Ford Fiesta tiếp tục làm mưa làm gió tại Anh, ở VN Fiesta là số 1.

HNmember

Xe tăng
Riêng con này E dám đè ga khi vào cua ở đường rộng, còn những xe khác thì chỉ chạy theo trớn thôi, thậm chí nhăm nhăm chuẩn bị đạp phanh. Tất nhiên cũng do nó vừa lùn vừa nặng nữa.

Keineem

Xe buýt
Cụ chăm đọc autocar vào ạ. Fiesta là lựa chọn số 1 của các nhà thử nghiệm xe hơi đới \m/
Em nghĩ là nên đọc otofun chứ vào autocar rồi đem ra bàn luận chuyện ở VN kể ra nó hơi bị hài hước.Cái xe ở Việt Nam nó khác cái xe ở nước ngoài nhiều ạ.

vanhai0850

Xe tăng
Còn em thì em cũng rất khoái các đại hiệp Fiesta nhà mình, công phu tự sướng thần chưởng đã đạt tới thập thành công lực, dễ bề tùy nghi thi triển, quần phong đạp vũ, xuất thần nhập hóa, khuynh đảo võ lâm :D
E thấy cụ cũng là một đại cao thủ võ lâm rồi

vanphiet

Xe buýt
À thế là lựa chọn số 1 của các nhà thử nghiệm xe hơi. Nhưng mà em lại thấy là cái bọn thử nghiệm xe hơi đấy chúng nó chọn ra lắm số 1 lắm, ít ra là mỗi năm 1 lần số 1 chả hiểu thế nào :). Mới lị em đang hỏi cái câu phát biểu "ở VN" cơ, Fi nó số 1 về cái gì?
Nếu e ko nhần thì là cảm giác lái ạ.
hình như là như vậy vì cái cảm giác lái nó cũng mơ hồ như câu hỏi của cụ maz vậy...nếu không cầm lái làm sao mà biết được.

Mr.Ryu

Xe buýt
À thế là lựa chọn số 1 của các nhà thử nghiệm xe hơi. Nhưng mà em lại thấy là cái bọn thử nghiệm xe hơi đấy chúng nó chọn ra lắm số 1 lắm, ít ra là mỗi năm 1 lần số 1 chả hiểu thế nào :). Mới lị em đang hỏi cái câu phát biểu "ở VN" cơ, Fi nó số 1 về cái gì?
Số 1 cái gì ko rõ nên em miễn bình luận cụ ạ. Văn phong chữ nghĩa, cụ chủ topic muốn chơi chữ ấy mà. Hề hề. Giống như mấy bà bán hàng ngoài chợ, sầu riêng 15 ngàn , nhưng có cái chữ bé tí là nửa ký ấy cụ :))
Em thì chẳng quan tâm lắm, em chả chạy Fiesta, nhưng cũng chẳng có bệnh bới móc như gà. Việc ai nấy lo, so đo làm gì, phải ko cụ. Các cụ chạy Fi rồi thì sẽ tự có đánh giá, em xin trích dẫn lời cụ Châu chấu "đơn giản đây là loại xe không dành cho những người "nghe nói", nên đương nhiên là phần thưởng cho những người dũng cảm"http://www.otofun.net/members/1134-chauchau

http://www.otofun.net/members/1134-chauchau

Mr.Ryu

Xe buýt
Em nghĩ là nên đọc otofun chứ vào autocar rồi đem ra bàn luận chuyện ở VN kể ra nó hơi bị hài hước.Cái xe ở Việt Nam nó khác cái xe ở nước ngoài nhiều ạ.
Em thì nghĩ khác ạ, cái xe quan trọng nhất là phải làm cho người lái thấy "sướng". Nếu ở nước ngoài họ thấy "sướng" mà ở VN ko thấy "sướng" thì là nó khác nhau, dưng nếu ở nước ngoài hay VN đều thấy "sướng" thì nó ko hài hước đâu cụ nhé
Mà kể cũng hay, Ford có chiến dịch One Ford, mà suốt từ thuở nhà em có cái 4 bánh chưa nghe chiến dịch "One Toy" hay "One Tạch" gì, lạ thật ;))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Xe Nhật e cũng đã sở hữu và đi 1 năm Civic 1.8 MT 2008, 1 năm CR-V 2009 Taiwan, 2 năm đi Arcord 2.4 2009 xuất Mỹ, mới mua Fi cho vợ nhưng thấy thích nên giờ chủ yếu đi Fi, em có thấy nếu so sánh thì Fi lái thích hơn Civic và CR-V) . Chả bênh Ford đâu vì hiện tại nhà em vẫn dùng cả xe Nhật nhưng xe Ford đi thích hơn ở độ đầm, cảm giác chính xác ở vô lăng, cách âm...(Thậm chí còn so với phân khúc cao hơn của xe Nhật)

longxuan

Xe hơi
Em cũng hay chạy FFi ( 1,2 lần/ tuần) em thấy cũng ok, nhỏ gọn, nhẹ nhàng, vừa vặn. Rất thích hợp với phố xá đông đúc Hà Nội

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Số 1 tại VN, nghe ảo quá và buồn Cười quá!

Keineem

Xe buýt
Em thì nghĩ khác ạ, cái xe quan trọng nhất là phải làm cho người lái thấy "sướng". Nếu ở nước ngoài họ thấy "sướng" mà ở VN ko thấy "sướng" thì là nó khác nhau, dưng nếu ở nước ngoài hay VN đều thấy "sướng" thì nó ko hài hước đâu cụ nhé
Mà kể cũng hay, Ford có chiến dịch One Ford, mà suốt từ thuở nhà em có cái 4 bánh chưa nghe chiến dịch "One Toy" hay "One Tạch" gì, lạ thật ;))
Vẫn rất bảo thủ , lại lại còn lôi cái 1 Ford , vậy bác trả lời em tại Việt Nam thì con nào đang theo đúng chuẩn 1 Ford , có bị cắt xén option không ?
Cái xe ở nước ngoài khi đánh giá nó có giống cái bản mà Ford VN đang bán không ?
Em đã chạy đủ loại Ford rồi , Fi sản xuất trong nước thì chưa có cơ hội nhưng cái bản nhập về để demo thì em đã chạy qua , cũng bình thường thôi chứ làm gì mà các bác tung hô như thế.

ozzfan

Xe tải
He he, em đi FFi, cũng chạy được hơn 4k km thấy cũng bình thường như nhiều xe khác, coi như là có phương tiện che mưa che nắng. :-?

- Trong phố thì cũng không tiết kiệm lắm nhưng cách âm tạm được, thân vỏ cứng cáp. Đi tốc độ rất chậm thì thấy không được êm lắm. #:-s
- Tiếng máy hơi ồn.
- Chạy ngoài xa lộ cảm giác lái thấy thú vị hơn một số xe khác do đầm hơn, tăng tốc nhanh, ... Có cái ESP vào cua, đánh võng thấy cũng yên tâm hơn :">
- Bực mình nhất là sau một thời gian sử dụng và lượn lờ trên OF thì phát hiện ra là FVN đã cắt đi một số thứ rất cần thiết (đặc biệt là VN) nhưng rất rẻ như: chắn gầm, lọc gió điều hòa. Ngoài ra chưa biết còn cắt gì nữa không. #:-s

Bây giờ nếu cho chọn lại trong mức tiền như vậy thì em sẽ phân vân giữa FFi và Ford Focus. Có nhiều tiền hơn thì chọn xe khác. Tóm lại là FFi "hay trong tầm giá". (Câu này mượn của anh sale của Công Audio). Còn nếu là số 1 thì chắc chỉ là số 1 với những bác đã đi và thích FFi thôi, chứ nếu cả VN thì chắc nhiều bác lại tưởng mình thủ dam tinh thần thật ấy chứ. :D

Mazspeed

Xe container
Số 1 cái gì ko rõ nên em miễn bình luận cụ ạ. Văn phong chữ nghĩa, cụ chủ topic muốn chơi chữ ấy mà. Hề hề. Giống như mấy bà bán hàng ngoài chợ, sầu riêng 15 ngàn , nhưng có cái chữ bé tí là nửa ký ấy cụ :))
Em thì chẳng quan tâm lắm, em chả chạy Fiesta, nhưng cũng chẳng có bệnh bới móc như gà. Việc ai nấy lo, so đo làm gì, phải ko cụ. Các cụ chạy Fi rồi thì sẽ tự có đánh giá, em xin trích dẫn lời cụ Châu chấu "đơn giản đây là loại xe không dành cho những người "nghe nói", nên đương nhiên là phần thưởng cho những người dũng cảm"http://www.otofun.net/members/1134-chauchau

http://www.otofun.net/members/1134-chauchau
Ông Cào cào mà nói thì cũng có khi chả chính xác đâu, nói chung là tham khảo thôi.

Nếu e ko nhần thì là cảm giác lái ạ.
OK rõ ràng thế mới được.

Mr.Ryu

Xe buýt
Vẫn rất bảo thủ , lại lại còn lôi cái 1 Ford , vậy bác trả lời em tại Việt Nam thì con nào đang theo đúng chuẩn 1 Ford , có bị cắt xén option không ?
Cái xe ở nước ngoài khi đánh giá nó có giống cái bản mà Ford VN đang bán không ?
Em đã chạy đủ loại Ford rồi , Fi sản xuất trong nước thì chưa có cơ hội nhưng cái bản nhập về để demo thì em đã chạy qua , cũng bình thường thôi chứ làm gì mà các bác tung hô như thế.
Thế em hỏi cụ có con xe nào sx tại VN mà ko bị cắt options ko ạ :D
Nếu so sánh kiểu "xe nhập khẩu nguyên chiếc" với xe "sản xuất trong nước" thì vô cùng lắm ạ, còn thì ở VN chưa có cơ quan nào đánh giá về các xe sx trong nước với nhau nên em ko rõ. Nhưng cùng phân khúc và dc sx trong nước có những con nào, chắc cụ tự đánh giá dc :) . em là sinh viên ít xèng, ngồi công nông lái máy xúc quen rồi, giờ dc ngồi cái xe sản xuất trong nước cũng thấy phê tận cờ him :x

thangdangkts

Xe hơi
He he, em đi FFi, cũng chạy được hơn 4k km thấy cũng bình thường như nhiều xe khác, coi như là có phương tiện che mưa che nắng. :-?

- Trong phố thì cũng không tiết kiệm lắm nhưng cách âm tạm được, thân vỏ cứng cáp. Đi tốc độ rất chậm thì thấy không được êm lắm. #:-s
- Tiếng máy hơi ồn.
- Chạy ngoài xa lộ cảm giác lái thấy thú vị hơn một số xe khác do đầm hơn, tăng tốc nhanh, ... Có cái ESP vào cua, đánh võng thấy cũng yên tâm hơn :">
- Bực mình nhất là sau một thời gian sử dụng và lượn lờ trên OF thì phát hiện ra là FVN đã cắt đi một số thứ rất cần thiết (đặc biệt là VN) nhưng rất rẻ như: chắn gầm, lọc gió điều hòa. Ngoài ra chưa biết còn cắt gì nữa không. #:-s

Bây giờ nếu cho chọn lại trong mức tiền như vậy thì em sẽ phân vân giữa FFi và Ford Focus. Có nhiều tiền hơn thì chọn xe khác. Tóm lại là FFi "hay trong tầm giá". (Câu này mượn của anh sale của Công Audio). Còn nếu là số 1 thì chắc chỉ là số 1 với những bác đã đi và thích FFi thôi, chứ nếu cả VN thì chắc nhiều bác lại tưởng mình thủ dam tinh thần thật ấy chứ. :D
Em không đồng ý với bác ở 1 số điểm ợ:
1 Cách âm khá tốt đấy ợ ( so với các xe hạng b,c)
2 Tiếng máy êm ko ồn
3 Cảm giác lái tốt do vô lăng chính xác phù hợp tốc độ xe, và xe khá đầm chứ tăng tốc thì khá bt ợ (do động cơ khá nhỏ)
4 Đi đường tốt thì sướng chứ đg gập ghềnh xe bị vặn khá nhiều do ht treo khá đơn giản ợ
5 Ăn xăng bt ợ đường phố 8-10l

Trunghieu77

Xe hơi
Thôi khỏi, em toàn 12 giờ đêm mới rảnh, chả truyện trò gì được đâu. Tóm lại bác bác bảo ở VN Fiesta nó là số 1 trong phân hạng B ở điểm nào?
Thưa cụ maz nhà cháu thấy sướng ở điểm là ngày nhà cháu với em nó vi vu lượn lờ, đêm hôm ít khi phải lọ mọ như cụ maz đến 24h kém 10 vẫn ngồi ủ mưu. Kể ra nhà cháu cũng thấy cụ vất vả thật! Cụ ko tiếp nhà cháu thì cụ tìm hiểu xem nó no1 ở điểm nào nhé. Nhà cháu nghỉ đây vì vẫn còn nhiều cái sướng no1 lắm ko gặp cụ chẳng bít tả cho ai!

puremoon

Xe buýt
Nhà cháu vừa sướng xong. :))