Thảo luận Ford Explorer Limited 2016 nói không với chênh

Porsche 911

Xe container
Tại đang ở dịp gần Tết nên khiến cụ nghĩ vậy thoii. Chứ hãng họ cũng cần làm ăn kiếm tiền. Họ phải kích thích khách hàng, kích cầu và định hướng tiêu dùng. Nên họ phải đưa xe về trước, có loại đưa nhièu có loại đưa ít. Nhấn mạnh dịp Tết khan xe nên bị chênh và cộng với độ máu của dân Việt nên các đại lý tranh thủ thịt. Fortuner thì cụ thấy trước chênh đâu? Qua Tết xe về nhiều cũng ko còn chênh nữa...
Còn chính phủ mình thì ăn tục nói phét nên chấm dứt cái vụ lắp ráp cho dân nhờ. Mỹ khác, họ đóng cửa nước Mỹ nhưng họ sản xuất đc 100% loại hàng hoá trên TG. Mình thì khác, Khựa nó đóng biên 3 tháng thì thoi thóp lun :))
Yên tâm cụ, em đi mấy cái xe rồi chưa bao giờ phải chênh :D
Fortuner phiên bản trước là lắp ráp mà, nên không phải chênh. Tất nhiên là có yếu tố Tết, và mẫu mới, xe nhập nên các Đại lý cứ bắt chẹt khách hàng. Em đang nói đến vấn đề mặt trái của nhập khẩu nguyên chiếc so với lắp ráp đấy! Cứ nói nhập khẩu giá rẻ từ Asean vì thuế nhập khẩu đã giảm, nhưng ai biết là xe nhập thì phải chờ, muốn lấy nhanh thì phải kênh tiền.

THAIONE

Xe máy
Người Việt Nam mình đúng là như là đi ăn xin bọn hãng xe ấy.
Tẩy chay luôn

Santa Fee

Xe buýt
Nhà cháu mua 03 xe rồi (một santa fe, một fìfi ecoboot 1.0, một range wildtrak 3.2) chưa kênh phát nào :))

Koenigsegg One 1

Xe buýt

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em cũng thích một con xe bỗ bã nhưng ko cần trâu bò như Prado hay Fortuner, nhưng khi cần cũng nghịch nghịch chút chút. Em toàn chạy đường nhựa nhưng biết đâu có lúc cần thì cái xe đó sẵn sàng phục vụ mình đc. Giá vừa phải, ko phải lo giữ như GLS, X5. Nói chung Exp đc, chỉ có chán các đại lý thôi :D
Quan điểm của em là bác máu thì qua tết mua là sẽ không phải kênh. Vì Explorer nhập Mỹ, công suất nhà máy bên Mỹ thì khỏi nghĩ, chứ không phải lom dom như mấy nhà máy bên Thái.
Ford đang thăm dò, nếu bán tốt thì nhập phát 500-1000 xe , có mà mua vô tư.
Hôm trước xem Hùng Lâm mới biết xe có cả massage 2 ghế trước, ghế điều hòa và sưởi luôn. Nếu thế thì option ngon quá.

Koenigsegg One 1

Xe buýt
Quan điểm của em là bác máu thì qua tết mua là sẽ không phải kênh. Vì Explorer nhập Mỹ, công suất nhà máy bên Mỹ thì khỏi nghĩ, chứ không phải lom dom như mấy nhà máy bên Thái.
Hôm trước xem Hùng Lâm mới biết xe có cả massage 2 ghế trước, ghế điều hòa và sưởi luôn. Nếu thế thì option ngon quá.
Vô lăng cũng được sưởi nốt, chi tiết thật đấy bác ạ!
Nhìn bộ vi sai xử lý khi xe OFFROAD em thấy mê, thật ra không mấy khi đi những đường như vậy nhưng công nghệ 'lướt qua ổ gà" đã được Ford quảng cáo đã thấy thực tế.
KLQ lắm: Nhưng khi em xem F1, mỗi khi chẳng may xe bị nổ lốp thì chiếc F1 vẫn cân bằng với 3 bánh còn lại và tay đua có thế lết nhanh về khu kỹ thuật để thay bánh rồi đua tiếp, không biết có phải công nghệ này đã áp dụng như đối với Ford Explorer không?

fadco

Xe container
Nhìn bộ vi sai xử lý khi xe OFFROAD em thấy mê, thật ra không mấy khi đi những đường như vậy nhưng công nghệ 'lướt qua ổ gà" đã được Ford quảng cáo đã thấy thực tế.
KLQ lắm: Nhưng khi em xem F1, mỗi khi chẳng may xe bị nổ lốp thì chiếc F1 vẫn cân bằng với 3 bánh còn lại và tay đua có thế lết nhanh về khu kỹ thuật để thay bánh rồi đua tiếp, không biết có phải công nghệ này đã áp dụng như đối với Ford Explorer không?
úi xời, có công nghệ này trên EX thì ngon quá ko mua hơi phí:)))

Giapnv272

Xe buýt
xe đua toàn trang bị công nghệ tối tân nhất và tinh thoa nhất của mỗi hãng nên không thể so sánh với xe đua F1 được cụ ạ, cái nốp của nó có khi còn đắt hơn cả con xe Explorer rồi thì so thế nào được hả cụ.

Koenigsegg One 1

Xe buýt
xe đua toàn trang bị công nghệ tối tân nhất và tinh thoa nhất của mỗi hãng nên không thể so sánh với xe đua F1 được cụ ạ, cái nốp của nó có khi còn đắt hơn cả con xe Explorer rồi thì so thế nào được hả cụ.
Bác chưa hiểu ý em hỏi rồi! :)

Koenigsegg One 1

Xe buýt

classicaudio

Xe tải
Mấy cụ hay cm trong box ford hình như chưa cụ nào mua EX thì phải? e nóng lòng muốn lái thử mà ko có xe.

{Khactuyen}

Buki

Xe điện
Mấy cụ hay cm trong box ford hình như chưa cụ nào mua EX thì phải? e nóng lòng muốn lái thử mà ko có xe.

{Khactuyen}
Âm binh nhà mụ Tuyền đây rồi :)). Trong thớt này hô hào ko chênh thì lấy đâu ra xe :))

Buki

Xe điện
Fortuner phiên bản trước là lắp ráp mà, nên không phải chênh. Tất nhiên là có yếu tố Tết, và mẫu mới, xe nhập nên các Đại lý cứ bắt chẹt khách hàng. Em đang nói đến vấn đề mặt trái của nhập khẩu nguyên chiếc so với lắp ráp đấy! Cứ nói nhập khẩu giá rẻ từ Asean vì thuế nhập khẩu đã giảm, nhưng ai biết là xe nhập thì phải chờ, muốn lấy nhanh thì phải kênh tiền.
Cụ cứ yên tâm bọn nào láo thì cũng chỉ đc thời gian ngắn thôi, đầy xe. Chỉ ko ủng hộ chênh còn việc xe rẻ hơn thì em ko tin cái chính phủ nước hoa nhà mình :))

Buki

Xe điện
Vâng em cũng máu nhưng độ máu của em mới tới thắt lưng quần, chưa tới não nên em để ra riêng mua cụ ah. Xe này thì ngon, nhiều options và sau này cũng vỡ mồm đi sửa nếu theo quan điểm mọi người nói toyota ko hỏng những chi tiết mà nó ko có :))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cũng máu nhưng độ máu của em mới tới thắt lưng quần, chưa tới não nên em để ra riêng mua cụ ah. Xe này thì ngon, nhiều options và sau này cũng vỡ mồm đi sửa nếu theo quan điểm mọi người nói toyota ko hỏng những chi tiết mà nó ko có :))
Ford cũng bền mà cụ, ko sao đâu. Nó hiện đại ở option trong xe thôi, cảm biến để vận hành các kiểu không nhiều như xe sang của Đức nên không sợ nó hay ốm vặt đâu.

donamtrung2016

Xe hơi
Có tiền thì phải được phục vụ, chênh cho nó nghỉ

sudoai

Xe tăng
Cứ chờ ra Tết cụ ah, vẫn chênh thì chơi xe khác. Em muốn chờ xem mình là người có tiền chết trước hay thằng nhập về chết trước :))
Bác mê nó rồi mà cưới em khác thì vẫn ấm ức thôi.
Trừ cưới về ko như kỳ vọng sút đi cưới em khác.:D