Thảo luận Ford Explorer Limited 2016 nói không với chênh

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Ko chênh bao giờ giao hả cụ?
em cập nhật tiếp cho cụ. Ex kênh 100. Everest nguyên giá tặng bảo hiểm thân vỏ ạ. :)) Ford nghe các cụ... chửi nhiều có vẻ tích cực dần dần rồi :))

DuyXiTrun

Xe tải
em cập nhật tiếp cho cụ. Ex kênh 100. Everest nguyên giá tặng bảo hiểm thân vỏ ạ. :)) Ford nghe các cụ... chửi nhiều có vẻ tích cực dần dần rồi :))
con everest ra cũng gần năm mà giờ tặng bảo hiểm .e đoán con Ex này cuối năm sau mới được tặng bảo hiểm cụ nhề :D:D:D

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}

Buki

Xe điện
Sao nhanh thế, vừa rồi còn kênh 150. Vậy cảm ơn otofun, cảm ơn Fortuner cụ nhỉ :))

Em tiếp tục chờ kênh 0 đồng :))

Porsche 911

Xe container
Sao nhanh thế, vừa rồi còn kênh 150. Vậy cảm ơn otofun, cảm ơn Fortuner cụ nhỉ :))

Em tiếp tục chờ kênh 0 đồng :))
Em ủng hộ phương án này!
Giờ cạnh tranh khốc liệt lắm, làm gì có kênh, chỉ có giảm giá bán so với giá niêm yết thôi! :)

Buki

Xe điện
Em ủng hộ phương án này!
Giờ cạnh tranh khốc liệt lắm, làm gì có kênh, chỉ có giảm giá bán so với giá niêm yết thôi! :)
Cảm ơn cụ, chờ về niêm yết cho thế giới đỡ chê cười cụ ạh :D

Porsche 911

Xe container
Cảm ơn cụ, chờ về niêm yết cho thế giới đỡ chê cười cụ ạh :D
Xem bài đánh giá xe Explorer Limited tại Việt Nam của bác Hùng Lâm, nhìn em nó OFFROAD thấy quá phê, một chiếc xe quá hiện đại và thông minh bác nhỉ.

Buki

Xe điện
Xem bài đánh giá xe Explorer Limited tại Việt Nam của bác Hùng Lâm, nhìn em nó OFFROAD thấy quá phê, một chiếc xe quá hiện đại và thông minh bác nhỉ.
Vâng, em cũng thích một con xe bỗ bã nhưng ko cần trâu bò như Prado hay Fortuner, nhưng khi cần cũng nghịch nghịch chút chút. Em toàn chạy đường nhựa nhưng biết đâu có lúc cần thì cái xe đó sẵn sàng phục vụ mình đc. Giá vừa phải, ko phải lo giữ như GLS, X5. Nói chung Exp đc, chỉ có chán các đại lý thôi :D

Giapnv272

Xe buýt
nếu bác mua thì cứ lên hệ em, ko chênh bác có lấy ko
Không chênh nhưng chắc phải cọc nhiều và phải đợi tháng 3 mới được lấy xe hả bạn? Mình đợi khi nào không chênh lại kèm khuyến mại cùng bảo hiểm thân vỏ và được lấy ngay mà không cần đặt cọc thì gọi mình nhé.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Không chênh nhưng chắc phải cọc nhiều và phải đợi tháng 3 mới được lấy xe hả bạn? Mình đợi khi nào không chênh lại kèm khuyến mại cùng bảo hiểm thân vỏ và được lấy ngay mà không cần đặt cọc thì gọi mình nhé.
Hẹn bác trung thu năm nay ạ :)

Porsche 911

Xe container
Cứ chờ ra Tết cụ ah, vẫn chênh thì chơi xe khác. Em muốn chờ xem mình là người có tiền chết trước hay thằng nhập về chết trước :))
Hình như là có cọc (có hợp đồng) mới nhập về bác ạ! :)

Porsche 911

Xe container
Em ko tin, nếu Ford làm thế thì em coi thường. Đời này chỉ có nhà cung cấp luỵ khách chứ ko có chuyện ngược lại :))
Bác không tin và bác có quyền coi thường :) nhưng thực tế là như thế, gần như đối với tất cả các dòng xe nhập khẩu nhiều tiền (cứ tính trên 1 tỷ là nhiều tiền nhé).
Em thấy CP thua các doanh nghiệp lắp ráp ô tô rồi. Trong khi anh Đỗ Nam Trung với mới đắc cử Tổng thống Hoa Kỳ thì các hãng xe hơi của Mỹ, Nhật Bản đã phải thay đổi kế hoạch đầu tư để đầu tư tại Mỹ, thì VN chúng ta lại 'tạo điều kiện' cho các doanh nghiệp lắp ráp nhập khẩu xe từ các nước Asean vào VN. Mà các dòng nhập này có doanh số đều khủng cả (trên 1.000 xe/tháng) như Fortuner, Ranger .v.v.
Cứ nói là xe nhập sẽ rẻ hơn đấy, nhưng thực tế thì khách hàng (người dân đen chúng ta) phải chờ tới 3-6 tháng mới mua được xe, với giá cao hơn giá công bố của hãng từ 100-150 triệu đồng. Nghe nói Fortuner nhập Indo cũng phải kênh tiền như vậy đấy!

Ôi, chán chẳng buồn nói! :(

Buki

Xe điện
Bác không tin và bác có quyền coi thường :) nhưng thực tế là như thế, gần như đối với tất cả các dòng xe nhập khẩu nhiều tiền (cứ tính trên 1 tỷ là nhiều tiền nhé).
Em thấy CP thua các doanh nghiệp lắp ráp ô tô rồi. Trong khi anh Đỗ Nam Trung với mới đắc cử Tổng thống Hoa Kỳ thì các hãng xe hơi của Mỹ, Nhật Bản đã phải thay đổi kế hoạch đầu tư để đầu tư tại Mỹ, thì VN chúng ta lại 'tạo điều kiện' cho các doanh nghiệp lắp ráp nhập khẩu xe từ các nước Asean vào VN. Mà các dòng nhập này có doanh số đều khủng cả (trên 1.000 xe/tháng) như Fortuner, Ranger .v.v.
Cứ nói là xe nhập sẽ rẻ hơn đấy, nhưng thực tế thì khách hàng (người dân đen chúng ta) phải chờ tới 3-6 tháng mới mua được xe, với giá cao hơn giá công bố của hãng từ 100-150 triệu đồng. Nghe nói Fortuner nhập Indo cũng phải kênh tiền như vậy đấy!

Ôi, chán chẳng buồn nói! :(
Tại đang ở dịp gần Tết nên khiến cụ nghĩ vậy thoii. Chứ hãng họ cũng cần làm ăn kiếm tiền. Họ phải kích thích khách hàng, kích cầu và định hướng tiêu dùng. Nên họ phải đưa xe về trước, có loại đưa nhièu có loại đưa ít. Nhấn mạnh dịp Tết khan xe nên bị chênh và cộng với độ máu của dân Việt nên các đại lý tranh thủ thịt. Fortuner thì cụ thấy trước chênh đâu? Qua Tết xe về nhiều cũng ko còn chênh nữa...
Còn chính phủ mình thì ăn tục nói phét nên chấm dứt cái vụ lắp ráp cho dân nhờ. Mỹ khác, họ đóng cửa nước Mỹ nhưng họ sản xuất đc 100% loại hàng hoá trên TG. Mình thì khác, Khựa nó đóng biên 3 tháng thì thoi thóp lun :))
Yên tâm cụ, em đi mấy cái xe rồi chưa bao giờ phải chênh :D