[Funland] Gấp gấp, em xin nhờ cụ mợ am hiểu luật ạ. Va chạm TNGT

hbu082

Xe container
Đúng 100% mình vẫn giải quyết được, mình cứ kệ nó, giữ clip làm chứng cứ, sau khi thấy nạn nhân phục hồi, mình vẫn yêu cầu công an phải giải quyết, ko giải quyết thì 2 bên ra toà, công an cũng éo có vẹo gì, nói chung đi đường thẳng vụ việc mất 1-2 năm, nên tuỳ tình hình mình làm, sau 2 năm bãi xe nó cũng lộc mẹ hết đồ trong ô tô rồi
khoai nhất cái vụ giữ xe chờ điều tra cụ ạ, lằng nhằng mất mấy năm, tiền kho bãi, tiền hỏng hóc mất đồ khéo quá tội.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Cụ đúng là đỉnh cao về luật.
Trong khu đô thị ta cứ bấm còi ầm ĩ thoải con gà mái.
Ít ra có phạt còi thì còn ít hơn bị ntn, đúng ko ạ.
E qua Ngã tư khuất tầm nhìn cứ còi mà phang, trừ khi trời tối thì nháy đèn.

Patriots

Xe lăn
Bạn cụ mua bằng hả? Xe mình đến từ hướng ưu tiên, thằng kia đâm vào mình, xe cũng bị CA giữ rồi, nó thích cứng thì kệ cmn nó, mình đi thuê luật sư. Tổn thất gì của nó mà toà xử mình phải bồi thường thì thằng bảo hiểm TNDS của mình trả. Nó sai nó phải bồi thường xe mình

Chỉnh sửa cuối:

ngoc_phuong

Xe lăn
E thấy chú xe máy phóng khá nhanh. Đến đó hắn bị bất ngờ.

tuan.vu17

Xe tải
Mình có một nguyên tắc khi qua nơi giao nhau (dù có đèn tín hiệu hay không): Nhá còi một cái rồi chạy chậm lại, nếu khó quan sát thì dừng luôn bò từ từ. Trong Clip rõ ràng xe hơi có giảm tốc nhưng vẫn chưa đủ an toàn vì khuất tầm nhìn, mình không nói đúng sai vì xe hơi nếu xảy ra va chạm tụi nó giam giữ chờ xử lý là muốn banh con xe rồi. Xin chia buồn cùng bác tài trên Clip :(

theanh212

Xe điện
Em cũng cùng quan điểm là xe máy sai. Nhưng sao cam ko có hiển thị tốc độ nhỉ ?

poiuy

Xe ba gác
Xem clip không thấy giảm tốc độ khi vào giao lộ, như vậy chắc chắn moi ra được 1 lỗi. Thế nên nếu thiện chí 2 bên thương lượng có khả năng là ít tốn kém nhất. Còn không làm theo luật: mới bảo hiểm TNDS, chịu nộp phạt hành chính (giữ bằng nếu có), giữ phương tiện, kiện đòi bồi thường (nếu xe máy có BH TNDS thì đòi BH). Được thế nào hay thế ấy.

HKCat

Xe buýt
Nhiều cụ chạy xe không bao giờ bấm còi cả ở nơi không có biển cấm còi. Thực ra còi có 2 tác dụng: thông báo cho các bên tham gia giao thông biết có xe mình đang lưu hành và cho cả mình biết phải cẩn thận đến những nơi đông người, ngả 4...

metalins

Xe tăng
Ko có biển cấm còi thì phạm luật gì vậy cụ. Mời cụ sang mấy khu đó đi 1 vòng xem cho rõ, tường bao cao kín, gần như khi vị trí ngồi trong xe cụ quan sát đc hai bên thì đầu xe đã gần giữa ngã tư vì các đg đều hẹp. Y chang clip ở trên vừa kịp thấy ng từ bên trái thì nó đã phang ngay vào xe mình rồi. Dân mình mà ý thức thì cũng chả cần còi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đúng sai e chưa bàn, nhưng thấy cả 2 xe ko giảm tốc khi qua giao cắt thì phải.
Tốc độ em áng phải 50km/h. Qua clip thấy ông oto bim bim...chắc chủ quan,thiếu quan sát nên giật mình. Cái này với xứ ta thì thằng nào cơ to ắt đc lợi.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Ở cái xứ mọi này luật lệ mịa gì, cứ phải còi lên bọn trẻ trâu ninjia chúng nó mới để ý.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cụ mua bằng hả? Xe mình đến từ hướng ưu tiên, thằng kia đâm vào mình, xe cũng bị CA giữ rồi, nó thích cứng thì kệ cmn nó, mình đi thuê luật sư. Tổn thất gì của nó mà toà xử mình phải bồi thường thì thằng bảo hiểm TNDS của mình trả. Nó sai nó phải bồi thường xe mình
Êm nhận sai mà.
Giờ, xe bác bị câu lưu có 1 năm thôi, cũng do các cậu Vàng mứt bận quá.
Rồi mấy cậu bên Tòa cũng đang lo hội làng với đi tìm Bản chất đâu đó.

Giờ, êm đồng ý đền bù. Cả sửa xe + kính xe + câu lưu xe.
Mỗi tháng êm gửi bác 150K, cho đến khi đủ theo phán quyết của Tòa, bác nhé.
Vụ "tràn dịch" của êm, êm tự chịu.

Như rứa được không bác?

_AHA_

Xe điện
Nhiều cụ cứ nói phải giảm tốc độ là sao. Đi chậm cũng phải giảm nữa thì giảm đến bao nhiêu mới là giảm. Hay là đi thật nhanh đến ngã 4 giảm tốc độ để các cụ thấy.
Thực tế chủ thớt đã đi chậm cả đoạn đường rồi. Cậu xe máy phi thế ko đâm mới lạ. Cắm đầu vào phi.
Cụ chủ cứ gửi video và xác nhận xem tốc độ lúc đó là bao nhiêu. Tất nhiên cũng nhẹ nhàng thương thảo 3 bên

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Xem qua clip lỗi này gọi là lỗi hỗn hợp; công an ko bao giờ họ làm biên bản ai đúng ai sai ( đúng sai sau này toà án quyết định);
E kinh nghiệm 10 năm làm lĩnh vực giao thông vận tải e chia sẻ cách làm việc như sau:
- Nguyên tắc công an: giữ cả 2 xe để cầm đằng chuôi, khi 2 phía chưa xuất viện hoặc chưa có biên bản hoà giải thì ko giải quyết, cho giù có camera đúng hay sai;
Có các phương án giải quyết như sau:
1. Nếu cảm thấy mình đúng kệ bà nó ( kể cả công an lẫn nạn nhân), xe bị giữ có khi 1-2 năm cũng chưa xong, vì bên va chạm chưa khỏi hoặc chưa điều trị xong mà ko có đơn hoà giải 2 bên; phương án này thường là 1 bên trên răng dươi cắt tút, 1 bên nạn nhân dơi vào tình trạng nặng sống thực vật, vì có đổ tiền nó cũng éo kí hoà giải nên kệ bà pháp luật sử lý, thiệt hại là xe ko biết bao giờ mới đc rút ra, có khi treo cả 10 năm;
2. Dù đúng hay sai, cảm thấy phía nạn nhân bị nhẹ có khả năng cứu đc phục hồi đc, thì xem tình trạng nặng hay nhẹ, sang thăm hỏi đền bù chi phí thuốc men bệnh viện, ví dụ tổng thiệt hại 100tr nếu mình sai mình thanh toán đủ, nếu nạn nhân sai mình nên hỗ trợ 50-80%; sau khi 2 bên đã thoả mãn nhu cầu đền bù, thoả thuận kí giấy hoà giải, lúc đó mời công an thụ lý vụ việc, làm việc 3 bên: mình, nạn nhân, công an, kí giấy tại đồn, và mất thêm cho công an 10-20tr để kết thúc hồ sơ; xong việc ra bãi lấy xe về là xong;
Quy trình giải quyết là vậy
Thế này thì cần ch ó gì xxx với đống luật làm gì cụ nhỉ.
Nghĩ ló chán.
Mình đúng mà nó giam xe cả mấy năm thì ngang vứt mịa nó xe đi.

toichothue

Xe tải
Xem qua clip lỗi này gọi là lỗi hỗn hợp; công an ko bao giờ họ làm biên bản ai đúng ai sai ( đúng sai sau này toà án quyết định);
E kinh nghiệm 10 năm làm lĩnh vực giao thông vận tải e chia sẻ cách làm việc như sau:
- Nguyên tắc công an: giữ cả 2 xe để cầm đằng chuôi, khi 2 phía chưa xuất viện hoặc chưa có biên bản hoà giải thì ko giải quyết, cho giù có camera đúng hay sai;
1. Nếu cảm thấy mình đúng kệ bà nó ( kể cả công an lẫn nạn nhân), xe bị giữ có khi 1-2 năm cũng chưa xong, vì bên va chạm chưa khỏi hoặc chưa điều trị xong mà ko có đơn hoà giải 2 bên; phương án này thường là 1 bên trên răng dươi cắt tút, 1 bên nạn nhân dơi vào tình trạng nặng sống thực vật, vì có đổ tiền nó cũng éo kí hoà giải nên kệ bà pháp luật sử lý, thiệt hại là xe ko biết bao giờ mới đc rút ra, có khi treo cả 10 năm;
2. Dù đúng hay sai, cảm thấy phía nạn nhân bị nhẹ có khả năng cứu đc phục hồi đc, thì xem tình trạng nặng hay nhẹ, sang thăm hỏi đền bù chi phí thuốc men bệnh viện, ví dụ tổng thiệt hại 100tr nếu mình sai mình thanh toán đủ, nếu nạn nhân sai mình nên hỗ trợ 50-80%; sau khi 2 bên đã thoả mãn nhu cầu đền bù, thoả thuận kí giấy hoà giải, lúc đó mời công an thụ lý vụ việc, làm việc 3 bên: mình, nạn nhân, công an, kí giấy tại đồn, và mất thêm cho công an 10-20tr để kết thúc hồ sơ; xong việc ra bãi lấy xe về là xong;

đọc cmnt của cụ mà chán luôn. chán vì hệ thống luật hoa lá cành. nếu mình mà là khổ chủ vs đi đúng thì đúng là stress đến mức tự tử mất.
Đi đúng, bị đâm vẫn phải "bôi trơn" cho nạn nhân (tất nhiên vẫn thăm hỏi và nếu có chỉ là chút phí nhỏ) + phí công an rút xe + phí abcxyz để xong và kết thúc vụ tai nạn.

thanhhuan1509

Xe tải
Đúng 100% mình vẫn giải quyết được, mình cứ kệ nó, giữ clip làm chứng cứ, sau khi thấy nạn nhân phục hồi, mình vẫn yêu cầu công an phải giải quyết, ko giải quyết thì 2 bên ra toà, công an cũng éo có vẹo gì, nói chung đi đường thẳng vụ việc mất 1-2 năm, nên tuỳ tình hình mình làm, sau 2 năm bãi xe nó cũng lộc mẹ hết đồ trong ô tô rồi
Chính vì vậy mà ngta Việt ta mới có tục cúng xe. Hy vọng may mắn sẽ luôn đến với mình, tai nạn luôn tránh xa.
Mấy bác có nói văn minh hay kg văn minh cũng dư thừa.

tuan.vu17

Xe tải
đọc cmnt của cụ mà chán luôn. chán vì hệ thống luật hoa lá cành. nếu mình mà là khổ chủ vs đi đúng thì đúng là stress đến mức tự tử mất.
Đi đúng, bị đâm vẫn phải "bôi trơn" cho nạn nhân (tất nhiên vẫn thăm hỏi và nếu có chỉ là chút phí nhỏ) + phí công an rút xe + phí abcxyz để xong và kết thúc vụ tai nạn.
Nghe mà nản thiệt là nản luôn, kiểu này xe ô tô đang dừng lề đường gặp thằng cướp nó tông vào rồi tụi áo vàng cũng mang xe về đồn giam giữ luôn hả, rồi cũng phải nộp một mớ tiền đền bù và bôi trơn lấy xe ra :(

Bác cho hỏi ông bạn em đi đúng đường, xe oto tránh xe đi ngược chiều đánh lái vào sâu quá tông vào bạn em đi cùng chiều sát vỉa hè. Bạn E bây giờ bị chấn thương sọ não, sống thực vật thì chi phí bệnh viện, thuốc men và đền bù giải quyết thế nào là thỏa đáng ạ?

toichothue

Xe tải
Nghe mà nản thiệt là nản luôn, kiểu này xe ô tô đang dừng lề đường gặp thằng cướp nó tông vào rồi tụi áo vàng cũng mang xe về đồn giam giữ luôn hả, rồi cũng phải nộp một mớ tiền đền bù và bôi trơn lấy xe ra :(
K cần biết như thế nào bác ah. xe dính dáng đến tai nạn vs mượn xe mà đi buôn ma túy đều bị hốt hết. Xe ko gây tai nạn nhưng nó đâm vào mình thì vẫn bị giữ lại; người mượn xe mình đi buôn ma tóe, đâm chém giết người...thì đều bị tịch thu đến khi nào giải quyết xong vụ án mới trả (có khi còn bán xung công quỹ :(( )

Bác cho hỏi ông bạn em đi đúng đường, xe oto tránh xe đi ngược chiều đánh lái vào sâu quá tông vào bạn em đi cùng chiều sát vỉa hè. Bạn E bây giờ bị chấn thương sọ não, sống thực vật thì chi phí bệnh viện, thuốc men và đền bù giải quyết thế nào là thỏa đáng ạ?
Em đoán phải chi trả viện phí thuốc men và thêm 1 phần ngoài nữa. vì đánh lái sang bên phần, làn bên phải gây tai nạn thì cũng là sai rồi cụ ah.