Thảo luận Ford Explorer Limited 2016 nói không với chênh

Koenigsegg One 1

Xe buýt
Bác mê nó rồi mà cưới em khác thì vẫn ấm ức thôi.
Trừ cưới về ko như kỳ vọng sút đi cưới em khác.:D
Chính xác, ngoại trừ cưới luôn GLE400 hoặc cao hơn là GLS :)

Thang N.

Xe tăng
Ford cũng bền mà cụ, ko sao đâu. Nó hiện đại ở option trong xe thôi, cảm biến để vận hành các kiểu không nhiều như xe sang của Đức nên không sợ nó hay ốm vặt đâu.
Bền và lành như con focus classic em đang đi là cùng chứ gì. Em dùng classic đã hơn 7 năm chưa phải phàn nàn gì, chỉ có điều là đồ thay thế nếu mua chính hãng hầu hết là hàng châu âu (i.e. cao su giảm chấn, roăng cao su giàn cò, vòng bi bát bèo, rotuyn lái trong, quạt tản nhiệt, v.v) đắt lòi mắt - cái này cũng do ông hãng ăn quá dày. Nếu tính em không kỹ em có thể dùng đồ china, tuy nhiên, em đã thử và không thấy ok với hàng china do phụ tùng này xuống cấp rất nhanh, con classic nó phải dùng phụ tùng chuẩn từ châu âu mới ok. Với cái kinh nghiệm đó, explorer nhập mỹ thì cần phụ tùng mỹ khi thay thế thi chi phí sẽ chẳng khác gì mẹc, bmw đâu cụ ạ.

Buki

Xe điện
Bác mê nó rồi mà cưới em khác thì vẫn ấm ức thôi.
Trừ cưới về ko như kỳ vọng sút đi cưới em khác.:D
Vâng, em ko mua Explorer thì sẽ mua X5 hoặc GLS cụ ah. Em thì thích bỗ bã, nhưng vợ em lại cổ xuý gls làm em nhức hết đầu :(

Buki

Xe điện
Ford cũng bền mà cụ, ko sao đâu. Nó hiện đại ở option trong xe thôi, cảm biến để vận hành các kiểu không nhiều như xe sang của Đức nên không sợ nó hay ốm vặt đâu.
Hì, em chả sợ. Em vẫn đang chạy sedan của Đức nè. Cũng có làm gì nhanh hỏng đâu nếu cứ vô hãng cho chuẩn.:)

sudoai

Xe tăng
Vâng, em ko mua Explorer thì sẽ mua X5 hoặc GLS cụ ah. Em thì thích bỗ bã, nhưng vợ em lại cổ xuý gls làm em nhức hết đầu :(
Phải em chiều luôn. Đi thời gian mượn xe mình thích cho vợ đi cùng là đc đổi xe.:D
Đàn ông thích đổi xe. Phụ nữ lại tiếc tiền.

Buki

Xe điện
Hì, vợ em thì ko biết lái xe và toàn trốn học lái. Em hầu đến khổ, đi đâu cũng bám, bố trí xe khác ko chịu. Em lạ gì, toàn tìm cách ám quẻ nên phá ngang. Xe thì vợ em ủng hộ, ko ngăn cản. Tại hôm vừa rồi em có chat với thằng Mỹ bạn em nó bảo tao là người Mỹ nhưng đi X3, đừng mua xe đó vì lỗi, ỏ Vn chúng mày sửa chữa khó khăn...nên vợ em mới quay sang bảo chuyểm qua Gls:)). Giờ sửa chữa ở mình khách gì ở Mẽo đâu mà lo :))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thích bỗ bã thì làm con Ford là chuẩn đấy cụ. Đi GLS lại phải trông xe cũng khổ, nhất là người không kỹ tính. Em dự là 2 còn cùng đỗ ngoài đường thì con GLS đi cái gương khả năng sẽ cao hơn Explorer nhiều =)).

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Bền và lành như con focus classic em đang đi là cùng chứ gì. Em dùng classic đã hơn 7 năm chưa phải phàn nàn gì, chỉ có điều là đồ thay thế nếu mua chính hãng hầu hết là hàng châu âu (i.e. cao su giảm chấn, roăng cao su giàn cò, vòng bi bát bèo, rotuyn lái trong, quạt tản nhiệt, v.v) đắt lòi mắt - cái này cũng do ông hãng ăn quá dày. Nếu tính em không kỹ em có thể dùng đồ china, tuy nhiên, em đã thử và không thấy ok với hàng china do phụ tùng này xuống cấp rất nhanh, con classic nó phải dùng phụ tùng chuẩn từ châu âu mới ok. Với cái kinh nghiệm đó, explorer nhập mỹ thì cần phụ tùng mỹ khi thay thế thi chi phí sẽ chẳng khác gì mẹc, bmw đâu cụ ạ.
Explorer chưa có time kiểm chứng nên chưa biết thế nào, biết đâu lại bền trâu bò thì sao cụ nhỉ :) .
Mà Explorer bên Tàu có bạn cụ, ship đồ về chắc rẻ thôi :P. Dân mình cứ chê đồ tàu, chứ đồ Ford chính hãng tàu cũng không phải nghĩ đâu. Cứ hám rẻ mua fake nó mới không bền thôi.

Buki

Xe điện
Nếu thích bỗ bã thì làm con Ford là chuẩn đấy cụ. Đi GLS lại phải trông xe cũng khổ, nhất là người không kỹ tính. Em dự là 2 còn cùng đỗ ngoài đường thì con GLS đi cái gương khả năng sẽ cao hơn Explorer nhiều =)).
Ôi ko đc cụ ạh, đã đi mer thì phải gửi, em mất 3 cặp gương rồi. Còn trước năm 2008 em vứt xe Satafe ở Nguyên Hồng đi ctac 3 ngày về xe vẫn còn nguyên :)):))

classicaudio

Xe tải
E thấy đồ FC mua china (hàng chính hãng Truongan) xịn đét, đa số vẫn nguồn gốc Euro.
CHắc cụ mua phải đồ của mấy thương gia bán trên OF này? đa số toàn FAKE thôi.

Thang N.

Xe tăng
E thấy đồ FC mua china (hàng chính hãng Truongan) xịn đét, đa số vẫn nguồn gốc Euro.
CHắc cụ mua phải đồ của mấy thương gia bán trên OF này? đa số toàn FAKE thôi.
Hệ hệ, cụ chuẩn đới. Em dính đòn của các thương gia rồi, đau lắm, có lúc cay quá tưởng muốn vứt mịa cái xe đi. Sau thay đồ chính hãng thì chuẩn như xe mới. Về hàng ford trường an cũng ok, tuy nhiên chỉ có một số đồ là dùng ổn, còn lại thua châu âu xa. Em vẫn mua của ford trường an và chính hãng, tùy mặt hàng.

dongthao2345

Xe máy
Con này hôm nọ vợ em nhìn xa xa bảo dáng hao hao Range Rover. Nói chung là cũng đẹp

sudoai

Xe tăng
Hì, vợ em thì ko biết lái xe và toàn trốn học lái. Em hầu đến khổ, đi đâu cũng bám, bố trí xe khác ko chịu. Em lạ gì, toàn tìm cách ám quẻ nên phá ngang. Xe thì vợ em ủng hộ, ko ngăn cản. Tại hôm vừa rồi em có chat với thằng Mỹ bạn em nó bảo tao là người Mỹ nhưng đi X3, đừng mua xe đó vì lỗi, ỏ Vn chúng mày sửa chữa khó khăn...nên vợ em mới quay sang bảo chuyểm qua Gls:)). Giờ sửa chữa ở mình khách gì ở Mẽo đâu mà lo :))
Có đk cứ chơi thôi bác.:)
Gấu nhà bác chắc đc bà ngoại cố vấn rồi.:D

Buki

Xe điện
Có đk cứ chơi thôi bác.:)
Gấu nhà bác chắc đc bà ngoại cố vấn rồi.:D
Ui giồi ôi, mua bằng tiền của em nên em mới xót và mua Explorer thôi. Dù bằng tiền của em nhưng vợ vẫn phải ok mới mua chứ ko tự ý thì về em đi một mình, ghê vãi ái bác ạh :)). Thôi mua con này thì chả phải nghĩ gì, đơn giản hơn chứ nghe vợ có ngày bán nhà cụ ạh :))