FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZAD Viet

Xe điện
Xe em đời 2010 nhưng hình như không có tấm chắn như bác bảo! Em nhớ lúc thay dầu thợ SC cũng chỉ vặn ốc thôi!
Xe em cũng vậy, chả có cái tấm chắn nào cả. Hôm nào vào ngắm mấy bác Hội Trai Tân, xem các bác ấy lắp thêm ở đâu, em lắp thêm phát.
Em toàn phi lung tung, có cái đấy có cạ gầm thì cũng đỡ.
P/s : Cụ cảnh lắp bi chưa ạ?

yamaha-x8

Xe tăng
Ý kiến này hay đây, các cụ lên lịch đi ợ
Nhà e ở Mỹ Đình 1, hôm trước gặp bác FEAT 2 ae ngồi ca phê 1 lúc là về. E đang kiêng bia riệu, nếu caphê thì e sẽ xin đứng ra lo liệu cả vị trí và kinh phí uống, vị trí tầng 1 nhà A1??? Bác nào có ý kiến khác thì cứ phát biểu

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Nhà e ở Mỹ Đình 1, hôm trước gặp bác FEAT 2 ae ngồi ca phê 1 lúc là về. E đang kiêng bia riệu, nếu caphê thì e sẽ xin đứng ra lo liệu cả vị trí và kinh phí uống, vị trí tầng 1 nhà A1??? Bác nào có ý kiến khác thì cứ phát biểu
Em cũng không uống được bia riệu.
EM ủng hộ cofee. :)

kiensurveyor

Xe tăng
Em lúa mới, nếu có tổ chức xin được góp 1 chân cùng các bác lính già.

VeryGood

Xe điện
Xe em cũng có 1 tấm chắn ạ, nhưng nhỏ thôi, chắc 70cm x 50cm gì đấy. Muốn thay dầu/ lọc dầu phải tháo tấm đấy ra trước.

ZAD Viet

Xe điện
Em cũng thế
CỤ vừa đi Yên Tử à. Chà chà, em vừa ở đó 2 ngày 26-27. Đi điều tra dư luận về lễ hội. Có khi gặp cụ cũng nên
Vâng, em vừa đi 2 hôm vừa rồi ạ.
Em đi Yên Tử, sau đó em đi cửa Ông, đem 26 em ngủ ở Hạ Long.
K biết cụ ở đó em alo, ae giao lưu.
Cụ làm bên Bộ VH à?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hay đấy bác ợ! Các bác cứ định ngày lành tháng tốt đi! Nhà em sang bên đó hơi xa nhưng em sẽ cố gắng đến! ~o)~o)~o)~o)

yamaha-x8

Xe tăng
Cám ơn các bác đã ủng hộ. Để e xin giấy phép tổ chức sự kiện văn hóa-du lịch-giáo dục-thể thao (CA-PHE) chỗ cụ chi hội trưởng FEAT đã, khi nào cốp dấu đỏ rồi e sẽ chọn ngày lành tháng rách. Nếu thứ 7 hoặc CN tuần sau thì đc ko ah? sáng, trưa, chiều? chỗ nhà e để xe thỏa mái, ngồi uống cà phê cạnh xe luôn.

Các bác cho ý kiến, đăng ký tên và để số ĐT luôn nhé (mặc dù có thể cụ FEAT có rồi nhưng thế vẫn tiện hơn)

ZAD Viet

Xe điện
Cám ơn các bác đã ủng hộ. Để e xin giấy phép tổ chức sự kiện văn hóa-du lịch-giáo dục-thể thao (CA-PHE) chỗ cụ chi hội trưởng FEAT đã, khi nào cốp dấu đỏ rồi e sẽ chọn ngày lành tháng rách. Nếu thứ 7 hoặc CN tuần sau thì đc ko ah? sáng, trưa, chiều? chỗ nhà e để xe thỏa mái, ngồi uống cà phê cạnh xe luôn.

Các bác cho ý kiến, đăng ký tên và để số ĐT luôn nhé (mặc dù có thể cụ FEAT có rồi nhưng thế vẫn tiện hơn)
Cụ xin cấp phép xong chưa?
Để nhà em còn đăng ký 1 xuất.
EM cũng thuộc Từ Liêm giống cụ, nhưng em ở quê, k phải thành thị như cụ :))

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cụ chụp ảnh cho em xem ké với.
Lại quên, chắc vì xe vẫn chưa rửa ;)

E cũng có thắc mắc như bác CSGT. Nhưng thực tế thì bác nào mua xe 2011 mà để ý sẽ thấy FORD cắt đi tấm chắn bùn dưới gầm máy nhé, xe của e thay dầu thì phải tháo tấm đó mới thay được, còn xe mới thì chỉ tháo ốc thôi và câu thợ còn chỉ cho e xem e mới tin đấy, tám chắn đấy rất tác dụng, cậu thợ đấy bảo với e bọn nó ngu vãi a nhỉ????
Mấy ngày rồi bận quá không vào, giờ mới biết xe các bác mới quá, bị bỏ bớt tấm chắn đá văng, bảo vệ va chạm "đáy cac te" à ? vậy mà em tưởng xe nào cũng có

@All các bác: vụ cafe nhà A1 cạnh Kho bạc Từ Liêm ổn đấy, chỗ ngồi cũng rộng, chỗ đỗ xe cũng lại càng rộng, tét xe cũng thoải mái ở Mỹ đình - ủng hộ đấy, Vụ này bác Cảnh và bác Ya chọn ngày giờ và thông báo đi

@CSGT: bác từ TX đi ra gần đấy mà

FE09

Xe buýt
Cụ xem thử chỗ đấy có sẵn lớp kính chưa hay phải chế thêm.
Phải chế thôi cụ ơi, chưa có kính đâu. Lắp chỗ này hay đấy, nhưng ko rõ có dây chờ chưa? Cụ nào lắp rồi cho ý kiến. Em rất ngại đụng chạm đến hệ thống dây điện của xe.

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ ơi em vừa đi lắp đại cái DVD Caska, kèm cam. và đôi loa treb JBL tung của.
Nhưng sao hình ảnh của Cam nó cứ rung rung các cụ nhỉ, có phải do dây tín hiệu kém k ạ???

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Phải chế thôi cụ ơi, chưa có kính đâu. Lắp chỗ này hay đấy, nhưng ko rõ có dây chờ chưa? Cụ nào lắp rồi cho ý kiến. Em rất ngại đụng chạm đến hệ thống dây điện của xe.
Cái nguồn này cấu từu đường đèn trần ra, điện đóm có cần cs lớn gì đâu mà ngại, hôm thợ đấu LED cánh cửa xe em thấy thợ làm nhẹ nhàng, điện trích từ jắc đèn trần ở trụ giữa 2 cánh cửa

@Bác Dát: chắc bác yêu cầu nó ktra lại

yamaha-x8

Xe tăng
Cụ xin cấp phép xong chưa?
Để nhà em còn đăng ký 1 xuất.
Bác FEAT đã đồng ý rồi, đề nghị các bác cho ý kiến ngồi thứ 7 hay Chủ nhật, tuần này hay tuần sau ah????

ZAD Viet

Xe điện
Bác FEAT đã đồng ý rồi, đề nghị các bác cho ý kiến ngồi thứ 7 hay Chủ nhật, tuần này hay tuần sau ah????
Em xin phép các cụ trước nhé. Nếu sáng thứ 7 là em khó có mặt lắm. Tại vì em là việc cả ngày thứ 7, mà sáng T7 nào cũng họp giao ban ợ.
Còn chiều T7, hay chủ nhật thì vô sờ tư ạ.
@ cụ FEAT ơi, cụ đấu DVD ra sao? em thấy thợ nó toàn dùng kéo cắt dây cũ, nối với đầu mới, quấn băng dính điện. Em trông mà chán ngán, chúng nó nói chả có cách nào hơn :(( :(( :((
Em thấy hôm nọ có em KIA bốc hỏa ở NT mà hoảng các cụ ạ.
Trên OF lại có tiếp chú BIM cháy nữa, sợ quá.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng