[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em đang chuẩn bị hồ sơ chuẩn bị khởi kiện. E đang hỏi Ls xem liệu có thể phi thẳng đơn lên CA TA tố cáo xe mình bị sang tên đổi chủ ko hay phải qua CA Nam TL. Bên tulai24h không chấp nhận đền bù tiền nên e cũng ko thoả thuận nữa.
Cụ kiện ai, kiện cái gì, Đơn Tố Giác Tội Phạm cụ ạ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nên té, cụ có vẻ muốn giải pháp tốt nhất cho chủ xe, nhưng có vẻ không ăn thua đâu.
Chủ xe thì muốn đòi tiền, nhưng áp dụng cách này là không ổn.
Đôi lời với cụ vậy thôi.
Vâng, quyền quyết định cuối cùng là của người trong cuộc. Em đã sẵn sàng nhận gạch đá với ý tốt nhưng bất thành nên cũng đành bó tay thôi.

blackpaint

Xe container
Nếu không quá khó cụ có thể nói rõ là không đền tiền hay số tiền thỏa thuận không phù hợp được không ạ?
Cái lúc e đồng ý 260tr mà còn không thực hiện thì cụ còn hy vọng không ạ, xe giá tại thời điểm t11/2017 e cứ gọi là 290tr. 4 tháng tiền xe là 32tr, theo cụ e đề nghị 260tr là đã hợp tình hợp lý chưa? Sau còn ko trả e, lâu e thấy không động tĩnh gì, xe thì bặt hơi e bảo thôi trả em nửa tiền xe tháng là 4tr vì khi trả bên cty chắc sẽ có trách nhiệm nhanh chóng tìm xem xe như nào, nhưng cụ ấy cũng không trả và cứ lòng vòng là đang nhờ ng điều tra... 18th sau mới có topic này cụ ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái lúc e đồng ý 260tr mà còn không thực hiện thì cụ còn hy vọng không ạ, xe giá tại thời điểm t11/2017 e cứ gọi là 290tr. 4 tháng tiền xe là 32tr, theo cụ e đề nghị 260tr là đã hợp tình hợp lý chưa? Sau còn ko trả e, lâu e thấy không động tĩnh gì, xe thì bặt hơi e bảo thôi trả em nửa tiền xe tháng là 4tr vì khi trả bên cty chắc sẽ có trách nhiệm nhanh chóng tìm xem xe như nào, nhưng cụ ấy cũng không trả và cứ lòng vòng là đang nhờ ng điều tra... 18th sau mới có topic này cụ ạ.
Nghe bảo cụ đang thương lượng nên mọi người mới hy vọng, thì ra không có chuyện đó à?

Ontario

Xe hơi
Cụ kiện ai, kiện cái gì, Đơn Tố Giác Tội Phạm cụ ạ
Khổ cho cụ blackpaint qá! Đến giờ này rồi mà vưỡn còn "khởi kiện"!!! Mà việc này cũng chả cần phải thuê luật sư làm j, làm cái đơn tố giác ra cơ quan CA, nếu đủ đk là họ phải thụ lý, r mọi việc họ phải làm theo quy định. Cụ Sơn chỉ việc đưa thông tin diễn biến lên Of để tiếp tục trao đổi là đc.

MinhIphone

Xe tải
Cái lúc e đồng ý 260tr mà còn không thực hiện thì cụ còn hy vọng không ạ, xe giá tại thời điểm t11/2017 e cứ gọi là 290tr. 4 tháng tiền xe là 32tr,
theo cụ e đề nghị 260tr là đã hợp tình hợp lý chưa? Sau còn ko trả e, lâu e thấy không động tĩnh gì, xe thì bặt hơi e bảo thôi trả em nửa tiền xe tháng là 4tr vì khi trả bên cty chắc sẽ có trách nhiệm nhanh chóng tìm xem xe như nào, nhưng cụ ấy cũng không trả và cứ lòng vòng là đang nhờ ng điều tra... 18th sau mới có topic này cụ ạ.
Thế mà vưỡn có đây đó còm lội ngược dòng nhỉ???, èo lởm quá

Doxauxa

Xe hơi
Em theo dõi thớt từ đầu, tưởng là tl24h sẽ thoả thuận đền bù là xong...Ai ngờ giờ cụ Sơn thông báo thế, chuyện lại có chương mới rồi.

blackpaint

Xe container
Nghe bảo cụ đang thương lượng nên mọi người mới hy vọng, thì ra không có chuyện đó à?
Từ 10/2017 đến giờ còn chả thương lượng nữa thì hy vọng gì. Mà e có phải hô hét gì đâu, thiệt đơn thiệt kép rồi còn gì.

xe mất phanh

Xe container
lái đã mất uy tín bây giờ quay ra chầy bửa, chơi ván bài kiện cáo, pháp luật với cụ Sơn.
Nếu thắng, thì mặc nhiên k mất tiền vs có khi còn làm ọp trắng mắt ra... khả năng này ít, trừ khi lái ngồi xổm đc lên đầu ai đó.
Ko dễ dàng để cụ Sơn chiến đấu với lái, nhưng ở góc độ pháp luật và xh thì ofer và e hy vọng cụ Sơn sẽ theo đuổi vụ này đến cùng.... nếu cần sự ủng hộ về tinh thần, nhiều cụ of và e sẵn sàng.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Từ 10/2017 đến giờ còn chả thương lượng nữa thì hy vọng gì. Mà e có phải hô hét gì đâu, thiệt đơn thiệt kép rồi còn gì.
Thấy có còm cụ nói đang thương lượng và nói với mọi người là không nên chém quá sợ hỏng việc mà?

Lanh mưu

Xe đạp
Khổ cho cụ blackpaint qá! Đến giờ này rồi mà vưỡn còn "khởi kiện"!!! Mà việc này cũng chả cần phải thuê luật sư làm j, làm cái đơn tố giác ra cơ quan CA, nếu đủ đk là họ phải thụ lý, r mọi việc họ phải làm theo quy định. Cụ Sơn chỉ việc đưa thông tin diễn biến lên Of để tiếp tục trao đổi là đc.
Hễ cứ nói đến LS là em thấy dị ứng, cụ cứ đứng đơn mà gửi lên CA, thuê mướn chỉ tổ hỏng việc thêm thôi, em gặp nhiều bài học nhãn tiền với LS rồi, cuối cùng tịt hết cụ blackpaint

thichduthu2011

Tầu Hỏa
lái đã mất uy tín bây giờ quay ra chầy bửa, chơi ván bài kiện cáo, pháp luật với cụ Sơn.
Nếu thắng, thì mặc nhiên k mất tiền vs có khi còn làm ọp trắng mắt ra... khả năng này ít, trừ khi lái ngồi xổm đc lên đầu ai đó.
Ko dễ dàng để cụ Sơn chiến đấu với lái, nhưng ở góc độ pháp luật và xh thì ofer và e hy vọng cụ Sơn sẽ theo đuổi vụ này đến cùng.... nếu cần sự ủng hộ về tinh thần, nhiều cụ of và e sẵn sàng.
Kiện thì thắng chắc rồi cụ nhưng vấn đề sau khi thắng thu về được bao nhiêu (sau khi trừ các chi phí liên quan).

Lanh mưu

Xe đạp
Kiện thì thắng chắc rồi cụ nhưng vấn đề sau khi thắng thu về được bao nhiêu (sau khi trừ các chi phí liên quan).
Đến nước này thì xác định là chiến vì danh dự và cho bõ tức thôi chứ xác định gì tiền nữa cụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đến nước này thì xác định là chiến vì danh dự và cho bõ tức thôi chứ xác định gì tiền nữa cụ
Cuối cùng thì cũng phải đành chịu vậy thôi chứ biết sao bây giờ. Thật lòng em vẫn muốn một kết thúc có hậu hơn.

Ontario

Xe hơi
Hễ cứ nói đến LS là em thấy dị ứng, cụ cứ đứng đơn mà gửi lên CA, thuê mướn chỉ tổ hỏng việc thêm thôi, em gặp nhiều bài học nhãn tiền với LS rồi, cuối cùng tịt hết cụ blackpaint
Làm mỗi cái đơn thì thuê ls làm j. Đơn tố giác chỉ cần có nội dung là có vụ việc thực có dấu hiệu tội phạm là cơ quan điều tra phải thụ lý để ktra, xác minh. Mà việc mua bán xe, chuyển chủ bất hợp pháp là có thật thì đương nhiên cqđt phải vào cuộc, hồ sơ sẽ đc gửi cả sang VKS.

hungcuong02x1

Xe tải
Loa Loa Loa mời các nhà báo tầu ngầm vào việc. Cụ blackpaint tìm cụ bán loa bose mê hi cô giá hơn tỉ học hỏi nhé :))

Ontario

Xe hơi
Không biết cụ tố cáo nội dung ntn nhưng nếu được nhận đơn là có hy vọng.
Lão nài hay chém dưng ko hiểu luật ;)) Đơn tố cáo dư lào mà cqđt phải nhận, ko nhận ko đc mới là quan trọng. Ko nhận thi lại làm đơn khiếu nại chính cqđt hoặc gửi đơn sang VKS do vi phạm luật tố tụng hs ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng