FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ cho em hỏi xúc rửa bình dầu nhiên liệu ở đâu thì ổn a. Xe tải thì em hay làm trong Đà Năng. Con FE nhà em sáng nay tháo lọc nhiên liệu ra toàn cát và nước :((. Lỗi này làm động cơ phát ra tiếng kêu "két ... két" ở kim phun. Thợ ở FGP đã vệ sinh bầu lọc nhiên liệu và gõ nhẹ vào kim phun thì tiếng kêu "két ... két" hết hẳn
Tích cực thay lọc nhiên liệu vào! cứ 5k là em thay cả lọc Nhiên liệu và lcoj dầu,.
Mệ kiếp, xăng dầu ở VN mình éo có theo cái TC nào đâu.
Xúc bình dầu thì vào gara nào chả được. Trong bình thường chứa nước lã.

becker123

Xe tải
Hu hu em đang muốn cưới em vợ 3 Ford Ranger 2012 Wildtract 4x4 AT 3.2 quá mà ko bít tìm đâu ra. Có cụ nào bít nó ở đâu và làm thế nào để cưới không cho em ít ý kiến với. hu hu

Toyota Celica

Xe container
Sang thái cũng phải đợi ;) ,
Các cụ cho em hỏi thùng xe cho Rangers 2012 thì mua ở đâu , có chỗ nào nhập hàng Thái về bán ko ạ

kiensurveyor

Xe tăng
Dầu nhớt khi đã đổ vào xe rồi, nếu không chạy thì chất lượng nhớt vẫn giảm theo thời gian.
Thế xe em ít đi thì bao lâu phải thay dầu bác?
Xe em để ngoài trời, em thay dầu Kendall loại khá đắt xiền.
Trước cũng có cậu thợ hướng dẫn nhỏ dầu ở đầu que thăm lên giấy ăn để kiểm tra nhưng em nghĩ là chưa chuẩn.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Sang thái cũng phải đợi ;) ,
Các cụ cho em hỏi thùng xe cho Rangers 2012 thì mua ở đâu , có chỗ nào nhập hàng Thái về bán ko ạ
Mấy hôm trước em nhận được cái meo! Phọt lên đây cho cụ tham khảo:

Công ty Saigonpart đơn vị nhập khẩu trực tiếp nắp thùng xe bán tải Hilux, Ranger, Triton, Navara, Mada BT 50... thương hiệu Carryboy made in Thailand.
Đến với Saigonpart Quý Khách Hàng luôn nhận được : giá cả cạnh tranh nhất - dịch vụ chuyên nghiệp - chăm sóc bảo hành tận tình !
CN CÔNG TY CỔ PHẦN SÀI GÒN PHỤ TÙNG ÔTÔ
đ/c: 423 Phạm Văn Đồng - Từ Liêm - Hà Nội
Hotline: Mr Huy 0904.926.386

Toyota Celica

Xe container
Tks cụ sáng em vừa check báo giá loại thùng thấp Carry Boy nhập Thái
26.4 tr không sơn , và 28tr có sơn các cụ ;)

Cayenpro

Xe tải

Nhiêm liệu của VN đây các cụ, e mới thay lọc nhiên liệu xong đi dc 2khoảnng 2-3k km thì xả lọc ra ntn. Những chấm trắng là nước lẫn trong dầu các cụ ah

hanoingocthu

Xe tải
Bác xem có đúng không

Theo em bác hay mua nhiên liệu ở những chỗ không tin cậy thì bác phải thường xuyên kiểm tra lọc diesl và xả nước thường xuyên,ở đáy lọc diesl có cái nút vặn bằng nhựa thỉnh thoảng bác vặn hết ra nếu có nước chảy thì bác để cho chảy hết nước rồi vặn vào là ok,không thì mỗi lần tháo ra hết có một tý dầu chẳng ảnh hưởng gì hết,nếu lọc diesl mà có nước thì bị bệnh chạy không bốc khói nhiều và tốn nhiên,Bác phải tháo 2 con bu lông giữ cái cốc lọc và tháo giắc cắm báo dầu bẩn mới nhấc ra được nhé.

Chỉnh sửa cuối:

phuongcum

Xe buýt
Thế xe em ít đi thì bao lâu phải thay dầu bác?
Xe em để ngoài trời, em thay dầu Kendall loại khá đắt xiền.
Trước cũng có cậu thợ hướng dẫn nhỏ dầu ở đầu que thăm lên giấy ăn để kiểm tra nhưng em nghĩ là chưa chuẩn.
Theo em thì 5000km hoặc 6 tháng tùy theo điều kiện nào đến trước cụ ah.

Cayenpro

Xe tải
Theo em bác hay mua nhiên liệu ở những chỗ không tin cậy thì bác phải thường xuyên kiểm tra lọc diesl và xả nước thường xuyên,ở đáy lọc diesl có cái nút vặn bằng nhựa thỉnh thoảng bác vặn hết ra nếu có nước chảy thì bác để cho chảy hết nước rồi vặn vào là ok,không thì mỗi lần tháo ra hết có một tý dầu chẳng ảnh hưởng gì hết,nếu lọc diesl mà có nước thì bị bệnh chạy không bốc khói nhiều và tốn nhiên,Bác phải tháo 2 con bu lông giữ cái cốc lọc và tháo giắc cắm báo dầu bẩn mới nhấc ra được nhé.
e cũng không để ý cái nút nhựa này, chắc phải làm theo bác xem thế nào.

FE2012

Xe tải
hôm sau Tết khoảng 3 tuần, ở FTX, em chứng kiến 1 cụ chạy Everest phải thay lọc nhiên liệu. Lúc đổ ra chậu, khoảng gần nữa đốt tay cả dầu lẫn nước lẫn cặn đen ngòm. Nhìn mà hãi. Mà lọc cũng mới thay trước Tết. Đổ dầu lung tung nguy hiểm thật

hanoingocthu

Xe tải
hôm sau Tết khoảng 3 tuần, ở FTX, em chứng kiến 1 cụ chạy Everest phải thay lọc nhiên liệu. Lúc đổ ra chậu, khoảng gần nữa đốt tay cả dầu lẫn nước lẫn cặn đen ngòm. Nhìn mà hãi. Mà lọc cũng mới thay trước Tết. Đổ dầu lung tung nguy hiểm thật
Đổ dầu em toàn nhắm cây của Petrolimex thôi,không dám đổ mấy cây linh tinh đâu vưa thiếu vừa chất lượng kém,và kinh nhất là mấy cây xăng gần mấy cái sân bay hay bi ăn dầu máy bay lắm.

Cảnh sát G.T

Xe điện

Nhiên liệu của VN đây các cụ, e mới thay lọc nhiên liệu xong đi dc 2khoảnng 2-3k km thì xả lọc ra ntn. Những chấm trắng là nước lẫn trong dầu các cụ ah
Khí hậu ở mình nóng lạnh thất thường, kể cả cụ đổ dầu sạch nhưng sau 1 thời gian kiểu gì cũng bị dính nước từ trong bình (ngưng-đọng-tụ trong thành bình dầu và rơi xuống).
Theo em, nên thường xuyên đổ đầy bình (tránh ngưng-tụ hơi nước) và thỉnh thoảng nên đi xúc, rửa bình đựng nhiên liệu!

FE2012

Xe tải
Em đang định đi súc bình nhiên liệu. Nhưng chưa biết cách làm như nào cho chuẩn. Hay súc như xe tải??? Cụ nào biết xin hướng dẫn
Khí hậu ở mình nóng lạnh thất thường, kể cả cụ đổ dầu sạch nhưng sau 1 thời gian kiểu gì cũng bị dính nước từ trong bình (ngưng-đọng-tụ trong thành bình dầu và rơi xuống).
Theo em, nên thường xuyên đổ đầy bình (tránh ngưng-tụ hơi nước) và thỉnh thoảng nên đi xúc, rửa bình đựng nhiên liệu!

chukienden

Xe buýt
Cụ Cảnh UP DATE vụ xúc xạc bình nhiên liệu cho ae đê+ đổ chất xục rửa vào bình nhiên liêu có hiệu quả ko????????????????????????

gl1600

Xe điện
Đổ chất xúc rửa cũng tốt cụ ạ. Cụ mua loại của SONAX ấy cụ ạ. Cụ lên Nhật Vũ 51 Ngô Thì Nhậm. Giá 200k. Có 2 loại: em thì mua loại tốt cho Commonrail ấy. Em đang dùng cứ khoảng 1 vạn thì lại đổ. Máy có êm hơn. Cái này các cao thủ rewiew là ko hại gì đâu, cụ cứ yên tâm mà dùng.

Vụ bình nhiên liệu em cũng đã làm 1 lần. Nâng xe lên và tháo cả bình nhiên liệu ra. Xúc rửa bằng dầu diesel. Cụ lưu ý khi đi xúc rửa thì đổ sẵn Diesel sạch ra can để xong thì đổ để xe còn chạy được

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng