Ford Focus, Honda Civic, Toyota Altis các bác chọn xe nào

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nội dung chính muốn nói đến là cái siêu SUV Escape XLS chỉ đơn thuần là một chiếc crossover dẫn động bánh trước như hầu hết các xe sedan bình thường khác thôi - ngoài ra có hơn một tý là thêm cái gầm cao.

Chấm hết! Không nên gán cho nó là một cái SUV hay đại loại như vậy thì chuẩn.
Bác so sánh vui quá!:))

Mấy cái dòng màu đỏ thì đá nhau chan chát!!!

Dòng màu xanh là do bác tự nghĩ ra rồi lại đổ tội cho mấy ông đi XLS!=))

Còn thực tế thì xin thưa với bác là cái địa hình đó mà không biết lái thì XLT hay ngon hơn nữa vẫn chết như thường chứ không riêng gì XLS!
Về chuyện khác nhau của con XLS và sedan thì em lấy đầu ra đảm bảo với bác là có những giới hạn không cao lắm nhưng là điểm chết của sedan thì XLS ăn gọn gàng đơn giản! Trên xa lộ thì sedan hạng trung bình chỉ bằng, thậm chí còn thua XLS về tốc độ, gia tốc và độ ổn định khi ôm cua tốc độ cao bác nhá!!!

Emcha

Xe hơi
Cả 3 ông này chạy đầy đường, chả thằng lào hơn chằng lào, cũng là 4 cái bánh. Đã thế cứ rẻ nà múc. Năn tăn nhiều nàm rề =P~
Em tưởng Cam LE với Mec C mới đáng phải đắn đo, suy nghĩ chứ nhể... :-|

HamLong3.0V

Xe điện
Cái gì mả chả phải đắn đo. Bốc đất ra tiền hoặc đi ăn cướp được thì mới không phải nghĩ thôi. Ối người muốn mua con Ma tịt mà cũng phải lăn tăn đấy bác nhà giầu Emcha ah. May bác mới vào diễn đàn chưa có mã lực nào, không em cho 1 phát đỏ mie *** :))

HamLong3.0V

Xe điện
Bác so sánh vui quá!:))

Mấy cái dòng màu đỏ thì đá nhau chan chát!!!

Dòng màu xanh là do bác tự nghĩ ra rồi lại đổ tội cho mấy ông đi XLS!=))

Còn thực tế thì xin thưa với bác là cái địa hình đó mà không biết lái thì XLT hay ngon hơn nữa vẫn chết như thường chứ không riêng gì XLS!
Về chuyện khác nhau của con XLS và sedan thì em lấy đầu ra đảm bảo với bác là có những giới hạn không cao lắm nhưng là điểm chết của sedan thì XLS ăn gọn gàng đơn giản! Trên xa lộ thì sedan hạng trung bình chỉ bằng, thậm chí còn thua XLS về tốc độ, gia tốc và độ ổn định khi ôm cua tốc độ cao bác nhá!!!
Em có chạy thử Ếch của ông anh mấy bận nên cũng có vài cảm nhận. Nói chung chạy hay, khá ổn định nhưng tầm 2 vạn chưa thay lốp zin thì ồn lắm, ngồi đau đầu phết. Với lại có 1 điểm nữa là khi đang đi, dừng đèn đỏ máy tự dưng nghẹn đi như chết lìm, đạp ga ư ử tý rồi mới phóng được. không biết xe bác NP thế nào vả dư vậy là vì sao ? Nhưng nói chung gầm cao dáng ngon trong khoảng 35K thì theo em Ếch là số 1.
Dưng mà bác NP ui, thớt này đang chém nhau về 03 con kia cơ mà, lôi Ếch vào làm zề, tự sướng NẠC ĐỀ :))

Emcha

Xe hơi
Cái gì mả chả phải đắn đo. Bốc đất ra tiền hoặc đi ăn cướp được thì mới không phải nghĩ thôi. Ối người muốn mua con Ma tịt mà cũng phải lăn tăn đấy bác nhà giầu Emcha ah. May bác mới vào diễn đàn chưa có mã lực nào, không em cho 1 phát đỏ mie *** :))
Ui xòi. Bác làm gì mà máu thế :D Em cứ nói quan điểm ra như thế cho bác chủ thớt ngâm cứu. Chứ cái gì cần đến tiền mà chả phải suy nghĩ. Em giàu ko mà tiền cũng chả có. Mong cụ bớt giận!!!

Need_4_Speed

Xe tải
Đừng bác nào chọn Ford F*ckus nữa, lởm lắm, đụng hàng em.

OmegaO9

Xe container
Chạy thực tế,em vấn thấy Focus có một cái hay rất riêng khá khó tả,đặc biệt là gầm bệ chắc chắn hơn 2 chiếc còn lại là điều khỏi bàn cãi.
Cảm giác ôm cua đột ngột ở tốc độ khoảng 70km thì FC kém hơn Cv,FC lắc hơn.Em vừa thử nghiệm 3 lần ở Mỹ Đình.

PoBeo

Xe điện
Cái này bác nhầm nhá, nhiều model, nhiều thương hiệu nhưng ko hiệu quả bằng Toy đâu ạ.
E ví dụ xe Camry bán bằng cả Malibu và fusion cộng lại thì rõ ràng là lợi nhuận củ Toy lớn hơn rồi vì có mỗi 1 dây chuyền, 1 mẫu, 1 lần quảng cáo
Ủa, cụ đọc không kĩ tâm tư của em rồi.....

Em đang phân tích là vì thằng Ford đầu tư và sở hữu quá nhiều thương hiệu nên không hiệu quả => vì thế Toy đã vượt qua nhờ chính sách tập trung (sản phẩm tập trung - marketing tập trung) cũng như áp dụng phương thức bán hàng (dạng showroom) và sau bán hàng (dịch vụ chăm sóc) nên đã vượt Ford rồi vượt GM

Cụ vodka bắt đền em đê...............:-??

Sonbh

Xe tăng
Chạy thực tế,em vấn thấy Focus có một cái hay rất riêng khá khó tả,đặc biệt là gầm bệ chắc chắn hơn 2 chiếc còn lại là điều khỏi bàn cãi.
Cảm giác ôm cua đột ngột ở tốc độ khoảng 70km thì FC kém hơn Cv,FC lắc hơn.Em vừa thử nghiệm 3 lần ở Mỹ Đình.
Em thì thấy ngược lại cụ ah, chạy đèo núi quanh co, ở dốc Kun Hòa Bình em thấy FC ôm cua tốt hơn cụ ah.

cuongba

Xe buýt
Em thì thấy ngược lại cụ ah, chạy đèo núi quanh co, ở dốc Kun Hòa Bình em thấy FC ôm cua tốt hơn cụ ah.
=)) Cụ nào cũng khen vợ mình đang cưỡi là sướng nhất. Cá nhân em đi Corola 1.6AT bản nhập Trung Đông và giờ đổi sang Focus 1.8AT. Em thấy là đều chán như nhau. Đang dòm Mẹc C vì tài chính chưa cho phép. Xin hết ạ.

Kojiro

Xe tải
=)) Cụ nào cũng khen vợ mình đang cưỡi là sướng nhất. Cá nhân em đi Corola 1.6AT bản nhập Trung Đông và giờ đổi sang Focus 1.8AT. Em thấy là đều chán như nhau. Đang dòm Mẹc C vì tài chính chưa cho phép. Xin hết ạ.
Kém như nhau nhưng giá khác nhau cụ ợ. Em chỉ đủ tiền mua Focus hoặc Vios, mà em chả đời nào mua Vios nếu ... đủ tiền mua Focus =))

cuongba

Xe buýt
Kém như nhau nhưng giá khác nhau cụ ợ. Em chỉ đủ tiền mua Focus hoặc Vios, mà em chả đời nào mua Vios nếu ... đủ tiền mua Focus =))
Tại vì em thấy cái tít của cụ chủ thớt chỉ hỏi 3 xe đó chọn xe nào mà không nhắc đến tiêu chí giá. Em thì chưa đi Civic nên k biết. Chứ 2 cái còn lại thì chán như nhau so với Mec C:)) . Nhưng nói thật là Focus hay trong tầm tiền. Với tầm tiền đấy mua Focus or Forte mà đi chứ ôm của nợ Vios làm gì nhỉ.

couto_hung

Xì hơi lốp
Ủa, cụ đọc không kĩ tâm tư của em rồi.....

Em đang phân tích là vì thằng Ford đầu tư và sở hữu quá nhiều thương hiệu nên không hiệu quả => vì thế Toy đã vượt qua nhờ chính sách tập trung (sản phẩm tập trung - marketing tập trung) cũng như áp dụng phương thức bán hàng (dạng showroom) và sau bán hàng (dịch vụ chăm sóc) nên đã vượt Ford rồi vượt GM

Cụ vodka bắt đền em đê...............:-??
Ko vote dc, chạ hiểu sao ý

luklak

Xe điện
Cụ nói phải đấy, FF nó có chút máu sport trong đó mà, nên nhìn ngoài xe dáng mới nằm bè hè ra, đường nét thì gân guốc, nội thất đơn giản, khoang chật, ghế cứng, số bé máy hú .v.v... nên cụ nào thích dáng xe nịch sự và đi kiểu êm êm thì sẽ không thích.

OmegaO9

Xe container
Cụ nói phải đấy, FF nó có chút máu sport trong đó mà, nên nhìn ngoài xe dáng mới nằm bè hè ra, đường nét thì gân guốc, nội thất đơn giản, khoang chật, ghế cứng, số bé máy hú .v.v... nên cụ nào thích dáng xe nịch sự và đi kiểu êm êm thì sẽ không thích.
Nhiều lúc buồn buồn mà chạy tốc độ tầm 18-20km nghe tiếng côn nó réo cũng não lòng cụ nhỉ

Need_4_Speed

Xe tải
70km mà bác dám vào cua đột ngột sao. Chắc không vào cua gắt lắm chứ không em sợ lật mất.

Fu*kus có cái em ghét nhất là đi chậm trong thành phố rất giật, cứ chuyển giữa số 1 số 2 liên tục, làm người đi cùng hay bị say dù chân mình đã cố gắng thật nhẹ nhàng nhưng ko ăn thua lắm. Xe này chỉ hợp phóng nhanh phanh gấp thôi ạ.

Mazspeed

Xe container
Ăn cây nào rào cây đó mà bác :)).