[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

xuantien_mobis

Xe lăn
Nghiêm túc:
Nhân sự thể đây các cụ cho em hỏi chút, nếu trong mấy ngày tới (ví dụ trong tháng 1/2019) mà công ty Tuấn Quỳnh của cụ tulai24 mà tuyên bố phá sản & giải thể thì vào cuối tháng 2/2019 cụ Sơn có khởi kiện được công ty này nữa không ạ?
Cụ xem lại luật xem điều kiện được chấp nhận phá sản doanh nghiệp như nào, căng phết đấy ạ

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Có trình tự cả, em nhớ k nhầm là chủ nợ sau nhân viên
- Giả nợ lương ưu tiên.
....

- Nợ đối tác là cuối cùng :T
E cũng quan tâm như cụ này. Vì e cũng đang vướng 1 vụ tương tự. Nó ăn ko cả cái nhà đến nơi rồi. Nếu 1 trong 2 bên nợ nhưng ko trả và tuyên bố phá sản thì ta phải làm gì tiếp theo hả các cụ?

F1 Mercedes

Xe tăng
Nhiều cụ không hiểu đc đâu ạ :)) đến Ngân Hàng thi hành án còn mướt nhé, cho mẹ già con thơ nằm giữa nhà xxx còn chả giám lôi đi đề lấy nhà.
Giờ lão tulai24 xác định đã lèm bèm mang tiếng lèm bèm 1 thể roài.
Khổ thân cụ Sơn, ăn tết k ngon rồi
Vâng, cụ chuẩn. Án dân sự mà nhiều cụ cứ nghĩ là Toà phán mình thắng thì mình hốt tài sản về được ngay :)) E có người quen cũng được Toà xử thắng án Dân sự, thằng kia chấp nhận sẽ trả 500tr, mọi việc đều OK hết chỉ có mỗi cái là THA báo bạn em thằng đó éo có tài sản cá nhân: nhà nó ở thì to nhưng đứng tên mẹ nó (mất rồi), xe ô tô đứng tên vợ nó... THA bảo bạn em: Anh theo dõi nó, nếu nó có tài sản gì anh alo tụi em, tụi em cho ae đến lập biên bản ngay tại chỗ. Thế là từ 2008 đến giờ chưa lấy được nửa xu nào, thằng kia vẫn phè phỡn chả ai làm gì được cả. Cay.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Qua chuyện này và nhiều vụ khác tương tự trong diễn đàn này và hàng trăm hội nhóm khác, các cụ mợ nên hiểu rằng, tư cách các thành viên trong hội-nhóm chỉ có tác dụng như cái cardvisit, có nghĩa là giảm được mục "Thông tin cá nhân" giới thiệu với nhau, còn làm kinh tế phải có nguyên tắc, ko giữ được nguyên tắc thì đừng làm, mấy cụ ko có "nhạy cảm" kinh doanh thì cũng nên "chậm chậm" thôi, thương trường như chiến trường, ko được "huấn luyện", thiếu kỹ năng, trang bị giản đơn, thậm chí thiếu cả "dũng cảm trả giá" ...thì chỉ nên tham gia kinh doanh ở lĩnh vực "viết sách" hoặc tự làm cò con thêm thắt thôi cho lành.
Còn vụ này, nói ngắn gọn ngay từ đầu cụ thớt nên vét sạch tiền, bán sạch đồ trả được bao nhiêu thì trả, còn lại tìm cách làm ván mới trả dần phần còn lại....nhất tội nhì nợ, cụ thớt trước kia cũng bết như em chắc thấm điều này, nhưng thấm rồi mà giờ vẫn vậy thì hết cách cứu ah.

IP man

Xe lăn
E cũng quan tâm như cụ này. Vì e cũng đang vướng 1 vụ tương tự. Nó ăn ko cả cái nhà đến nơi rồi. Nếu 1 trong 2 bên nợ nhưng ko trả và tuyên bố phá sản thì ta phải làm gì tiếp theo hả các cụ?
Cụ xem lại luật xem điều kiện được chấp nhận phá sản doanh nghiệp như nào, căng phết đấy ạ
Có trình tự cả, em nhớ k nhầm là chủ nợ sau nhân viên
- Giả nợ lương ưu tiên.
....

- Nợ đối tác là cuối cùng :T
Em thấy chủ yếu là liên quan đến vấn đề nợ, nhưng quan hệ giữa cụ Sơn đây với công ty Tuấn Quỳnh là quan hệ hợp đồng chứ không phải nợ.

trai3bua

Xe buýt
Làm gì có mà đền :)) các cụ nên thực tế đi. Cụ sơn trắng tay rồi.
Tầm bậy tầm bạ nào.
Cụ Sơn không phải kiện cáo ai cả, cụ tulai24 ngay lập tức đền 220tr + tiền thuê xe 1 năm vừa qua. Chuyển 1 cục không có lằng nhằng gì cả. Còn sau đó cụ ấy muốn kiện công an hay kiện ông tướng ông trời nào đó là việc của cụ ấy. Ăn nói toàn đao to búa lớn mà ngay đến 1 hành động đơn giản là đền luôn tiền cho người ta thì không làm.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Haha đọc toàn thấy các cụ chưởi cụ tulai24, cũng phải thôi vì các cụ từng biết cụ tulai24 trên of là một người ăn to nói lớn từng nói ra những dự án nhiều tỏi nhưng đến bây giờ chỉ vì con xe cỏ mà mất hết uy tín. Các cụ hãy tự vấn lương tâm xem có phải đang hả hê trước sự thất bại thê thảm của người khác không? :))

Bây giờ hãy nói đến bản chất sự việc (quên đi con người cụ tulai24) thì công ty cho thuê xe tự lái thật ra chỉ là hình thức "cò" để ăn chênh lệch. Họ thuê xe 8tr sau đó cho thuê lại 8tr+ và tính đi tính lại chưa chắc về tài sản đã nhiều hơn chủ xe thật sự do đó đừng khẳng định chắc nịch họ là người giàu còn chủ xe là người nghèo để có cái nhìn "giàu ép nghèo" mà thật ra họ đang làm thuê (với hình thức thuê để cho thuê lại) cho chủ xe đấy.

Cho thuê xe tự lái là ngành nghề rủi ro cao (cả 2 bên đều biết) nhưng vì miếng cơm nên chấp nhận lao vào và thông thường nếu gặp ít rủi ro thì bên công ty cho thuê xe sẽ cố gắng thực hiện nghĩa vụ của mình với chủ xe để lấy uy tín làm tiếp hòng vớt vát lại nhưng nếu quá đen, liên tục rủi ro và tài chính kiệt quệ thì việc mất khả năng chi trả là bình thường nó giống như việc phá sản của các công ty kinh doanh bình thường khác (là nồi cơm nên nếu không bất đắc dĩ thì chả ai muốn).

Có chơi có chịu là quy luật tất yếu (công bằng cho cả 2 phía) do đó nếu có tiếng nói chung thì vui vẻ thoả thuận còn nếu không thì cứ đợi pháp luật giải quyết và việc này rất bình thường trong KD chứ không có gì phải đem 2 chữ đạo đức vào đây để chưởi rủa và càng không có chuyện ai định ăn không của ai cái gì (trừ khi cấu kết để chiếm đoạt tài sản người khác thì hãy đợi xxx vào cuộc sẽ rõ).
Nói như cụ cũng không sai, cơ mà nếu trong hợp đồng cho thuê xe mà ghi rõ ràng là trong trường hợp xe bị cắm, mất hay tai nạn thì cả hai bên cùng có trách nhiệm đi tìm, sửa chữa hoặc lôi ra toà giải quyết thì... cụ có dám vác xe cho thuê không?
Vụ này không khác gì mua bảo hiểm, xe tai nạn mà hư hỏng nặng không do lỗi của người mua bảo hiểm thì bọn bảo hiểm cũng cù nhầy đợi xxx xử lý, bọn bảo hiểm kéo dài thời gian đền bù cho đến khi đòi tiền được thằng sai trong tai nạn bằng kiện cáo ra toà. Mà kiện cáo ở Việt nam thì đến tết công gô mới xong, chưa kể là cái thằng sai trong tai nạn lại không có tiền. Cuối cùng là tự bỏ tiền ra mà sửa xe.
Luật pháp của cụ đấy.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em gặp roài mà cụ.
Vay tiền anh em tín dụng!
Nhà cắm ngân hàng.
Anh em tín dụng vô nhà ở luôn, ngân hàng chả làm đc gì!
Xxx thì k muốn đụng chạm, vì nhiều lý do, nhưng lý do chính vẫn sợ cái khẩu nghiệp :|
Nhiều cụ cứ tư vấn nhẹ tựa lông hồng ấy :))
Sợ nhất gặp người không tóc, cái lão Tuấn xxx kia còn xuân thì cụ Sơn còn đỏ, đàng này cụ ấy ăn cơm cân rồi.
Lão xxx đó mà còn Xuân nhé, tulai24h thiếu gì cách để lấy tiền, giống như thẻ ngành và thẻ sinh viên của xxx thoai, bố chủ thẻ đang ngon thì là cái ATM di động luôn. Nhưng một khi đã trọc đầu thì mềnh xác định ăn chay đi.
Vâng, cụ chuẩn. Án dân sự mà nhiều cụ cứ nghĩ là Toà phán mình thắng thì mình hốt tài sản về được ngay :)) E có người quen cũng được Toà xử thắng án Dân sự, thằng kia chấp nhận sẽ trả 500tr, mọi việc đều OK hết chỉ có mỗi cái là THA báo bạn em thằng đó éo có tài sản cá nhân: nhà nó ở thì to nhưng đứng tên mẹ nó (mất rồi), xe ô tô đứng tên vợ nó... THA bảo bạn em: Anh theo dõi nó, nếu nó có tài sản gì anh alo tụi em, tụi em cho ae đến lập biên bản ngay tại chỗ. Thế là từ 2008 đến giờ chưa lấy được nửa xu nào, thằng kia vẫn phè phỡn chả ai làm gì được cả. Cay.

Đóe

Xe đạp
Thằng này thấy ảnh gia đình cũng đàng hoàng, khoe con cái nọ kia lấy nước mắt cũng giỏi mà đm lươn lẹo ăn bẩn thế này cũng khó có hậu lắm, nghĩ kỹ quay đầu là bờ có khi còn chưa muộn -_-

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nhà cc hàng hóa còn sau thuế và ngân hàng :T
Em nhớ k nhầm là vậy :))
Em thấy chủ yếu là liên quan đến vấn đề nợ, nhưng quan hệ giữa cụ Sơn đây với công ty Tuấn Quỳnh là quan hệ hợp đồng chứ không phải nợ.

NVV

Xe tăng
Con nợ nhìn như đi đòi nợ chủ nợ.

bimbim71

Xe điện
Lão này chém gớm.
Lần có lão OF nhờ vả tìm dân xh Cát Bà,lão vỗ ngực là trùm.Trong khi đó ông trùm là anh Nam Sáu,em chồng chị cùng cơ quan em.Em phát biểu,lão im luôn.

NVV

Xe tăng
Cái tội đi thuê xe lại cho thằng khác thuê. Thôi, tốt nhất là nhờ công an tư vấn làm thế nào dể cho thằng lừa đảo vào tù là cách giải quyet gốc rễ. Chứ ở đời lại cù nhầy kéo dài roi chờ toà phán roi thích làm thì làm ko thich thì thôi lại dễ thế ah.
Thằng đó vào tù rồi mà cụ.

AT76

Xe điện
Tòa tuyên phá sản mới có giá trị. Còn tự tuyên chả có giá trị gì đâu cụ. Muốn phá sản không dễ đâu, và phải xử lý các vấn đề công nợ đấy.

1Loveforever

Xe buýt
cụ tự lái thực đúng như hẹn là đẹp rồi
Sau clip này cụ Tulai đã coa 1 thớt tuyên bố ko thực hiện như buổi thoả thuận ghi hình vì “otofun mà ko fun, BĐH ko fair” rồi mà cụ. Cụ chiuẹ khó lội thớt chút sẽ thấy ko có viễn cảnh đấy đâu, có quay thôi. Chia buồn với cụ Sơn vì dính phait mứt thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói như cụ cũng không sai, cơ mà nếu trong hợp đồng cho thuê xe mà ghi rõ ràng là trong trường hợp xe bị cắm, mất hay tai nạn thì cả hai bên cùng có trách nhiệm đi tìm, sửa chữa hoặc lôi ra toà giải quyết thì... cụ có dám vác xe cho thuê không?
Vụ này không khác gì mua bảo hiểm, xe tai nạn mà hư hỏng nặng không do lỗi của người mua bảo hiểm thì bọn bảo hiểm cũng cù nhầy đợi xxx xử lý, bọn bảo hiểm kéo dài thời gian đền bù cho đến khi đòi tiền được thằng sai trong tai nạn bằng kiện cáo ra toà. Mà kiện cáo ở Việt nam thì đến tết công gô mới xong, chưa kể là cái thằng sai trong tai nạn lại không có tiền. Cuối cùng là tự bỏ tiền ra mà sửa xe.
Luật pháp của cụ đấy.
Sao lại luật pháp của em :))

Trạng thái
Thớt đang đóng