Thảo luận Ford Explorer Limited 2016 nói không với chênh

Buki

Xe điện
Lâu lắm mới kiếm được anh sâu biết ăn nói chuẩn chỉ và khôn ngoan hiểu tầm khách hàng mua xe.

Dự vụ Kênh giá của Ex như thế này: Qua vụ triển lãm Ex gây ồn ào, ford lại càng úp mở khi không cho khách xem xe... các đại lý tranh thủ sự tò mò của khách hàng cho đăng ký, đặt cọc giữ chỗ NHƯNG KHÔNG CHỐT NGÀY GIAO XE - đồng thời bắt đầu phao tin đồn vụ "kênh giá lấy xe trước Tết" cho chính những khách đã ký hợp đồng dìm nhau.

Vừa rồi xe về, em vòng 1 vòng các Đại lý đều 1 giọng "CÓ XE GIAO NGAY - NHƯNG PHẢI CHI THÊM - TUỲ ĐỘ MÁU CỦA ANH :) :) :)" - và đến giờ, gần nửa tháng trôi qua, chưa thấy mấy Ex đi ngoài đường trong khi các sales vẫn tiếp tục "CÓ XE GIAO NGAY - NHƯNG... VẪN TÙY ĐỘ MÁU CỦA ANH :) :) :)"

Như vậy các ông Đại lý đang găm xe của chính khách hàng đã ký hợp đồng. Dùng xe của họ để rao bán ăn chênh.

Dự chiêu này sẽ chỉ còn tác dụng cùng lắm thêm 2 tuần nữa, khi Tết đến và sẽ qua... và các anh Đại lý Ford chờ mãi chưa vợt nổi vài thượng đế có ĐỘ MÁU.

Vơi chiêu bán hàng kiểu này, Ford đã cho lớp khách hàng có sẵn hơn 2 tỷ mua xe 1 cảm xúc rất yomost

Em tẩy chay CHÊNH ngay từ đầu và không ngờ có nhiều người đồng quan điểm, dự là Ex sẽ sắp hết hot.
Chã nói hết cả nỗi lòng những anh em đã đặt xe và cổ càng ngày càng dài. Em thấy yomost quá nên huỷ hợp đồng đặt cọc rồi :)). chờ khi nào có xe sẵn sale gọi thì ấn nút chuyển cả mớ rồi vác xe về thôi. Giờ coi như điếc, ko có xe thì khỏi nghe :))

chauchau

Xe điện
Chã nói hết cả nỗi lòng những anh em đã đặt xe và cổ càng ngày càng dài. Em thấy yomost quá nên huỷ hợp đồng đặt cọc rồi :)). chờ khi nào có xe sẵn sale gọi thì ấn nút chuyển cả mớ rồi vác xe về thôi. Giờ coi như điếc, ko có xe thì khỏi nghe :))
:) - bác nào thiếu xe đi qua em cho thuê - em có 2 cái để hầm, tuyền đi uber :)

Buki

Xe điện
:) - bác nào thiếu xe đi qua em cho thuê - em có 2 cái để hầm, tuyền đi uber :)
Ko có xe thì độ máu nó cao, thế này thì thi gan thoải mái với Ford rồi. :)). Em ra Tết nhận xe nên cũng vừa tiễn bớt 1 xe đi để lấy chỗ chứa rồi, chã mời người khác thuê đi ;))

NguyenChuong7587

Xe đạp
Báo cáo các Bác, Chương đã xong 1 xe Ex giao ạ. Cám ơn 1 Bác trên OF đã tin tưởng và ủng hộ Chương.
Hiện tại vẫn nhận ký hđ, giá Hãng, giao xe tháng 3/2017 , đủ màu.
Bác nào quan tâm và tin tưởng thì alo cho Chương nhé.
Cám ơn các Bác
Nguyên Chương - 0901 47 75 87

msbnty-29

Xe tải
Báo cáo các Bác, Chương đã xong 1 xe Ex giao ạ. Cám ơn 1 Bác trên OF đã tin tưởng và ủng hộ Chương.
Hiện tại vẫn nhận ký hđ, giá Hãng, giao xe tháng 3/2017 , đủ màu.
Bác nào quan tâm và tin tưởng thì alo cho Chương nhé.
Cám ơn các Bác
Nguyên Chương - 0901 47 75 87
Chúc mừng bác nhé, hy vọng còn nhiều anh em OF ủng hộ bác :)

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
1. Qua vụ triển lãm Ex gây ồn ào, ford lại càng úp mở khi không cho khách xem xe...

2. Như vậy các ông Đại lý đang găm xe của chính khách hàng đã ký hợp đồng. Dùng xe của họ để rao bán ăn chênh.
3. dự là Ex sẽ sắp hết hot.
1. Em đoán í của Chã là Ford không cho khách sờ mó đợt triển lãm? Nếu đúng Cái này em xác nhận không hẳn thế, ngày đầu sờ mó ngồi nằm thoải mái, dựng ngả ghế tẹt ga, hôm sau chắc là hết ắc qui hoặc hình như bị nhảy mất đôi tai nghe hay gì gì đó nên mới quây xích lại
2. Cái này chuẩn cmn luôn, láo thế chứ lị
3. Chưa chắc đâu, em dự sát Tết lác đác sẽ có xe ngoài đường :D

tập_lái

Xe buýt
Cậu em làm bên Ford xui là anh không cần đặt cọc ra tết thích lấy lúc nào cốp lúc đó các cụ ạ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Cậu em làm bên Ford xui là anh không cần đặt cọc ra tết thích lấy lúc nào cốp lúc đó các cụ ạ.
ra tết thì vẫn kênh như vậy thôi cụ ạ. everest ra mắt 1 năm giờ ms bán không kênh

butchikim

Xe ba gác
Quan điểm cháu là kênh giá nhất định không nói chuyện bất kỳ hãng nào.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Kênh thì đói thối mồm thôi:)))
Không đâu cụ ạ. Vốn 2 dòng Everest và Ex đã k có nhiều xe để bán. 2 tháng dòng về dc chục xe mà bán thôi. nên cụ nào chịu kênh thì mua

msbnty-29

Xe tải

Thôi RIP mấy ông cùng phân khúc Everest, Parejo Sport nhé. Toy có giám đốc người Nhật mới, chính sách đã thay đổi, hiện đưa Fortuner bản cao nhất với nhiều option niêm yết giá 1.3 tỷ. Với giá này, nhiều options và xe nhập khẩu, cộng với thương hiệu Toyota thì tiễn ông Everest đầu tiên. Sắp tới người Nhật sẽ đưa Highlander giá tốt nhập chính hãng và tăng chất lượng hơn cho Prado thì Explorer ngồi ngáp ruồi. Trước Fortuner mang tiếng thánh lật mà cho Everest hít khói nữa giờ ngon thế này thì Everest bán lỗ ko ai mua :)) :)):)) Mấy ông đại lý xem mà nâng chênh Explorer lên 500tr nữa để bù lỗ cho Everest sắp tới đi :))

Chỉnh sửa cuối:

msbnty-29

Xe tải
Các bác chờ đại lý ford đến nhà rước kiệu qua xem Everest nhé, giờ các bác có định mua Everest thì xem mình đc nhận chênh bao nhiêu thì mới ký :))

thanh040506

Xe trâu
Các bác chờ đại lý ford đến nhà rước kiệu qua xem Everest nhé, giờ các bác có định v mua Everest thì xem mình đc nhận chênh bao nhiêu thì mới ký :))
EV thì cố đợi đến 2018 thuế về 0% rẻ hẳn lão nhỉ☺

fadco

Xe container
Không đâu cụ ạ. Vốn 2 dòng Everest và Ex đã k có nhiều xe để bán. 2 tháng dòng về dc chục xe mà bán thôi. nên cụ nào chịu kênh thì mua
khụ khụ, Ex sắp đông như lợn con sợ ko có khứa mua với kiểu làm ăn bố láo chụp giật của mấy chú phò thôi, mấy chú phò làm giá như kiểu Ex là siêu xe ấy:)))