[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dungly91

Xe tải
Tulai24h lươn lẹo . nhìn mặt đã thấy gian ko dính vào đc rồi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Lão nói thì dễ :|
Em mà là chủ xe em hỏi luôn ntn:
- Giờ ông thanh toán ngay được bao nhiêu, đàn ông 1 lời!
- Phần còn lại ông muốn lộ trình ntn?
Còn nói ra thế tulai24h còn lươn khươn thì xác định đi, cùng lắm lão ấy chơi of nữa :))
Em k xù ai, em chỉ chậm :T
Lão vẫn chả hiểu vấn đề, cứ định giá xe 200tr rồi hỏi trả trước bao nhiêu thì không bao giờ có đường ra vì nếu tìm lại được xe cũng chỉ bán được 200tr vậy lấy tiền đâu trả trước + chi phí tìm xe (rủng rỉnh thì đã đếch có chuyện này, em thật :)) )

thox4ytoam

Xe buýt
em thấy nhiều cụ trên này khuyên cụ mất xe phải gánh rủi ro cùng. Em xin lỗi chứ không phải tiền các cụ nên các cụ nói ga lăng lắm, phải các cụ xem, có khi còn kiện bồi thường cao hơn giá trị xe vì tổn thất tinh thần của cải abc ấy

kvboto

Xe container
Cụ tulai24h càng mất thêm điểm qua clip này, mong cụ đưa ra được phương án thoả đáng cho cụ Sơn ăn tết vui vẻ.
Cá nhân em thì em cho cụ tulai vào blacklist trên diễn đàn lâu rồi, ngày đầu em hâm mộ cụ lắm.
Điểm để mà làm gì, đội chuyên nghiệp về cầm đồ, cho vay,... có chiến thuật cả đấy:
1. Không né tránh nợ, chấp nhận thực tế,... để đối phương mềm lòng, hy vọng và cư xử êm dịu
2. Đàm phán mức nhận nợ thấp nhất, thiệt hại ít nhất kèm theo vô số điều kiện loằng ngoằng có lợi cho mình và bất lợi cho đối phương trong những việc xảy ra trong thời gian tới
3. Phương án trả nợ thường là báo cáo chi tiết khó khăn, thiếu tiền, kinh doanh không lãi,... khi nào có dư dả thì trả, thích thì trả, khi nào tìm được xe, kinh doanh có lãi mới trả,... phương châm là quay vòng tiền đầu và đầu ra chứ không thiệt lại đến túi tiền của mình,...
4. Sau 1 thời gian đối thủ thấy oải, bức bối, chán nản,.... lại đàm phán tiếp,...

P/S: Ông sơn nhận cho mượn cái xe về đi lại,... lại nhận 1 đống loằng ngoằng khi có va quệt, hỏng hóc, có khi bị tính vào cấn trừ phí thuê xe,...

mazda3_pro

Xe lăn
Khó mà cụ, sau việc quay hôm qua bảo lai trym ko minh bạch đã tuyên bố hủy kết quả và tuyên bố đã mang tiếng lèm nhèm thì lèm nhèm luôn thể.
Thế thì em đến chịu :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vậy thì thớt này để làm gì :))
Nói đc 1 lời thì đã ko có mấy cái thớt như này. :))
Lão nói thật quá =)) nói thế người ta tường lão cò cho Tulai24h thì bỏ mợ :))
Lão vẫn chả hiểu vấn đề, cứ định giá xe 200tr rồi hỏi trả trước bao nhiêu thì không bao giờ có đường ra vì nếu tìm lại được xe cũng chỉ bán được 200tr vậy lấy tiền đâu trả trước + chi phí tìm xe (rủng rỉnh thì đã đếch có chuyện này, em thật :)) )

Jamebonds

Xe container
Qua em thấy cụ phát biểu cụ Sơn nhỏ mọn này kia, đúng là anh hùng bàn phím. Mà hễ những người nói hay như thế thì thực tế như ccc ấy.
E đọc ko hết, xem video mới biết rõ là cụ S chấp nhận kể cả 2trăm tr nhưng lão tulai lươn lẹo.
Xl các cụ

Rivers

Xe container
Xem xong clip em nghĩ tết này cụ Sơn cầm chai riệu với con vịt nướng đến nhà cụ tulai ae đánh chén bữa có khi còn ra đc tí việc :P

LeTai1979

Xe cút kít

Đức Phạm 8x

Xe điện
Không biết nhiều cụ trên đây đã từng đi kiện tranh chấp dân sự chưa nhỉ? Ahihi ;

Sơn đen giờ không mềm với tulai24h, nó mà cứng lên thì Sơn đen có mà ăn cám nhé.

"Mài thích thì mài kiện đi, bố chiều hết! "- Trích tulai24h.

Tuấn Quỳnh giờ nó trên răng dưới giái, còn cái ccc ấy mà trả được. Ok?

Em thì khuyên Sơn đen tết này xách quà đến nhà biếu tulai24h, ngọt nhạt với nó tí khéo còn gỡ được vài chục ăn tết.
Vậy không kiện thì đòi được hay sao Cụ :(
Nom Ông Sơn kia thì chắc chơi rắn không xong với gđ kia rồi. Chưa khởi kiện thì cũng làm cái đơn tố cáo ra xxx đã chứ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Không!!! Các thánh đòi nợ Of yêu cầu đòi đủ cơ, cả vật chất lẫn tinh thần nhé :))
Em quai lại:
Khôn ngoan ra cửa quan mới biết
=)) =)) =))
ai nghĩ gì thì nghĩ nhưng chắc chắn đây là phương án khả thi và có lợi nhất cho chủ xe trong hoàn cảnh này :))

Để biết chỉ nên đi nhậu Lệ Quyên rồi về :)) đừng tin quá hoá khổ :))
Để chém gió thôi chứ ko giải quyết đc vấn đề gì đâu? :))

Đức Phạm 8x

Xe điện
Các Cụ dịch nhầm nhiều quá cơ.
Nick ông kia là “tu lại 24h”. Ổng tu nhiều lần rồi mà không thành nên cứ phải tu đi tu lại, mỗi lần tu được 24h là lại bỏ tu. Tu xong lại bỏ, bỏ xong lại tu
Chuyến này chắc bỏ hẳn :P

phuongmit

Xe cút kít
Lão nói thì dễ :|
Em mà là chủ xe em hỏi luôn ntn:
- Giờ ông thanh toán ngay được bao nhiêu, đàn ông 1 lời!
- Phần còn lại ông muốn lộ trình ntn?
Còn nói ra thế tulai24h còn lươn khươn thì xác định đi, cùng lắm lão ấy chơi of nữa :))
Em k xù ai, em chỉ chậm :T
Nói 01 lời luôn chứ k phải 1 lời: giờ tôi chưa có khả năng tài chánh vì vậy mỗi tháng tôi xin trả 01 triệu đồng tôi k thèm nói đôi lời :))

thangoanh

Xe điện
Đúng là Tulai, dm đánh võng linh tinh cả.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
He he còn khướt lắm, dân ao hồ sẽ ép đòi quyền lợi tối đa trong mọi trường hợp nhé. Cụ tự lái lại còn võ vẽ về nghề thi hành án nữa thì e nói thật cụ Sơn nên nghĩ rằng mình mất hết cho nhẹ đầu. Còn Of là cõi chơi ảo thôi, chơi thật là thành sới bạc lậu ngay đấy, setup và lừa đảo!
nghe cụ phán mà phán chán

mazda3_pro

Xe lăn
Vụ này của BĐH làm tỉ nhớ cái vụ cả Minmod đi thẩm định cái xe oto mà cãi nhau um lên vì bên bán bảo xe ko tai nạn, bên mua bảo xe đâm chết người. Cái xe gì ở Lạng Sơn ý.
Biên bản đầy đủ chữ ký nữa...=))=))
Kết luận là thông tin nằm ở CA về xe gây tai nạn, lấy ra chả nhanh gấp mấy lần là cả đoàn cán bộ cầm đt bật đèn pin soi chỗ lọ chai của cái xe.
Rút kinh nghiệm sâu sắc là được rồi, lần sau kiểm tra xe tại nạn cứ lên CA đút vài lít nhờ trích lí lịch cái xe đó là ra thôi.

Duo123

Xe tải
Em nói thật với cụ Sơn từ nay về sau không được cho bất kỳ ai mượn đồ gì hay thuê đồ gì, người quá hiền lành và có phần nhu nhược như cụ không thể làm được các việc đó đâu.
Gặp em thì luôn và ngay lấy xèng về chứ không có cái chuyện gân cổ lên cãi lòng vòng lèo vèo, trên trời dưới đất, ca ở quận ở thành phố vân vân và mây mây. Nói luôn là tôi không cần biết ông làm gì, người quân tử và làm ăn uy tín: ngay khi mất xe lập tức mang tiền đến đền, khi nào tìm được xe mà cái xe chưa bị hư hỏng thay thế thì mang xe đến mà chuộc tiền lại.
Cụ nói là chuẩn nhất rồi. Nhưng mà em đoán là ông 24h ban đầu thì ngọt nhạt, bảo anh em of với nhau thì thông cảm rồi làm ăn lâu dài, uy tín, khi lại bảo là khó khăn.Khi bác Sơn căng lên thì bảo cứ kiện đi, kiện dân sự, thi hành án thì còn lâu mới có gì.

Jamebonds

Xe container
Qua em thấy cụ phát biểu cụ Sơn nhỏ mọn này kia, đúng là anh hùng bàn phím. Mà hễ những người nói hay như thế thì thực tế như ccc ấy.
Cụ cũng phán như .. ý
Nói bảo nổ chứ 2011 e mất cả chục củ to, nhưng bạn bè ko ai bị thiếu 1 đồng mà e cũng chả xin xỏ trừ phần lãi đã trả để bớt thiệt hại. Còn e 3 năm sau mới hồi được

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ đã bị đối tác nợ dai bao h chưa :))
8 năm trước em dính phát 50 củ tết sang năm tự động bên kia gọi sang lấy tiền nhé :))
Èo ơi, mừng rơi nuớc mắt, nhận tiền xong anh em ôm nhau mà nức nở!
Chú thông cảm, năm qua anh đói kém quá, biết chú là thằng em út so với tuổi anh, anh rất xấu hổ, nhưng thôi chú thông cảm :))
Nói chung là 2 bên nên tự giải quyết, còn khi đã bung bét ra rồi, kèo này khó!
Vậy không kiện thì đòi được hay sao Cụ :(
Nom Ông Sơn kia thì chắc chơi rắn không xong với gđ kia rồi. Chưa khởi kiện thì cũng làm cái đơn tố cáo ra xxx đã chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng