[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật lòng: nếu không có thiện chí giải quyết thì cụ nên im. Bản chất cụ thế nào thì qua vài topic người ta cũng đánh giá được rồi. Nói lăng nhăng chỉ thể hiện sự vô sỉ với lương tâm của cụ thôi.
cụ nên để cho tulai24h được nói chứ

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Góc khuất gì ạ? Xe từng đứng tên chính chủ cụ Sơn, em nghĩ nguồn gốc xe rõ ràng. Cụ Sơn tin và suy nghĩ đơn giản khi thấy xe bị bán thì báo lại cho cụ tulai, vụ ông c.a trong tù, cụ tulai cũng nhắn để cụ ý tự lo kia :)
Nguồn gốc xe thì em không bàn .Nếu là xe của Mèo thì Mèo xử lý sao ;));));))

Kitcat

Xe container
Nguồn gốc xe thì em không bàn .Nếu là xe của Mèo thì Mèo xử lý sao ;));));))
Nếu ng cầm xe là ng thân quý, nổ mí em là Anh có quan hệ rộng, dặn em xe mất rồi, mà đừng làm um lên, sợ bọn nó tẩu tán xe, có gì thì bảo Anh xử lý cho. Em ngoan ngoãn mách anh ý luôn, vừa khỏi p làm gì vừa nghĩ a ý lo cho chuẩn ạ ;))

mrthanhbeo

Xe hơi
Nói thật lòng: nếu không có thiện chí giải quyết thì cụ nên im. Bản chất cụ thế nào thì qua vài topic người ta cũng đánh giá được rồi. Nói lăng nhăng chỉ thể hiện sự vô sỉ với lương tâm của cụ thôi.
Em thật .... :D

scorp8x

Xe container
Cái này thì lão sai :) mãi mới thấy bị cáo lên tiếng thì phải ok chứ, đó là quyền lợi & trách nhiệm bất kỳ ai.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đến đây thì em cảm thấy có mùi trong vụ này , sự việc không đơn giản như mọi người đang nghĩ . Biết xe bị rao bán trên mạng , có người mua mà vẫn không tiến hành các biện pháp ngăn chặn hay thu hồi tài sản bị chiếm dụng mà vẫn ung dung thì em thua rồi . Có một góc khuất không hề nhỏ trong sự việc này . Nếu đơn thuần chỉ là cho thuê xe rồi bị chiếm đoạt thì ông tulai24h đã chả lo đền vội cho khổ chủ . Đằng này thì ông tulai24h cứ kê cao gối mà ngủ , đi đái có thèng cầm chim :)):)):))
Chỉ có điên mới nghĩ rằng những gì biết được là toàn bộ sự thật, bằng chứng là cụ chủ xe lâu lâu chợt nhớ ra một vài chi tiết nào đó :))

Tại anh tại ả thì liệu liệu mà biết mình biết người, rủi ở chỗ cõi of toàn cao nhân nên phán như đúng rồi khiến cho chủ xe cứ tưởng mình nắm đằng chuôi, xì đơn cái là tulai24 ăn cơm cân đếm kiến. Nghĩ như vậy thì quá khó cho việc thương lượng :))

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Nếu ng cầm xe là ng thân quý, nổ mí em là Anh có quan hệ rộng, dặn em xe mất rồi, mà đừng làm um lên, sợ bọn nó tẩu tán xe, có gì thì bảo Anh xử lý cho. Em ngoan ngoãn mách anh ý luôn, vừa khỏi p làm gì vừa nghĩ a ý lo cho chuẩn ạ ;))
Khi nào có có dịp em lừa Mèo nhá :)):)):)).
Năm 2007, qua sự giới thiệu của bạn thân sếp và sếp có chỉ đạo , em có bán một lô hàng trị giá hơn 200 triệu cho một khách hàng phục vụ thi công công trình , trả trước 50 triệu số còn lại thanh toán dứt điểm sau 1 tháng . Mọi việc xong xuôi , đến hôm sau ngày giao hàng, một chị cùng làm trong ngành điện cho em nói : có phải mày bán lô hàng đó cho thằng X không ? Em trả lời : đúng rồi chị , mà có gì không ? Thì chị nói nó vừa đến chào bán lô đó cho tao với giá 160 triệu đó , xử lý ngay đi , tao sẽ đến đó cùng mày . Em điện báo sếp , sếp bảo để anh làm việc với bạn anh , nhưng em không chịu . Ngay lập tức em điện cho chị kia bàn chuyện xong alo sếp đi cùng . Sếp miễn cưỡng đi , đến nơi thì giao dịch sắp hoàn thành đúng kế hoạch đã bàn với chị kia . Bọn em thu hồi lô hàng chứ không thì ôm hận rồi :)):)):))

Hoacomay17

Xe tăng
Một chi tiết khoảng vào tháng 3-4/2018 (trùng thời điểm xe em bị rao bán trên mạng) thì có 1 thằng cu em khoảng ngoài 20t da ngăm, cao khoảng 1.65 đến nhà em (gọi điện trc) bảo e xem qua đăng kí phô tô mới tìm dò địa chỉ, ra số đt bảo bố vợ nó mua cái xe của e (đã trả 180tr) và hẹn mấy ngày sau trả hết khi giao giấy tờ gốc nhưng do ko có nên nó tìm đến để bảo e viết giấy bán. E có trao đổi với tulai24h là bảo đứa cháu làm HS qua nhưng tulai24h bảo để cụ ấy qua xư lý cho. THôi xem bóng đã, mai e kể tiếp
Cái trận bóng nó quan trọng thế cơ à ông sơn đen? Lúc nước sôi lửa bỏng ntn mà ông vẫn hành văn kiểu táo bón ntn là coi thường người ủng hộ quá đấy. Ông dành time viết mẹ nó chi tiết ra đi, ông làm kiểu són tý một như là bón thức ăn cho chó ntn khiến tôi nghi ngờ sự ngây thơ của ông đấy

Lạy 3 lạy cơ à:D
Ức chế thật! Ng.u quá thì phải trả giá thôi em ạ.

Em thì cảm giác ông sơn đen như kiểu thần kinh có vấn đề, hoặc ông ấy quá cáo để gải ngu làm sôi sùng sục cộng đồng of. Éo ai lại trong lúc việc như lửa thế này mà vẫn bình tĩnh ngồi thi thoảng són ra tý thông tin, rồi lại bận xem đá bóng không post tiếp.... nói như cụ gì đó là kiểu có mùi hay sao ấy. Em nghi có khi cả hai ông, chẳng oing éo nào tử tế cả.

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Chỉ có điên mới nghĩ rằng những gì biết được là toàn bộ sự thật, bằng chứng là cụ chủ xe lâu lâu chợt nhớ ra một vài chi tiết nào đó :))

Tại anh tại ả thì liệu liệu mà biết mình biết người, rủi ở chỗ cõi of toàn cao nhân nên phán như đúng rồi khiến cho chủ xe cứ tưởng mình nắm đằng chuôi, xì đơn cái là tulai24 ăn cơm cân đếm kiến. Nghĩ như vậy thì quá khó cho việc thương lượng :))
Lão tu luyện lâu năm nên tỉnh táo tàu thật , bái phục :):):)

Hoacomay17

Xe tăng
E chào các bác . E về HN sáng qua , nhưng nhiều việc k tên quá ạ.
Nói thật nhận dc inbox của OTV , e lên đúng h lắm ạ, nhưng bảo vệ bảo OTV T7 nghỉ, e đứng dưới chẳng biết tìm ai :D, gọi cụ Sơn thì 14h17 e mới lên tới vp OTV. Gặp
làm việc e xin phép 15h30 cho e ra sân bay đi đón khách TQ + HK về, ai ngờ sự chuẩn bị của kỹ thuật viên + phụ trợ rườm rà đến tận 14h43 mới bắt đầu. Rồi tận 52p tranh luận e chào xin phép ra về ngay ạ.
Tầm gần 18h về tới HN, E được người nhắn cho e xem và xem được đoạn live từ phút thứ 25 gì đó ạ. E cảm thấy k fun k fuc nên e máu lên não e hỏi cụ Hoàng thì nhận dc câu trả lời : tựa tựa như #1.
Nên e lập pic công khai thẳng luôn ===> huỷ khỏi công nhận sự vụ chiều nay .
Mai e định bay tiếp nhưng e Hoãn lại rồi, k các bác lại lồng bàn thêm e sợ e bỏ đi trốn tránh sự việc hay e đi đâu.
Còn đúng sai ntn e ủng hộ và E mong muốn đưa ra PL và truyền thông ạ. Rồi xem thực tế ra sao thế nào ? Mai e ở HN e sẽ dành thời gian phục vụ cccm và mong là câu hỏi của e k bị cụ Giao thông xoá ạ :) . Chẳng hiểu e hỏi thôi mà cũng xoá :D
E chúc cccm ngủ ngon

Thế vụ ông trưng tài khoản có tiền lên khoe, trong khi mồm kêu khó khăn không trả tiền người ta thì ông giải thích ntn? Giờ uy tín và đạo đức kinh doanh của ông là con số âm trên of rồi, ông tính sao? Đành rằng có thể ông với sơn đen có ẩn khuất gì đó, nhưng làm thàng đàn ông cứ đàng hoàng có vay có trả như oing vẫn thường nói đê. Việc gì phải dở bài nọ kia ra để không thanh toán.

Việc mượn xe là có thật thì cứ trả người ta đi, xong rồi nói gì thì nói, xe chưa trả thì mọi lời nói của ông chỉ là nguỵ biện thôi.

vietnamcongtru

Xe buýt
Năm 2007, qua sự giới thiệu của bạn thân sếp và sếp có chỉ đạo , em có bán một lô hàng trị giá hơn 200 triệu cho một khách hàng phục vụ thi công công trình , trả trước 50 triệu số còn lại thanh toán dứt điểm sau 1 tháng . Mọi việc xong xuôi , đến hôm sau ngày giao hàng, một chị cùng làm trong ngành điện cho em nói : có phải mày bán lô hàng đó cho thằng X không ? Em trả lời : đúng rồi chị , mà có gì không ? Thì chị nói nó vừa đến chào bán lô đó cho tao với giá 160 triệu đó , xử lý ngay đi , tao sẽ đến đó cùng mày . Em điện báo sếp , sếp bảo để anh làm việc với bạn anh , nhưng em không chịu . Ngay lập tức em điện cho chị kia bàn chuyện xong alo sếp đi cùng . Sếp miễn cưỡng đi , đến nơi thì giao dịch sắp hoàn thành đúng kế hoạch đã bàn với chị kia . Bọn em thu hồi lô hàng chứ không thì ôm hận rồi :)):)):))
Vậy là chú khách hàng của anh chơi bài bắt đá banh cả hai cửa hoặc đánh đề 2 nơi, mỗi nơi 50 số :D
Trong ngành em, nhiều ông cũng chơi trò book cước tàu Bắc Nam VNL, VNS rồi bán phá giá thị trường, đường nào cũng lời( vì có trả nợ VNL, VNS đâu :D)

edc

Xe lăn
Cái trận bóng nó quan trọng thế cơ à ông sơn đen? Lúc nước sôi lửa bỏng ntn mà ông vẫn hành văn kiểu táo bón ntn là coi thường người ủng hộ quá đấy. Ông dành time viết mẹ nó chi tiết ra đi, ông làm kiểu són tý một như là bón thức ăn cho chó ntn khiến tôi nghi ngờ sự ngây thơ của ông đấy

Em thì cảm giác ông sơn đen như kiểu thần kinh có vấn đề, hoặc ông ấy quá cáo để gải ngu làm sôi sùng sục cộng đồng of. Éo ai lại trong lúc việc như lửa thế này mà vẫn bình tĩnh ngồi thi thoảng són ra tý thông tin, rồi lại bận xem đá bóng không post tiếp.... nói như cụ gì đó là kiểu có mùi hay sao ấy. Em nghi có khi cả hai ông, chẳng oing éo nào tử tế cả.
Chả có nhẽ lại là 2 ông Sơn đen và tulai24 lập mưu cao. Pr cho nhau nhể. Of lại bị dắt mũi. :))

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Đơn giản là vì em không thương ghét ai nên chỉ nhìn việc không nhìn người do đó mới hơi tỉnh tỉnh :))
Vậy là chú khách hàng của anh chơi bài bắt đá banh cả hai cửa hoặc đánh đề 2 nơi, mỗi nơi 50 số :D
Trong ngành em, nhiều ông cũng chơi trò book cước tàu Bắc Nam VNL, VNS rồi bán phá giá thị trường, đường nào cũng lời( vì có trả nợ VNL, VNS đâu :D)
Vụ này nếu đưa ra pháp luật có khi lại khối chuyện hay , em hóng thôi , không còm nữa :)):)):))

Đức Phạm 8x

Xe điện
Trò tương tự ntn thì nhiều Cụ ạ. May mắn là Cty Cụ kịp thời thu hồi ts.
Em từng bị thằng lính mượn danh nghĩa cty ra chợ vải xúc 500kg giá 140/ kg đem sang tay giá 90 xong bỏ trốn :))

Hoacomay17

Xe tăng
Chả có nhẽ lại là 2 ông Sơn đen và tulai24 lập mưu cao. Pr cho nhau nhể. Of lại bị dắt mũi. :))
Vâng, đến giờ phút này thì em có quyền nghi 2 ông đều chẳng ông éo nào tử tế ngây thơ cả. Còn có thông đồng với nhau hay không thì không biết.

Cụ thử ngẫm xem, có thằng nạn nhân éo nào khi trình bày lại đủ tỉnh táo thi thoảng són ra tý thông tin không? Thường là sẽ tuôn sạch khi có người hỏi.
Tay sơn đen này cũng 49,50 chả kém tulai đâu

Khất Thực

Xe container
Đơn giản là vì em không thương ghét ai nên chỉ nhìn việc không nhìn người do đó mới hơi tỉnh tỉnh :))
Bản chất là luật sư tư vấn đưa lên mạng gây áp lực, chứ không cần tư vấn từ dang cư mận. Thật sự cần tư vấn của anh em mạng thì đã phọt hết tin từ đầu.
Ông Hắc Sơn chơi với cả ae số 7 và anh em bộ đội tông lào thì cũng chả phải vừa. :))

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Nó cú cáo định bùng nợ bên cụ ạ. Hihi có những ngành nghề cho phép ng ta ngây thơ cụ ạ. Đâu phải ai cũng nảy số toanh toách khi ko va chạm. E mà như cụ Sơn thì em cũng ko dại thò hết tin ra để quân sư hai phía vào bung lụa hết. Giờ là lúc cụ ấy cần xác định ai là người mình nên bàn riêng để bước ra bàn ngoài đời thực.
Hihi mà cụ đừng la lớn thế, em là osin lừa em, em có gì để mất đâu. Không mai lại có 10 ông inbox định lừa osin thì hài em quá ạ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng