FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE09

Xe buýt
Làm tí review dầu shell Rimula sau đợt đi chơi tết Hà Giang vừa rồi: Khi ga lên dốc cao xe cũng kêu xè xè như xe tải!!! (vẫn chưa hiểu sao lại có tiếng kêu kiểu này), đi đèo dốc liên tục mà nhiệt độ máy ko tăng. Máy khỏe, và đặc biệt là hết hẳn bệnh khói đen ở tất cả các số.

muitran2banh

Xe đạp
Cụ làm review luôn đi để anh em tham khảo luôn, vụ khói đen lúc cụ lấy đà lên dốc có ép ga tí nào không mà không có khói

VinhCivic

Xe tăng
12 vạn, giống 4 vạn, thay đủ các loại lọc. Trừ lọc điều hòa, vì FE không có :D.
Em đang đi bảo dưỡng 4 vạn, và từ bỏ hãng rồi, từ chối cả Bảo hành luôn; xe em còn bảo hành tháng 2 năm sau.
Mai mới lấy về. Confirm sau.
Cụ ZAD bảo dưỡng 4 vạn ở gara nào đấy cho em theo với. Xe em chuẩn bị đi bảo dưỡng 3 vạn và cũng còn bảo hành tại hãng đến tháng 2 năm sau giống xe cụ. Em cũng chán cái dịch vụ bảo dưỡng tại hãng rồi.
em thì lại đang tìm cách quay đầu về ...hãng.
em đã lượn 1 vong các gara ở bắc Giang ... đồ đạc cũng chăng rẻ hơn ở HNFord tí nào...nên đang tính ra đấy làm. Các cụ có chỗ nào ngon bổ rẻ chỉ em với ợ.

ZAD Viet

Xe điện
Cụ ZAD bảo dưỡng 4 vạn ở gara nào đấy cho em theo với. Xe em chuẩn bị đi bảo dưỡng 3 vạn và cũng còn bảo hành tại hãng đến tháng 2 năm sau giống xe cụ. Em cũng chán cái dịch vụ bảo dưỡng tại hãng rồi.
em đã lượn 1 vong các gara ở bắc Giang ... đồ đạc cũng chăng rẻ hơn ở HNFord tí nào...nên đang tính ra đấy làm. Các cụ có chỗ nào ngon bổ rẻ chỉ em với ợ.
Em đang làm ở Gara của 1 anh bạn trong hội TTH, chỗ Mỹ Đình. Mai em mới lấy, lần đầu làm nên chưa dám phát biểu.
Em phải để 3 ngày vì xe em là cả bảo hiểm thân vỏ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em cũng toàn vào hãng nên chẳng biết tư vấn cho cụ thế nào! Hôm rồi vội nên em mang con Ranger vào 1 đại lý của Toyota bảo dưỡng, thay dầu thấy cung cách làm việc rất chuyên nghiệp, thợ làm việc rất cẩn thận! Có điều là ở đó họ chỉ dùng dầu 20W50 của chính hãng Toyota sản xuất để thay thế cho các loại xe chạy dầu Diezel! Họ còn khuyên em nên dùng loại dầu này!
Từ trước tới giờ mình vẫn dùng dầu 15W40 chả nhẽ là sai à! :-??

Cảnh sát G.T

Xe điện
12 vạn, giống 4 vạn, thay đủ các loại lọc. Trừ lọc điều hòa, vì FE không có :D.
Em đang đi bảo dưỡng 4 vạn, và từ bỏ hãng rồi, từ chối cả Bảo hành luôn; xe em còn bảo hành tháng 2 năm sau.
Mai mới lấy về. Confirm sau.
Phí thế! Bán cho em cái tem bảo hành đê! :D
Em thì vẫn tin đồ trong hãng hơn vì đợt trước thay vòng bi chữ thập, ham rẻ hơn (400N/bộ) em ra chợ giời mua 3 bộ để thay, loại Made in Japan đàng hoàng! Được 6 tháng em lại phải vô hãng đặt hàng (Made in Thailand) để thay cho 3 cái vòng bi Nhật xịn kia!
Đặc điểm bi chữ thập chợ giời có vú mỡ, loại trong hãng thì không có! Sau đợt thay vòng bi của hãng, em đi đến giờ hơn 1 năm rồi vẫn chắc nịch!

VinhCivic

Xe tăng
Em thì vẫn tin đồ trong hãng hơn vì đợt trước thay vòng bi chữ thập, ham rẻ hơn (400N/bộ) em ra chợ giời mua 3 bộ để thay, loại Made in Japan đàng hoàng! Được 6 tháng em lại phải vô hãng đặt hàng (Made in Thailand) để thay cho 3 cái vòng bi Nhật xịn kia!
Đặc điểm bi chữ thập chợ giời có vú mỡ, loại trong hãng thì không có! Sau đợt thay vòng bi của hãng, em đi đến giờ hơn 1 năm rồi vẫn chắc nịch!
em giống cụ... lúc nào cũng đặt niềm tin ở hãng nhiều hơn, về đồ thay thế thì chắc là chính hãng còn dầu nhớt các loại em nghĩ có khi lởm hơn hàng ngoài...mà cụ vẫn làm ở chỗ nào vậy?

Cảnh sát G.T

Xe điện
em giống cụ... lúc nào cũng đặt niềm tin ở hãng nhiều hơn, về đồ thay thế thì chắc là chính hãng còn dầu nhớt các loại em nghĩ có khi lởm hơn hàng ngoài...mà cụ vẫn làm ở chỗ nào vậy?
Em thường làm ở Ford Long Biên (rất nhiều lần), Thăng Long (4 lần), Hà Nội (5 lần) và 1 lần ở Toyota Long Biên!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Em thường làm ở Ford Long Biên (rất nhiều lần), Thăng Long (4 lần), Hà Nội (5 lần) và 1 lần ở Toyota Long Biên!
nhớ là nhà Cảnh mua 1 mớ lọc dầu về dùng dần ở đâu thế - cho tớ đặt theo 1 lô với!

gl1600

Xe điện
Dầu nhớt hãng cũng chuẩn đấy cụ ạ. Phẩm cấp CH-4 là vừa đấy ạ. Dầu hãng máy thoát và đi nhẹ nhàng. EM đã chuột bạch loại xịn là Mobil Delvac rùi thì thấy ko thích bằng. Em thì hay làm Ford THủ Đô, Ford Long Biên giờ giải tán rồi nên ko tính vào đây.

VinhCivic

Xe tăng
Dầu nhớt hãng cũng chuẩn đấy cụ ạ. Phẩm cấp CH-4 là vừa đấy ạ. Dầu hãng máy thoát và đi nhẹ nhàng. EM đã chuột bạch loại xịn là Mobil Delvac rùi thì thấy ko thích bằng. Em thì hay làm Ford THủ Đô, Ford Long Biên giờ giải tán rồi nên ko tính vào đây.
vâng hôm qua em gọi cho chú sêu Long biên chú ấy nói giải tán rồi và mời em qua HNFord, chắc sang tuần em qua đó thay hết các loại dây culoa - hết các loại dầu, lọc dầu...nước làm mát...kiểm tra toàn bộ xe. dự tính khoảng 12 củ kô biết có đủ không nhỉ các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Bảo dưỡng thì có phải thay gì đâu.
Thay thì em vẫn vào gara. Trước toàn làm LB phò, nay nó giải tán, em chưa biết đi về đâu. Hôm trước bí quá quay lại LBP TX nhưng mà ấn tượng với bọn này quá nên nản.

hanoingocthu

Xe tải
Bác nhầm roài bi chữ thập của háng cũng có vú mỡ đó bác,như xe của em là 4x4 là cát đăng trước 3 vú cát đăng sau cũng 3 vú,em bơm mấy lần rồi nên thấy thế em bẩu thế,hi hi còn xe bác không có thì em không biết.em chưa được nhòm.

gl1600

Xe điện
Chính xác làn Xe 1 cầu ko có... vú mỡ đâu cụ ợ:)).

qingchen3007

Đi bộ
Chào các bác, em là newbie mới gia nhập diễn đàn , mong các bác giúp đỡ ạhh :D .

Chào các bác, em mới mua 1 chiếc Ford Everest sau vài năm để dành nên mới gia nhập diễn đàn

Em thì muốn tự rửa xe, chăm sóc xe, em đã mua cái máy rửa xe Bosch rồi, giờ em muốn mua 1 cái máy nén khí để xịt khô xe, xịt vệ sinh ốc vít và bơm xe nhưng không biết mua máy bao nhiu HP để đủ công suất, mong các bác chỉ giúp :D .

Mong các bác tư vấn giúp em về nhãn hiệu, giá cả ạh, cảm ơn các bác nhiều :-*

NguyenMaiLinh

Xe tải
Chào mừng bác gia nhập hội FE. Vụ rửa xe thì em chịu vì em toàn rửa ngoài hàng.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bác đặt ở phutungford cung đc, gia rẻ hơn hãng một chút

Hôm qua mình và CSGT có trao đổi rồi, mình khg thích dùng hàng lọc dầu chợ giời, sợ giống hồi trc của Toy nên có khi đặt hãng hay Phutungford cũng đc, nhưng 1 thùng 10 chiếc....kêu gọi anh mua chung đê....2-3 người/thùng là ok rồi

FE09

Xe buýt
Cụ làm review luôn đi để anh em tham khảo luôn, vụ khói đen lúc cụ lấy đà lên dốc có ép ga tí nào không mà không có khói
Review dầu Rimula tại hơn 3000 km: Em vừa đi Sơn La về, nhận thấy máy êm, khỏe, và bốc hơn. Một bác tài già mới chạy xe em đi Sơn La 2 tuần trước cũng có nhận xét tương tự. Xe không bị khói đen kể cả khi lên dốc. Đang theo dõi tiếp, định để khoảng 7000 km mới thay dầu xem thế nào. Nếu có bác nào sắp thay dầu, dùng thử loại này để AE cùng kiểm chứng thì tốt.

Trạng thái
Thớt đang đóng