FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

binhminhlaixe

Xe đạp
Chào bác Nghiathang và cả nhà,
Hôm vừa rồi đi lắp lò xo được giao lưu với các bác Nghiathang, Ditimxe, Kiensurveyor, rất là thú vị ạh.
Còn về tác dụng của lò xo thì rất rõ rệt như các bác đã phản hồi, xe êm hơn hẳn.
Bác Nghiathang có add gì thì add em với nhá!

VinhCivic

Xe tăng
nghe các cụ nói giờ lại thèm rồi. Vụ lò xo, xuất của em còn khônng cụ nghiathang?

Hôm nay em bị mất cái chụp logo ở chân vợ em roài hic... các cụ biết mua ở đâu không ợ? giá nhiêu không biết.

hanoingocthu

Xe tải
Lô gô chân thì 150k thi phải,mua hãng em không rõ lắm nhưng khoảng đấy thôi.Ngày kia bác lắp nhé ?mai còn khâu mồm cho vợ hai bác nghĩa thắng.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Cụ nghiathang lại húc vào đâu hả bác hanoingocthu ? Hôm trước lắp lò xo em thấy cụ nghiathang bảo ở trong hãng bán hơn 200K/1cái logo chân đấy.

gl1600

Xe điện
Chào bác Nghiathang và cả nhà,
Hôm vừa rồi đi lắp lò xo được giao lưu với các bác Nghiathang, Ditimxe, Kiensurveyor, rất là thú vị ạh.
Còn về tác dụng của lò xo thì rất rõ rệt như các bác đã phản hồi, xe êm hơn hẳn.
Bác Nghiathang có add gì thì add em với nhá!
Xe em lốp 245/R16 sau khi lắp lò xo thì em thử bơm 2 bánh sau lên 2.4kg. .. Thấy đi giống như để lốp 2.2kg. Mọi lần mà bơm lên 2.4kg đi thì xóc nảy tưng tưng. Nếu để nguyên 2.2 thì xe đi quá đầm luôn.

hanoingocthu

Xe tải
Cụ nghiathang lại húc vào đâu hả bác hanoingocthu ? Hôm trước lắp lò xo em thấy cụ nghiathang bảo ở trong hãng bán hơn 200K/1cái logo chân đấy.
Hôm 31/9 bác nghia thang đi với bác zad đi từ thiện ở Lạng Sơn đường lầy quá phải kéo nhau nên dây cáp nó nó làm te tua badosoc ra chứ có thơm em nào đâu hi hì.logo chân ở chợ giời bán 150k thì phải nhưng mua ở hãng thì không ủng hộ bọn vặt đồ bác ạ.

VinhCivic

Xe tăng
Lô gô chân thì 150k thi phải,mua hãng em không rõ lắm nhưng khoảng đấy thôi.Ngày kia bác lắp nhé ?mai còn khâu mồm cho vợ hai bác nghĩa thắng.
Hôm 31/9 bác nghia thang đi với bác zad đi từ thiện ở Lạng Sơn đường lầy quá phải kéo nhau nên dây cáp nó nó làm te tua badosoc ra chứ có thơm em nào đâu hi hì.logo chân ở chợ giời bán 150k thì phải nhưng mua ở hãng thì không ủng hộ bọn vặt đồ bác ạ.
vâng cám ơn các cụ về giá logo

FE09

Xe buýt
Các bác nghĩ cách chế thêm 1 cầu nữa hay đổi sang MT cho nghiathang :)

VinhCivic

Xe tăng
các cụ cho em hỏi về vụ đảo lốp ợ.
hôm nay em vào gara đảo lốp em định đảo kiểu dấu X nhưng chú thợ lại bảo đảo kiểu bên nào vẫn bên ấy chỉ chuyển trước ra sau, sau ra trước... theo các bác đảo kiểu nào là chuẩn ợ.

korandovinhyen

Xe container
Các cụ nhiều kinh nghiệm cho em hỏi: nếu FE và Ranger thì chạy cái nào hay hơn? cá nhân em thì Rager hình thức đẹp, nhìn có vẻ hợp với dân phượt hơn, nhưng hơi rở cái là em thấy khoang sau hẹp(tuy rằng em chưa được ngồi). người ngồi sau thì chắc là như đi tù. Ngồi cầm lái thì em chắc cả 2 loại này không sướng bằng Korando của em, nhưng em rất quan tâm vì tới đây Ko cũ đi thì phải thay xe khác. Mà ưu tiên của em vẫn là For máy dầu.

NguyenMaiLinh

Xe tải
hôm nay em vào gara đảo lốp em định đảo kiểu dấu X nhưng chú thợ lại bảo đảo kiểu bên nào vẫn bên ấy chỉ chuyển trước ra sau, sau ra trước... theo các bác đảo kiểu nào là chuẩn ợ.
Em toàn đảo lốp theo kiểu chữ X thôi. Không đảo kiểu 1 vế bao giờ cả.

gl1600

Xe điện
Các cụ nhiều kinh nghiệm cho em hỏi: nếu FE và Ranger thì chạy cái nào hay hơn? cá nhân em thì Rager hình thức đẹp, nhìn có vẻ hợp với dân phượt hơn, nhưng hơi rở cái là em thấy khoang sau hẹp(tuy rằng em chưa được ngồi). người ngồi sau thì chắc là như đi tù. Ngồi cầm lái thì em chắc cả 2 loại này không sướng bằng Korando của em, nhưng em rất quan tâm vì tới đây Ko cũ đi thì phải thay xe khác. Mà ưu tiên của em vẫn là For máy dầu.
Tới đây của cụ là khi nào. 2-3 năm tới lúc đó có khi có Everest mới rùi nên chả biết khuyên cụ thế nào.

Hiện tại cụ đi Korando thì em đoán cụ cũng ko có nhu cầu chở nhiều người cho lắm ( Korando là bán tải 2 chỗ cụ nhỉ), thế thì em nghĩ cụ nên chạy Ranger. Ranger mới khoang sau cũng khá rộng chứ ko đến nỗi ngồi chật lắm đâu

FE09

Xe buýt
Em thấy cụ này nhầm cơ bản, nếu chở ng thì FE tốt hơn, còn chở hàng thì Ranger hơn, tuy theo nhu cầu của cụ thôi. Còn so FE với Korado thì chưa thấy ai so cả, thg thì chỉ so FE với FT và PS thôi. Hay cụ làm một bài so sánh đi: các thông số như công suất, công năng, thương hiệu, giá, phụ tùng thay thế, offroad... Cá nhân em chưa lái Korado bao giờ, nhưng thấy xe đấy đẹp và nam tính.

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Cụ nghiathang nghĩ ra cách có 2 cầu rồi cụ ạ. Đơn giản là làm thêm em bán tải XLT :D
Cụ nghiathang và Zad có tiền sử kéo đẩy rồi (hình như đều AT cả:( ), hôm nào cụ hanoingocthu và gl1600 thể hiện tí, để anh em nhà FE đỡ mang tiếng.

Xem ảnh chuyến đi Lạng sơn nhiều ái xinh quá, chả thấy các cụ nhà mình đâu, chắc còn bận dìu dắt nhau ở phía sau.

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Em thấy cụ này nhầm cơ bản, nếu chở ng thì FE tốt hơn, còn chở hàng thì Ranger hơn, tuy theo nhu cầu của cụ thôi. Còn so FE với Korado thì chưa thấy ai so cả, thg thì chỉ so FE với FT và PS thôi. Hay cụ làm một bài so sánh đi: các thông số như công suất, công năng, thương hiệu, giá, phụ tùng thay thế, offroad... Cá nhân em chưa lái Korado bao giờ, nhưng thấy xe đấy đẹp và nam tính.
Korando máy dầu 2.9 ( chắc giống máy con Mẹc 16 Mb ngày xưa) nhưng công suất thấp hơn FE.. Máy con Merc Mb là hơn 120hp. Nhưng đó chỉ là 1 phần thôi. Em cũng chưa chạy KO nhưng nghe dân tình nói chạy rất hay

gl1600

Xe điện
Cụ nghiathang và Zad có tiền sử kéo đẩy rồi (hình như đều AT cả:( ), hôm nào cụ hanoingocthu và gl1600 thể hiện tí, để anh em nhà FE đỡ mang tiếng.
Xe em 1 cầu thôi nhưng cũng đua đòi phết. Cái ảnh này là ở trên Cao Bằng, trước khi xuống suối này là đi qua toàn đường trơn lầy. Em phải hạ áp suốt xuống còn 1.8kg cụ ạ... May thôi, 1 cầu cũng cóc dám đú. Nhưng cái đường em đi này chỉ bằng 1 góc đường của Nghiathang thôi

[/IMG]

hanoingocthu

Xe tải

Xem ảnh chuyến đi Lạng sơn nhiều ái xinh quá, chả thấy các cụ nhà mình đâu, chắc còn bận dìu dắt nhau ở phía sau.
Thế đợt sau đi thì em xin một chân làm chã vậy ngày xưa chạy công nông mãi rồi để lâu ngày quên mất nghề :)

FE2012

Xe tải
Em thì đảo sau bên nào thì lên trước bên đấy, trước chuyển chéo xuống sau

VinhCivic

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng