[Funland] Gấp gấp, em xin nhờ cụ mợ am hiểu luật ạ. Va chạm TNGT

Moriarty

Xe container
Xem clip không thấy giảm tốc độ khi vào giao lộ, như vậy chắc chắn moi ra được 1 lỗi. Thế nên nếu thiện chí 2 bên thương lượng có khả năng là ít tốn kém nhất. Còn không làm theo luật: mới bảo hiểm TNDS, chịu nộp phạt hành chính (giữ bằng nếu có), giữ phương tiện, kiện đòi bồi thường (nếu xe máy có BH TNDS thì đòi BH). Được thế nào hay thế ấy.
Để mà quy lỗi ko giảm tốc độ thì phải định lượng được chứ ko cảm tính đc đâu, vd trước đến giao cắt là bao nhiêm km/h, trong giao cắt là bao nhiêu km/h. Đầy clip trên mạng chúng nó phóng xe máy bạt mạng nhưng nó che đồng hồ cũng chả phạt đc.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
[/QUOTE]
Bạn cụ và xe máy lao ghê quá đến ngã 4 không thằng nào đi chậm mà cứ thẳng tiến vậy chả chết
Lái xe chậm như trẻ tập bò mà vẫn bị xe máy phi vào. Hơi đen cho cụ bạn rồi.
Đúng sai e chưa bàn, nhưng thấy cả 2 xe ko giảm tốc khi qua giao cắt thì phải.
E thấy xe bạn cụ có giảm tốc khi vào ngã 4, còn chú xe máy có dấu hiệu mất tập trung. Ngoài ra, bạn cụ đi bên phải ông xe máy tức là hướng được ưu tiên hơn, ô 2b kia phải nhường.
Đến ngã 4 mà cả 2 bên đều ko giảm tốc độ. Đường càng vắng càng sợ. Cứ đông đúc lại đỡ va chạm. Em là càng đi đường vắng càng ở quê càng phải cẩn thận. Nhiều pha hút chết khi đường vắng rồi.
Ông xe máy qua chỗ giao cắt mà phóng ghê thật.
Oto đi cũng không phải là nhanh, nhưng có lẽ hơi bị bất ngờ với tình huống này.
Xem rõ bạn cụ đã giảm tốc vào ngã tư, và bị người đi xe máy tốc độ cao lao vào.
Xem clip không thấy giảm tốc độ khi vào giao lộ, như vậy chắc chắn moi ra được 1 lỗi. Thế nên nếu thiện chí 2 bên thương lượng có khả năng là ít tốn kém nhất. Còn không làm theo luật: mới bảo hiểm TNDS, chịu nộp phạt hành chính (giữ bằng nếu có), giữ phương tiện, kiện đòi bồi thường (nếu xe máy có BH TNDS thì đòi BH). Được thế nào hay thế ấy.
Nhiều cụ cứ nói phải giảm tốc độ là sao. Đi chậm cũng phải giảm nữa thì giảm đến bao nhiêu mới là giảm. Hay là đi thật nhanh đến ngã 4 giảm tốc độ để các cụ thấy.
Thực tế chủ thớt đã đi chậm cả đoạn đường rồi. Cậu xe máy phi thế ko đâm mới lạ. Cắm đầu vào phi.
Cụ chủ cứ gửi video và xác nhận xem tốc độ lúc đó là bao nhiêu. Tất nhiên cũng nhẹ nhàng thương thảo 3 bên
Mỗi cái tốc độ xe thế nào là nhanh, chậm mà 9 cụ chia làm 2 phe:))

vieteuro

Xe container
Đóng thế này thì cụ bảo bạn cụ chuẩn bị món tiền đi

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

Loe_hờ lú

Xe điện
Vấn dân sự thì bạn cụ vẫn mất tiền chữa trị cho ông xe máy kia rồi
Mặc dù xem qua clip có lẽ ông xe máy đi sai lè lè.

Kinh nghiệm vụ gần đây em đại diện cho đứa em cũng y hệt này.

Lái xe qua ngã tư thằng em đi bình thường thì có ông xe máy cởi trần phi cắt ngang đường, ko đội mũ bảo hiểm. Ngã ra đập trán vào gờ đường đưa vào việt đức may mà ko mổ xẻ gì, năm 1 tuần thì ra.
Tổng chi phí chữa trị hết 12 củ, nhà kia đòi thêm tiền sửa xe. Tổng vệ sinh hết 20 triệu.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Đến đoạn giao cắt, KHUẤT TẦM NHÌN, thì thậm chí phải rà phanh, dừng hẳn xe lại để nhòm ngó xem 2 bên trái phải nó như thế nào.
Nhìn bên trái thế này mà oto vẫn giữ nguyên tốc độ phi qua thì cũng chịu . May là xe máy chứ xe công hay xe tải thì vỡ mồm rồi.

Chưa kể khả năng ông oto phi từ đường phụ ra nữa.

Nhiều cụ cứ nói phải giảm tốc độ là sao. Đi chậm cũng phải giảm nữa thì giảm đến bao nhiêu mới là giảm. Hay là đi thật nhanh đến ngã 4 giảm tốc độ để các cụ thấy.
Thực tế chủ thớt đã đi chậm cả đoạn đường rồi. Cậu xe máy phi thế ko đâm mới lạ. Cắm đầu vào phi.
Cụ chủ cứ gửi video và xác nhận xem tốc độ lúc đó là bao nhiêu. Tất nhiên cũng nhẹ nhàng thương thảo 3 bên

Chỉnh sửa cuối:

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Cụ căn cứ vào chỗ nào mà bảo hướng oto đi là hướng ưu tiên vậy?

Bạn cụ mua bằng hả? Xe mình đến từ hướng ưu tiên, thằng kia đâm vào mình, xe cũng bị CA giữ rồi, nó thích cứng thì kệ cmn nó, mình đi thuê luật sư. Tổn thất gì của nó mà toà xử mình phải bồi thường thì thằng bảo hiểm TNDS của mình trả. Nó sai nó phải bồi thường xe mình

Patriots

Xe lăn
Êm nhận sai mà.
Giờ, xe bác bị câu lưu có 1 năm thôi, cũng do các cậu Vàng mứt bận quá.
Rồi mấy cậu bên Tòa cũng đang lo hội làng với đi tìm Bản chất đâu đó.

Giờ, êm đồng ý đền bù. Cả sửa xe + kính xe + câu lưu xe.
Mỗi tháng êm gửi bác 150K, cho đến khi đủ theo phán quyết của Tòa, bác nhé.
Vụ "tràn dịch" của êm, êm tự chịu.

Như rứa được không bác?
Được giữ một tháng thôi chứ cụ, thuê luật sư

loicuagio1978

Xe tải
Xem qua clip lỗi này gọi là lỗi hỗn hợp; công an ko bao giờ họ làm biên bản ai đúng ai sai ( đúng sai sau này toà án quyết định);
E kinh nghiệm 10 năm làm lĩnh vực giao thông vận tải e chia sẻ cách làm việc như sau:
- Nguyên tắc công an: giữ cả 2 xe để cầm đằng chuôi, khi 2 phía chưa xuất viện hoặc chưa có biên bản hoà giải thì ko giải quyết, cho giù có camera đúng hay sai;
Có các phương án giải quyết như sau:
1. Nếu cảm thấy mình đúng kệ bà nó ( kể cả công an lẫn nạn nhân), xe bị giữ có khi 1-2 năm cũng chưa xong, vì bên va chạm chưa khỏi hoặc chưa điều trị xong mà ko có đơn hoà giải 2 bên; phương án này thường là 1 bên trên răng dươi cắt tút, 1 bên nạn nhân dơi vào tình trạng nặng sống thực vật, vì có đổ tiền nó cũng éo kí hoà giải nên kệ bà pháp luật sử lý, thiệt hại là xe ko biết bao giờ mới đc rút ra, có khi treo cả 10 năm;
2. Dù đúng hay sai, cảm thấy phía nạn nhân bị nhẹ có khả năng cứu đc phục hồi đc, thì xem tình trạng nặng hay nhẹ, sang thăm hỏi đền bù chi phí thuốc men bệnh viện, ví dụ tổng thiệt hại 100tr nếu mình sai mình thanh toán đủ, nếu nạn nhân sai mình nên hỗ trợ 50-80%; sau khi 2 bên đã thoả mãn nhu cầu đền bù, thoả thuận kí giấy hoà giải, lúc đó mời công an thụ lý vụ việc, làm việc 3 bên: mình, nạn nhân, công an, kí giấy tại đồn, và mất thêm cho công an 10-20tr để kết thúc hồ sơ; xong việc ra bãi lấy xe về là xong;
Quy trình giải quyết là vậy
luật pháp kiểu *** gì vậy ? mình đúng ko những ko đc đền bù mà còn phải đền ngược lại bên sai 50-80% là sao

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Về luật xe máy đi sai.
Vào ngã tư ko giảm tốc, không nhường cho phương tiện phía tay phải.
Ô tô em chưa nhìn ra sai. Nhưng kinh nghiệm lái hơi non, ngã 4 khuất tầm nhìn phải còi liên tục.
Trước mắt lo cho người (đằng bào cũng mất tiền). Có biên bản CA báo ngay cho BH, càng sớm càng tốt.
Hy vọng hòa giải đỡ phiền phức.

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Ngã tư này không có vòng xuyến, không có biển báo đường ưu tiên, nên không thể áp dụng quy tắc nhường đường TRÁI/PHẢI mà phải xác định đâu là đường chính , đâu là đường nhánh.

Xem clip thì em phỏng đoán 90% là oto phi từ đường nhánh ra.

Tôi nhìn toét cả mắt, không ra cái biển báo nào.
Vậy là Giao thông đồng cấp, Trái nhường Phải. Tức là, anh Xe máy phải nhường xe ô tô.
Bạn bác đến từ bên phải, có thể kiện thủ phạm, cái cậu "tràn dịch màng phổi" ấy. Nhớ kiện thẳng lên luôn cậu Tập Cận Bình và 16 thằng bạn, nhé, vì bản chất vụ này rất chi là rõ ràng.

Cái clip này là 1 bằng chứng rất tốt để xử lý với các đồng chí cò mồi áo vàng.

Btw, đừng bác nào bẩu xe ô tô Nhất chớm nhé.
E thấy xe bạn cụ có giảm tốc khi vào ngã 4, còn chú xe máy có dấu hiệu mất tập trung. Ngoài ra, bạn cụ đi bên phải ông xe máy tức là hướng được ưu tiên hơn, ô 2b kia phải nhường.
Luật GTĐB quy định, đến nơi giao nhau phải nhường cho xe đến từ bên phải, trong trường hợp này thì xe máy phải nhường.
Vấn dân sự thì bạn cụ vẫn mất tiền chữa trị cho ông xe máy kia rồi
Mặc dù xem qua clip có lẽ ông xe máy đi sai lè lè.

Kinh nghiệm vụ gần đây em đại diện cho đứa em cũng y hệt này.

Lái xe qua ngã tư thằng em đi bình thường thì có ông xe máy cởi trần phi cắt ngang đường, ko đội mũ bảo hiểm. Ngã ra đập trán vào gờ đường đưa vào việt đức may mà ko mổ xẻ gì, năm 1 tuần thì ra.
Tổng chi phí chữa trị hết 12 củ, nhà kia đòi thêm tiền sửa xe. Tổng vệ sinh hết 20 triệu.
Về luật xe máy đi sai.
Vào ngã tư ko giảm tốc, không nhường cho phương tiện phía tay phải.
Ô tô em chưa nhìn ra sai. Nhưng kinh nghiệm lái hơi non, ngã 4 khuất tầm nhìn phải còi liên tục.
Trước mắt lo cho người (đằng bào cũng mất tiền). Có biên bản CA báo ngay cho BH, càng sớm càng tốt.
Hy vọng hòa giải đỡ phiền phức.

hunggal

Xe tăng
Chuyện là thằng bạn em hôm rồi xách xe chạy grab có xảy ra va chạm với 1 xe máy. Nạn nhân bị tràn dịch màng phổi, xe thì bị giữ lại. Đoạn đường va chạm gần khu đô thị việt hưng, sau khu quận uỷ long long biên, đường nhỏ ngã tư không có biển báo ạ :(.
Cụ mợ nào có kinh nghiệm hay hiểu luật giúp em với ạ. Trong TH này ai đúng sai và hướng giải quyết ạ. Em đội ơn cụ mợ :(

Va chạm cuối clip ạ
Lúc đưa vào viện quên không làm test máu nồng độ cồn, cũng bị cuống ạ.
Ông lái xe máy hình như là công an hay quân nhân thì phải. Là công an thì lại mệt đây.