[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lkp 2403

Xe buýt
Quan điểm của em là nợ phải trả, mình sống thì không thể dìm người khác chết mà lỗi do mình gây ra, trong khi mình đang có nhiều tỉ mà nợ người khác có vài trăm thì không hợp lý
Cụ mà có tiền chắc cụ cũng đầu tư góp vốn với cụ tl24h nhỉ?=))=))=)) Cụ biết không hợp lý sao cụ không nghĩ lại cho nó hợp lý là cụ tl24h chẳng có mẹ gì?

ktmenvi

Xe hơi
Hôm trước em đọc thấy cụ ấy chém đầu tư robot 4.0 gì đó, lợi nhuận cao lắm. Chắc đang lên kế hoạch lừa kiểu đa cấp. May có vụ này không nhiều cụ lại dính vào rồi.

KAIKOM.LTD

Xe tải
Em chỉ hỏi nhỏ thôi :D
Sao cụ biết tulai24h không có gì?
Mời cụ chứng minh còm đầu của em cụ quote xem là tulai24h không thể thực hiện theo phương án "trong mơ" đó?
Cái việc bán đồ + vay để trả là do cccm định hướng thì cụ tl24h mới viết ra như thế. Cái gì cũng phải công tâm. Còn thiện chí giải quyết vấn đề ntn thì chắc chỉ cụ Sơn hiểu rõ nhất, vì vậy sự việc trên mới kéo dài đến bây giờ. E nghĩ bản chất cụ tl24h chém gió thôi, bây giờ chẳng có gì. CCCM đánh giá thì cũng phải khách quan, cái gì đúng thì nói đúng, cái gì sai thì nói sai.

Lkp 2403

Xe buýt
Mời cụ chứng minh còm đầu của em cụ quote xem là tulai24h không thể thực hiện theo phương án "trong mơ" đó?
Là còm nào cụ nhỉ? trôi nhanh quá

KAIKOM.LTD

Xe tải
Là còm nào cụ nhỉ? trôi nhanh quá
Ở dưới cụ nha :))
Theo chiều hướng cụ nghĩ, thì cụ tulai24h có thực hiện được phương án dưới k?
Cụ nói đúng mà chưa đủ, vụ này nếu xử lý khéo đã không có khủng hoảng truyền thông:
DOANH NHÂN THÀNH ĐẠT ----> NGƯỜI NỢ CHÂY
Bao nhiêu công gây dựng hình ảnh sụp đổ trong mắt khá nhiều cụ (ngoại trừ những cụ không có thiện cảm từ đầu).

Nếu xử lý thật sự có tâm và cái tầm của một cựu giang hồ:
- Mang ít nhất 100t tới nhà cụ Sơn. Thoả thuận với cụ Sơn, thiệt hại là như thế, tình hình là như thế, hiện tại nó thuộc trách nhiệm của tôi, tôi xin ứng 100 triệu trước cho ông, tìm được xe về tôi sẽ giả xe lấy tiền về hoặc không thấy xe tôi xin thanh toán theo giá thị trường và mong ông "Hỗ Trợ" một phần.
- Sau đó tích cực tìm xe và thông báo đầy đủ nhất tình hình cho cụ Sơn.
- Còn bản thân đang khó khăn thì có thể xin khất nợ đàng hoàng.
- Hàng tháng nếu có tiền phải thanh toán tiền thuê xe đầy đủ hoặc xin bớt. (Cái này không quá khó, 5 triệu - 8 triệu 1 tháng với doanh nhân thành đạt thì có khó gì).
Khó khăn thì cần sự chia sẻ cảm thông cả hai bên, còn không thể vin vào việc cụ Sơn không thông cảm để chơi bài thoả thuận đổ bể được.

Đến lúc đó lên Of này thì rõ ràng là tôi có thiện chí, nhưng hiện tại tôi đang bị ngâm vốn nên tôi chưa thể hoàn thành trách nhiệm với cụ ấy.
Đến lúc này thì dù có tìm thấy xe hay không tìm thấy xe thì tiền ban đầu cộng tiền thuê xe hàng tháng có khi cũng gần đủ hay vượt quá con số 200 triệu!
Cũng giống như việc nhiều chị cho vay nặng lãi, con nợ giả đủ lãi 10 tháng bằng luôn tiền gốc với cái lãi 3k/triệu, họ cũng chả thèm đòi nữa (cái này em gặp rồi).

Còn ý 1: Nếu mang 100 triệu tiền mặt tới nhà mà cụ Sơn không nhận, thì đó là việc của cụ Sơn, cụ ấy không nhận thì thôi, tôi cũng chả có hơn. Chắc chắn sẽ k phải tiền ở mồm như các cụ đang bảo như lúc này!

Kịch bản trong mơ, em chém tí :))

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em đang bàn đến việc Bán hết đồ + đi vay trả nợ cụ ơi. E nói rõ ràng thế rồi mà.
E hỏi cụ: nếu ở bước đường cùng và cụ đang nợ người A, cụ bán hết sạch đồ của cụ đi + cụ vay thêm tiền cụ B để trả cho A. Xong cụ hết cửa không xoay sở được gì nữa thì nằm chờ chết a? Trong khi tiền cụ B vẫn đang nợ. Cụ vay thì cụ cũng phải làm ra để trả chứ.
Cụ chém gió vừa vừa thôi!
Cụ làm ơn đọc kỹ lại... bán đồ trả nợ cũng không luôn nhé.
Mà cụ TL chắc làm ăn nhiều mảng, cổ phần cổ pháo chắc phải có... cơ mà nếu quan điểm đúng như cụ ý nói thì thấy buồn quá.
Chứ bán hết sạch, chỉ còn trên răng dưới cắt tút thì quan điểm không đi vay nợ để trả nợ là có phần đúng... nhưng việc vay đảo nợ nhiều khi cũng là việc rất bình thường để đảm bảo uy tín đấy cụ ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em hỏi nhỏ lại. Nếu là cụ cụ có đem đến cho tạm ứng 100tr mà không cần bất cứ giấy tờ hay thỏa thuận gì không? (chưa kể đây là danh nghĩa công ty chứ không phải cá nhân nhé).

KAIKOM.LTD

Xe tải
Em cứ mang tiền tới, rõ ràng là tôi có mang, còn giấy tờ thì nhiều phương án lắm :) cái đó cụ không phải lo cho người như cụ tulai24h.
Còn cụ Sơn không nhận, hay không hợp tác, gặp em là em cũng bơ luôn, ra pháp luật nhé :))
Em hỏi nhỏ lại. Nếu là cụ cụ có đem đến cho tạm ứng 100tr mà không cần bất cứ giấy tờ hay thỏa thuận gì không? (chưa kể đây là danh nghĩa công ty chứ không phải cá nhân nhé).

Lkp 2403

Xe buýt
Ở dưới cụ nha :))
Theo chiều hướng cụ nghĩ, thì cụ tulai24h có thực hiện được phương án dưới k?
E nghĩ việc đầu tiên là do không thống nhất được mức đền bù ban đầu. Nếu ok thì cụ tl24h sẽ nhận 100t từ bên vợ tay xxx kia trao cụ Sơn ngay. Cụ Sơn nhận 100t này coi như tiền đặt cọc bán xe với giá = giá đền bù cho cụ tl24h nhưng không viết giấy bán, chỉ viết giấy nhận 100t tiền cọc. Do không thỏa thuận được nên cụ tl không dám nhận 100t từ tay vợ cụ xxx kia.
E nghĩ cụ Sơn cũng tự nhận thấy về mặt pháp lý nếu kiện sẽ chắc thắng nên không thống nhất giá đền bù, ép cụ tl24h. Giờ thấy hơi đuối nên mới vào tìm sự giúp đỡ. E thấy nhiều cụ nói cụ Sơn ngu nhưng e nghĩ cụ ấy không ngu đâu.

lucky2u

Xe hơi
Cụ xem lại biên bản tự thú đi đã! =))
- Lúc định thỏa thuận thì có thể đòi được bên ông cắm xe 100
- Có nghĩa là sẽ trả cụ Sơn 100, còn lại từ từ rồi tính...
- Cụ Sơn mà cầm 100 đó rồi thì coi như há miệng mắc quai, thôi nhé, lâu lâu qua đây tớ mời ấm trà!
Nay không còn cửa đòi 100 đó từ ông cắm xe nữa (đoán thế) thì không bao giờ có cửa để ông Sơn cầm được đồng nào nữa nhé.
Sao không có phương án cầm 100 từ gia đình ông cắm xe và 100 từ ông mua xe chờ sang tên nhỉ. Thế là có 200 rồi.
Phần còn lại dễ giải quyết hơn mà.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em cứ mang tiền tới, rõ ràng là tôi có mang, còn giấy tờ thì nhiều phương án lắm :) cái đó cụ không phải lo cho người như cụ tulai24h.
Còn cụ Sơn không nhận, hay không hợp tác, gặp em là em cũng bơ luôn, ra pháp luật nhé :))
Kiểu đó là kiểu dùng chữ tín với nhau nhé còn đã có HĐ đàng hoàng thì cứ phải giấy trắng mực đen, giả sử có đem mà bây giờ nói không thì cãi bằng niềm tin à? :))

Lkp 2403

Xe buýt
Cụ làm ơn đọc kỹ lại... bán đồ trả nợ cũng không luôn nhé.
Mà cụ TL chắc làm ăn nhiều mảng, cổ phần cổ pháo chắc phải có... cơ mà nếu quan điểm đúng như cụ ý nói thì thấy buồn quá.
Chứ bán hết sạch, chỉ còn trên răng dưới cắt tút thì quan điểm không đi vay nợ để trả nợ là có phần đúng... nhưng việc vay đảo nợ nhiều khi cũng là việc rất bình thường để đảm bảo uy tín đấy cụ ạ.

E nói thẳng luôn chẳng có cửa mà vay để đảo đâu cụ! Nhiều cái nhìn thế mà không phải thế.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
E là em nể độ mặt dày của t sư này lắm rồi... hết thuốc. Giống y hệt thằng tự lái, cãi bằng được. Xưa, em cũng biết một thằng tên L. Giống y, hắn làm bar một time, có nuôi cá mạn ngược time( cá hồi)cũng nik thế này. Nghi lắm! Khả năng cao là một, nếu đúng thì 2 thằng tulai và thằng sư này biết nhau!
công nhận thằng thichduthu2011 này mặt dày. Bị anh em chửi rát mặt mà vẫn tự sướng được thì em đến ạ

KAIKOM.LTD

Xe tải
Tình tiết này em có đọc rồi, nhưng case em đưa ra là để giảm khủng hoảng truyền thông của lão ấy, bõ công gây dựng hình ảnh cả năm trên OF, cuỗi cùng vẫn là Tiền là ở Mồm :|
Còn chia sẻ với cụ là, em cũng gặp tình huống phải đền rồi, nhưng sự việc khác, mình cứ cầm tiền ra, em có tất cả từng này, bác lấy bao nhiêu, người thật việc thật tiền thật, và người ta nếu có sự "cảm thông", sẽ thấy được sự chân thành của mình.
Mang 100 củ tiền mặt đập cộp cái, chả lẽ tay giang hồ mà không xoay nổi, nếu thế thì "nát" quá rồi, miễn bàn. Khi đã nát thì thành rách thôi. Còn tiền mồm thì em dễ quá!!! Em có 100 tỏi nên vụ này em đứng ra giải quyết luôn cho cụ Sơn nha, cho em số tài khoản (em đang chém đấy :)) )
Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn!
Em nghe nói thế chứ ở đây em cũng chém :)) có mất gì đâu!
E nghĩ việc đầu tiên là do không thống nhất được mức đền bù ban đầu. Nếu ok thì cụ tl24h sẽ nhận 100t từ bên vợ tay xxx kia trao cụ Sơn ngay. Cụ Sơn nhận 100t này coi như tiền đặt cọc bán xe với giá = giá đền bù cho cụ tl24h nhưng không viết giấy bán, chỉ viết giấy nhận 100t tiền cọc. Do không thỏa thuận được nên cụ tl không dám nhận 100t từ tay vợ cụ xxx kia.
E nghĩ cụ Sơn cũng tự nhận thấy về mặt pháp lý nếu kiện sẽ chắc thắng nên không thống nhất giá đền bù, ép cụ tl24h. Giờ thấy hơi đuối nên mới vào tìm sự giúp đỡ. E thấy nhiều cụ nói cụ Sơn ngu nhưng e nghĩ cụ ấy không ngu đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng