Thảo luận Ford Explorer Limited 2016 nói không với chênh

sudoai

Xe tăng
Ui giồi ôi, mua bằng tiền của em nên em mới xót và mua Explorer thôi. Dù bằng tiền của em nhưng vợ vẫn phải ok mới mua chứ ko tự ý thì về em đi một mình, ghê vãi ái bác ạh :)). Thôi mua con này thì chả phải nghĩ gì, đơn giản hơn chứ nghe vợ có ngày bán nhà cụ ạh :))
Vui vậy chớ. Theo em đi Ex còn lên tiếp chứ GLS xong lên tiếp vất vả hơn nhiều.:D

Koenigsegg One 1

Xe buýt
Ui giồi ôi, mua bằng tiền của em nên em mới xót và mua Explorer thôi. Dù bằng tiền của em nhưng vợ vẫn phải ok mới mua chứ ko tự ý thì về em đi một mình, ghê vãi ái bác ạh :)). Thôi mua con này thì chả phải nghĩ gì, đơn giản hơn chứ nghe vợ có ngày bán nhà cụ ạh :))
Đọc nhiều bài, em thấy bác hợp với Explorer rồi đấy, chắc vài năm nữa mới hợp với GLS400 GLS500.
Đợi chờ không kênh là đợi chờ hạnh phúc. Bác đang đi sedan Mercedes nên cứ happy với em nó đi :). Em đi HB Ford nên vẫn phải happy với HB Ford thôi :(

classicaudio

Xe tải
Vua nghe vợ còn mất nước mà cụ.

Buki

Xe điện
Vui vậy chớ. Theo em đi Ex còn lên tiếp chứ GLS xong lên tiếp vất vả hơn nhiều.:D
Đọc nhiều bài, em thấy bác hợp với Explorer rồi đấy, chắc vài năm nữa mới hợp với GLS400 GLS500.
Đợi chờ không kênh là đợi chờ hạnh phúc. Bác đang đi sedan Mercedes nên cứ happy với em nó đi :). Em đi HB Ford nên vẫn phải happy với HB Ford thôi :(
Vua nghe vợ còn mất nước mà cụ.
Vợ em bẩu mua GLS350 thì đỡ phải đổi nhiều :)) nhưng có mỗi em phải còng lưng ra làm nên em ko ngu;)). Vâng, các bác nói đúng, ai đi cái xe cả đời, vài năm đổi, mình lấy làm mục tiêu, còn đổi GLS đi thì phê nhưng sau này khó có con nào đi sướng hơn GLS. Tuổi em thì chưa tới 40, vẫn còn phải lo cơm bữa nên Explorer là ok. Vợ em bẩu một là mua GLS hai là mua Fortuner, bó tay :)). Em có hai thằng con trai nhỏ xíu, một thằng thì bảo con thích bố mua Innova một thằng bảo mua Jaguard, toàn thánh xe :))

sudoai

Xe tăng
Vợ em bẩu mua GLS350 thì đỡ phải đổi nhiều :)) nhưng có mỗi em phải còng lưng ra làm nên em ko ngu;)). Vâng, các bác nói đúng, ai đi cái xe cả đời, vài năm đổi, mình lấy làm mục tiêu, còn đổi GLS đi thì phê nhưng sau này khó có con nào đi sướng hơn GLS. Tuổi em thì chưa tới 40, vẫn còn phải lo cơm bữa nên Explorer là ok. Vợ em bẩu một là mua GLS hai là mua Fortuner, bó tay :)). Em có hai thằng con trai nhỏ xíu, một thằng thì bảo con thích bố mua Innova một thằng bảo mua Jaguard, toàn thánh xe :))
Bác chỉ cần nói đủ tiền mua Ex. 1 là đi xe cũ, 2 đi Ex cho 3 mẹ con biểu quyết.:))
Fortuner em ko có cảm tình khi thấy dùng phanh sau tang trống, hộp số zic zắc.:)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn, dù xe có ngon thế nào, thì đi vài năm vẫn có ý định đổi gió :). Mà có 2 thằng cu cụ ngoài mua xe còn phải lo 2-3 cái sổ đỏ, thôi mua Explorer là chuẩn rồi cụ ạ =))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Bác chỉ cần nói đủ tiền mua Ex. 1 là đi xe cũ, 2 đi Ex cho 3 mẹ con biểu quyết.:))
Cụ Buki khả năng là vợ cụ ấy cầm khóa két. Cụ ấy chỉ đi cày về bỏ vào két thôi. Tiêu thế nào phải sếp duyệt mới xong ạ :P

Buki

Xe điện
Nếu ko có gì thay đổi thì em vẫn Explorer, còn lộc bất ngờ từ đâu rơi vào đầu thì nghe lời vợ. Thằng lớn nhà em nó tình yêu với Innova, nó bảo con ko hiểu sao con lại thích Innova :)), nghe theo cậu này thì người lái là em toi. Còn thằng nhỏ từ bé nó luôn là thằng tiêu nhiều hơn kiếm đc, cháy túi mấy lần rồi, cứ đồ đẹp nhất xịn nhất nó mua, nghe cậu này thì tấm gương cháy túi còn đó. :))

sudoai

Xe tăng
Nếu ko có gì thay đổi thì em vẫn Explorer, còn lộc bất ngờ từ đâu rơi vào đầu thì nghe lời vợ. Thằng lớn nhà em nó tình yêu với Innova, nó bảo con ko hiểu sao con lại thích Innova :)), nghe theo cậu này thì người lái là em toi. Còn thằng nhỏ từ bé nó luôn là thằng tiêu nhiều hơn kiếm đc, cháy túi mấy lần rồi, cứ đồ đẹp nhất xịn nhất nó mua, nghe cậu này thì tấm gương cháy túi còn đó. :))
Thằng nhỏ nhà bác nó có số sinh ra để hưởng thụ đới.:))

Buki

Xe điện
Cụ Buki khả năng là vợ cụ ấy cầm khóa két. Cụ ấy chỉ đi cày về bỏ vào két thôi. Tiêu thế nào phải sếp duyệt mới xong ạ :P
Ko hẳn vậy cụ ạh, ở trong nhà từ lúc xây sửa đồ trong nhà vợ em quyết và em là người đi hầu mua về :)), riêng oto thì em quyết, nhưng có lần này mua Explorer là tại thằng đối tác Mỹ của em nó sang đây đi ăn cơm với hai vợ chồng, nó về tìm hiểu và email cho em bảo mày đừng mua xe này, xe này lỗi nên ở VN sửa khổ lắm, tại nó nghĩ Ford ko có ở VN. Nó bảo mày làm con X3 giống tao mà đi, một cái xe reliable nên vợ em sợ xe nằm đường nên mới phá. Tính vợ em ghê lắm, ko đồng thuận mua về là ko bao giờ đi xe đó. Em thề với các cụ chứ, ngày xưa em đua đòi mua con Cayenne về vợ em ầm ĩ nổ trời và phải lôi xe cũ ra đi, sau một đêm em phải vác trả lại ...ui á đù vụ đó em mất luôn một con xe cỏ.:((. Về nhà nói dối vợ là mất có 80triệu, trong lòng đắng và đc bài học là ko dại gì đấu với vợ.

fadco

Xe container
Ko hẳn vậy cụ ạh, ở trong nhà từ lúc xây sửa đồ trong nhà vợ em quyết và em là người đi hầu mua về :)), riêng oto thì em quyết, nhưng có lần này mua Explorer là tại thằng đối tác Mỹ của em nó sang đây đi ăn cơm với hai vợ chồng, nó về tìm hiểu và email cho em bảo mày đừng mua xe này, xe này lỗi nên ở VN sửa khổ lắm, tại nó nghĩ Ford ko có ở VN. Nó bảo mày làm con X3 giống tao mà đi, một cái xe reliable nên vợ em sợ xe nằm đường nên mới phá. Tính vợ em ghê lắm, ko đồng thuận mua về là ko bao giờ đi xe đó. Em thề với các cụ chứ, ngày xưa em đua đòi mua con Cayenne về ầm ĩ nổ trời và phải lôi xe cũ ra đi, sau một đêm em phải vác trả lại ...ui á đù vụ đó em mất luôn một con xe cỏ.:((
Cụ ngồi ngay ngắn cho em lạy mấy cái:)))mẹ riêng em việc xe cộ vợ đừng có mà tham gia, cho đi xe gì thì đi xe đấy, éo thích mời đi uber nhá nhá:)))

Buki

Xe điện
Cụ ngồi ngay ngắn cho em lạy mấy cái:)))mẹ riêng em việc xe cộ vợ đừng có mà tham gia, cho đi xe gì thì đi xe đấy, éo thích mời đi uber nhá nhá:)))
Ôi cụ ơi, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Em cách mạng vùng lên mấy lần và có vụ em thắng có vụ em thảm hại lắm. Chắc vợ em sinh vào giờ mèo còn em sinh vào giờ chuột nên bị bắt via, các cụ thông cảm :))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Ôi cụ ơi, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Em cách mạng vùng lên mấy lần và có vụ em thắng có vụ em thảm hại lắm. Chắc vợ em sinh vào giờ mèo còn em sinh vào giờ chuột nên bị bắt via, các cụ thông cảm :))
Kính vợ đắc thọ cụ ạ, ko sao cụ ơi.

Buki

Xe điện
Chả dại mà đắc tội bác nhờ.:))
dỗi bõ mệt lắm cụ ạh, em chót chiều từ thời yêu rồi nên giờ thay đổi vợ nó nghĩ ngợi :))
Thằng nhỏ nhà bác nó có số sinh ra để hưởng thụ đới.:))
Ko, em phải đào tạo lại cho nó giống thằng anh. Sau này tự kiếm thì tự hưởng chứ em bảo đừng mơ bố mẹ cho gì. :D
Con em có tiền thì gửi bố mẹ hưởng lãi 20%/năm. Vay tiền cua bố mẹ thì 25%/năm. Thằng nhỏ phá sản, nợ cứ có tiền em thịt trả nợ, nên nó gào lên, cũng khiếp dần dần. Còn em khuyến khích vay cho phá sản sau mà chưà thói tiêu hoang tàn :))

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
he he mà em thấy mấy ông nể vợ ông éo nào cũng giàu, có khi mềnh phải thay đổi quan điểm chứ nghèo lâu quá roài:)))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em thấy nhà bác chia làm 2 trường phái. Cổ điển chọn Fortuner, nhất là cu con chọn Ỉn. :)) và trường phái hiện đại chọn Báo Jaguard. :))

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Đ.éo nào em cũng sợ vợ như lão Buki mà vẫn nghèo thế nhể?

GAT

Xe điện
he he mà em thấy mấy ông nể vợ ông éo nào cũng giàu, có khi mềnh phải thay đổi quan điểm chứ nghèo lâu quá roài:)))
Moạ, số đã định, chú còn nâu mới giàu

Buki

Xe điện
Đ.éo nào em cũng sợ vợ như lão Buki mà vẫn nghèo thế nhể?
Các cụ nhầm nặng rồi, chỉ có đàn ông ko sợ vợ mới làm đc nghiệp lớn. Em biết vài đại gia công khai hai vợ, vợ cả còn doạ nhẩy lầu nhưng chả sợ và dần dần phải chấp nhận, họ đều nghiệp lớn. Em bảo vợ em rồi, anh mà ko làm đc trò gì là tại em, vì anh sợ em nên chả lam đc cái gì :((
Nên ông nào sợ vợ thì vứt:))