[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

linhtam9

Xe buýt
- Cụ Sơn được các cụ trên đẫy hỗ trợ nhưng nhớ phải xác định rõ người đó là ai, nick gì, em sợ âm binh nó trà trộn vào upa sọt cụ lần nữa đấy.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Lão nài hay chém dưng ko hiểu luật ;)) Đơn tố cáo dư lào mà cqđt phải nhận, ko nhận ko đc mới là quan trọng. Ko nhận thi lại làm đơn khiếu nại chính cqđt hoặc gửi đơn sang VKS do vi phạm luật tố tụng hs ;))
Cụ tố cáo không đúng người đúng tội nó bác đơn và trả về cụ ạ.

mr teppi

Xe buýt
Cái quan trọng là thương lượng ntn cụ Sơn vẫn chưa kể cụ nhé. Đợi cụ thể đi rồi chưởi vẫn chưa muộn.
Sau rất nhiều cmt của cụ này... em nghi tay sư này lắm!!! Mặc dù clip có, thằng 24h nó đã nói rõ nó nhây... cụ này vẫn bảo vệ??? Không lẽ em sai,?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vụ việc này có dấu hiệu hình sự r, việc điều tra dư lào là của cqđt. Việc cụ Sơn là viết đơn dư lào để buộc họ phải thụ lý.
Cụ đọc lại còm trước của em đi rồi hãy cãi. Em tư vấn bằng hiểu biết thật sự chứ không phải sướng miệng như các cụ đâu còn hiểu biết như thế nào xin mời lội các thớt Luật của em để rõ.

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Và giờ chắc là làm đơn tố cáo thôi cụ.
Giờ mọi người đã rõ tình hình rồi. Cụ đừng tham gia ở diễn đàn nữa khi nào có tình hình mới thì cập nhật hoặc có gì cần giúp thì hãy online đừng để bị phân tâm.

Cụ đã thuê LS và tin tưởng họ thì cứ làm đơn và các hồ sơ chứng cứ liên quan, nếu cụ cần hỗ trợ gì cứ inbox em để lấy số đt và trao đổi.

Đơn tố cáo cụ cứ gửi 3 nơi cho em :
Gửi đích danh Giám đốc công an Hà Nội Đoàn Duy Khương, gửi Thủ trưởng cơ quan điều tra Đại Tá Nguyễn Thanh Tùng và gửi đích danh Thượng tá Nguyễn Bình trưởng phòng Hình sự ,
Đơn tố cáo và cách bằng chứng phọto cụ đóng phong bì ghi đích danh Họ tên chức vụ của người nhận và cụ trực tiếp đến gửi ở trực ban và có ký nhân sổ nhé.
Địa chỉ các nơi trên cụ search trên mạng là có.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sau rất nhiều cmt của cụ này... em nghi tay sư này lắm!!! Mặc dù clip có, thằng 24h nó đã nói rõ nó nhây... cụ này vẫn bảo vệ??? Không lẽ em sai,?
Nói thẳng tuột luôn, em chả bảo vệ ai hết. Không muốn các cụ chưởi cha người khác một cách vô lý để thương lượng thành công thôi, cái kiểu khích bác như các cụ ra toà là điều tất yếu. Em đã cố hết sức nhưng các cụ chẳng nghĩ gì đến mong muốn của người khác mà chỉ muốn chém cho sướng.

Civic to Merc.

Xe container
Nói thẳng tuột luôn, em chả bảo vệ ai hết. Không muốn các cụ chưởi cha người khác một cách vô lý để thương lượng thành công thôi, cái kiểu khích bác như các cụ ra toà là điều tất yếu. Em đã cố hết sức nhưng các cụ chẳng nghĩ gì đến mong muốn của người khác mà chỉ muốn chém cho sướng.
Cụ bảo vệ anh hùng của cụ hết lòng thế chắc đc nhận lương nhỉ :P

Vụ này ông Tl càng nhây càng thiệt hại lớn, logic dễ hiểu lắm.

beomap2

Xe container
Ông Sơn này phải nói quá là lành, lại gặp phải gian manh nên bây h cứ vò đầu bứt tóc. móa, cứ làm cái đơn tố cáo lên thẳng công an TP là nó khắc nhẩy lên ngay mà tìm gặp, gặp thì lại cứ trình bày rồi xin này nọ mà cũng chấp nhận thì chịu, đã cương là phải cương đến cùng kể cả mất, như vậy thì nó mới nhanh ọe tiền ra đc
Nếu cứng thì cụ Sơn đòi TL trả 500tr tiền xe và tiền cho thuê, không thì kiện cho đi tù.
Lão nài hay chém dưng ko hiểu luật ;)) Đơn tố cáo dư lào mà cqđt phải nhận, ko nhận ko đc mới là quan trọng. Ko nhận thi lại làm đơn khiếu nại chính cqđt hoặc gửi đơn sang VKS do vi phạm luật tố tụng hs ;))
Xem ra cụ có sự nhầm lẫn giữa Tố cáo và Khiếu nại, hai khái niệm đó nằm ở hai luật khác nhau đấy.

LeTai1979

Xe cút kít
Cái lúc e đồng ý 260tr mà còn không thực hiện thì cụ còn hy vọng không ạ, xe giá tại thời điểm t11/2017 e cứ gọi là 290tr. 4 tháng tiền xe là 32tr, theo cụ e đề nghị 260tr là đã hợp tình hợp lý chưa? Sau còn ko trả e, lâu e thấy không động tĩnh gì, xe thì bặt hơi e bảo thôi trả em nửa tiền xe tháng là 4tr vì khi trả bên cty chắc sẽ có trách nhiệm nhanh chóng tìm xem xe như nào, nhưng cụ ấy cũng không trả và cứ lòng vòng là đang nhờ ng điều tra... 18th sau mới có topic này cụ ạ.
Ý Cụ ấy hỏi là từ sau cái clip của OTV, và cụ thể sau còm Cụ bảo bên kia đang thương lượng các Cụ nhẹ tay thì đã thương lượng đc gì chưa?

LeTai1979

Xe cút kít
Em thấy Cụ S cũng hết nc rồi lão ạ, em hiểu ý lão nhưng giờ ngoài cách làm đơn như này chắc ko còn cách nào.
Bên kia nó ko muốn thương lượng, tiền ko muốn trả thì chỉ còn cách đưa nhau ra Toà thôi.

Rong Ruổi

Xe container
Em đang chuẩn bị hồ sơ chuẩn bị khởi kiện. E đang hỏi Ls xem liệu có thể phi thẳng đơn lên CA TA tố cáo xe mình bị sang tên đổi chủ ko hay phải qua CA Nam TL. Bên tulai24h không chấp nhận đền bù tiền nên e cũng ko thoả thuận nữa.
Show cho e số tk có tiền nhưng không trả.
Tin mới nhất về vụ việc các cụ nhé. Thằng tự lái bẩn thỉu này chính thức từ chối không đền tiền
- nó còn show hình ảnh có tiền nhưng không thèm trả. Chứng tỏ nó là 1 thằng cực kỳ khốn nạn và mất dậy. Nó không phải là không có tiền như mồm nó kêu khóc. Mà nó chỉ muốn ăn không số tiền của cụ Sơn. Và hành động này của nó là thách thức cụ Sơn và cộng đồng of.
- nếu cụ Sơn có hình ảnh nó có tiền thì đưa lên đây để mọi người nhìn thấy rõ về nó. Cụ đọc và inbox 1 số cụ giúp đỡ trực tiếp cho cụ để đưa đơn tố cáo nó đến cơ quan CATP và cụ đưa stk của cụ lên để mọi người ủng hộ kinh phí cho cụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thấy Cụ S cũng hết nc rồi lão ạ, em hiểu ý lão nhưng giờ ngoài cách làm đơn như này chắc ko còn cách nào.
Bên kia nó ko muốn thương lượng, tiền ko muốn trả thì chỉ còn cách đưa nhau ra Toà thôi.
Mục đích của em là lật bài tẩy của cả 2 bên hy vọng sẽ có cái giá hợp lý nhất trong hoàn cảnh này để thương lượng thành công (theo em mấu chốt là giá).

ate1987

Xe tăng
Cụ sai thật ấy chứ, cố theo kiện 1 án má ko kiếm ra dấu hiệu hình sự chỉ làm khổ chủ tốn kém hơn thôi.
Bao nhiêu vụ tòa tuyên A phải trả cho B số tiền ABC mà B có được nhận đồng quái nào đâu.
Tự đái sẽ trả nhưng chờ thằng xxx kia bồi thường thì tự đái sẽ cầm qua trả, chứ hiện tại kẹt quá, thông cảm dùm.
Bao nhiêu thằng chồng bị tòa li dị tuyên mỗi tháng buộc phải chu cấp nuôi con, cuối cùng nó có đưa đồng xu nào cho vợ cũ đâu.:))

Còn chuyện sang tên xe nếu tự đái ko tham gia thì đó là 1 vụ án khác, ở phiên tòa khác và những bị cáo khác.
Giờ không kiện có lấy được tiền không .
Kiện không lấy được tiền nhưng có người sẽ mất tiền và tù tội luôn ý cụ . Vì chưa chắc đã một vụ này đâu :)

skyfall 007

Xe đạp
Hôm qua có ngồi cạnh 1 vị luât sư, vị ấy bảo với con xe đó tính theo giá hiện tại thì khó, có đòi được xe về mà hiện tại không biết xe ở đâu thì chi phí gần ngang con xe.
Còn hình sự thì phải xem kỹ hồ sơ, không phải thích ép sang hình sự là ép.
Còn trừ khi chủ xe có cơ to, thì mọi chuyện dễ dàng hơn.
Cụ bảo vệ anh hùng của cụ hết lòng thế chắc đc nhận lương nhỉ :P

Vụ này ông Tl càng nhây càng thiệt hại lớn, logic dễ hiểu lắm.
Cụ đọc không hiểu thì cũng đành chịu thôi.
Cụ sai thật ấy chứ, cố theo kiện 1 án má ko kiếm ra dấu hiệu hình sự chỉ làm khổ chủ tốn kém hơn thôi.
Bao nhiêu vụ tòa tuyên A phải trả cho B số tiền ABC mà B có được nhận đồng quái nào đâu.
Tự đái sẽ trả nhưng chờ thằng xxx kia bồi thường thì tự đái sẽ cầm qua trả, chứ hiện tại kẹt quá, thông cảm dùm.
Bao nhiêu thằng chồng bị tòa li dị tuyên mỗi tháng buộc phải chu cấp nuôi con, cuối cùng nó có đưa đồng xu nào cho vợ cũ đâu.:))

Còn chuyện sang tên xe nếu tự đái ko tham gia thì đó là 1 vụ án khác, ở phiên tòa khác và những bị cáo khác.

edc

Xe lăn
Cái lúc e đồng ý 260tr mà còn không thực hiện thì cụ còn hy vọng không ạ, xe giá tại thời điểm t11/2017 e cứ gọi là 290tr. 4 tháng tiền xe là 32tr, theo cụ e đề nghị 260tr là đã hợp tình hợp lý chưa? Sau còn ko trả e, lâu e thấy không động tĩnh gì, xe thì bặt hơi e bảo thôi trả em nửa tiền xe tháng là 4tr vì khi trả bên cty chắc sẽ có trách nhiệm nhanh chóng tìm xem xe như nào, nhưng cụ ấy cũng không trả và cứ lòng vòng là đang nhờ ng điều tra... 18th sau mới có topic này cụ ạ.
Cụ làm cái đơn tố cáo tội phạm, việc xác định hay đièu tra là bên xx, yêu cầu xác nhận là đã nhận đơn. 1 tuần sau k có ý kiến gì, cụ phi đơn lên quận, k có ý kiến gì cụ gửi đơn kêu cứu GD CA TP. Đảm bảo hiệu quả :))

Ontario

Xe hơi
Xem ra cụ có sự nhầm lẫn giữa Tố cáo và Khiếu nại, hai khái niệm đó nằm ở hai luật khác nhau đấy.
Nếu cụ Sơn có bằng chứng tự đái vi phạm pháp luật thỳ cụ đấy làm đơn tố cáo tự đái ra cqđt. Nếu ko có bằng chứng rõ ràng tự đái vppl nhưng vụ việc này có dấu hiệu tội phạm thì cụ đấy cũng có thể gửi đơn ra cqđt. Đơn này là theo Bộ luật TTHS & Luật Tố cáo.

Nếu cụ Sơn gửi đơn đúng theo quy định, đủ các yếu tố để cqđt thụ lý mờ cqđt ko thụ lý thỳ cụ đấy có thể gửi đơn khiếu nại chính cqđt theo Luật khiếu nại.

Em có gộp chung vào với nhao đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng