FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

3convit

Xe điện
Là cái bobin hả cụ, cái này cụ xài hàng mới zin hay hàng cũ. Nếu hàng cũ em thấy cũng ko cao tiền lắm.
Thực ra, nó là cái nắp của lỗ vô dầu động cơ. Xin lỗi vì để các cụ nhà ta hiểu nhầm!
Còn hệ Bô Bin của em vẫn còn...xịn. :D
Vẫn lên được 140km/h. Chắc em tử tế mà lại nghèo nên con V2 nó thương em! :D

Xebe_HL

Xe tải
Xe em hiện đèn ABS và phanh sáng (đã nhả hết phanh tay), cách đây 2 hôm cho vào xưởng thì họ tháo phần cảm biến ABS ra thấy cảm biến đen thui và có nhiều muội than, đã vệ sinh bằng hộm sịt Pyramit. Vệ sinh xong thì hết cảnh báo, em đi 2 hôm không sao dưng sáng nay lại thấy các cảnh báo này xuất hiện trở lại, mà em có cả giác từ lúc có cảnh báo này thì xe đi ì hơn.
Ah, nếu đang kéo phanh tay nổ máy thì lần nào cũng có cảnh báo này, khi em tắt máy và nhả phanh tay rồi nổ máy lại thì không thấy cảnh báo nhưng đi lâu lâu là cảnh báo lại xuất hiện các cụ ợ.
Các cụ tư véo giúp em xem giờ cần kiểm tra và xử lý thế nào tiếp với ạ.

Kính các cụ Vodka!
Kụ ktra thêm cả má phanh đê!?

thanharc

Xe tải
Đồng hồ báo xăng xe của em báo không chuẩn. Khi xăng nhiều thì không sao, còn gần 1 vạch thì kim chỉ lúc lên lúc xuống, nhất là khi mới khởi động thì báo đèn vàng, đi một lúc thì kim mới lên đúng được. Cái này xử lý thế nào các bác nhỉ? Cảm ơn các bác trước!

3convit

Xe điện
Cháu đã bị 1 lần, má fanh mòn nó cũng báo?!
Xe tư bổn xịn như FL luôn báo má phanh 'mùn'. Thật ra, mòn đến mức nào đó thì nó 'đóng'hoặc'ngắt' cái mạch 'vi xử lý' đúc chìm trong má phanh. Nhưng thấy bẩu là hac được để má phanh FL mòn hết cái đế kim loại mới nổi đèn báo! Siêu nhể các cụ (?) :D

nguyen_kia

Xe điện
Cụ 3Convit đúng là zui tính thiệt!

vietgun

Đi bộ
Chào các cụ,

Em nhờ các cụ chút ạ! Hôm tết cửa sau phía bên phụ bị một lão mới tập lái hích vào, bị móp thế là phải thổi lại. Giờ mùa mưa thì nước nó chảy vào gầm xe ướt nhẹp luôn.

Vậy phải làm sao các cụ nhỉ?

Em ở Đà Nẵng

Cảm ơn các cụ!

halong_fun

Xe tải
báo cáo các cụ v2 em hôm nay nó nhảy như ngựa hoang, lại thịt của e 2 củ tiền thay mobin :(( hỏi cụ Du chỉ 1tr2 nhưng em ở tỉnh làm luôn cho xong đỡ phải chờ đợi hàng vê, 1tr8 + 200 tiền công. tháng nào cũng thế này chắc đứt mất. em xin hỏi các cụ có 2 cái mobin, thay 1 cái rồi cái kia muốn kiểm tra xem nó còn tốt không thì kiểm tra thế nào ợ, em đang định làm chuyến Lào Cai mà nó hỏng dọc đường thì cũng mệt lắm.
Buồn quá vào luyên thuyên chia sẻ với các cụ tí, mùng 1 đã mất tiền, đúng là tháng cô hồn :((

Ku Bean

Xe hơi
Đồng hồ báo xăng xe của em báo không chuẩn. Khi xăng nhiều thì không sao, còn gần 1 vạch thì kim chỉ lúc lên lúc xuống, nhất là khi mới khởi động thì báo đèn vàng, đi một lúc thì kim mới lên đúng được. Cái này xử lý thế nào các bác nhỉ? Cảm ơn các bác trước!
Xe em cũng thế. Lúc đèn mới báo vàng. Còn đi thêm thì báo vàng liên tục nên theo em nghĩ do lúc đỗ thì ngiêng nên phao xăng không chuẩn cụ ạ.

ThangTocBac

Xe tăng
báo cáo các cụ v2 em hôm nay nó nhảy như ngựa hoang, lại thịt của e 2 củ tiền thay mobin :(( hỏi cụ Du chỉ 1tr2 nhưng em ở tỉnh làm luôn cho xong đỡ phải chờ đợi hàng vê, 1tr8 + 200 tiền công. tháng nào cũng thế này chắc đứt mất. em xin hỏi các cụ có 2 cái mobin, thay 1 cái rồi cái kia muốn kiểm tra xem nó còn tốt không thì kiểm tra thế nào ợ, em đang định làm chuyến Lào Cai mà nó hỏng dọc đường thì cũng mệt lắm.
Buồn quá vào luyên thuyên chia sẻ với các cụ tí, mùng 1 đã mất tiền, đúng là tháng cô hồn :((
Nếu mobin sịn thì ko dễ hỏng đâu, tuy nhiên dùng lâu nó bị mô ve chỗ tiếp xúc đầu ra cao áp lối liền với lò xo bên trong cái tẩu nối thẳng với thân mobin. Tháo tẩu ra đánh sạch tiếp điểm là ok thôi.

1.6gli

Xe container
Kệ nó cụ ạ, lúc gần hết xăng ( còn khoảng 3 vạch nhỏ) cụ đỗ nghiêng, dốc cái phao nó tụt thấp nên nổi đèn vàng. chạy một lát nó hết thôi mà em thấy xe nào cũng vậy.

halong_fun

Xe tải
thank bác thangtocbac đã chia sẻ, em thấy đồ thay đều là hàng mazda, kể cả lấy cho cụ Du cũng thế, em cầm cái mobin cũ về đây rồi, không biết có sửa chữa được gì không cụ nhỉ, sửa để làm cái socua cho đỡ tiếc. thợ ở gara này em cũng khá tin tưởng, thật thà, hỏng thật mới thay, trước khi thay em thấy anh thợ này cũng dí dí, rút ra căm vào chán rồi, chắc cũng không phải move.

CMT

Xe tải
Nếu mobin sịn thì ko dễ hỏng đâu, tuy nhiên dùng lâu nó bị mô ve chỗ tiếp xúc đầu ra cao áp lối liền với lò xo bên trong cái tẩu nối thẳng với thân mobin. Tháo tẩu ra đánh sạch tiếp điểm là ok thôi.
Cụ Thắng ui, đánh sạch thế nào được, cái đầu tẩu nó là đầu cái mà cái lỗ nó nhỏ tí, làm sao đưa cái gì vào mà đánh được :D
:D^#(^

3convit

Xe điện
V2 của em khi mới nổi đèn vàng báo xăng thì sáng liên tục. Chạy tiếp tầm vài ba km thì đèn vàng nhấp nháy theo chu kỳ ổn định. V2 các cụ có như vậy ko?

Ku Bean

Xe hơi
V2 của em khi mới nổi đèn vàng báo xăng thì sáng liên tục. Chạy tiếp tầm vài ba km thì đèn vàng nhấp nháy theo chu kỳ ổn định. V2 các cụ có như vậy ko?
Xe em không thế. Khi đi trên đường mà báo vàng thì sáng liên tục.

Trạng thái
Thớt đang đóng