[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng hớt các cụ chanh nuận .

hoangminhquang

Xe tải
Em xem hết rồi. Tổng hợp nhanh cho mấy bố lười:
1. Chuyện lằng nhằng xử lý thông tin giữa cụ Tự lái và cụ Sơn đen thì chỉ cần lưu ý một chi tiết là cụ Tự lái trách cụ Sơn đen không nói đủ thông tin nên cụ ý không hài lòng, có thể đưa đến ý là tại thế nên ko đền.
2. Phần chính quan trọng. Cụ MC (xin lỗi nick cụ tây quá khó viết) hỏi mạch lạc về PA đền bù thì cụ Tự lái đưa ra phương án hơi đánh đố, em thấy tự dưng cụ Sơn đen phải có nhiệm vụ tìm ra cái xe, hay tung tích thì cụ Tự lái sẽ đền tiền tầm 200 củ cà 1/4 tiền thuê xe từ đó đến giờ. Vấn đề là việc đó đâu phải của cụ Sơn đen, cụ Tự lái có kinh nghiệm nên hứa quả này thì cụ Sơn đen tiêu hết tiền cũng ko tìm ra tung tích xe.
- Tình huống xấu nhất là mất tích xe thì cụ Tự lái chờ PL xử lý. Có nghĩa là cụ Sơn đen đi mà kiện, làm gì thì làm (cái này là cái ý, cái tứ của câu nói chờ PL chứ ko nói ra toẹt) Kinh nghiệm thì làm thế thì .... Cứ làm thôi, còn ra sao thì ra:D.
Chốt: Chỉ có cụ Tự lái có tiền xông xênh đền được thì đền, chứ để tìm mới theo hướng đưa ra thì đến mùa hoa Diêu Bông.
Em thấy cụ Tự lái tinh hoa lắm, viết thì lộn xộn chứ nói năng mạch lạc có kiểm soát câu cú rào đón lắm.
Cụ Sơn đen thì xuề xòa quá, có thể do mệt mỏi vì xa luân chiến rồi. Mà em thấy cụ ý phong cách với giọng hơi giống Quang Thắng mũi to:D.
Buổi phiên dịch từ Vid sang Text đến đây là hết.
Đúng là mỗi người một nghề. E có thời gian ngắn làm dự án phòng chống HIV/AIDS với cụ Blackpaint, con người hiền lành như cụ này nên đừng tham gia chuyện kinh doanh buôn bán vì nó không hề đơn giản. Chúc cụ Blackpaint sớm lấy lại được xe và sau này tập trung cho chuyên môn y khoa thôi.

xetaiday

Xe buýt
Nói tỷ này tỷ nọ nghe oai nhưng thật ra cũng chiêu trò cả thôi.
Mấy ông sống kiểu quân tử mấy khi giàu.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nói thì tội cho cụ chủ xe :)
Cụ ấy cũng sai đấy, ông giao tài sản cho người ta, ông phải thẩm định xem người ta ntn :) đừng tin mấy lời chém gió!
Đúng nguyên tắc là theo hợp đồng mà làm. Cơ mà giờ tôi k có tiền đấy :T
Ông thích đi mà kiện, dân sự chứ gì?
Em k xù ai, em chỉ xin chậm :T

Nói như cụ cũng không sai, cơ mà nếu trong hợp đồng cho thuê xe mà ghi rõ ràng là trong trường hợp xe bị cắm, mất hay tai nạn thì cả hai bên cùng có trách nhiệm đi tìm, sửa chữa hoặc lôi ra toà giải quyết thì... cụ có dám vác xe cho thuê không?
Vụ này không khác gì mua bảo hiểm, xe tai nạn mà hư hỏng nặng không do lỗi của người mua bảo hiểm thì bọn bảo hiểm cũng cù nhầy đợi xxx xử lý, bọn bảo hiểm kéo dài thời gian đền bù cho đến khi đòi tiền được thằng sai trong tai nạn bằng kiện cáo ra toà. Mà kiện cáo ở Việt nam thì đến tết công gô mới xong, chưa kể là cái thằng sai trong tai nạn lại không có tiền. Cuối cùng là tự bỏ tiền ra mà sửa xe.
Luật pháp của cụ đấy.

Matiz 1.0

Xe điện
Loằng ngoằng thế nhỉ...cụ tulai24h có phải cụ gì gần đây có cửa làm ăn đảm bảo bằng e răng vâu thì phải với cụ gì 2 tỷ định sờ ta ắp ko nhỉ?

Đọc đến đây em chán hẳn

tulai24h nói: ↑
E chậm trả 6 năm nay mà NH khởi kiện 2 lần toà trả về :)
Vay nợ có cách cụ ạ
Lạm dụng khác chiếm dụng ạ
Cứ nhận mình thua đi đã còn đâu án tại hồ sơ k lo j cả

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói thì tội cho cụ chủ xe :)
Cụ ấy cũng sai đấy, ông giao tài sản cho người ta, ông phải thẩm định xem người ta ntn :) đừng tin mấy lời chém gió!
Đúng nguyên tắc là theo hợp đồng mà làm. Cơ mà giờ tôi k có tiền đấy :T
Ông thích đi mà kiện, dân sự chứ gì?
Em k xù ai, em chỉ xin chậm :T
Bây giờ nếu phương án 50/50 có khi cụ tulai24 chơi đấy, nếu tin tưởng đây là rủi ro thật sự (ai cũng khổ) thì may ra mới có tiếng nói chung được :))

Jamebonds

Xe container
Đúng là mỗi người một nghề. E có thời gian ngắn làm dự án phòng chống HIV/AIDS với cụ Blackpaint, con người hiền lành như cụ này nên đừng tham gia chuyện kinh doanh buôn bán vì nó không hề đơn giản. Chúc cụ Blackpaint sớm lấy lại được xe và sau này tập trung cho chuyên môn y khoa thôi.
Khổ, công chức nhà nước đói mèm, có con xe cỏ đem cho thuê để kiếm thêm nuôi vợ con. Sau vụ này chắc tởn đến già

IP man

Xe lăn
Nhà cc hàng hóa còn sau thuế và ngân hàng :T
Em nhớ k nhầm là vậy :))
Tùy thuộc vào loại hình công ty nữa, nếu là công ty TNHH thì trách nhiệm trong vốn, tài sản công ty, còn công ty Cổ phần thì quy về cả trách nhiệm cá nhân .
Cảm ơn các cụ, như vậy em hiểu là bên cụ Sơn không được tham gia vào các thủ tục phá sản của công ty Tuấn Quỳnh vì đây là quan hệ hợp đồng.
Như vậy nếu công ty Tuấn Quỳnh phá sản trước khi cụ Sơn kịp kiện thì cụ Sơn khóc bằng tiếng Mán.
Trừ khi cụ Sơn khởi kiện trước thì Toà sẽ thấy vẫn còn tranh chấp mà hoãn cái việc phá sản, giải thể của công ty Tuấn Quỳnh?

YAMAKAWA

Xe buýt
Để em xem, hôm qua tìm mãi không thấy clip

casauking

Xe tăng
Không có hồ sơ gốc (giấy đăng ký xe, đăng kiểm) mà vẫn cho sang tên, đổi chủ được thì căng, khối anh áo Vàng mệt đấy, chớ đùa.
Em nghĩ đã xác định dây phải thằng lưu manh thì gọi hội vtv24h, bơm cho nó ít tiền rồi nó làm cái phóng sự điều tra gốc rễ lần ra cả đường dây thì ko lấy đc tiền cũng bõ được cục tức :)) Bọn này uy tín dạo này đang lên, thấy điều tra toàn vấn đề nhức nhối nên chắc bơm cho ít mồi nó lại chả nhảy vào chén vội :))

buituan

Xe tải
Em thấy BĐH OTV xử lý rất khéo léo và công tâm, chỉ sợ ông tự lái lươn khươn nuốt lời thôi. Khả năng cao

AT76

Xe điện
Bây giờ nếu phương án 50/50 có khi cụ tulai24 chơi đấy, nếu tin tưởng đây là rủi ro thật sự (ai cũng khổ) thì may ra mới có tiếng nói chung được :))
Làm gì có tiền mà chơi? Nếu có đã trả dần rồi (hoặc có mà không muốn trả)

xuantien_mobis

Xe lăn
Em nghĩ đã xác định dây phải thằng lưu manh thì gọi hội vtv24h, bơm cho nó ít tiền rồi nó làm cái phóng sự điều tra gốc rễ lần ra cả đường dây thì ko lấy đc tiền cũng bõ được cục tức :)) Bọn này uy tín dạo này đang lên, thấy điều tra toàn vấn đề nhức nhối nên chắc bơm cho ít mồi nó lại chả nhảy vào chén vội :))
PV và dân “sự” trên này nhiều, họ tự biết nên làm gì đấy Cụ ơi, ko cần bơm đâu.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em không phỏng đoán :) chỉ mong cụ tulai24h đáng mặt anh hào! Sai thì nhận, xử lý dứt điểm để anh em còn có niềm tin vào ộp =))
Vâng cụ, cho nên phương án tối ưu vẫn là 2 cụ đi đến thống nhất, đừng dại đưa ra toà để rồi mệt mỏi cho cụ Sơn. Vừa bận việc riêng, vừa vợ trách móc. Trong video thấy cụ ấy bảo vợ rất khó chịu rồi đấy :))
Cho nên đừng dại khoe với vợ về ofer nhé :))
Cảm ơn các cụ, như vậy em hiểu là bên cụ Sơn không được tham gia vào các thủ tục phá sản của công ty Tuấn Quỳnh vì đây là quan hệ hợp đồng.
Như vậy nếu công ty Tuấn Quỳnh phá sản trước khi cụ Sơn kịp kiện thì cụ Sơn khóc bằng tiếng Mán.
Trừ khi cụ Sơn khởi kiện trước thì Toà sẽ thấy vẫn còn tranh chấp mà hoãn cái việc phá sản, giải thể của công ty Tuấn Quỳnh?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Trạng thái
Thớt đang đóng