FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

kin_ha

Xe tăng
Dán cũng được, cũng có tí tác dụng là đỗ trời nắng thì hé tí cho nó thoát khí nóng đỡ om nội thất, trời rét mưa nhỏ ko bật điều hòa thì hé tí cho nó thông hơi. Nhưng cũng hơi phiền chút là nó làm điểm mù góc chữ A to ra, nên chọn loại trong suốt thì đỡ hơn.
e thấy điểm mù cũng ko mất nhiều cho lắm,

Tribute

Xe container
e thấy điểm mù cũng ko mất nhiều cho lắm,
Nhiều đấy, hồi em mới dán đi khó chịu kinh chỉ muốn bóc ra, sau rồi cũng quen dần. Đấy là em còn dán loại vè nhỏ và đã cố tình dán cao lên cho đỡ to chữ A rồi đấy. Chỉ cần cái chữ A to ra 1cm thì tầm nhìn xa khuất thêm mất cả mét chứ ko ít đâu.

lannhanhhondi

Xe đạp
Dạ, em cảm ơn các cụ nhiệt tình trả lời em. Các cụ cho em hỏi thêm có phải đời FE 2011 k có nẹp gương k? Em hỏi hãng bảo thế nhưng em nghi ngờ nó gian gian sao ý!

Um.Um

Xe hơi
Em vừa nhờ thằng bạn đi Thái mua hộ đôi loa tép để lắp giống cụ Cảnh và nhiều cụ nữa cho nó máu :P

Show hàng về các cụ nhé:

Cái loa:

Cái tam giác đen đen có lỗ tròn tròn:

Cụ Cảnh cho em hỏi khi lắp có cần thêm gì nữa không ợ? Ốc vít, keo con voi, ...?
Cám ơn Cụ trước nhé

onroad

Xe tăng
(Cho nhà cháu xin mấy cm bên này nữa

Các cụ đã từng đi laser ghia MT cho nhà cháu hỏi:
Hệ thống phanh của em nó có đc trang bị ABS và EDB ko ợ?
Theo nhà cháu cảm nhận khi chạy lên >80km/h và đạp chết phanh thì ko có nghe tiếng kéttttt....... đường ko có vết lốp cháy và vưỡn cua đc.
Ko bt có phải ko vì các cụ trên cháu xem thì nói ko có .
Các cụ chỉ giáo để sau cháu lại cẩn thận hơn vì cháu vưỡn nghĩ nó đc trang bị .

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em vừa nhờ thằng bạn đi Thái mua hộ đôi loa tép để lắp giống cụ Cảnh và nhiều cụ nữa cho nó máu :P

Show hàng về các cụ nhé:

Cái loa:

Cái tam giác đen đen có lỗ tròn tròn:

Cụ Cảnh cho em hỏi khi lắp có cần thêm gì nữa không ợ? Ốc vít, keo con voi, ...?
Cám ơn Cụ trước nhé
Bộ em mua có đủ cả phụ kiện để lắp ráp vào như ốc vít, chân nối....! Tuyệt đối không dùng tí keo nào!

Cụ cho em hỏi bộ cụ mua giá rổ bao nhiêu đấy ợ??? Em cứ lăn tăn mãi bộ loa Treb của em bị mua đắt hơn các cụ khác rất nhiều! :(

Cảnh sát G.T

Xe điện
(Cho nhà cháu xin mấy cm bên này nữa

Các cụ đã từng đi laser ghia MT cho nhà cháu hỏi:
Hệ thống phanh của em nó có đc trang bị ABS và EDB ko ợ?
Theo nhà cháu cảm nhận khi chạy lên >80km/h và đạp chết phanh thì ko có nghe tiếng kéttttt....... đường ko có vết lốp cháy và vưỡn cua đc.
Ko bt có phải ko vì các cụ trên cháu xem thì nói ko có .
Các cụ chỉ giáo để sau cháu lại cẩn thận hơn vì cháu vưỡn nghĩ nó đc trang bị .
Em chưa đi Laser bao giờ nên cũng không biết nó có ABS hay không!

Nhưng cái vụ em tô đỏ ý ợ, em dự là phanh của cụ không ăn lắm thì phải! :))
Phanh ABS khi đạp hết cỡ vẫn tạo ra vết cháy trên đường nhưng là vết đứt quãng cụ ợ! Giống như vạch sơn đứt quãng ý! Và cảm giác ở chân phanh thấy sần sật, đàn hồi 1 cách tự do!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Dạ, em cảm ơn các cụ nhiệt tình trả lời em. Các cụ cho em hỏi thêm có phải đời FE 2011 k có nẹp gương k? Em hỏi hãng bảo thế nhưng em nghi ngờ nó gian gian sao ý!
Em chưa nghe nói hay nhìn thấy Everest 2011 bao giờ! Đời 2009 và 2010 vẫn còn ế nhiều lắm ợ! :)) :))

Um.Um

Xe hơi
Bộ em mua có đủ cả phụ kiện để lắp ráp vào như ốc vít, chân nối....! Tuyệt đối không dùng tí keo nào!

Cụ cho em hỏi bộ cụ mua giá rổ bao nhiêu đấy ợ??? Em cứ lăn tăn mãi bộ loa Treb của em bị mua đắt hơn các cụ khác rất nhiều! :(
Em nhờ mua bên Thái tính ra tiền Việt là 700K cụ ạ. Nhưng tất cả chỉ có thế thôi. Chả thấy ốc vít gì cả? Cụ lắp thì cần thêm bao nhiêu cái ốc vít và chân nối, nó kiểu gì hả cụ?

onroad

Xe tăng
Em chưa đi Laser bao giờ nên cũng không biết nó có ABS hay không!

Nhưng cái vụ em tô đỏ ý ợ, em dự là phanh của cụ không ăn lắm thì phải! :))
Phanh ABS khi đạp hết cỡ vẫn tạo ra vết cháy trên đường nhưng là vết đứt quãng cụ ợ! Giống như vạch sơn đứt quãng ý! Và cảm giác ở chân phanh thấy sần sật, đàn hồi 1 cách tự do!
Nhà cháu có cảm giác ở chân phanh và nhận thấy nó ko lịm mướt đi mà nó cảm giác giống như hôm đi thử mẹc cháu đạp phanh chết cũng như thế...:confused::confused::confused:

Um.Um

Xe hơi
Cụ Cảnh ới ời...

Em thử xuống lắp mà không được, hai cái tam giác cũ và mới không giống nhau. Cái tam giác mới chỉ có 3 lỗ chờ bắt vít còn cái tam giác cũ gắn vào cửa bằng hai vít nhựa ở tam giác.

Làm sao cụ lắp vào được hả cụ? Hay là của em đời 2007 khác của cụ 2010?

Um.Um

Xe hơi
Tam giác cũ đây

Đúng là "nghề chơi cũng lắm công phu", DYI khó quá các cụ ợ.

Um.Um

Xe hơi
Giá 2,7 củ bao gồm toàn bộ bác ợ! Gồm những thứ sau (toàn đồ hịn của hãng): 2 tấm ốp như trong ảnh, 2 loa Treb, 2 chân nối để ốp lại vào cánh cửa, ốc vít kèm theo.
Sau khi làm xong, đúng như xe 4x4:
Đọc lại cái của cụ Cảnh viết ngày xưa. Hoá ra của em thiếu 2 cái quan trọng nhất để ốp lại vào cánh cửa. Kiểu này lại phải tốn thêm xèng cho các anh Ford VN rồi.

M&M

Xe điện

FE09

Xe buýt
Đọc lại cái của cụ Cảnh viết ngày xưa. Hoá ra của em thiếu 2 cái quan trọng nhất để ốp lại vào cánh cửa. Kiểu này lại phải tốn thêm xèng cho các anh Ford VN rồi.
Nhiều khả năng là cụ thiếu cái này và 3 con ốc vít mỗi bên để gắn nó vào cái tam giác:

Sau khi lắp xong thì nó giống thế này:

Cụ chuyển 2 cái phe nhựa ở cái tam giác cũ sang tam giác mới, rồi lắp dây loa và ấn vào cánh cửa là xong.

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhiều khả năng là cụ thiếu cái này và 3 con ốc vít mỗi bên để gắn nó vào cái tam giác:

Sau khi lắp xong thì nó giống thế này:

Cụ chuyển 2 cái phe nhựa ở cái tam giác cũ sang tam giác mới, rồi lắp dây loa và ấn vào cánh cửa là xong.
Chính xác là như này đấy ợ! :-bd

Còn đây là của em:

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Có cụ nào giúp em lắp cái X-Driven k??
Lắp cái đó đơn giản thế mà cụ kô lắp được à???
Plug - Play thôi mà
Hoặc cụ nên tham khảo ý kiến cụ Everest AT xem, hôm trước em thấy nói lắp rồi đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng