FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

M&M

Xe điện
Hiện trên xe mấy bác làm chủ yếu là 1 loại vật liệu, còn xe mình có đến 4 loại tính đến hôm nay, gồm cả bông thủy tinh ốp trần, đc bọ túi nilong cẩn thận và áp trần, xong xuôi bác nghiathang kiểm tra gõ thử, test đại lộ TL
Tiếng gió xe bác Zad làm trần rồi nhưng vẫn không đc như của xe mình, không nhg thế đỗ không nổ trên đg để nghe âm thanh bên ngoài mới khoái làm sao, có đc điều đó do đâu thì hnay mình khg làm phép loại trừ đc
- ôp túi bông thủy tinh trần

So với xe bác Zad làm cả trần sàn thì xe mình tĩnh hơn, nhưng vẫn có tiếng bưng tai nhẹ, xe bác Zad thì không

Vậy tùy các bác làm sau lựa chọn vật liệu nào thì sẽ có thể cho râ " chất âm" tương ứng :P
Tóm lại mà nói theo bác e con cần làm gì nữa. Thật sự e hơi bị ác cảm với bông thủy tinh.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Tóm lại mà nói theo bác e con cần làm gì nữa. Thật sự e hơi bị ác cảm với bông thủy tinh.
Mình đã liệt kê trên , bác tự chọn thôi. Vì của mình giờ lại ồn như xưa - tháo hết ra roài, tại mấy bác làm theo chứ mình khg khuyên theo đâu đấy nhá :P

etisalat

Xe tải
Mình đã liệt kê trên , bác tự chọn thôi. Vì của mình giờ lại ồn như xưa - tháo hết ra roài, tại mấy bác làm theo chứ mình khg khuyên theo đâu đấy nhá :P
Quá đúng. Bao giờ chuổng cời chả sướng hơn bác FEAT nhỉ.

ZAD Viet

Xe điện
Híc híc!
Thế thành ra em Gà quá!!!
Bắt đền anh đấy! :(( :(( :(( ~X( ~X(

Ford Everest AT

Xe điện
ơ thật....các bác quan tâm thì cứ làm đi, bác nào phần trần không làm Bông TT thì dùng loại như bác Zad cũng đc, sàn thì dùng loại cao su non tráng thiếc cho nó mỏng, bác Zad làm loại lưu hóa có tráng loại dày thì phải....mỗi bác thử khác nhau xem nó dư lào

tớ mà biết thì đã khg mò từng phần, chưa ưng ý nên cứ làm thêm, phần nào chưa làm thì làm tiếp ....đâm ra thành làm cả xe rồi, các bác k chịu được chuột bạch làm xong đã vội làm theo, tội vạ đâu tớ khg chịu đâu nhé

Một cái rút kinh nghiệm của mình: nếu làm thì vẫn làm như bth, nhưng các lỗ nó khóet để thoát âm trên thành fender, khung, trần phía đuôi thì các bác đừng bịt hết như mình - sẽ hơi bưng tai, xe nhà bác Zad khg bị khg biết có phải do vật liệu khác chút hay do không bịt các lỗ

Mình nói thât, nhưng sẽ là không nói hết nhé: làm xong thấy cũng đỡ, chạy thời gian lại thấy ồn như ban đầu, máy dầu nó chỉ đến vậy thôi.

@nghiathang: nếu sáng mai bác quẳng xe làm thì alo, nếu mình ở nhà thì cafe nhé

Ford Everest AT

Xe điện
À có một cái nữa - giành cho các bác hay lăn tăn ...như mình:

bộ thụt khí Nito như các bác hôm trc lâu rồi có trao đổi, hội Triton họ làm cả, có loại trên 30tr, có loại trên 50tr bao gồm toàn bộ hệ thống gồm nhíp (khg nhớ có phải gồm bộ nhíp khác k), quang nhíp U và thụt khí N - đại loại thay thì đủ bộ

mình đi thử rồi, Ok, đầm không nảy, bám cua khg văng, (cũ thì khi nảy càng dễ văng, nhẹ mà đi một mình cũng văng,) xe êm ái

KL: có bác nào máu cùng không? vì giải pháp Air Spring chủ yếu tăng tải và làm đầu kéo - nhất là mấy anh Ranger mà Nông dân Tây hay dùng, khi cần thì kéo théo 1 khoang /gian nhà di động phía sau dã ngoại ấy

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Tại Anh tháo hết ra làm gì nó chả ồn như chưa làm. :))
Muốn hết ồn mua cái máy của Mẹc lắp vào là ngon Anh nhỉ???

Ford Everest AT

Xe điện
Tại Anh tháo hết ra làm gì nó chả ồn như chưa làm. :))
Muốn hết ồn mua cái máy của Mẹc lắp vào là ngon Anh nhỉ???

à đúng đấy bác, lúc tháo Fender, để chuồng thế chạy thử để mình khẳng định âm ồn ù quẩn trong đó ntn - thế mà hóa ra nó thoát hết ra ngoài thật, nghe còn mỗi tiếng gõ cành cành nhẹ đặc trưng thôi

M&M

Xe điện
Thế tóm lại em nên tháo hết ra hay làm tiếp hả bác FEAT.
Tình hình em đứng giữa ngã 3 hoang mang quá.
Em về đến HN rồi, lại thấy nó như ngày em mới đi công tác.
Tóm lại bộ thụt với nhún thế nào em lại chuột bạch theo.
Còn cái vụ điều khiển vô lăng không ai muốn làm à, em thích cái đấy nhất mà chưa thấy ai đồng ý cả để làm hu hu hu

Cảnh sát G.T

Xe điện
Mình nói thât, nhưng sẽ là không nói hết nhé: làm xong thấy cũng đỡ, chạy thời gian lại thấy ồn như ban đầu, máy dầu nó chỉ đến vậy thôi.
Ơ! Sao bác giống em thế!!! Xe trước của em cũng đi làm chống ồn, chống ào đủ kiểu!!! Làm xong ngồi lên xe thấy êm ái hẳn!!! Chỉ có điều là...không nhớ độ ồn lúc chưa dán để so sánh!!! :)) :)) Đành tự an ủi: Túm lại là vẫn ngon hơn! Nhưng ngon hơn như nào thì không biết!!! :)) :))

Ford Everest AT

Xe điện
Thế tóm lại em nên tháo hết ra hay làm tiếp hả bác FEAT.
Tình hình em đứng giữa ngã 3 hoang mang quá.
Em về đến HN rồi, lại thấy nó như ngày em mới đi công tác.
Tóm lại bộ thụt với nhún thế nào em lại chuột bạch theo.
Còn cái vụ điều khiển vô lăng không ai muốn làm à, em thích cái đấy nhất mà chưa thấy ai đồng ý cả để làm hu hu hu
Túm lại 1: cứ mạnh dạn tháo ra, rồi làm tiếp :P
Túm lại 2: chờ tớ chuột bạch đi, chất lượng như thế luôn, giá 1/4 thôi, cái này khg chia gđoạn nên các bác đừng vội, lỡ dỡ tớ k chịu đâu nhé ;)

Ford Everest AT

Xe điện
Ơ! Sao bác giống em thế!!! Xe trước của em cũng đi làm chống ồn, chống ào đủ kiểu!!! Làm xong ngồi lên xe thấy êm ái hẳn!!! Chỉ có điều là...không nhớ độ ồn lúc chưa dán để so sánh!!! :)) :)) Đành tự an ủi: Túm lại là vẫn ngon hơn! Nhưng ngon hơn như nào thì không biết!!! :)) :))
Công nhận, máy dầu vẫn là máy dầu, khg giống máy 1/2 xăng, 1/2 dầu :))

Ford Everest AT

Xe điện
Hôm trc bác nghia thang làm 1 phần, ảo giác thấy đỡ tý, hnay nay lại thấy ồn như cụ,......giống mình thế ;)

Mấy hnay giờ mới vào, đúng là ồn .....vẫn y nguyên thật

Vanmaiyeuanh

Xe đạp
Sói nhà em cũng trong hội FE của các bác, từ ngày Sói dán lô gô hội FE thấy Sói yêu em hơn hẳn, chắc nịnh để đi off với các bác hội FE :D

ZAD Viet

Xe điện
Sói nhà em cũng trong hội FE của các bác, từ ngày Sói dán lô gô hội FE thấy Sói yêu em hơn hẳn, chắc nịnh để đi off với các bác hội FE :D
Âm binh, âm binh!
Em ngửi thấy mùi âm binh.
Am binh nhà nào đơi!

Trạng thái
Thớt đang đóng