[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thôi em éo dám đổ đâu, cụ đổ đi em xung phong châm cho. Lâu lắm có món BBQ thịt người, bỏ hơi phí. Ngày xưa ở tathy bọn em gọi là Nhậu Nhân Phẩm !
Cụ nhầm à, em đang quote còm đó trả lời lão yêu màu hồng thích màu tím mazda3_pro:))

Dr.Trau

Xe máy
Em thấy cu tulai24h phản ứng và huỷ kết quả buổi làm việc là có lý

- OTV khi đăng livestream không nói là còn có 1 đoạn đầu nữa, đến khi cụ tulai24h lên tiếng thì OTV mới giải thích. Trong khoảng thời gian này (nửa ngày) thì đã có một đống các comment ko có lợi cho cụ tulai24h, vì dựa trên thông tin không đầy đủ

- OTV giải trình nhưng ko Xin lỗi ai cả, nhất là một đống các cụ sồn sồn vào comment chửi bới chỉ vì thiếu thông tin

Về cụ tulai24h, em thấy cụ ấy có điểm tich cực là dám ra mặt đối diện để xử lý vấn đề, chứ ko như một vài cụ cũng có uy tín trước kia khi xảy ra vấn đề là trốn chui trốn lủi

Jamebonds

Xe container
Mấy người đc như Cụ?
Các Cụ chả bảo nhất tội nhì nợ, em là cứ tránh 2 cái ấy hàng đầu. Kiểu nghèo mà bình yên ấy Cụ. :))
Hêh,... ham làm giàu nên e bị lừa ak, kéo theo cả bạn bè nên m phải đứng ra trả cho bạn trước. Còn việc m đòi đối tác là việc của m.
Tulai đang làm ngược lại

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chữ tin thời nay quý hơn vàng. Vợ chồng sống với nhau mấy chục năm/cả đời đến cuối đời còn lòi ra vài thằng cu con rơi bên ngoài thì cụ định nghĩa chữ "tin" nó nằm ở đâu?
Còn tất nhiên làm ăn thì phải kiểm tra thông tin đối tác và các nội dung hợp đồng, đó là điều tiên quyết phải làm. Cái này không gọi là tin một cách đơn thuần được.
Cụ kiểm tra thông tin có phải để "tin" không hay là xem cho vui? :))

mazda3_pro

Xe lăn
Đúng roài =)) đã tin là phải chấp nhận nhá, mai cho em vay 10 củ tiêu tết hầy, với tư cách ộp phơ em không xù, em chỉ chậm ná :))

Bỏ lý thuyết đi lão, cụ SƠn không sai, ra tòa cụ ấy sẽ thắng kiện.
Nhưng thi hành án như thế nào thì tùy thuộc vào vận số :T
Em có nói ra tòa dân sự đâu nào >:) >:) >:)

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ chơi không fair, mánh khoé vặt. CA là do em, Cụ và mọi người (kể cả hắn) đóng thuế nuôi hắn để làm nhiệm vụ đảm bảo an ninh & trật tự, an toàn xã hội. Thế mà Cụ dùng mấy loét để điều khiển, sai khiến hắn làm việc cho Cụ, thay vì hắn phải làm việc chung. Ai cũng như Cụ thì đầy tớ của em hắn không làm việc.
Há há há, thôi được rồi, em rút kinh nghiệm sâu sắc là em không dùng loét nữa mà em làm đúng thủ tục hành chính, được chưa nào, cụ đồng ý chưa nào? >:) =))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em xin nhiệt liệt hoan nghênh việc làm của ban điều hành!
Qua sự việc này, theo em Ms. Sơn làm đơn kiện ra các cơ quan bảo vệ pháp luật- Công an, Viện kiểm sát, Toà án- theo điều 139 Bộ luật hình sự năm 1999 là hợp lý hơn cả.
Luật hình sự mới 2015 rồi cụ ơi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thấy cu tulai24h phản ứng và huỷ kết quả buổi làm việc là có lý

- OTV khi đăng livestream không nói là còn có 1 đoạn đầu nữa, đến khi cụ tulai24h lên tiếng thì OTV mới giải thích. Trong khoảng thời gian này (nửa ngày) thì đã có một đống các comment ko có lợi cho cụ tulai24h, vì dựa trên thông tin không đầy đủ

- OTV giải trình nhưng ko Xin lỗi ai cả, nhất là một đống các cụ sồn sồn vào comment chửi bới chỉ vì thiếu thông tin

Về cụ tulai24h, em thấy cụ ấy có điểm tich cực là dám ra mặt đối diện để xử lý vấn đề, chứ ko như một vài cụ cũng có uy tín trước kia khi xảy ra vấn đề là trốn chui trốn lủi
Đoạn đầu có phải là đoạn cụ tulai24 nói đến đã thương lượng ngay từ năm 2017 nhưng không thành phải không cụ? Nếu đúng vậy em cũng không dám suy đoán nhưng có vẻ nó hơi trùng hợp với việc chủ xe quên đi chi tiết này trong thớt "cảnh báo".

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Ơn giời bên chủ nợ không manh động đấy, đầy vụ bị gài bẫy cho oánh rồi toi cả dây anh em xã hội =))
Cuộc đời là những chuỗi ngày chúng ta giành niềm tin anh hầy :))
Chốt lại trên OF này ta chỉ nên dâm dãng và hóng hớt, còn mua hàng tiền trao cháo múc, không hợp tác cái gì cho nó lành thằng người =))
Mấy ông anh mình trc làm công ty chứng khoán nợ tiền tỉ cũng vạch lộ trình trả 01 triệu 1 tháng cho công ty mà đến 8 năm nay vẫn thấy ăn no ngủ kĩ. Người nhà mình cho dân buôn gỗ bên Đồng Kị vay tiền tỉ thế chấp cả sổ đỏ sổ hồng mà nó bảo tiền trong hàng hết rồi, ế lắm chưa bán dc. Vui thì nó trả 10-20 triệu 1 lần, buồn nó k trả. Cứ chuyên tuyến Hà Nội Đồng Kị về xin nó từng chục một lần gặp vẫn bắt tay ôm nó thật chặt, chúc nó khoẻ với bán buôn tốt để nhanh chóng trả ;))

Củ Cà Rốt

Xe tải
Cụ cũng phán như .. ý
Nói bảo nổ chứ 2011 e mất cả chục củ to, nhưng bạn bè ko ai bị thiếu 1 đồng mà e cũng chả xin xỏ trừ phần lãi đã trả để bớt
Nếu đúng thế thật thì mừng cho cụ vì là người đàng hoàng, nghĩa khí.

Emesco

Xe điện
Thô nhưng dễ hiểu

Em fun tí: Cụ Mi Ken bảo 2 cụ tranh luận gay gắt nhưng trong hòa bình. Hồi xưa em thấy có cụ gì bảo "chúng ta muốn hòa bình, chúng ta đã nhân nhượng, nhưng blah blah blah..." thì thế nào nhỉ?

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Tulai24h là thằng lươn khươn, mất dạy. Ông làm mất xe của người ta, rồi ngâm tôm hơn một năm, giờ lại lươn khươn ko đền. Cụ Sơn hiền quá. Bắt nó đền 220 triệu tiền xe + tiền lãi + tiền thuê xe trong thời gian hơn một năm qua. Cụ Sơn đừng để nó kéo vào cái bẫy kiện cáo với thuê luật sư kiện thằng công an. Đấy là việc của Tuấn Quỳnh, cụ ko cần quan tâm.
Nói thật nếu là em, em nói luôn: trong vòng 30 ngày kể từ ngày mất:
1. Trả xe
2. Đền lại tiền đúng với giá trị chiếc xe tính tại thời điểm mất.
Không có lằng nhằng gì cả.
Cái gì ra cái đó, em cũng ngưỡng mộ cụ Tulai24h trước giờ.

Nhưng cụ mượn xe của người ta, thì cụ phải giữ gìn tài sản đó, còn cụ cho ai thuê ai mượn thì việc của cụ, người cho thuê chỉ biết là cụ không trả xe, lươn khươn hơn 1 năm giời thì đến chịu.

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ kiểm tra thông tin có phải để "tin" không hay là xem cho vui? :))
Thôi được rồi, cụ cho rằng việc kiểm tra đó là tin, em cho rằng đó là việc hiển nhiên chứ làm xong chưa gọi là tin tưởng tuyệt đối được. Nên cụ với em có thể hiểu giống nhau nhưng dùng từ khác nhau.
Trong làm ăn không có chữ "tin", chỉ có: uy tín, lâu dài, đúng-sai, pháp luật, ràng buộc, đi tù, đền bù, thiệt hại, cấu kết, âm mưu chiếm đoạt v.v... trong đầu em chỉ có mấy món đó thôi.

Ha Cong Anh

Xe điện
Đúng thủ tục thì Cụ lại ăn L. Loét không được mà L cũng chẳng xong. Khó phết đấy.[/QUOTE]
Há há há, thôi được rồi, em rút kinh nghiệm sâu sắc là em không dùng loét nữa mà em làm đúng thủ tục hành chính, được chưa nào, cụ đồng ý chưa nào? >:) =))

minhhai985

Xe lăn
Nói thì tội cho cụ chủ xe :)
Cụ ấy cũng sai đấy, ông giao tài sản cho người ta, ông phải thẩm định xem người ta ntn :) đừng tin mấy lời chém gió!
Đúng nguyên tắc là theo hợp đồng mà làm. Cơ mà giờ tôi k có tiền đấy :T
Ông thích đi mà kiện, dân sự chứ gì?
Em k xù ai, em chỉ xin chậm :T
Giọng nó cũng giống thằng kieninnova cụ nhỉ

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ơn giời bên chủ nợ không manh động đấy, đầy vụ bị gài bẫy cho oánh rồi toi cả dây anh em xã hội =))
Cuộc đời là những chuỗi ngày chúng ta giành niềm tin anh hầy :))
Chốt lại trên OF này ta chỉ nên dâm dãng và hóng hớt, còn mua hàng tiền trao cháo múc, không hợp tác cái gì cho nó lành thằng người =))
Cụ nói chuẩn đới...OF là cõi fun, éo phải cõi làm ăn.
Ở đời éo ai đi ký HĐ làm ăn với giang hồ...>-)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Từ lâu em theo dõi nick tulai24 và vẫn thấy là con ng năng động, làm ăn lớn, nhiều dự án . Hy vọng là cụ ấy thực hiện đúng lời hứa là đến 28/2 phải đưa cụ Sơn 1 con xe để dùng. Nếu làm dc như vậy và con xe cụ ấy đưa là của cụ ấy 1 cách hợp pháp và ko đòi lại khi chưa giải quyết dứt điểm vụ xe này thì cụ ấy vẫn ko đến nỗi nào. Vì kể cả là giang hồ cũng có nghĩa khí của giang hồ.
Còn sau hạn ấy cụ ấy lươn khươn, hoặc xóa nick lặn mất tăm, hoặc giao con xe mượn của người khác rồi sau lại nẩy sinh 1 vụ nữa, vân vân và mây mây, thì cụ ấy đúng là ng ko có tư cách, 1 dạng tiểu nhân hèn mọn mà thôi.
Có thread tuyên bố hủy toàn bộ thoả thuận buổi gặp trên otv rồi cụ nhé.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Chém gió ghi hình là một chuyện, còn việc lấy được tiền của thằng lươn lẹo thì đến tết công gô.
Dây vào bọn này thì chỉ có khổ, mất tiền thời gian và tâm lý rất căng thẳng. Cuối cùng cũng chả vào đâu.
Hình như năm ngoái chả có vụ của cụ @xerua2012 hay sao ấy, mua bán nhà 3 bên loằng ngoằng, lên of kêu khóc ầm ĩ cả năm giời mới lấy lại đc tiền.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thôi được rồi, cụ cho rằng việc kiểm tra đó là tin, em cho rằng đó là việc hiển nhiên chứ làm xong chưa gọi là tin tưởng tuyệt đối được. Nên cụ với em có thể hiểu giống nhau nhưng dùng từ khác nhau.
Trong làm ăn không có chữ "tin", chỉ có: uy tín, lâu dài, đúng-sai, pháp luật, ràng buộc, đi tù, đền bù, thiệt hại, cấu kết, âm mưu chiếm đoạt v.v... trong đầu em chỉ có mấy món đó thôi.
Cụ phải nói trên đời làm gì có tuyệt đối chứ :))

mazda3_pro

Xe lăn
Đúng thủ tục thì Cụ lại ăn L. Loét không được mà L cũng chẳng xong. Khó phết đấy.
[/QUOTE]
Làm thế nào cụ mới hài lòng? thôi cụ làm thế nào cụ bày mưu đi. Mà cụ nên quay trở lại chủ đề "đền xe" cho nó vào trọng tâm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng