[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đức Phạm 8x

Xe điện
Ơn giời bên chủ nợ không manh động đấy, đầy vụ bị gài bẫy cho oánh rồi toi cả dây anh em xã hội =))
Cuộc đời là những chuỗi ngày chúng ta giành niềm tin anh hầy :))
Chốt lại trên OF này ta chỉ nên dâm dãng và hóng hớt, còn mua hàng tiền trao cháo múc, không hợp tác cái gì cho nó lành thằng người =))
Cụ mở thớt mát mẻ cho xả trét cuối tuần đi, qua nay toàn mấy vụ loằn ngoằn mì tôm quá :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ nói chuẩn đới...OF là cõi fun, éo phải cõi làm ăn.
Ở đời éo ai đi ký HĐ làm ăn với giang hồ...>-)
Vậy mà em mở thớt dâm toàn bị xóa đấy :T vơ mà kệ thoai lão hầy =)) fun mà :))

Trang điểm Tử thi

Xe container

CherryOne

Xe điện

HuyArt

Xe lăn
Chào các cụ các mợ!

17h30p ngày 11/1/2019, cụ blackpaint lập một thớt trình bày sự việc cho cụ tulai24h thuê xe để khách hàng thuê lại và chiếc xe đã bị mất, có thể đã sang tên đổi chủ, và phàn nàn về thái độ cũng như cách làm việc của công ty của cụ tulai24h không hợp tác để tìm lại chiếc xe.

https://www.otofun.net/threads/canh-bao-cac-cu-cho-xe-hop-dong-voi-cong-ty-cho-thue-tu-lai-cua-cu-of.1438117/

5h36p sáng ngày 12/1/2109, cụ tulai24h viết một bài giải trình về việc khó khăn trong cuộc sống cũng như trong kinh doanh ngành nghề, đồng thời có diễn giải mong các nạn nhân liên quan thông cảm và hiểu rõ vấn đề.

https://www.otofun.net/threads/xe-tu-lai-cho-thue-va-ban-chat-du-am-toi-va-no-cua-chinh-e.1438233/?fbclid=IwAR3OLko5ybUnclFTKOeYI_GQDfGkkIw64uLygnP9fNH54Hm6pvInL6HwUd4#post-44860392

14h30p ngày 12/1/2019, OFTV mời cả hai cụ blackpaint và cụ tulai24h lên văn phòng OTV tầng 6 số 78 Nguyễn Khang để ghi hình, đồng thời livestream toàn bộ sự việc. Trong thời gian này, chúng tôi có sử dụng máy của cụ Michaeljo ( dẫn chương trình ) để livestream sự việc trên group FB của diễn đàn. Người livestream là bạn Chiến, kỹ thuật viên của OFTV. Sau khoảng một thời gian, cụ Hoàng Giao Thông có mặt tại OTV để cùng theo dõi chương trình. Vào thời điểm này, việc livestream trên máy của Michaeljo bị lỗi, ngay lập tức cụ Hoàng Giao Thông cho mượn máy để tiếp tục livestream cho tới hết chương trình. Phần livestream của cụ Michaeljo bị gián đoạn và đã bị huỷ ( phần này kỹ thuật viên Chiến đã lưu lại trong máy của Michaeljo ). Phần còn lại do sử dụng máy của cụ Hoàng Giao Thông vẫn còn lưu trên Group.

20h47p ngày 12/1/2019, nick tulai24h lập thớt phàn nàn sự không minh bạch của OFTV và đồng thời đưa ra ý kiến huỷ toàn bộ kết quả làm việc giữa tulai24h và blackpaint tại văn phòng OTV cũng như trên chương trình của OFTV

https://www.otofun.net/threads/toan-bo-su-that-xe-tu-lai-voi-cu-son-va-ko-ro-rang-tu-otv-bdh.1438473/

Để rộng đường dư luận, chúng tôi xin đăng tải lại toàn bộ chương trình được ghi hình chính thức tại văn phòng OTV vào chiều ngày 12/1/2019 giữa cụ Tulai24h và cụ blackpaint.
Mời các cụ các mợ xem đoạn clip kéo dài hơn 50p dưới đây để nắm rõ được sự việc. Chúng tôi, những người làm chương trình, cam đoan không bênh vực ai, chỉ đưa lên sự thật khách quan và việc còn lại, mong các thành viên của diễn đàn tự đưa ra quan điểm đánh giá của mình.
Đây là số phát sóng duy nhất chúng tôi không chỉnh sửa, không rút gọn và can thiệp gì về mặt kỹ thuật để mang lại góc nhìn chân thực nhất trong cuộc trò chuyện lần này.

Em ủng hộ phương án đền bù:
- Cụ Sơn thu lại số tiền:
+ cụ Tuấn đền bù giá trị xe còn lại 200tr
+ cụ Tuấn hỗ trợ tiền thuê xe lúc xe đã bị mất là 1/4(8 tr x 15 tháng)= 30tr
+ cụ Sơn đã nhận tiền thuê xe lúc chưa bị mất la 8tr x 4 tháng= 32tr
Tổng cộng cụ Sơn cầm số tiền là 262 tr
- Cụ Tuấn thiệt hại:
+ 200tr tiền mặt(nhưng có thể truy thu lại 100tr từ gia đình thằng công an lừa đảo, nếu thuận lợi)
+ 30tr tiền hỗ trợ
Nếu sau này tìm được xe thì cụ Sơn phải trả lại 200tr và nhận lại xe, tiền chi phí cho CA để lấy xe ra 2 bên cưa đôi, tiền thuê luật sư cũng cưa đôi
Cụ Sơn cầm tiền và cầm đăng ký hồ sơ xe nhưng phải tích cực phối hợp cùng cụ Tuấn tìm xe, chứ chủ xe cầm tiền xong rồi buông bỏ thì bên cụ Tuấn cũng khó về mặt pháp lý cũng như sự chính danh

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật nếu là em, em nói luôn: trong vòng 30 ngày kể từ ngày mất:
1. Trả xe
2. Đền lại tiền đúng với giá trị chiếc xe tính tại thời điểm mất.
Không có lằng nhằng gì cả.
Sự thậy vẫn là sự thật. Em hứa là sẽ trả, em có xù đâu. Mức đền bù, thời gian ntn em không nói trước...giờ em cũng đói...:-h

mazda3_pro

Xe lăn
- Cụ Tuấn thiệt hại:
+ 200tr tiền mặt(nhưng có thể truy thu lại 100tr từ gia đình thằng công an lừa đảo, nếu thuận lợi)
+ 30tr tiền hỗ trợ
Nếu sau này tìm được xe thì cụ Sơn phải trả lại 200tr và nhận lại xe, tiền chi phí cho CA để lấy xe ra 2 bên cưa đôi, tiền thuê luật sư cũng cưa đôi
Thế lỡ cái xe nhận lại bị làm sao, hoặc bị luộc đồ cũng phải nhận à cụ? cụ tính luôn trường hợp đó vào nữa chứ :D

thien.tn

Xe tải
Em thấy cu tulai24h phản ứng và huỷ kết quả buổi làm việc là có lý

- OTV khi đăng livestream không nói là còn có 1 đoạn đầu nữa, đến khi cụ tulai24h lên tiếng thì OTV mới giải thích. Trong khoảng thời gian này (nửa ngày) thì đã có một đống các comment ko có lợi cho cụ tulai24h, vì dựa trên thông tin không đầy đủ

- OTV giải trình nhưng ko Xin lỗi ai cả, nhất là một đống các cụ sồn sồn vào comment chửi bới chỉ vì thiếu thông tin

Về cụ tulai24h, em thấy cụ ấy có điểm tich cực là dám ra mặt đối diện để xử lý vấn đề, chứ ko như một vài cụ cũng có uy tín trước kia khi xảy ra vấn đề là trốn chui trốn lủi
Kể cả cụ Sơn có đồng ý nhận đền bù từ 2017 thì cũng nhận được tiền héo nhá. Cụ tulai đã có toan tính sẵn rồi, đến đoạn cuối cụ ấy nói ý là "mài thích thì kiện ra PL đi, tao chiều hết" nhá :D
Lên OTV cụ ấy nói như thánh chém, về nhà chưa được nửa ngày kêu vì đăng clip không đầy đủ nên hủy kết quả đàm phán. Con người như vậy mà cụ cũng tin được hả

hanoipho79

Xe lăn
- Cụ Tuấn thiệt hại:
+ 30tr tiền hỗ trợ
Như cụ nói thì đã chẳng ra chuyện mấy hôm nay...mời Người Phán Xử Linh Bê Tha vào giải thích cho cụ ý hiểu vấn đề:))

mazda3_pro

Xe lăn
Sự thậy vẫn là sự thật. Em hứa là sẽ trả, em có xù đâu. Mức đền bù, thời gian ntn em không nói trước...giờ em cũng đói...:-h
Dễ thế thì ai cũng làm được rồi. Mấy ai đủ khả năng ra đường chặn xe mượn vài củ hứa sẽ trả đâu. Nhớ xăm ít mực vào người để làm tin cho người đi đường nữa >:) =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế lỡ cái xe nhận lại bị làm sao, hoặc bị luộc đồ cũng phải nhận à cụ? cụ tính luôn trường hợp đó vào nữa chứ :D
Bó tay cụ rồi, phương án trên mà đạt được thì cứ gọi là phải cúng heo quay ở đó mà đòi hỏi tuyệt đối :))

mazda3_pro

Xe lăn
Bó tay cụ rồi, phương án trên mà đạt được thì cứ gọi là phải cúng heo quay ở đó mà đòi hỏi tuyệt đối :))
Nhắc đến món này em lại thèm, thôi em đi làm con vịt quay đây, trưa rồi giải tán đi ăn thôi các cụ eiii >:) =)) :))
PS: Em nói thật là với người đàng hoàng thì em rất thoải mái, với đám lươn khươn là cứ phải chặt chẽ, kẻo lỡ sau này ....

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Dễ thế thì ai cũng làm được rồi. Mấy ai đủ khả năng ra đường chặn xe mượn vài củ hứa sẽ trả đâu. Nhớ xăm ít mực vào người để làm tin cho người đi đường nữa >:) =))
Gặp phải thằng TGĐ ‘cô-ti-lưa’ lại có tí giang hồ, em dự khả năng cụ Sơn lấy được tiền = 0%.

mazda3_pro

Xe lăn

Ha Cong Anh

Xe điện
Làm thế nào cụ mới hài lòng? thôi cụ làm thế nào cụ bày mưu đi. Mà cụ nên quay trở lại chủ đề "đền xe" cho nó vào trọng tâm :D[/QUOTE]
Em với Tulai24h chưa có duyên và cũng chưa va nhau việc gì nên không đánh giá gì. Vụ này, về tình rất đáng trách Tulai24h; về lý: Tulai24h có trách nhiệm bồi thường xe theo hợp đồng chứ không phạm tội lừa đảo.
Làm ăn giờ để kiếm người ăn ngay nói thẳng không dễ. Nhiều người lâm vào hoàn cảnh mình nợ thì bị đòi còn người khác nợ mình thì chầy mửa, thậm chí mất trắng.

PA3 giải quyết em thấy k ổn lắm.
Cụ Sơn đen có cầm tạm được con xe tương đương thì con xe này vẫn là tài sản của cụ Tulai24h, sau còn phát sinh nhiều vấn đề khác loằng ngoằng xa @@
E có com bên kia bảo là nó gắn định vị xong cầm chìa phụ đến lấy mẹ xe về r gào bồi thường thì quá tội

Trạng thái
Thớt đang đóng