FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenanhduc150

Xe tải
Đời 2009 của em với anh FE09 hình như không chỉnh được côn hả bác hanoingocthu,em thấy thợ nó bảo thế. Hay là ...lười
Em cũng cùng quan điểm với cụ hanoingocthu, hình như tất cả các xe Mt đều chỉnh tầm côn cao thấp ạ :)
Chỉnh được chứ bác trừ xe số tự động thôi,còn côn của mình là sử dụng màng ép và điều khiển dùng thủy lực nên nó tự chỉnh ,còn về vụ chân côn tự nhiên nặng là do cúp ben tổng côn bị nở ra một ít nên khi mình đạp côn nhiều cúp ben nóng lên và nở ra làm cho pít tông chính khó hồi về vị trí ban đầu dẫn đến không mở được van triệt hồi,dầu cứ nén xuống không về được nên chân côn cứ thế mà nặng thêm,nếu có bị như thế thì bác cứ ra số rồi đạp côn vào rồi nhả mạnh ra,mấy phát là hết mà.

Cảnh sát G.T

Xe điện
em thì chỉ hơi đèn dỏ chút hay là hơi tắc đường chút là em tra số về mo để chôi tự nhiên... rồi hết đà lại vào số 2 cho chạy chậm chậm... tắc phát là em lại thế... quen *** nó rồi.
Em cũng rứa! Về mo rồi rà phanh! Thà mòn phanh còn hơn là mòn côn cụ nhờ! :D

VinhCivic

Xe tăng

FE09

Xe buýt
Báo cáo các bác là em vừa lắp xong, chạy về nhà qua mấy đoạn xóc, đường tầu thấy khác hẳn mọi ngày. Đuôi xe không nhẩy chồm lên như mọi khi nữa, vào cua thấy chắc xe hơn.
Em đề nghị các cụ nhà mình sau đợt nghỉ lễ này anh em tổ chức off một buổi để các bác đánh giá lại sau những chuyến đi dài cảm nhận thế nào và cũng để các bác chưa lắp được đợt này test thử cả 2 dòng xe luôn. Một loại lốp R16, một loại R18 xem sao. Em nghĩ bác nào chạy R18 thì sẽ thấy khác hẳn đấy.
Hnay vừa test cung đg Đại lộ Thăng long - Hồ chí minh - QL 1 vào Vinh, tổng quãng đg khg 360 Km, xe chở 5 ng, cảm nhận ban đâu là rất ổn. Trc đây em nó vừa đi vừa ngúng nguẩy, lắc mông, giờ cảm giác như bị một lực tì vào mông, có lẽ tg đg khg 300 kg chất tải phia sau, nên đầm hơn nhiều. Còn việc cải thiện khi ôm cua, em chưa dám bình luận, vì cung đg này chẳng có cua nào đáng kể. Chờ các bác mới lắp hôm nay cảm nhận tiếp.

PS. Các bác đi Nghệ An chú ý, đọan qua ga Yên Lý và thị trấn Diễn Châu, xxx kiểm tra nồng độ cồn rất nhiều, nhằm đúng tầm sau giờ ăn trưa, em đi qua đó, bị gọi vào, lần đầu tiên đc thổi, may mà lúc đó đang chạy cố, chưa ăn trưa, ko thì cũng rách việc.

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Các cụ cao nhân cho e hỏi nhờ chút là có cụ nào hạ lốp dự phòng xe FE xuống gầm chưa ạ ??? (chẳng là e định làm lại cái sân để tối cho xe vào nhà nhưng thử đi thử lại thì thiếu mất một ít, nếu hạ lốp dự phòng xuống gầm thì là ngon)

hanoingocthu

Xe tải
Các bác muốn test độ ôm cua hay bám đường thì thử ngay ở mấy cái đường dẫn lên cầu Thanh Trì hay đường dẫn lên cầu cạn đoạn đầu pháp vân ý,vào cua khoảng 50 km/h khi qua đoạn nối giữa các mố cầu các bác xem mít xe có bị bê sang một bên không?vừa vào cua tốc độ vừa xóc nẩy xem giữa xe chưa lắp và đã lắp.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các bác muốn test độ ôm cua hay bám đường thì thử ngay ở mấy cái đường dẫn lên cầu Thanh Trì hay đường dẫn lên cầu cạn đoạn đầu pháp vân ý,vào cua khoảng 50 km/h khi qua đoạn nối giữa các mố cầu các bác xem mít xe có bị bê sang một bên không?vừa vào cua tốc độ vừa xóc nẩy xem giữa xe chưa lắp và đã lắp.
Xe em bơm 2,2kg, chạy thoải mái, không bao giờ có hiện tượng đó.

kiensurveyor

Xe tăng
Em test cả cua lên cầu vượt rồi bác nghiathang
Đây có thể nói là 1 nâng cấp hiệu quả nhất cho công nông lợp tôn của anh em mình.

hanoingocthu

Xe tải
Bác Zad mang vợ hai em đi lạng sơn làm gì ý mà khi về vợ em te tua hết cả mít?

gl1600

Xe điện
Em test cả cua lên cầu vượt rồi bác nghiathang
Đây có thể nói là 1 nâng cấp hiệu quả nhất cho công nông lợp tôn của anh em mình.
Diễn đàn mình không có chức năng "like" như Facebook nhỉ. Like cụ một cái .Mà hôm nọ lão nghiathang chém là ai có Facebook tụ tập thành hội Fe chém gió nhỉ

kiensurveyor

Xe tăng
Hoàng Kiên

Avatar của em là đứa bé đang ngủ bác nhé.

gl1600

Xe điện
Em là Hyundai Aero Hi-Class ạ. Tên FB của em thế các cụ đừng tưởng quảng cáo bán xe nhé. Bọn bạn em em add nó mà chả đứa nào add, cuối cùng phải message. Nó bảo thằng dở hơi lấy tên FB làm tao cứ tưởng bọn quảng cáo. he he

Cụ là Hoang Kien ko dấu ạ, có phải ảnh bìa là cụ đi trượt cát ở Mũi Né ko?

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Lắp vào đi êm, bồng bềnh, vợ kêu say xe :)

nghiathang

Xe tăng
Để em add cả nhà nhé
@ Cảnh bị gạch tên lâu òi.

Trạng thái
Thớt đang đóng