[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

USD.EURO

Xe điện
E thấy nhiều cụ trên này chém gió thành bão. Nếu trong trường hợp các cụ thì các cụ nghĩ sao?
Nếu như vào bước đường cùng, kinh tế khó khăn như cụ tl đã trình bày thì em ủng hộ cách nghĩ của cụ ấy. Bán đồ + vay về làm trả dần thì cụ ấy mới có cửa sống, chứ bán hết + vay để trả nợ xong xuôi rồi tài sản không có gì,vay thì éo ai cho nữa, tiền thì éo có phải làm sao? Lúc đấy ngồi bốc mứt mà ăn à?
CCCM cứ chém như đúng rồi, các cụ rơi vào trường hợp như cụ tl thì các cụ cũng sẽ nói như thế thôi.
Còm này e chỉ bàn về khía cạnh như e nói ở trên. E khách quan, trung lập. Cái gì e thấy đúng thì e ủng hộ.
Hê hê, đặt địa vị cụ Sơn đen đi vay tiền Ngân hàng mua xe và cho TL thuê kiếm lời - rồi sảy ra sự vụ như này :) TL đang khoe làm dự án Trăm- Nghìn TỶ , nuôi cá trắm kho tộ sông đà Thành công, ....... Cụ Nghĩ Sao :)

Lkp 2403

Xe buýt
Hê hê, đặt địa vị cụ Sơn đen đi vay tiền Ngân hàng mua xe và cho TL thuê kiếm lời - rồi sảy ra sự vụ như này :) TL đang khoe làm dự án Trăm- Nghìn TỶ , nuôi cá trắm kho tộ sông đà Thành công, ....... Cụ Nghĩ Sao :)
Em đang bàn đến việc Bán hết đồ + đi vay trả nợ cụ ơi. E nói rõ ràng thế rồi mà.
E hỏi cụ: nếu ở bước đường cùng và cụ đang nợ người A, cụ bán hết sạch đồ của cụ đi + cụ vay thêm tiền cụ B để trả cho A. Xong cụ hết cửa không xoay sở được gì nữa thì nằm chờ chết a? Trong khi tiền cụ B vẫn đang nợ. Cụ vay thì cụ cũng phải làm ra để trả chứ.
Cụ chém gió vừa vừa thôi!

Lkp 2403

Xe buýt
Trước khi còm thì cụ cũng nên đọc và hiểu ý người ta muốn nói gì chứ.

mr teppi

Xe buýt
Nói cái ccc! Đấy là quan điểm của tôi, còn củ cụ thế nào thì kệ cmc! Ý cụ lag thế???

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Khả năng tự lái chơi bài này với nhiều người lắm rồi nên mới thành thạo như vậy

lạc lối

Xe điện
Nếu không có yếu tố lừa đảo thì là rủi ro mà đã là rủi ro thì chủ xe mất xe xót như thế nào thằng thuê lại cũng xót như vậy. Trách nhiệm đã rõ nhưng xử lý ntn còn phải là sự thông cảm và thiện chí ở cả hai phía.

Ví dụ cụ thể : gởi xe có vé, có thu tiền nhưng khi mất chưa bao giờ được đền ngay và 100% giá trị xe (về lý trách nhiệm trong trường hợp này còn nặng hơn vì không hề dính đến chữ "hợp tác đôi bên cùng có lợi").
Chém gió thì nói sao cũng đc cụ ha , chẳng cần căn cứ lờ đi khách quan biện chứng --- xả stretss mí lại sướng cái ngã bầy đàn --- rơi vào cái tương tự thời mới biết

KAIKOM.LTD

Xe tải
Cụ nói đúng mà chưa đủ, vụ này nếu xử lý khéo đã không có khủng hoảng truyền thông:
DOANH NHÂN THÀNH ĐẠT ----> NGƯỜI NỢ CHÂY
Bao nhiêu công gây dựng hình ảnh sụp đổ trong mắt khá nhiều cụ (ngoại trừ những cụ không có thiện cảm từ đầu).

Nếu xử lý thật sự có tâm và cái tầm của một cựu giang hồ:
- Mang ít nhất 100t tới nhà cụ Sơn. Thoả thuận với cụ Sơn, thiệt hại là như thế, tình hình là như thế, hiện tại nó thuộc trách nhiệm của tôi, tôi xin ứng 100 triệu trước cho ông, tìm được xe về tôi sẽ giả xe lấy tiền về hoặc không thấy xe tôi xin thanh toán theo giá thị trường và mong ông "Hỗ Trợ" một phần.
- Sau đó tích cực tìm xe và thông báo đầy đủ nhất tình hình cho cụ Sơn.
- Còn bản thân đang khó khăn thì có thể xin khất nợ đàng hoàng.
- Hàng tháng nếu có tiền phải thanh toán tiền thuê xe đầy đủ hoặc xin bớt. (Cái này không quá khó, 5 triệu - 8 triệu 1 tháng với doanh nhân thành đạt thì có khó gì).
Khó khăn thì cần sự chia sẻ cảm thông cả hai bên, còn không thể vin vào việc cụ Sơn không thông cảm để chơi bài thoả thuận đổ bể được.

Đến lúc đó lên Of này thì rõ ràng là tôi có thiện chí, nhưng hiện tại tôi đang bị ngâm vốn nên tôi chưa thể hoàn thành trách nhiệm với cụ ấy.
Đến lúc này thì dù có tìm thấy xe hay không tìm thấy xe thì tiền ban đầu cộng tiền thuê xe hàng tháng có khi cũng gần đủ hay vượt quá con số 200 triệu!
Cũng giống như việc nhiều chị cho vay nặng lãi, con nợ giả đủ lãi 10 tháng bằng luôn tiền gốc với cái lãi 3k/triệu, họ cũng chả thèm đòi nữa (cái này em gặp rồi).

Còn ý 1: Nếu mang 100 triệu tiền mặt tới nhà mà cụ Sơn không nhận, thì đó là việc của cụ Sơn, cụ ấy không nhận thì thôi, tôi cũng chả có hơn. Chắc chắn sẽ k phải tiền ở mồm như các cụ đang bảo như lúc này!

Kịch bản trong mơ, em chém tí :))
E thấy nhiều cụ trên này chém gió thành bão. Nếu trong trường hợp các cụ thì các cụ nghĩ sao?
Nếu như vào bước đường cùng, kinh tế khó khăn như cụ tl đã trình bày thì em ủng hộ cách nghĩ của cụ ấy. Bán đồ + vay về làm trả dần thì cụ ấy mới có cửa sống, chứ bán hết + vay để trả nợ xong xuôi rồi tài sản không có gì,vay thì éo ai cho nữa, tiền thì éo có phải làm sao? Lúc đấy ngồi bốc mứt mà ăn à?
CCCM cứ chém như đúng rồi, các cụ rơi vào trường hợp như cụ tl thì các cụ cũng sẽ nói như thế thôi.
Còm này e chỉ bàn về khía cạnh như e nói ở trên. E khách quan, trung lập. Cái gì e thấy đúng thì e ủng hộ.

Chỉnh sửa cuối:

Lkp 2403

Xe buýt
Chém gió thì nói sao cũng đc cụ ha , chẳng cần căn cứ lờ đi khách quan biện chứng --- xả stretss mí lại sướng cái ngã bầy đàn --- rơi vào cái tương tự thời mới biết
Đkm người ta đã như thế rồi, cccm cứ vin vào đó ép người ta vào bước đường cùng. Cái gì chém được thì chém, cái gì nên nhìn vào sự thật thì phải công tâm, khách quan. Đừng vì tiểu tiết nhỏ mà ép người ta quá đáng. Đành rằng cụ tulai24h sai rõ ràng nhưng cụ ấy lúc đầu cũng lo việc giải quyết hậu quả. Cụ Sơn cũng theo cụ ấy trên 1 đoạn đường, bây giờ hướng giải quyết ấy không thuận lợi thì quay lại cắn, cũng hèn bỏ mẹ ra ấy.

Trang điểm Tử thi

Xe container
OF bây giờ WTTer tràn sang nhều thía ? :-j :-j
Em nhớ mấy năm trước lỡ đọc cái top bên ý chị em lăn xả vào chửi con bé Hằng túi +bồ và khen thằng chồng cả con vợ mới ...quay lại sau 1 năm lại thấy vẫn đám đông đó quay lại chửi vc thằng chồng cũ và khen cái Hằng + Bồ (đã thành chồng) nhân hậu hay đi làm từ thiện và châm chước cho cái lỗi buôn hàng fake giàu ú hụ
=)) =))

Kuu

Xe lăn
2 bác có ô tô, xe máy... cho em thuê phát8->

minhhai985

Xe lăn
Em đang bàn đến việc Bán hết đồ + đi vay trả nợ cụ ơi. E nói rõ ràng thế rồi mà.
E hỏi cụ: nếu ở bước đường cùng và cụ đang nợ người A, cụ bán hết sạch đồ của cụ đi + cụ vay thêm tiền cụ B để trả cho A. Xong cụ hết cửa không xoay sở được gì nữa thì nằm chờ chết a? Trong khi tiền cụ B vẫn đang nợ. Cụ vay thì cụ cũng phải làm ra để trả chứ.
2 trăm với e thì to chứ với thằng toàn dự án triệu usd, mấy miếng gỗ dăm tỷ, đất toàn chục tỷ.... thì nhằm nhò gì cụ, nó lấy cớ nhây thôi. Hay là nó cũng chém

Lkp 2403

Xe buýt
2 trăm với e thì to chứ với thằng toàn dự án triệu usd, mấy miếng gỗ dăm tỷ, đất toàn chục tỷ.... thì nhằm nhò gì cụ, nó lấy cớ nhây thôi. Hay là nó cũng chém
E nghĩ là cũng chém thôi cụ ơi=))

Ku_Xop2010

Xe tải
E hỏi cụ: nếu ở bước đường cùng và cụ đang nợ người A, cụ bán hết sạch đồ của cụ đi +
cụ vay thêm tiền cụ B để trả cho A. Xong cụ hết cửa không xoay sở được gì nữa thì nằm chờ chết a? Trong khi tiền cụ B vẫn đang nợ. Cụ vay thì cụ cũng phải làm ra để trả chứ.
Ca của cụ chỉ đúng vs mấy trường hợp vay cờ bạc hay kinh doanh bị phá sản thôi nhá. Còn trường hợp cụ tulai24h thì nó khác( ít ra theo chính những gì cụ ý nói). Nên đọc kỹ trc khi phát biểu cụ ơi!

Lkp 2403

Xe buýt
Ca của cụ chỉ đúng vs mấy trường hợp vay cờ bạc hay kinh doanh bị phá sản thôi nhá. Còn trường hợp cụ tulai24h thì nó khác( ít ra theo chính những gì cụ ý nói). Nên đọc kỹ trc khi phát biểu cụ ơi!
Nói và thực tế nhiều khi nó khác nhau nhiều lắm cụ ơi. Chém gió không kiểm chứng thì để nghe cho vui thôi cụ.=))

USD.EURO

Xe điện
Trước khi còm thì cụ cũng nên đọc và hiểu ý người ta muốn nói gì chứ.
Em chả thể hiểu được ý cụ muốn nói cái giề nữa :) nợ thì phải trả, pháp luật nó không cho phép có nợ thì làm dần dần trả nợ cụ nhé :)

Lkp 2403

Xe buýt
Cụ nói đúng mà chưa đủ, vụ này nếu xử lý khéo đã không có khủng hoảng truyền thông:
DOANH NHÂN THÀNH ĐẠT ----> NGƯỜI NỢ CHÂY
Bao nhiêu công gây dựng hình ảnh sụp đổ trong mắt khá nhiều cụ (ngoại trừ những cụ không có thiện cảm từ đầu).

Nếu xử lý thật sự có tâm và cái tầm của một cựu giang hồ:
- Mang ít nhất 100t tới nhà cụ Sơn. Thoả thuận với cụ Sơn, thiệt hại là như thế, tình hình là như thế, hiện tại nó thuộc trách nhiệm của tôi, tôi xin ứng 100 triệu trước cho ông, tìm được xe về tôi sẽ giả xe lấy tiền về hoặc không thấy xe tôi xin thanh toán theo giá thị trường và mong ông "Hỗ Trợ" một phần.
- Sau đó tích cực tìm xe và thông báo đầy đủ nhất tình hình cho cụ Sơn.
- Còn bản thân đang khó khăn thì có thể xin khất nợ đàng hoàng.
- Hàng tháng nếu có tiền phải thanh toán tiền thuê xe đầy đủ hoặc xin bớt. (Cái này không quá khó, 5 triệu - 8 triệu 1 tháng với doanh nhân thành đạt thì có khó gì).
Khó khăn thì cần sự chia sẻ cảm thông cả hai bên, còn không thể vin vào việc cụ Sơn không thông cảm để chơi bài thoả thuận đổ bể được.

Đến lúc đó lên Of này thì rõ ràng là tôi có thiện chí, nhưng hiện tại tôi đang bị ngâm vốn nên tôi chưa thể hoàn thành trách nhiệm với cụ ấy.
Đến lúc này thì dù có tìm thấy xe hay không tìm thấy xe thì tiền ban đầu cộng tiền thuê xe hàng tháng có khi cũng gần đủ hay vượt quá con số 200 triệu!
Cũng giống như việc nhiều chị cho vay nặng lãi, con nợ giả đủ lãi 10 tháng bằng luôn tiền gốc với cái lãi 3k/triệu, họ cũng chả thèm đòi nữa (cái này em gặp rồi).

Còn ý 1: Nếu mang 100 triệu tiền mặt tới nhà mà cụ Sơn không nhận, thì đó là việc của cụ Sơn, cụ ấy không nhận thì thôi, tôi cũng chả có hơn. Chắc chắn sẽ k phải tiền ở mồm như các cụ đang bảo như lúc này!

Kịch bản trong mơ, em chém tí :))
Như e nói rồi, e chỉ đề cập đến 1 vấn đề nhỏ trong vấn đề lớn mà e ủng hộ cụ tl thôi cụ ơi. Còn sự việc trên rõ ràng cụ tl24h sai mà, e có cãi đâu.=))

Trạng thái
Thớt đang đóng