FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

VinhCivic

Xe tăng
Bác mở nắp capo lên kiểm tra, thường là dây curoa điều hòa thôi,nếu bác chưa chắc là dây nào thì bác nổ máy bật điều hòa bác đổ tý nước vào xem dây nào trượt là biết ngay mò,không mai đi cà fe em kiểm tra cho.
Chắc trưọt dây curoa rồi. Cụ ấn nhẹ vào mấy cái dây đấy, dây nào trùng biết ngay. Hoặc tắt điều hoa đi, chạy thử, nếu vẫu kêu thì ko phải điều hoà. Cang dây curoa đơn giản, chỉ có 2 con ốc, cụ tự làm dc.
nhưng hiện tượng đó chỉ bị khi xe đang chạy... nếu đỗ 1 chỗ nổ máy thì không thấy bị ợ.

gl1600

Xe điện
Tiếng kêu ken két thế nào bác. Ken két hay là kít kít như dế kêu hả bác. Nói chung vụ tiếng kêu khó chẩn đoán, phải đi thử mới ra vấn đề được. Bác kiểm tra curoa như mấy cụ đã dặn, căng lên đi thử xem thế nào. Căng vừa thôi bác nhé, ko là nhanh đứt dây với hại bi đấy

nguyenxuanphuc

Xe tải
Cụ Cu suống không có là phải vì khi trải sàn thợ quên không lôi cái giây ở. Gầm ghế lái lên đây mà. Cụ dùng tay soa suồng mặt sàn gầm ghế lái thấy có dây cộm lên là chuẩn chích sàn và lôi dây lên là ok

Chỉnh sửa cuối:

prado1991

Xe tải
Cụ Cu suống không có là phải vì khi trải sàn thợ quên không lôi cái giây ở. Gầm ghế lái lên đây mà. Cụ dùng tay soa suồng mặt sàn gầm ghế lái thấy có dây cộm lên là chuẩn chích sàn và lôi dây lên là ok
Lôi dây lên cắm vào đâu hả bác? Bác có cái ảnh xe bác để em xem cái dây đó như thế nào thì tốt.

VinhCivic

Xe tăng
Tiếng kêu ken két thế nào bác. Ken két hay là kít kít như dế kêu hả bác. Nói chung vụ tiếng kêu khó chẩn đoán, phải đi thử mới ra vấn đề được. Bác kiểm tra curoa như mấy cụ đã dặn, căng lên đi thử xem thế nào. Căng vừa thôi bác nhé, ko là nhanh đứt dây với hại bi đấy
vâng kit kít cụ ợ... kiểu như là lóc sóc cái gì ấy....vừa như trượt dây curoa lại vừa như kiểu giảm sóc hay cái gì đó khô dầu ý...lên nó kít kít... nhưng đi nhanh phát thì nó lại hết../.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Theo em cụ nên hẹn các cụ ý để thử xe xem sao chứ khám bệnh qua thư như thế này em nghĩ là khó.

VinhCivic

Xe tăng
Theo em cụ nên hẹn các cụ ý để thử xe xem sao chứ khám bệnh qua thư như thế này em nghĩ là khó.
vâng em cùng muốn thế nhưng em quê chú em Luyện nên hơi mất tự tin khi gặp các cụ ý ợ.:D xa quá cụ ợ.

hanoingocthu

Xe tải
vâng em cùng muốn thế nhưng em quê chú em Luyện nên hơi mất tự tin khi gặp các cụ ý ợ.:D xa quá cụ ợ.
Hôm nào tiện qua chỗ bác chơi thì em gọi bác ra uống nước nhé?

FE09

Xe buýt
vâng kit kít cụ ợ... kiểu như là lóc sóc cái gì ấy....vừa như trượt dây curoa lại vừa như kiểu giảm sóc hay cái gì đó khô dầu ý...lên nó kít kít... nhưng đi nhanh phát thì nó lại hết../.
Cụ bôi tí mỡ vào cái chốt cửa sau xem có hết ko, khả năng bị mòn chỗ này rồi

ZAD Viet

Xe điện
Các bác cho em hỏi xe everest 2007 của anh bạn hồm nay dọn nội thất trải lại sàn tháo ghế nhưng sau khi lắp lại đèn báo túi khí nhấp nháy rồi sáng (trước khi dọn nội thất vẫn bình thường). Bác nào biết giắc cắm túi khí xe everest ở đâu không? Hoặc biết cách nào reset thì chỉ giúp em nhé. Tks
Nếu là 4x4 số sàn thì không có túi khí sườn rồi.
Khó nhỉ, tháo nguồn acu ra rồi tét lại thử xem sao CỤ ơi!

Chỉnh sửa cuối:

VinhCivic

Xe tăng

nghiathang

Xe tăng
Báo cáo cả nhà, bắt đầu từ cuối tuần sau, cả nhà mình bắt đầu lắp thêm lò xo nhé,
Xin lỗi bác Maz cuối tuần rồi em bận quá, quên mất không alo bác,
Các bác pm em cái số cầm tay để em tiện liên lạc nhé.
Lão Zad cũng phải xử lý lại nhé.

TTH-Group

Xe hơi
Kính thưa các Cụ, các Mợ nhà FORD
Nhà TTH chúng em đã triển khai gần xong chương trình "Mang niềm vui đến với h/s Ái Quốc - Lộc Bình- Lạng Sơn", hiện nay tất cả các hạng mục đang vào giai đoạn nước rút, để đảm bảo cho chương trình thành công tốt đẹp, rất mong được sự ủng hộ của chi hội FORD về vấn đề xe cộ cũng như kinh nghiệm đi trên đường.
BTC chúng em mong chi hội FORD bớt chút thời gian để đồng hành cùng với anh chị em chúng em trong chương trình này.
Mọi vấn đề về đi lại và đăng ký, nhờ các Cụ/Mợ ngó qua bên này giùm chúng em

http://www.otofun.net/threads/562771...-quoc-lang-son

BTC chúng em rất hy vọng được đồng hành cùng các Cụ, các Mợ trong chi hội FORD

M&M

Xe điện
Báo cáo cả nhà, bắt đầu từ cuối tuần sau, cả nhà mình bắt đầu lắp thêm lò xo nhé,
Em có suất nào ko bác. Hic.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Em đăng ký lắp vào Chủ nhật cụ nghiathang nhé. Vì thứ 7 em vẫn phải đi làm.

nghiathang

Xe tăng
Vì cuối tuần sau rơi vào ngày lễ nên để em ktra xem có lắp buổi tối được o, để cho các bác chạy trong dịp lễ cho nó ngon.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em không lắp nhưng muốn đến để hóng có được không ợ?

Trạng thái
Thớt đang đóng