FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

kin_ha

Xe tăng
Oai các cụ ơi.
Nhà cháu vừa nghịch dại. Chiều ngồi rỗi cháu nghịch độ mấy cái đèn led(tự chế), đã thử ở ngoài ngon lành roài.
Khi lắp vào, xơi ý làm nghe đến oánh "tách" 1 cái. ÔI thôi, đi tong cái cầu chì(mong là thế), rưng mà chả bt nó đứt cái nào và vị trí cầu chì ở hộp trong xe hay khoang đcơ?

Các cụ có kn hí hoáy chỉ nhà cháu zới :((

cầu trì ở hộp trong xe ấy, trước con focus e cũng bị , roài lôi hộp cầu trì ra , kiểm tra lần lượt,. con nào đen thì vứt đi thay con khác.

nếu đưn giản thì bác mang ra gara kiểm tra, lấy đồng hồ đo phát biết ngay mà

Nhà cháu vod các cụ liên tọc 1 tháng! :D

V2 nhà cháu là laser ghia ợ!
cầu trì ở hộp trong xe ấy, trước con focus e cũng bị , roài lôi hộp cầu trì ra , kiểm tra lần lượt,. con nào đen thì vứt đi thay con khác.

lannhanhhondi

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi: có cụ nào dán miếng che mưa trên cửa FE k ợ? E đang lăn tăn quá! Mong các cụ chỉ bảo ah!

nghiathang

Xe tăng
Chỉ có tác dụng với xe nào hút thuốc và không ngại xe bẩn thôi. Khi mưa mà muốn làm 1 điếu thì có thể hé kính ra hút vô tư.
Dây là tác dụng duy nhất.

onroad

Xe tăng
Oai các cụ ơi.
Nhà cháu vừa nghịch dại. Chiều ngồi rỗi cháu nghịch độ mấy cái đèn led(tự chế), đã thử ở ngoài ngon lành roài.
Khi lắp vào, xơi ý làm nghe đến oánh "tách" 1 cái. ÔI thôi, đi tong cái cầu chì(mong là thế), rưng mà chả bt nó đứt cái nào và vị trí cầu chì ở hộp trong xe hay khoang đcơ?

Các cụ có kn hí hoáy chỉ nhà cháu zới :((

Thế bạn phải nói rõ ràng là bạn nghịch ở vị trí đèn nào để anh em còn biết mà chỉ cho bạn cầu chì chứ,không thì bạn tháo nắp hộp cầu chì ra nhé,kiểm tra từng cái xem có cái nào đứt thì thay cái khác đúng thông số A nhé,không là thơm lắm đấy,bạn mà ở gần cầu diễn thì cho mình SDT mình xử lý hộ bạn

Nhà cháu cảm ơn các cụ. Nhà cháu tự xử đc roài :D.
Em laser cái cầu chì đèn mi với soi biển nó nằm ở cái hộp trong khoang máy ợ :D

Mời các cụ vodka này =P~

FordEverest2007

Xe buýt
Chỉ có tác dụng với xe nào hút thuốc và không ngại xe bẩn thôi. Khi mưa mà muốn làm 1 điếu thì có thể hé kính ra hút vô tư.
Dây là tác dụng duy nhất.
Chuẩn ợ, chính vì thế mà e mới phải lắp. Trời mưa, đi một mình thì hé cả 4 cửa ra để hút thuốc, rõ khổ cho cái tội nghiện thuốc.

kin_ha

Xe tăng
Chuẩn ợ, chính vì thế mà e mới phải lắp. Trời mưa, đi một mình thì hé cả 4 cửa ra để hút thuốc, rõ khổ cho cái tội nghiện thuốc.
e là e cứ lắp, e thấy nó nhiều tiện ích phết, mà giá thì có 200k. chả đáng ji, mà lúc mưa gió đỡ phải khổ

lannhanhhondi

Xe đạp
e là e cứ lắp, e thấy nó nhiều tiện ích phết, mà giá thì có 200k. chả đáng ji, mà lúc mưa gió đỡ phải khổ
ôi, pác lắp ở đâu hạt dẻ thế ah? Chỗ em hỏi đòi tận 500k. Dưng mà em cũng lăn tăn, sợ mất dáng sì pót nên chưa quyết lắp hay k

kin_ha

Xe tăng
ôi, pác lắp ở đâu hạt dẻ thế ah? Chỗ em hỏi đòi tận 500k. Dưng mà em cũng lăn tăn, sợ mất dáng sì pót nên chưa quyết lắp hay k
híc, rẻ bèo, trước e lắp 200k , bây h có khi lên 350 k. tốt nhất cụ phi ra chợ dời, mua , về tự dán, nó có đu cả băng dính roài, về chỉ dán thôi

cụ lựa chọn màu nào cho hợp với xe, e lắp cái loại đen xì , nên nó hợp với roang cửa với fim dán kình, nên nhìn cũng đẹp, chả có ji gọi là mất xi pót cả

kin_ha

Xe tăng

lannhanhhondi

Xe đạp
híc, rẻ bèo, trước e lắp 200k , bây h có khi lên 350 k. tốt nhất cụ phi ra chợ dời, mua , về tự dán, nó có đu cả băng dính roài, về chỉ dán thôi

cụ lựa chọn màu nào cho hợp với xe, e lắp cái loại đen xì , nên nó hợp với roang cửa với fim dán kình, nên nhìn cũng đẹp, chả có ji gọi là mất xi pót cả
Dạ, em cảm ơn cụ bằng mấy ly vốt ca ah! Cụ đừng từ chối em pùn!

kin_ha

Xe tăng

onroad

Xe tăng

M&M

Xe điện
Cụ kín hở làm cái món gì mà rẻ thế :)

Tribute

Xe container
Các cụ cho em hỏi: có cụ nào dán miếng che mưa trên cửa FE k ợ? E đang lăn tăn quá! Mong các cụ chỉ bảo ah!
Dán cũng được, cũng có tí tác dụng là đỗ trời nắng thì hé tí cho nó thoát khí nóng đỡ om nội thất, trời rét mưa nhỏ ko bật điều hòa thì hé tí cho nó thông hơi. Nhưng cũng hơi phiền chút là nó làm điểm mù góc chữ A to ra, nên chọn loại trong suốt thì đỡ hơn.

hieutaihai

Xe tải
Cái vè che mưa này tốt nhất là ko lắp cụ ạ. Các kỹ sư của các hãng ô tô phải mất bao nhiêu công sức cũng như tâm huyết để làm nhỏ cái góc chữ A giúp lái xe an toàn hơn, thì các cụ lại đi dán cái vè che mưa vào làm tăng điểm mù lên.

Theo em cái vè che mưa này lợi thì ít mà hại thì nhiều, ko nên lắp ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng