[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

blackpaint

Xe container
Cụ Sơn nên xem cụ có cho mượn đăng ký lúc đi đăng kiểm không chẳng hạn? Cụ có ký khống vào cái gì không? Nếu không có thì khả năng cao là khi cầm đăng ký của cụ rồi thông đồng bán cmn xe của cụ rồi, và như vậy là dùng chữ ký giả hay copy của cụ chứ không phải là mất như cụ nghĩ đâu, chứ còn nếu mà không có đăng ký và chữ ký của cụ mà làm được thì ngân hàng nó ôm mồm, đầy người xe cả chục tỷ đang cắm trong ngân hàng, mà không có giấy đi làm sang tên được thì toi. Cụ Sơn nên báo án, không thừa đâu
Không mà cụ, em cầm suốt đến giờ, chỉ có hôm mang lên công an để cùng lấy mẫu chữ kí, vì thấy xe sang tên rồi nên họ lấy mẫu chữ kí và xem đăng kí gốc.

Gừng

Xì hơi lốp
Không mà cụ, em cầm suốt đến giờ, chỉ có hôm mang lên công an để cùng lấy mẫu chữ kí, vì thấy xe sang tên rồi nên họ lấy mẫu chữ kí và xem đăng kí gốc.

thằng tự lái nó cấu kết với công chứng để bán xe cụ rồi

h lên lục lại hồ sơ kiểu gì cũng tìm ta dấu vết của bọn nó

tóm thằng công chứng là ra hết mọi việc

blackpaint

Xe container
thằng tự lái nó cấu kết với công chứng để bán xe cụ rồi

h lên lục lại hồ sơ kiểu gì cũng tìm ta dấu vết của bọn nó

tóm thằng công chứng là ra hết mọi việc
Công chứng cũng đểu mà cụ, nó làm công chứng, dấu giả ... nhưng mà để sang tên được thì cũng cả một đường dây của bên CA đằng sau.

nvk155

Xe điện
CHÁU CŨNG NỂ MẤY ÔNG OTV. CHUYÊN GIA THÒNG MẤY TRƯỜNG HỢP NHƯ THẾ NÀY. LƯƠN LẸO VỚI MẤY BỐ ĐẤY LÀ ĂN MỨT GÀ SÁT NGAY. MỖI CÁI BÀI “TÁO BÓN” MÀ DIỄN NHIỀU QUÁ.

Gừng

Xì hơi lốp
Công chứng cũng đểu mà cụ, nó làm công chứng, dấu giả ... nhưng mà để sang tên được thì cũng cả một đường dây của bên CA đằng sau.

nó làm giả thì tội cành nặng

cụ cứ xoáy vào tình tiết này, chắc chắn thằng tulai này đem bán xe của cụ rồi lấy ông tuán kia làm bình phong

duchanh12a2

Xe tăng
không như trước đâu cụ ơi, vài cái đơn cho bên tulai xem trước luôn, họ phải hiểu là pháp nhân phải chịu trách nhiệm HS khi va vào điều 324 Luật HS 2015

mục c/ khoản 1 điều 324 tội Rửa tiền

c/ Che giấu thông tin về nguồn gốc, bản chất thực sự, vị trí, quá trình di chuyển hoặc quyền sở hữu đối với tiền, tài sản do mình phạm tội mà có hoặc biết hay có cơ sở để biết là do người khác phạm tội mà có hoặc cản trở việc xác minh thông tin dòng tài sản đó

bất cứ ai định quay vòng tài sản cho vay đều bị luật này chi phối theo tư cách pháp nhân là công ty, nhưng hoàn toàn không loại trừ trách nhiệm hs cá nhân

để dính tới vv như vậy ko ổn tẹo nào

P/s: Điều 76: Phạm vi chịu trách nhiệm hình sự của pháp nhân thương mại:

Pháp nhân thương mại phải chịu trách nhiệm hs về tội phạm quy định trong các điều: nhiều lắm, có 300 và 324
Cụ cho cháu hỏi phát: Có phải vụ này làm thí điểm xử lý hình sự pháp nhân thương mại ko ợ?

Hư Không

Xe tăng
Mịa, kinh doanh công ty xe tự lái gì mà số tiền ko to mà ko đền được. Thằng này nhìn mặt đã hãm rồi. Em ủng hộ cụ Sơn cho nó ra tòa, cho chúng nó đi cả dây đi.

Gừng

Xì hơi lốp
Cụ ko phải nghe mấy thằng hãm lol trên này doạ. Ko quan tâm dân sự gì hết. Thuê luật sư theo hướng tổ chức lừa đảo dựa vào lòng tin của cụ. Cứ tường trình nó lừa cụ và kết hợp với 1 thằng khác lừa roi bán xe cụ. Đăng ký cụ đang cầm mà chúng nó sang tên thì chung nó sẽ đi cả lũ. Lúc đấy nó quỳ xuống cứ lấy đủ ko phai bớt.

thay lời muốn nói

TieuFu

Xe container
:)):)):)) Phương án thí tốt thường được áp dụng khi có biến !:)):)):))

cwise

Xe container
Nếu thông tin của cụ là đúng thì cụ kiện quả này phát có 1 dây lên đường?
cái này em đã tư vấn rồi ạ, đầu tiên làm phát sang tên đểu này đã, khối thằng run chuyện tulai hay ai lái tính bước sau, trước Tết nên các bác chú xxxx e nghĩ là thích, sau khi khui ra bắt đầu tính đến tulai cũng không muộn.

Xe vài bánh

Xe điện
cái này em đã tư vấn rồi ạ, đầu tiên làm phát sang tên đểu này đã, khối thằng run chuyện tulai hay ai lái tính bước sau, trước Tết nên các bác chú xxxx e nghĩ là thích, sau khi khui ra bắt đầu tính đến tulai cũng không muộn.
Nhưng kiện thật thì lại không lấy được xèng! :D

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói em mới nhớ khoản 100 củ, khả năng rất cao là tên tulai24h này ẵm 100tr rồi mới không muốn kiện đồng chí Tuấn kia. Khà khà, em thông minh vãi luôn.
Hehe đấy là cụ nói không phải em nói nhá !

cwise

Xe container
Nhưng kiện thật thì lại không lấy được xèng! :D
em cũng đã nói ở ta thích dân là dân (sự), thích hình là hình (sự), tùy thuộc túi tiền của bác Sơn chi đến đâu, kiểu gì cũng phải mất ít nhất 1 nửa.

mazda3_pro

Xe lăn
Gà đã vào chuồng rồi thì cưỡng khó lắm. Không tin thì cụ gửi 1 con xe giống cụ Sơn đi :))
Em mà cho thuê thì cứ chắc cú làm quả đặt cọc làm tin: trị giá cọc bằng luôn con xe, mất xe là mất cọc.

mazda3_pro

Xe lăn

mazda3_pro

Xe lăn
Mịa, ô đi thuê xe lằng nhằng quá...cứ bảo là do cụ kia đăng trên of này nọ...
Túm lại là ô kia toàn đưa ra lý do, mà cái chính là phải trả lại tiền cho ô chủ xe ...ko nhắc đến.
Mình là chủ xe: túm lại là máy có trả cho tao ko? thế thôi...cứ đánh võng như thế biết bao giờ lấy đc.
Thế thì mới có chuyện để nói, chứ đàng hoàng thì đã chả có chuyện như ngày hôm nay, há há

Trạng thái
Thớt đang đóng