Thảo luận Ford Explorer Limited 2016 nói không với chênh

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
bỗ bã cho vui thế thôi chứ anh em ko có gì, ko phải buồn:)). Ghét cái bọn đại lý Ford
Miếng cơm manh áo :)) giờ ghét cũng làm gì dc hả cụ. Kiếm hộp sữa về nuôi bồ ở nhà

fordphamvandong

Xe đạp
Em nói thật em mua xe máy mà cũng còn bị kênh thế mà vẫn mua chỉ vì thích nó rồi mà kênh có ít đâu hẳn 10 triệu cho 1 em xe máy

phucphat86

Xe hơi
Em nói thật em mua xe máy mà cũng còn bị kênh thế mà vẫn mua chỉ vì thích nó rồi mà kênh có ít đâu hẳn 10 triệu cho 1 em xe máy
Vậy nên các bác sale cũng nên thích exp và giúp đại lý giải quyết mớ hàng này đồng thời cũng thỏa cái nỗi thích của mình. Em đi vài nơi thì bác sale nào cũng bảo thích xe này lắm nếu có tiền thì chiến ngay. hi hi

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này fan Toyota à :)) . Đại lý Toyota bán Land Cruiser cũng chênh cả vài trăm hồi giữa năm 2016 này.
Đã nói là do đại lý tự kênh, không liên quan gì đến hãng rồi mà vẫn ko chịu hiểu nhỉ?
Em ko phai là fan toy, em đã từng đi xem Prado mà ko nghĩ đc lý do gì mua con này để hợp với mình:)). Ừ thì của đại lý, gớm có gì mà cụ cứ phải bênh hãng:)).
Vụ kênh của land khác, kiểu quan thì tham dân thì gian. Mua chạy thuế. Em ko mua ko ủng hộ kiểu cơ hội đó. Giờ land kênh có hổ nó mua :))
Em đến chết sặc vì cười, chỉ vì con Explorer vớ vỉn mà hai ông thích Ford tí oánh nhau :P

3d4s

Xe tăng
Sao cụ lại so 1 con Mid-size CUV (explorer) với 1 con Minivan (Sedona), Minivan nó dài bá đạo cụ nhé vì mục đích là chở 7 người thoải mái. Còn CUV dù có 7 chỗ thì mục đích vẫn là chở 5 người thoải mái và 2 người không thoải mái :)
Vâng, em thì thích xe có trục cơ sở dài vì đi nó sẽ đằm xe & cảm giác nó an toàn hơn. Vì xưa nay cứ nghe Explorer thì trong suy nghĩ và tưởng tượng nó phải to lớn và bệ vệ lắm. Nhưng trục cơ sở 2.8m thì ngang với trục cơ sở của Mazda 6 thôi. Explorer mà cũng chỉ mới tính 5+2 à?

Fiat_ELX

Xe điện
Cụ có điều kiện thật, tiền chênh 10tr gần = 1 em xe máy tươm tươm rồi :))

Wintemrach

Xe tải
Em ko phai là fan toy, em đã từng đi xem Prado mà ko nghĩ đc lý do gì mua con này để hợp với mình:)). Ừ thì của đại lý, gớm có gì mà cụ cứ phải bênh hãng:)).
Vụ kênh của land khác, kiểu quan thì tham dân thì gian. Mua chạy thuế. Em ko mua ko ủng hộ kiểu cơ hội đó. Giờ land kênh có hổ nó mua :))
Mua chạy thuế để đỡ phải trả thêm mấy trăm. Sao Cụ lại bảo là "kiểu cơ hội"?

fordphamvandong

Xe đạp
Chuyện em kể là có thật mà các bác mua con sh của honda mà qua head nào cũng báo kênh 10 triệu. Máu rồi nên quất thôi. Cũng chẳng phải vì lý do gì chỉ vì kết en nó rồi

Santa Fee

Xe buýt
2865mm cụ ạ
Vâng, em thì thích xe có trục cơ sở dài vì đi nó sẽ đằm xe & cảm giác nó an toàn hơn. Vì xưa nay cứ nghe Explorer thì trong suy nghĩ và tưởng tượng nó phải to lớn và bệ vệ lắm. Nhưng trục cơ sở 2.8m thì ngang với trục cơ sở của Mazda 6 thôi. Explorer mà cũng chỉ mới tính 5+2 à?

msbnty-29

Xe tải
Mua chạy thuế để đỡ phải trả thêm mấy trăm. Sao Cụ lại bảo là "kiểu cơ hội"?
Vụ land khi có thông báo 1/7 tăng thuế với xe chấm cao, đại lý găm sạch hàng lên giá 5-700 triệu/xe đó là sự cơ hội của các đại lý ko đúng sao cụ? Mua xe trước 1/7 phải chi chênh ngần đó tiền để đc cảm giác lời vài trăm triệu cho cái xe dùng để đi chứ ko để bán kiếm lời thì em ko nghĩ đó là lời, khi đó là sự cân đối hợp lý giữa gía với xe xem có đáng mua ko. Vụ chênh của Explorer này thì tuỳ, ai thích thì cứ chênh, còn ai ko vội và quan điểm chênh thì chơi xe khác thì cứ nêu quan điểm thôi.
Cũng giống con Everest 3.2 giờ giá sau 1/7 lên 1.932tr thì còn bán đc cho ai nữa? Với nhiều người nó ko còn đáng với cái giá đó nên ko bán đc. Còn chấp nhận chênh để được lợi hơn vài trăm triệu vụ này có giá trị gì hả cụ? Nên quan điểm của cụ là đc lợi, còn em thì chả thấy lợi gì.

Chỉnh sửa cuối:

msbnty-29

Xe tải
Em đến chết sặc vì cười, chỉ vì con Explorer vớ vỉn mà hai ông thích Ford tí oánh nhau :P
Em cũng có thích Explorer đâu? Chia sẻ quan điểm thôi chứ oánh nhau sao đc?:))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
trục cơ sở dài vì đi nó sẽ đằm xe & cảm giác nó an toàn hơn. Vì xưa nay cứ nghe Explorer thì trong suy nghĩ và tưởng tượng nó phải to lớn và bệ vệ lắm. Nhưng trục cơ sở 2.8m thì ngang với trục cơ sở của Mazda 6 thôi. Explorer mà cũng chỉ mới tín
Đúng rồi cụ, tất cả các xe gọi là "gầm cao 7 chỗ" ở VN đều là 5+2 hết và hầu hết là Mid-size: Fortuner, Everest, Prado, SantaFe. Do người VN mình bé nên vẫn hay ngồi hàng thứ 3 thôi. Chủ yếu mấy xe này vẫn để chở 5 người là đẹp.

Còn Explorer nó base trên khung gầm ngang cỡ con Mondeo mà cụ nên trục dài cơ sở same Mazda 6 là đúng rồi. Xe Mỹ thì đều sẽ đầm và chắc chắn hơn xe Nhật cùng phân khúc, ví dụ Fiesta chắc chắn hơn Vios, Focus đầm hơn Altis. Nếu cụ thích đầm và chắc thì cứ Mỹ và Châu Âu mà chơi thôi. Còn xe Nhật, Hàn thì lên cỡ HighLander hay SantaFe là cũng bắt đầu thấy chắc chắn rồi. Còn cỡ bé hơi thì đúng là bồng bềnh hơn xe Mỹ, Âu nhiều.

huyhp247

Xe hơi
Cụ để mấy hôm nữa em về có gì sẽ sắp xếp vụ xe với cụ.
Vâng. Em chờ tin của cụ ah. Bên em có tổ chức chương trình lái thử xe Explorer vào thứ 6 tuần này cụ có muốn đănh kí thì alo em nhé.

VietFord

Xe hơi
Tình hình là em thấy các Sale báo xe Ford Explorer 2016 đã có hàng nhưng 100% đại lý đều bắt chênh giá 150-180 triệu. Xe đẹp nhưng có nhất định phải tranh nhau mua thế không... để các đại lý đua nhau tăng giá. Nếu các bác có nhu cầu nhưng nhất quyết không trả chênh thì liệu họ tăng giá có được không...
nhiều bác máu dồn lên não, cũng phải thế thì mới đỡ chết đói chứ, xe nào cũng giảm giá sâu thì vỡ mẹt hãng :D

chauchau

Xe điện
Các cụ cụ bình tĩnh ạ. Các cụ yên tâm sẽ được mua với giá niêm yết và khả năng cao là giá giảm với điều kiện các cụ ra tết lấy. Xe trên 2 tỏi cũng chả có mấy người sẵn sàng chi chả ngay lập tức được. Mà mua xe trên 2 tỏi thì chắc các cụ cũng trải qua vài đời xe nên chắc cũng chả thiếu gì xe đi. Cụ nào máu trước tết có khi lại rẻ ý ạ. Em sâu Ford. Cụ nào quan tâm alo em em mời cafe. 091.267.1198
Lâu lắm mới kiếm được anh sâu biết ăn nói chuẩn chỉ và khôn ngoan hiểu tầm khách hàng mua xe.

Dự vụ Kênh giá của Ex như thế này: Qua vụ triển lãm Ex gây ồn ào, ford lại càng úp mở khi không cho khách xem xe... các đại lý tranh thủ sự tò mò của khách hàng cho đăng ký, đặt cọc giữ chỗ NHƯNG KHÔNG CHỐT NGÀY GIAO XE - đồng thời bắt đầu phao tin đồn vụ "kênh giá lấy xe trước Tết" cho chính những khách đã ký hợp đồng dìm nhau.

Vừa rồi xe về, em vòng 1 vòng các Đại lý đều 1 giọng "CÓ XE GIAO NGAY - NHƯNG PHẢI CHI THÊM - TUỲ ĐỘ MÁU CỦA ANH :) :) :)" - và đến giờ, gần nửa tháng trôi qua, chưa thấy mấy Ex đi ngoài đường trong khi các sales vẫn tiếp tục "CÓ XE GIAO NGAY - NHƯNG... VẪN TÙY ĐỘ MÁU CỦA ANH :) :) :)"

Như vậy các ông Đại lý đang găm xe của chính khách hàng đã ký hợp đồng. Dùng xe của họ để rao bán ăn chênh.

Dự chiêu này sẽ chỉ còn tác dụng cùng lắm thêm 2 tuần nữa, khi Tết đến và sẽ qua... và các anh Đại lý Ford chờ mãi chưa vợt nổi vài thượng đế có ĐỘ MÁU.

Vơi chiêu bán hàng kiểu này, Ford đã cho lớp khách hàng có sẵn hơn 2 tỷ mua xe 1 cảm xúc rất yomost

Em tẩy chay CHÊNH ngay từ đầu và không ngờ có nhiều người đồng quan điểm, dự là Ex sẽ sắp hết hot.