[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

GloryJack

Xe container
mất xe thì phải đền...rất đơn giản thế thôi mà cái ô kia cứ lòng vòng...rồi bảo là 03 PA. Ô làm đ gì có quyền đưa ra pa tréo nghoe như thế, ô bảo ô kia đi tìm ra cái xe rồi ô đền cho? ô phải là người đi tìm chứ? Nếu là mình chắc là đấm thẳng vào mồm nỏoui...cụ đen hiền quá.
Cụ đấm xong thì làm gì? Mà bên kia ko đấm lại dc chắc?

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]

HuyArt

Xe lăn
Theo em.
Đến 28/02/2019 nếu mọi việc vẫn tăm tối chưa có lối thoát.
Cụ Tự Lái tặng cái xe tương đương cho cụ Sơn đầy đủ giấy tờ.
Và cụ Sơn đưa đăng ký xe Morning cho cụ Tự Lái viết giấy bán và cụ Tự Lái ký vào bb mua bán xe đã nhận xe và giấy tờ đầy đủ.
Thế là đẹp cho cả 2 cụ.
Chỉ có hình thức bán tài sản hình thành trong tương lai, chứ bán tài sản đã bị "hóa vàng" sao được lão ơi?
Hợp đồng cho thuê xe chưa thanh lý nên vẫn còn hiệu lực, nếu thanh lý HĐ này để khởi kiện bên thuê xe thì ko biết có bị việt vị không?
Đáng nhẽ khi biết xe bị cầm cố, phải đâm cái đơn ngay để có biện pháp ngăn chặn giao dịch con xe.
Giờ chỉ có cách rung bọn sang tên bất hợp pháp để thu hồi tiền

aotim

Xe container
Chỉ có hình thức bán tài sản hình thành trong tương lai, chứ bán tài sản đã bị "hóa vàng" sao được lão ơi?
Hợp đồng cho thuê xe chưa thanh lý nên vẫn còn hiệu lực, nếu thanh lý HĐ này để khởi kiện bên thuê xe thì ko biết có bị việt vị không?
Đáng nhẽ khi biết xe bị cầm cố, phải đâm cái đơn ngay để có biện pháp ngăn chặn giao dịch con xe.
Giờ chỉ có cách rung bọn sang tên bất hợp pháp để thu hồi tiền
Làm tốt, dư mà chắc xong việc chi phí cũng bằng vài chục cái % của cái xe :))

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Mẫu đơn sau ngày 28/1 đây rồi cụ Sơn, ở góc trái nhớ ghi gửi đủ 3 nơi trong đó Viện kiểm sát in đậm nhất
haizzzaaaa, nhiều khi chỉ để đấy thôi, thực ra khi va vào mới hiểu cụ S cũng khó sử vì còn nhiều vđ ngoài xh lắm, cụ ý mà xác định và quyết định thì khác, hiền quá hay lo

chemotech

Xe điện
Cụ Sơn nên xem cụ có cho mượn đăng ký lúc đi đăng kiểm không chẳng hạn? Cụ có ký khống vào cái gì không? Nếu không có thì khả năng cao là khi cầm đăng ký của cụ rồi thông đồng bán cmn xe của cụ rồi, và như vậy là dùng chữ ký giả hay copy của cụ chứ không phải là mất như cụ nghĩ đâu, chứ còn nếu mà không có đăng ký và chữ ký của cụ mà làm được thì ngân hàng nó ôm mồm, đầy người xe cả chục tỷ đang cắm trong ngân hàng, mà không có giấy đi làm sang tên được thì toi. Cụ Sơn nên báo án, không thừa đâu

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Từng có thời kỳ, cụ Tulai sống bằng việc dắt thằng khác thuê xe, cắm xe cơ mà, từ tay không mà thuê được cả oto để đem cắm (đầu mối cho thuê xe, đầu mối cho cắm xe đều ở tay cụ ấy hết)... Ở vụ này, chắc đen do đồng chí công an bị án thôi...
Vụ này tính chưa kỹ, chứ lúc livestream cụ ấy đứng dậy vỗ ngực. Xin lỗi cụ Sơn, nhận bồi thường toàn bộ + cả chi phí thuê xe. Trước mắt ck 50%... rồi giãn dần, lại có khi nhận được một đống fan các cụ trên otofun xin đem xe đến cho cụ ấy thuê, hợp tác ấy chứ lị. Lúc ấy hốt cả ổ có hơn ko... Tự nhiên công ty lại có một đống xe để kinh doanh ấy chứ (bù thoải mái chuyện mỗi năm mất vài xe, chấp cả vài chục xe luôn...)
Em nghĩ kịch bản cũng như thế cơ vì có mất gù đâu , hơn100 củ nhà kia trả mà.
Thả con săn sắt bắt con cá mập
Như mấy đồng chí sim thẻ điện thoại thôi , mua thẻ chiết khấu 8% đem bán lỗ 10 %, trả ttrả trước 1 vài ngày lấy thẻ . Sau ai mua 12% , trả trước 1 tuần rồi lấy thẻ . loanh qloan làm vài chục củ to !

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
không như trước đâu cụ ơi, vài cái đơn cho bên tulai xem trước luôn, họ phải hiểu là pháp nhân phải chịu trách nhiệm HS khi va vào điều 324 Luật HS 2015

mục c/ khoản 1 điều 324 tội Rửa tiền

c/ Che giấu thông tin về nguồn gốc, bản chất thực sự, vị trí, quá trình di chuyển hoặc quyền sở hữu đối với tiền, tài sản do mình phạm tội mà có hoặc biết hay có cơ sở để biết là do người khác phạm tội mà có hoặc cản trở việc xác minh thông tin dòng tài sản đó

bất cứ ai định quay vòng tài sản cho vay đều bị luật này chi phối theo tư cách pháp nhân là công ty, nhưng hoàn toàn không loại trừ trách nhiệm hs cá nhân

để dính tới vv như vậy ko ổn tẹo nào

P/s: Điều 76: Phạm vi chịu trách nhiệm hình sự của pháp nhân thương mại:

Pháp nhân thương mại phải chịu trách nhiệm hs về tội phạm quy định trong các điều: nhiều lắm, có 300 và 324

aotim

Xe container
không như trước đâu cụ ơi, vài cái đơn cho bên tulai xem trước luôn, họ phải hiểu là pháp nhân phải chịu trách nhiệm HS khi va vào điều 324 Luật HS 2015

mục c/ khoản 1 điều 324 tội Rửa tiền

c/ Che giấu thông tin về nguồn gốc, bản chất thực sự, vị trí, quá trình di chuyển hoặc quyền sở hữu đối với tiền, tài sản do mình phạm tội mà có hoặc biết hay có cơ sở để biết là do người khác phạm tội mà có hoặc cản trở việc xác minh thông tin dòng tài sản đó

bất cứ ai định quay vòng tài sản cho vay đều bị luật này chi phối theo tư cách pháp nhân là công ty, nhưng hoàn toàn không loại trừ trách nhiệm hs cá nhân

để dính tới vv như vậy ko ổn tẹo nào

P/s: Điều 76: Phạm vi chịu trách nhiệm hình sự của pháp nhân thương mại:

Pháp nhân thương mại phải chịu trách nhiệm hs về tội phạm quy định trong các điều: nhiều lắm, có 300 và 324
Cái này trong phạm vi quy định của luật, em kg bàn, cái e muốn nói là "được vạ thì má đã xưng", gì chứ ở ta cái gì cũng theo luật thì ơn trên quá ạ :)

scorp8x

Xe container
Vãi lol anh em ọp nhề.
Hỡi ôi anh em ọp hết thăng trầm những Thích diệu mạnh - tống chủ nợ vào tù, Cúc cù cu - chuyên đi lừa sổ tiết kiệm của sing gờ măm giờ đến Tự lái 24 - đại gia khởi nghiệp phủi đít bùng con kiamorning 300 củ.
Ai đó khuyên em tránh xa anh em ọp đi ???
May là chưa có lão nào chăn trâu bị trộm trên này đấy :)) uah, mà thằng 3cu hình như mới lái MB đc thôi chứ nhỉ, chưa nghe thấy cầm đc stk nào :))

HuyArt

Xe lăn
Ý em là thu hồi chút tiền đỡ thiệt hại, vì nếu xe sang tên bất hợp pháp là khối người làm sai nhúng chàm
Chứ bên Tự lái chắc chắn vẫn phải đền tiền cho cụ Sơn, và cách giải quyết khủng hoảng nhanh nhất là tiền mặt và ngay lập tức

aotim

Xe container
Ý em là thu hồi chút tiền đỡ thiệt hại, vì nếu xe sang tên bất hợp pháp là khối người làm sai nhúng chàm
Chứ bên Tự lái chắc chắn vẫn phải đền tiền cho cụ Sơn, và cách giải quyết khủng hoảng nhanh nhất là tiền mặt và ngay lập tức
Em ủng hộ nhiệt phương án này, dư mà e sợ như bài Khó của Nam cường rồi lão :)

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Em nghĩ kịch bản cũng như thế cơ vì có mất gù đâu , hơn100 củ nhà kia trả mà.
Thả con săn sắt bắt con cá mập
Như mấy đồng chí sim thẻ điện thoại thôi , mua thẻ chiết khấu 8% đem bán lỗ 10 %, trả ttrả trước 1 vài ngày lấy thẻ . Sau ai mua 12% , trả trước 1 tuần rồi lấy thẻ . loanh qloan làm vài chục củ to !
Cụ nói em mới nhớ khoản 100 củ, khả năng rất cao là tên tulai24h này ẵm 100tr rồi mới không muốn kiện đồng chí Tuấn kia. Khà khà, em thông minh vãi luôn.

aotim

Xe container
Vãi lol anh em ọp nhề.
Hỡi ôi anh em ọp hết thăng trầm những Thích diệu mạnh - tống chủ nợ vào tù, Cúc cù cu - chuyên đi lừa sổ tiết kiệm của sing gờ măm giờ đến Tự lái 24 - đại gia khởi nghiệp phủi đít bùng con kiamorning 300 củ.
Ai đó khuyên em tránh xa anh em ọp đi ???
Lão rời xa chốn xấu xa còn ai cho a e thuê villa nữa, hay lão bán rồi :))

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ Sơn chưa chắc đã có dàn quân như cụ...mà dàn quân chỉ gây sức ép dc thôi chứ làm gì ạ?
Thì gấp sức ép mọi mặt chứ thịt người tanh lắm k ăn đc đâu ạ với cả số tiền nó k đủ để sống mái vs nhau

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ Sơn nên xem cụ có cho mượn đăng ký lúc đi đăng kiểm không chẳng hạn? Cụ có ký khống vào cái gì không? Nếu không có thì khả năng cao là khi cầm đăng ký của cụ rồi thông đồng bán cmn xe của cụ rồi, và như vậy là dùng chữ ký giả hay copy của cụ chứ không phải là mất như cụ nghĩ đâu, chứ còn nếu mà không có đăng ký và chữ ký của cụ mà làm được thì ngân hàng nó ôm mồm, đầy người xe cả chục tỷ đang cắm trong ngân hàng, mà không có giấy đi làm sang tên được thì toi. Cụ Sơn nên báo án, không thừa đâu
Xe cắm ngân hàng check phát ra ngay, còn nó k check cố tình làm bừa thì chịu :))

BMW_6688

Xe container
Ui... Nghe cụ tích phân....phân tích e thấy choáng thật. Mệ.... Giờ cho mượn xe cũng hãi chứ chưa nói đến cho thuê :)) thôi... Chả cho mượn mẹo đek giề cho lành :))

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì đang cầu xin lão tulai24h rủ lòng thương hả cụ? ý cụ có đúng thế hay không?
Tiền của ai người ấy lo, người ấy nghĩ cách đi mà đòi, em thì em đóng góp bằng cách CÒM, chắc các cụ trên này cũng phần đa là thế.
Cụ khéo nhét chữ vào miệng người khác nhỉ. Cụ thích hiểu thế thì cứ nói thế việc gì phải nói là ý em thế?

Cuj cố tình không hiểu thì thôi em nói rõ: giải quyết được việc là ở tự lái, nghĩa là tự lái có định bán rẻ danh dự , tư cách với cái giá mấy trăm tr hay ko.
Nếu mà quyết định bùng thì như thế nào trên OF này cụ tự hiểu. Vụ bán cá trắm Tết trên OF cũng tiêu ma
nói chung bán tư cách, tên tuổi với cái giá hơi rẻ mạt

@đông phương bất bại đã viết:

Tuấn Tẩu tự lái lần đầu lên tivi nên tâm
lý không vững nói hở sườn nhiều lắm mặc dù che chắn kỹ. Ông nên nhớ ô có thể viết rất hay rất lắt léo, làm việc rất ma ranh bài bản . Nhưng trước máy quay thì ông sẽ bị lộ mặt, ko phải ai cũng dũng cảm trước máy thu hình. Đó là phải có bản lĩnh năng khiếu và quan trọng hơn mình phải là người đứng đắn đàng hoàng và có trình độ.còn ô xác định lên OF ghi hình ô chơi đẹp mang 200 củ lên nói được 5p ông cốp luôn lên bàn trả Sơn Điếc thế là xong. Ông tóm lại có khôn có đểu cũng chưa có tầm. Con người ta hơn nhau ở chỗ đó, tiếc cho ông và gia đình. Vụ này ông được ít và mất rất rất nhiều như trước đây ae còn hoài nghi về con người ông giờ ô bị " bóc " như vậy thì sẽ rất khó sống trên đời. Suy từ vụ Kiên Innova ra và vụ Tuấn tự lái cuối cùng Kiên ngáo lại khôn hơn do ko xuất đầu lộ diện. Tuấn tẩu dính điệu hổ ly sơn rồi và thập diện mai phục. Giờ gỡ lại khó khăn vô cùng nên tự răn đe bản thân là chính. gụ này diễn đàn thắng lớn, nhiều like và cmt. Tự dưng giá trị cổ phiếu OTV lại lên cao. Admin đang ngồi trong bóng tối gặp miếng thịt ba chỉ rồi cụ Bác ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng