[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jamebonds

Xe container
Cụ đã bị đối tác nợ dai bao h chưa :))
8 năm trước em dính phát 50 củ tết sang năm tự động bên kia gọi sang lấy tiền nhé :))
Èo ơi, mừng rơi nuớc mắt, nhận tiền xong anh em ôm nhau mà nức nở!
Chú thông cảm, năm qua anh đói kém quá, biết chú là thằng em út so với tuổi anh, anh rất xấu hổ, nhưng thôi chú thông cảm :))
Nói chung là 2 bên nên tự giải quyết, còn khi đã bung bét ra rồi, kèo này khó!
Ô anh được ôm em út là thướng rồi..:P

mazda3_pro

Xe lăn
Thế em hỏi cụ, sau 30 ngày ông ý bảo xe mất rồi và không có tiền đền bù thì cụ tính sao?
1- cụ đấm cho ông ý 1 phát cho bõ tức vì thái độ vô trách nhiệm - cụ vi phạm pháp luật vì đánh người —-> không giải quyết được vấn đề.
2- Mềm mỏng, thương lượng với cụ ấy cốt làm sao lấy được tài sản——> sẽ mất rất nhiều thời gian và bực mình, pa này cũng không giải quyết được vấn đề.
3- Khởi kiện sự việc ra pháp luật theo đúng hợp đồng—-> trường hợp này ông tulai đang mong và nếu ra ngô ra khoai thì mất rất nhiều tg, tiền bạc. Cụ tulai thua kiện là cái chắc nhưng là án dân sự, cụ tulai bảo sẽ khắc phục hậu quả và khắc phục như thế nào thì còn lâu lâu lắm mới giải quyét được.
Các cụ chọn phương án nào?
1. Tùy người, là cụ thì cụ tính sao?
2. Thương lượng lần 2, có biên bản hẳn hoi. Có người làm chứng và ký cọt vào đó.
3. Khởi kiện tội "lừa đảo" theo Bộ luật hình sự, éo phải kiện tội không thực hiện hợp đồng, vì đã thương lượng 2 lần mà bên kia cố tình trốn tránh không giải quyết. Theo như clip vòng vo của cụ tulai24, cả 3 phương án đưa ra của cụ ấy là vô lý. Có clip rồi, làm tới đi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Èo ơi, tưởng kín kẽ quá cơ lão anh =))
Nói 01 (một) lời, ông qua tôi đưa 50.000.000vnd (năm mươi triệu đồng chẵn). Còn hàng tháng tôi trả ông abcxyz ( ) nhé :))

Đây này, 1 năm mới giả đây này :))
Nói 01 lời luôn chứ k phải 1 lời: giờ tôi chưa có khả năng tài chánh vì vậy mỗi tháng tôi xin trả 01 triệu đồng tôi k thèm nói đôi lời :))

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Lão nói thì dễ :|
Em mà là chủ xe em hỏi luôn ntn:
- Giờ ông thanh toán ngay được bao nhiêu, đàn ông 1 lời!
- Phần còn lại ông muốn lộ trình ntn?
Còn nói ra thế tulai24h còn lươn khươn thì xác định đi, cùng lắm lão ấy chơi of nữa :))
Em k xù ai, em chỉ chậm :T
Em trả lời luôn cho cụ:
Giờ cụ đòi 260củ, em chỉ trả max 220 củ... ok thì bàn tiếp.
Em muốn trả ngay một lần cho xong nhưng giờ không có tiền.
Em sẽ có trách nhiệm tìm lại xe cho cụ, nếu không tìm được thì em đền cụ (xem lại câu trả lời thứ 2)
Cụ muốn em đền nhiều hơn hoặc đền ngay thì em mời cụ kiện ra toà theo đúng luật, toà phán như thế nào thì em tôn trọng toà.
Em thề, em hứa là em không lừa ai bao giờ, em không bao giờ rũ bỏ trách nhiệm. Trông em thế thôi chứ công ty, nhà, xe em thì cắm hết ngân hàng rồi... em hết cách rồi, mong cụ thông cảm, thank you.

xe lác

Xe Cứu Trợ
Em oánh dấu phát để nghiền ngẫm sau

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tên Sơn da ngăm ngăm nên lấy Blackpaint, hay
Sau clip full hd ko che, nếu cụ 24h ko làm được quân tử. Vậy kính đề nghị bđh ghim lên trang 1 mặt cụ 24h cùng lời cảnh báo, để ko ai bị như cụ Sơn.
Chả cần sau, xem xong clip đã éo cụ nào muốn chạm vào rồi :D

Đức Phạm 8x

Xe điện
Cụ đã bị đối tác nợ dai bao h chưa :))
8 năm trước em dính phát 50 củ tết sang năm tự động bên kia gọi sang lấy tiền nhé :))
Èo ơi, mừng rơi nuớc mắt, nhận tiền xong anh em ôm nhau mà nức nở!
Chú thông cảm, năm qua anh đói kém quá, biết chú là thằng em út so với tuổi anh, anh rất xấu hổ, nhưng thôi chú thông cảm :))
Nói chung là 2 bên nên tự giải quyết, còn khi đã bung bét ra rồi, kèo này khó!
Em chúc mừng cụ trước đã :)
Kiểu nào thì cũng rất khó rồi, ông S cương quyết ngay từ đầu thì có lẽ sẽ nhiều phương án hơn.
Em chỉ nghĩ khi đã yếu thế (nắm đằng lưỡi) thì phải tìm thêm phe ủng hộ, có thế thôi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em thấy cụ có ý định bỏ nhà nước ra làm tư. Thôi em chân thành là cụ nên dừng đi.
Làm ăn buôn bán bị đối tác nợ là bình thường, đến pesi điều khoản thanh toán 45 đến 90 ngày, mà delay vẫn có nhé :))
Muốn đòi chỉ có cách giục, đánh vào lòng tự trọng của kế toán hay người mua hàng nhé :)) kiện củ khoai
1. Tùy người, là cụ thì cụ tính sao?
2. Thương lượng lần 2, có biên bản hẳn hoi. Có người làm chứng và ký cọt vào đó.
3. Khởi kiện tội "lừa đảo" theo Bộ luật hình sự, éo phải kiện tội không thực hiện hợp đồng, vì đã thương lượng 2 lần mà bên kia cố tình trốn tránh không giải quyết. Theo như clip vòng vo của cụ tulai24, cả 3 phương án đưa ra của cụ ấy là vô lý. Có clip rồi, làm tới đi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em trả lời luôn cho cụ:
Em sẽ có trách nhiệm tìm lại xe cho cụ, nếu không tìm được thì em đền cụ (xem lại câu trả lời thứ 2)
Cụ muốn em đền nhiều hơn hoặc đền ngay thì em mời cụ kiện ra toà theo đúng luật, toà phán như thế nào thì em tôn trọng toà.
Em thề, em hứa là em không lừa ai bao giờ, em không bao giờ rũ bỏ trách nhiệm. Trông em thế thôi chứ công ty, nhà, xe em thì cắm hết ngân hàng rồi... em hết cách rồi, mong cụ thông cảm, thank you.
Chính xác đây. Em chém thêm : nếu cụ chấp nhận 130 thì em cố vay ngoài trả ngay và liều một phen với cụ :))

Burke

Xe tăng
Nói gì nói, em nghĩ dùng luật sư, báo chí và khởi kiện ra công an là phương án khả thi nhất.

Chú Thua kiện cả đời trốn tránh thi hành án cũng không ngóc lên được.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nhiều khi mình vẫn ghi sổ, nhưng đòi thì cứ bình tõm anh hầy :)) coi như bài học kinh nghiệm, cho nên mình chả tin bố con thằng nào, kèo không thơm thì buông đi.
Nhiều thớt kêu khổ vì ép lờ xi đấy thây, làm đc gì nhau :T
Ô anh được ôm em út là thướng rồi..:P

Sao k tiền tươi 50 hay 100 củ, giá kia tính sau đi.
Còn cụ trả lời đúng bài trong clip rồi đấy :))
Em trả lời luôn cho cụ:

mazda3_pro

Xe lăn
Làm gì có mà đền :)) các cụ nên thực tế đi. Cụ sơn trắng tay rồi.
Mai cụ cho em mượn cái nhà, cái xe và tất cả mọi cái của cụ. Sau đó em đem đi cắm, đi bán, xong em nói em lỡ cho người khác mượn rồi nên em không đền nữa, nhá nhá =))
Ở đời không có chuyện tranh hết phần khôn người khác mà sống được đâu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mai cụ cho em mượn cái nhà, cái xe và tất cả mọi cái của cụ. Sau đó em đem đi cắm, đi bán, xong em nói em lỡ cho người khác mượn rồi nên em không đền nữa, nhá nhá =))
em không tin cụ nên em không cho mượn, cụ tưởng được người khác tin mà dễ mà miễn phí à? :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ cố tình k hiểu à!!!!
Lão tulai24h k cắm nhé, lão Tuấn xxx đang bị đi tù mới là cắm nhé :))
Thấy ai khôn ai dại trong 3 bên ở phi vụ này chưa cụ?

Trang điểm Tử thi

Xe container
Vụ này của BĐH làm tỉ nhớ cái vụ cả Minmod đi thẩm định cái xe oto mà cãi nhau um lên vì bên bán bảo xe ko tai nạn, bên mua bảo xe đâm chết người. Cái xe gì ở Lạng Sơn ý.
Biên bản đầy đủ chữ ký nữa...=))=))
Kết luận là thông tin nằm ở CA về xe gây tai nạn, lấy ra chả nhanh gấp mấy lần là cả đoàn cán bộ cầm đt bật đèn pin soi chỗ lọ chai của cái xe.
Vụ đấy mợ Bông mất bao tiền tài trợ vô nghĩa cho 1 đám Dở người :-j

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ nói là chuẩn nhất rồi. Nhưng mà em đoán là ông 24h ban đầu thì ngọt nhạt, bảo anh em of với nhau thì thông cảm rồi làm ăn lâu dài, uy tín, khi lại bảo là khó khăn.Khi bác Sơn căng lên thì bảo cứ kiện đi, kiện dân sự, thi hành án thì còn lâu mới có gì.
Thế tóm lại bây giờ tặng cụ tulai24h cái xe đó à? hay là sao? cụ tulai phải chốt đi để còn biết hướng mà xử lý tiếp chứ lỵ =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ cố tình k hiểu à!!!!
Lão tulai24h k cắm nhé, lão Tuấn xxx đang bị đi tù mới là cắm nhé :))
Thấy ai khôn ai dại trong 3 bên ở phi vụ này chưa cụ?
Mình ghét thì mình cố tình không hiểu thôi. Mình cứ đổ xăng đấy cháy nhà người khác chứ nhà mình đâu cháy mà sợ :))

mazda3_pro

Xe lăn
Dễ quá Cụ nhỉ, thế mà giờ Cụ mới nghĩ ra.
Chưa chắc đã ra hết nên không dễ, còn phải cầm đèn pin soi nữa cụ ợ. Ngoài mấy vụ nặng thì mấy vụ nhẹ hơn hoặc dàn xếp được cũng khó mà tra lí lịch. Chưa kể hỏng gì đó, thủy kích, sập gầm v.v.....
Nhưng nói chung là cứ lên CA tra trước đã. :D

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Chính xác đây. Em chém thêm : nếu cụ chấp nhận 130 thì em cố vay ngoài trả ngay và liều một phen với cụ :))
Em xin trả ghóp 5 củ một tháng... chứ 130 củ em đi vay cả tuần nay rồi vẫn không được... mong cụ thông cảm, hay là 50 củ trả ngay 1 lần? Cụ thấy sao? Cái này là rủi ro, em đâu có muốn... nói với cụ như thế em cũng ngại quá, cơ mà em hết cách rồi... tết nhất đến nơi mà lương nhân viên em còn chưa đào đâu ra.

Trạng thái
Thớt đang đóng