Ford Focus, Honda Civic, Toyota Altis các bác chọn xe nào

VietWagen

Xe buýt
Em cũng đang cưỡi ếch xls 2009, nhưng thực sự là cũng ko tin tưởng hoàn toàn vào ford lắm. hôm trước em mới ăn mừng chạy được 20k mà chưa gập lỗi gì.

Nguồn trích dẫn:
http://www.jdpower.com/autos/ratings/dependability-ratings-by-category/compact-car/
thằng website này lại phán bậy à?
Thấy bác lo lắng vậy mà thương quá cơ, tớ mà là bác thì chạy Altis cho nó lành từ lâu rồi, chạy mấy đời 4 huyền làm gì cho nó sinh bệnh, để tiền ăn mừng cho việc khác ý nghĩa hơn.

Nhờ có bác mà lần đầu tiên tớ mới biết đến cái Site test xe uy tín này, dưng mà đọc trang link của bác thấy nó chấm điểm các xe dựa trên thống kê một số ý kiến phản hồi của người sử dụng xe, chứ có thấy "chiên da" nào test xe rồi phán gì đâu?! Tớ là người sử dụng nên thích nghe các chuyên gia test xe phán cơ!

Hôm rồi có việc gấp đi Hà Lội, lần đầu tiên em lôi con Fò cụt nhà mình ra phi đường trường (vì lâu nay toàn đi xe Cty). Cảm nhận đầu tiên là khá hài lòng so với khi cưỡi mấy con khác. Dù là 1.8 MT nhưng tăng tốc tốt, "đánh võng" rất cân xe và cảm nhận lái OK. Tốc độ đều đặn 80km/h cả ngày lẫn đêm.
Đoạn từ Vinh vào Huế, em chạy đêm và thuộc đường nên đua với 1 đ/c Civic biển 43 chạy cùng chiều rất vui. Chú Civic có vẻ máu tốc độ nên qua mặt em đoạn Kỳ Anh cái một. Tuy nhiên đ/c ấy chạy theo kiểu giật cục 80-90km/h nên em liền bám đuôi và cứ tằng tằng phía sau 85km/h , điều chỉnh tốc độ bằng chân ga (trong khi chú ấy phanh liên tục) nên em theo vô tư. Được vài chục km, thì chú ấy có vẻ bị đóng đèn xe em nên lùi xuống để em qua (gương Civic có chức năng chống chói kg nhẩy?). Thế là em kéo lên 90km/h và lãnh ấn tiên phong. Đến đoạn đường tránh Đồng Hới, em vít lên 120km/h thì mất dạng luôn.
Kết luận sau chuyến đi: Focus chạy đường trường rất phê nhưng chạy trong phố thì í ẹ quá (MT, chạy chậm cũng bị tật giật giật khi ra côn ở số 1, số 2, rất khó chịu).

Chỉnh sửa cuối:

tqphuong

Xe hơi
Trong 3 em này mua để sử dụng ko lăn tăn về giá khi bán lại thì cứ FF là em chơi!(em thấy cầm lái toy Altis là kém thú vị nhất trong 3 chiếc).

Thang N.

Xe tăng
Em xin kể lại một trải nghiệm thực tế với e và focus của em như sau: sáng này lúc 9h em có đến Sở TN & MT Hải Dương, vừa vượt qua bùng bình ngã tư thì xi nhan phải từ từ rẽ vào cổng của Sở thì thoáng thấy phía sau một chú xe máy (khoảng thời gian này nhanh lắm chỉ là một quả liếc mắt qua gương theo phản xạ thôi) thì chú ấy đã lao ầm vào xe em rồi. Chú kia thì cả người và xe máy thì văng ra khoảng 15m. Em vội vàng mở cửa xe chạy ra chỗ chú ấy, trời đất, không đội mũ bảo hiểm, đi dép lê, may mà chỉ bị bong gân, em dựng con xe cho chú ấy và đỡ chú ấy vào ngồi gần cổng sở, lúc đó có chú bảo vệ ra hỏi han chú lái xe thì em quay lại xem xe của em có sao không thì hậu quả là em bị gãy mất quả gương bên phải, lõm một vệt dài ở cánh bên phụ, còn lại thì không sao cả. Em thì trải nghiệm khung sườn và độ dày của vỏ focus rồi đấy ạ. Không hiểu các xe khác cùng phân hạng có chịu được một quả như đối với focus không mà em xin nói thêm rằng chú lái xe máy khai với em là "em chạy chậm mà chỉ khoảng 60-70 cây thôi!". Em mua xe em cũng tính đến những trường hợp này đấy ạ. Tất nhiên là trong tầm tiền em có.

puremoon

Xe buýt
Em đang đi FF nhưng mà cụ hỏi chọn xe thì Toy cho lành ạ. Hihi hem hiểu mấy ông chạy Ford sao nữa, ảo tung chảo.

OmegaO9

Xe container
(gương Civic có chức năng chống chói kg nhẩy?). Thế là em kéo lên 90km/h và lãnh ấn tiên phong. Đến đoạn đường tránh Đồng Hới, em vít lên 120km/h thì mất dạng luôn.
Kết luận sau chuyến đi: Focus chạy đường trường rất phê nhưng chạy trong phố thì í ẹ quá (MT, chạy chậm cũng bị tật giật giật khi ra côn ở số 1, số 2, rất khó chịu).
Civic không có chống chói cụ ợ,đi đêm vẫn phải gạt nẫy bình thường,trừ khi nâng cấp bằng 1 quả gương ETC như Forte hoặc Sorento và 2 cái mặt gương xanh.
Mà cụ không mô tả Cv là loại nào 1.8 hay 2.0 vì chạy đường dài 2.0 gạt xuống S chạy điên phết đấy cụ ợ .Tuy nhiên phong cách chạy em nghĩ là điểm nhấn chủ yếu,hôm nọ đi Bắc Kạn,em gặp một chú Lanos xanh ủi một đoạn đường khoảng 30km với tốc độ bạt mạng khoảng trên 90km/h mà đường rất hẹp.;))

lmtuan

Xe tăng
Hicz. . .

Sếp em trước khi đưa khách đi EU chơi cứ băn khoăn mãi vì con S350L nó giở chứng báo lỗi loạn xạ mà Star lẫn Andu bó trim không reset được! Chưa kể vài tháng nó lại ra đi một vài con sensor bỏ mẹ nào đó!
Quay sang hỏi em xe cậu đi được bao lâu rồi nhỉ?
Em bẩu Ếch ộp nhà em được 2 năm và 4 vạn cây chuối nhưng mua sau xe Thầy 1 năm và xe Thầy thì mới có hơn 1 vạn!

Sếp lẩm bẩm: cậu đã sửa gì chưa? Dạ, em thay con Pinaco chết bất đắc kỳ tử và 4 cái BadYear vì nó ồn quá!
Sếp lại lẩm bẩm: Chắc xe Thầy chạy ít quá nên nó dỗi!!!=))

PS: Em mà có tiền em cũng chơi S-Klass chứ chả sợ!8->
Cụ cứ nghĩ xem, vợ mà ko vầy vò đều đặn thì đơ ra đấy, rồi báo lỗi inh ỏi là cái chuyện đương nhiên :))

focus.quangninh

Xe đạp
Tớ có 1 phiếu cho Ford focus. Xe mỹ bao giờ chẳng hay hơn. Riêng về phần vỏ và gầm bệ thì tuyệt vời, khỏi phải nói.đi cực chắc chắn. Đò chơi thì có thể lắp thêm la ngon luôn. Mà có mấy khi dùng hết đâu. Khuyên chân thành đấy.XIPO

puremoon

Xe buýt
Bác ơi, mua Camry đi bác. Chán bác cho thuê vẫn đc xèng a,

HamLong3.0V

Xe điện
Cụ. Em thề cụ chém em . :)) Chứ cụ chủ hỏi 3 thứ xe đấy mà mua Vios em ngất.
Em công nhận dạo này bác rảnh thật, thấy lang thang trên OF suốt, giống em :D Em chém tý cho vui, bác đừng giận em nhá nhá
Em nghi chủ thớt nghiêng về Altis, tên nó to thế cơ mà, Cì vịt với cụt đọ thế nào được =))
PS: em hỏi vớ vẩn chút, nhà bác ở mạn Thủ Lệ ah, tiện bác rủ mợ Chich-Bông ngay đó đi off hội RS cho vui ah !

Chỉnh sửa cuối:

puremoon

Xe buýt
Em biết ngay. Có mỗi cụ với em xem thớt này. Cụ chém bão ghê quá. Em thua cụ luôn.

PS: Giờ bác với em chém cả bằng Edit bài nữa hả ? :(( . Mợ CB em nghe nói trên RS suốt nhưng chưa đc gặp bgio.

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Em biết ngay. Có mỗi cụ với em xem thớt này. Cụ chém bão ghê quá. Em thua cụ luôn.
Em chém bt mà bác. Bủ mệ, em với bác chat ở đây mất rồi, tốn tài nguyên và bửn mắt các bác khác mất. Có khi em với bác xoay ra chat YM đi nhể, bác cho em cái nick YM em với bác giao lưu cho mấu, em rảnh nốt tuần này thôi, tuần sau em lại bận rồi :D

longvo

Xe máy
Theo em thì chủ thớt mua *** cái xe đạp đi cho nó lành.đỡ nhức đầu do suy nghĩ. em cũng đang đi xe đạp đây!khỏe người, khỏi phải suy nghĩ lăn tăn :D

liuy_max

Xe máy
Bác cứ nên đi xem, chạy thử cả 3 loại xe trên để tự mình rút ra cảm nhận :D Nếu bác muốn chạy thử Ford thì qua ới e 1 câu :D rất mong được phục vụ các bác :D