FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZAD Viet

Xe điện
vậy tối nay về mưa...lại lôi xe ra nhé, phi ra đường L.V.L kéo dài thử , hy vọng loại của bác đã vượt qua độ K đấy (hôm trc bác nào nói 4300 thì phải)
Nếu mưa như mấy hôm vừa rồi thì em vẫn thấy đường ngon cụ ạ.
Chỉ có mưa thật to + đi đêm thì em chưa gặp thôi.
Cái đèn này em thấy càng vào tối, nó càng sáng :))

ZAD Viet

Xe điện
vậy tối nay về mưa...lại lôi xe ra nhé, phi ra đường L.V.L kéo dài thử , hy vọng loại của bác đã vượt qua độ K đấy (hôm trc bác nào nói 4300 thì phải)
Nếu mưa như mấy hôm vừa rồi thì em vẫn thấy đường ngon cụ ạ.
Chỉ có mưa thật to + đi đêm thì em chưa gặp thôi.
Cái đèn này em thấy càng vào tối, nó càng sáng :))
Còn DVD thì đúng là k có TV, nhưng nó có thể tích hợp, tức là mình mua thêm cái đầu KTS, hoặc cái antena thì có thể xem được.
CỤ cho em hỏi 2 loại DVD kia chất lượng ntn??

Cảnh sát G.T

Xe điện
CỤ CẢNH ơi, em hỏi đôi loa treb có 190k và 250k thôi. :)) :))
Cái này cụ phải xem lại! Công nhận là đôi loa Treb em mua trong Ford LB có đắt thật, nhưng giá trị thực của nó em nghĩ không "rẻ mạt" như cụ nói ở trển đâu! :-??
Giá rẻ mạt như thế tại sao bọn Ford cắt đi của mình làm gì! Cụ phải xem lại hàng nhé!:-?? Thực ra em cũng tham khảo ngoài rồi, cả 1 bộ loa (bao gồm 4 loa cánh cửa, 2 toa treb hàng chợ, loại lắp vừa xe Everest) cũng chỉ 1.700.000 đ/bộ thôi! Em đã lắp thử vào nghe thấy không bằng loa theo xe nên em không lấy!
Trong khi đó bộ loa của em gồm phụ kiện giề nữa cụ có biết không! Em đặt hàng tháng mới có đấy ợ! :-??

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Lăn tăn làm giề 2 bác, ...ý ... nếu đúng loại đấy mới ngợi chứ không thì 4 gét

bộ 4 loa cánh + e treb nghe để hay thì cũng phải gần 4 củ, riêng cái đầu DVD cũng bao nhiêu loại giá rồi kìa

ZAD Viet

Xe điện
Em hỏi bác cách thức làm của thợ để xem xét thôi ợ!
Em chỉ biết là phải tháo cản trước ra, móc đèn ra, sau đó là tách pha và kính ra, sau đó lắp bi vào, chỉnh chọt,
...
Nhưng em để xe đó, đi về, từ 9h sáng, đến 18h mới xong, em k có thời gian chờ.
Nhưng chắc là ngon thôi cụ ạ, em đi mưa, rửa xe mấy lần rồi mà pha vẫn trong, chứng tỏ k bị hở.
Hôm trước ông em mang xe đi lắp thêm angle eye ở Le V luong, phải đi lại mấy lần vì hở, nước vào.
Còn cái vụ loa treb kia em nói vui thôi cụ ạ.
Em thấy hàng hóa bây giờ nhiều loại quá, chả biết đường nào mà lần.
K cụ nào tư vấn cho em quả DVD à. em hổng có xiền, lại ham chơi, nếu có đk em lắp ngay Pioner thì đỡ lăn tăn, cũng như cụ vào hãng thì chả phải nghĩ.

FE09

Xe buýt
Đèn của bác ZAD hoành tráng quá. Bác cho tí nhận xét đi. Đi buổi đêm, trời mưa, sương mù, đèo dốc so với trc thế nào?

ZAD Viet

Xe điện
Đèn của bác ZAD hoành tráng quá. Bác cho tí nhận xét đi. Đi buổi đêm, trời mưa, sương mù, đèo dốc so với trc thế nào?
Em mới kiểm tra được đi đêm và mấy hôm mưa vừa rồi ở HN thôi, vì em chưa đi đèo dốc với sương mù bào giờ.
Em thấy cũng ổn, em thấy sáng hơn trước, đi lại bình thường, mặc dù em là thằng 4 mắt cụ ạ.

kiensurveyor

Xe tăng
Các bác chơi Fo` E lâu năm cho em hỏi tí, em muốn dán cái đề can dọc thân xe cho đỡ trơ (đời mới 2 bên sườn trông hơi đơn điệu), vậy:
Có nên dán không?
Nên dán ở đâu?
Giá cả thế nào ạ?

Cảm ơn các bác.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các bác chơi Fo` E lâu năm cho em hỏi tí, em muốn dán cái đề can dọc thân xe cho đỡ trơ (đời mới 2 bên sườn trông hơi đơn điệu), vậy:
Có nên dán không?
Nên dán ở đâu?
Giá cả thế nào ạ?

Cảm ơn các bác.
1 bác nào đó nói:
Em xin bổ sung thêm "Độ trong khuôn khổ" vẫn đẹp bác ạ. Ví dụ:
- Ốp sườn (chống đá bắn lên phần dưới cánh cửa)
- Ốp bậc lên xuống
- Bổ sung đôi loa Treb 2 bên cánh cửa (loại xe 2 cầu có sẵn)

4 tấm ốp bậc lên xuống:

4 tấm ốp sườn:

Nhìn tổng thể:

Bác chịu khó đọc thớt này kỹ 1 chút! Chủ đề bác quan tâm đã được đề cập tại mấy trang đầu!

Chỉnh sửa cuối:

hieutaihai

Xe tải
Âm thanh thì các cụ thử nghiên cứu vụ này xem :D

Âm ly: Focal Auditor 4 Channels RIP 4280: 280$

Loa cánh trước: Focal Polyglass 165VB: 360$

Loa cánh sau: Focal ACCESS 165A1: 255$

Em thấy bảo bộ này có vẻ hay mà ko cần đến sub

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ ơi!
Cho em hỏi có cụ nào làm thêm cái đèn mở cửa chưa ạ!
Em thấy nhiều xe nó có cái đèn đỏ bên trong cánh, khi mở ra thì nó sáng, để khi mở cửa người đi cùng chiều k va vào.
Mi ạ khỉ, ghi là limited mà thiếu đủ thứ.
CỤ nào lắp rồi cho em xem tí.
Cụ Cảnh ơi, mai em đi Yên Tử, song có thể đi Quảng Ninh, cụ chỉ cho em chỗ nào ăn chơi được k???

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các cụ ơi!
Cho em hỏi có cụ nào làm thêm cái đèn mở cửa chưa ạ!
Em thấy nhiều xe nó có cái đèn đỏ bên trong cánh, khi mở ra thì nó sáng, để khi mở cửa người đi cùng chiều k va vào.
Mi ạ khỉ, ghi là limited mà thiếu đủ thứ.
CỤ nào lắp rồi cho em xem tí.
Cụ Cảnh ơi, mai em đi Yên Tử, song có thể đi Quảng Ninh, cụ chỉ cho em chỗ nào ăn chơi được k???
- Cái đèn mở cửa: Cụ nghiên cứu độ ở dưới gương chiếu hậu như thế này hay hơn (em thấy có lỗ chờ rồi, chỉ việc khoét ra thôi nhưng không hiểu Ford nó có để dây chờ như cặp loa Treb không):

Uploaded with ImageShack.us

- Còn vụ ăn chơi: Cụ phải nói rõ lịch trình đi thế nào em mới "vẽ" ra cho cụ được! Ví dụ cụ định đi mấy ngày, ngủ ở đâu, đi những chỗ nào nữa.....! Em thấy mọi người thường đi Yên Tử rồi về HL ăn-ngủ-nghỉ, hôm sau đi đền Cửa Ông!

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
đèn mở cửa, báo xe khác phía sau, soi mứt chó/vũng nước khi lên /xuống : em dùng LED dải dán 4 thành dưới 4 cánh

có lẽ mấy ae chắc chỉ mỗi bác Ya hôm nọ em chỉ cụ tỷ thôi, vì ban nagfy mở cửa ít ai để ý

em toàn quên chụp ảnh khoe...vì xe bẩn quá, nhg vẫn chưa cần rửa, màu loại xe em cũng tiện lợi phết

hieutaihai

Xe tải
- Cái đèn mở cửa: Cụ nghiên cứu độ ở dưới gương chiếu hậu như thế này hay hơn (em thấy có lỗ chờ rồi, chỉ việc khoét ra thôi nhưng không hiểu Ford nó có để dây chờ như cặp loa Treb không):
Cụ xem thử chỗ đấy có sẵn lớp kính chưa hay phải chế thêm.

ZAD Viet

Xe điện
đèn mở cửa, báo xe khác phía sau, soi mứt chó/vũng nước khi lên /xuống : em dùng LED dải dán 4 thành dưới 4 cánh
có lẽ mấy ae chắc chỉ mỗi bác Ya hôm nọ em chỉ cụ tỷ thôi, vì ban nagfy mở cửa ít ai để ý
em toàn quên chụp ảnh khoe...vì xe bẩn quá, nhg vẫn chưa cần rửa, màu loại xe em cũng tiện lợi phết
Cụ chụp ảnh cho em xem ké với.

yamaha-x8

Xe tăng
Giá rẻ mạt như thế tại sao bọn Ford cắt đi của mình làm gì
E cũng có thắc mắc như bác CSGT. Nhưng thực tế thì bác nào mua xe 2011 mà để ý sẽ thấy FORD cắt đi tấm chắn bùn dưới gầm máy nhé, xe của e thay dầu thì phải tháo tấm đó mới thay được, còn xe mới thì chỉ tháo ốc thôi và câu thợ còn chỉ cho e xem e mới tin đấy, tám chắn đấy rất tác dụng, cậu thợ đấy bảo với e bọn nó ngu vãi a nhỉ????

Cảnh sát G.T

Xe điện
E cũng có thắc mắc như bác CSGT. Nhưng thực tế thì bác nào mua xe 2011 mà để ý sẽ thấy FORD cắt đi tấm chắn bùn dưới gầm máy nhé, xe của e thay dầu thì phải tháo tấm đó mới thay được, còn xe mới thì chỉ tháo ốc thôi và câu thợ còn chỉ cho e xem e mới tin đấy, tám chắn đấy rất tác dụng, cậu thợ đấy bảo với e bọn nó ngu vãi a nhỉ????
Xe em đời 2010 nhưng hình như không có tấm chắn như bác bảo! Em nhớ lúc thay dầu thợ SC cũng chỉ vặn ốc thôi!

yamaha-x8

Xe tăng
Xe e mua tháng 3/2010 có mà, tấm đó nặng khoảng 2kg sắt vụn. Hay hôm nào mấy ae gặp nhau để ngắm HÀNG HỌ của nhau đi???

Trạng thái
Thớt đang đóng