FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ronie

Xe đạp
Em đang ấp ủ kế hoạch thay bộ phuộc OME và nâng cấp bộ lốp từ 245/70/R16 lên 265/70/R16 cả ống thở Safari nữa nhưng nhiều xèng quá chưa chơi dc. Rõ khổ!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em đang chạy FE 07 2 cầu đây, đáng đồng tiền bát gạo lắm. FE 1 cầu có thể giải quyết hầu hết các loại đường quốc lộ, tỉnh lộ nhưng khi bác vào chỗ lầy nhiều bùn thì e là khó qua được lúc đấy mới thấy giá trị của 2 cầu. Em đang xây nhà máy trên Phú Thọ (trên đồi) nên khi vào công trình lúc mưa là phải cắm cầu suốt, có hôm còn phải chơi cầu chậm mới qua được. Ủng hộ bác làm con FE 2 cầu, rất ưng ý đấy.ý
Chưa bao giờ em gặp trường hợp không đi được do xe mình là xe 1 cầu! Đường khoai quá em leo lên Ranger 4x4! Tuy nhiên em vẫn thích xe 2 cầu! Vì lí do gì em cũng chả biết nữa! :D

Cho em hỏi nhà mình có bác nào thay bộ phuộc giảm xóc OME (old man emu) chưa ạ?e thấy mấy con FE chở tiền của Eximbank nó thay thì phải (bên Nguyễn Văn Cừ), xe nó gầm cao hơn hẳn, không biết đi có êm ái và còn bị vặn xe nữa không. Xe em đời 07 không có thanh giằng cầu sau như các bác đời 09 nên thấy vặn xe lắm
Cụ muốn nói đến mấy con Everest nhập khẩu phải không ợ! Em nhìn thấy rồi! Cái dễ nhận ra nhất đó là bộ chân ngắn 245/70/R16 (FE mới 255/60/R18)! Còn nội tạng thế nào em không biết! Chắc cũng giống như FE ở Việt Nam!
Đây là con FE chuyên dụng nhập khẩu! Em chộp được ở TLF! Cũng với bộ chân 245/70/R16 và không có đèn gầm!:

Ronie

Xe đạp
ý em là bộ phuộc nhún OME dành cho Ranger ấy, FE chắc cũng lắp dc. bên box triton họ lắp để off đấy. còn con FE chở tiền của Eximbank thì ko phải FE chuyên dụng, nó như bình thường thôi có mỗi bộ phuộc là thay thôi (màu đỏ). Em hỏi thằng lái xe nhưng nó cũng ko biết

Cảnh sát G.T

Xe điện
ý em là bộ phuộc nhún OME dành cho Ranger ấy, FE chắc cũng lắp dc. bên box triton họ lắp để off đấy. còn con FE chở tiền của Eximbank thì ko phải FE chuyên dụng, nó như bình thường thôi có mỗi bộ phuộc là thay thôi (màu đỏ). Em hỏi thằng lái xe nhưng nó cũng ko biết
Con FE đó do ngân hàng nó đặt Ford VN nhập khẩu về đấy cụ ợ! Biển 29A-2.... nhưng la răng như con cứu thương chuyên dụng ở ảnh dưới! Đời 2010 Everest Việt Nam không còn xe nào lốp&la răng nhỏ nữa rồi!

Em cũng có con Ranger 2009! Hóa ra thụt nó khác FE hả cụ?

ZAD Viet

Xe điện
bác ấy độ dây cáp chống ăn cắp mà, đã đưa lên ở thớt trước thì phải.
Xe nhà Cháu cũng để như Cụ Cảnh,bị vặt mất 2 lần cả 2 tai nên lần này cũng không bắn bảo vệ nữa,2 lần trước cũng dây cáp bảo vệ mà mất vẫn hoàn mất,đã thế còn bị nó giựt làm móp và xước cả xe.bực bọn trộm cắp quá các Cụ ạ.
Chuẩn cả 2 cụ Chuẩn!!!
Em cứ để nguyên cho nó đẹp!
Chả lắp BH làm gì!
Mất lại chế cháo ra cho Bảo hiểm nó thanh toán. Như Bác X8 ấy!!
Mà dạo này em thấy bác X8 toàn đi chém gió ở ngoài Box FE thôi! Chẳng thấy vào đây gì cả! :(

PS: Trưa nay thế quái nào ông TSTA lại biết mình ngồi với ông XO, mà hỏi mình tên của CSGT, và biết CSGT muốn đổi xe 4x4

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chuẩn cả 2 cụ Chuẩn!!!
Chả lắp BH làm gì!
Mà dạo này em thấy bác X8 toàn đi chém gió ở ngoài Box FE thôi! Chẳng thấy vào đây gì cả! :(
Cụ ấy có vào nhưng toàn hoạt động bí mật! ;));)) Chiều nay vừa gọi cho em!

Cảnh sát G.T

Xe điện
PS: Trưa nay thế quái nào ông TSTA lại biết mình ngồi với ông XO, mà hỏi mình tên của CSGT, và biết CSGT muốn đổi xe 4x4
Thế á!!! :-o :-o :-o :-o :-o

Nói vậy thôi, hqua em có nhắn tin cho cụ ấy để tham khảo giá xe để cân đối xem có nên đổi hay không!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe nhà Cháu cũng để như Cụ Cảnh,bị vặt mất 2 lần cả 2 tai nên lần này cũng không bắn bảo vệ nữa,2 lần trước cũng dây cáp bảo vệ mà mất vẫn hoàn mất,đã thế còn bị nó giựt làm móp và xước cả xe.bực bọn trộm cắp quá các Cụ ạ.
Chuẩn cả 2 cụ Chuẩn!!!
Chả lắp BH làm gì!
Cả logo Ford em cũng để nguyên, chả khoan, đục làm gì!

Ronie

Xe đạp
Con FE đó do ngân hàng nó đặt Ford VN nhập khẩu về đấy cụ ợ! Biển 29A-2.... nhưng la răng như con cứu thương chuyên dụng ở ảnh dưới! Đời 2010 Everest Việt Nam không còn xe nào lốp&la răng nhỏ nữa rồi!

Em cũng có con Ranger 2009! Hóa ra thụt nó khác FE hả cụ?
Xe đặt thảo nào thằng lái xe không biết là thụt của nó khác với xe bình thường, gầm của nó cao hơn đấy. Thụt của Ranger chắc không khác mấy FE. Bác cứ search bộ giảm xóc OME ấy, thấy các bác bên Offroad độ xong khen là tốt cho cả đi onroad nữa, xe không bị hất đuôi khi đi qua mấy điểm nối giữa đường với cầu.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe đặt thảo nào thằng lái xe không biết là thụt của nó khác với xe bình thường, gầm của nó cao hơn đấy. Thụt của Ranger chắc không khác mấy FE. Bác cứ search bộ giảm xóc OME ấy, thấy các bác bên Offroad độ xong khen là tốt cho cả đi onroad nữa, xe không bị hất đuôi khi đi qua mấy điểm nối giữa đường với cầu.
GIẢM XÓC OME đây hả cụ????

Ronie

Xe đạp
đúng rồi đó bác, chả thấy bác FE nào nhà mình độ. Em muốn độ quá nhưng độ xong thì phải độ luôn cả lốp nữa thì mới nhìn dc. Chả có xèng độ. Buồn thế! em để ý thì hình như con FE chở tiền lắp loại này thì phải, hỏi thằng lái xem cảm giác thế nào thì nó bảo chả thế nào, chán vãi!

FE09

Xe buýt
Đúng là khoan, đục thì xấu. Cơ mà cái logo không làm thế thì nó chơi ngay như xe bác Quang FE-AT ấy
Nhà em ngại trông xe lắm, cứ lắp được cái gì bảo vệ tốt cái ấy, ngồi cafe, bia bọt cho yên tâm.
@mải chơi: Anh lắp xong đèn vàng rồi (làm mất cả buổi chiều hôm qua chỗ Hậu Trường), tối qua đi thử trong phố thấy hay phết, chỉ có điều là nó không chụm cứ tóe sang hai bên, ko biết xe ngược chiều có bị chói mắt không. Đang tìm chỗ nào sương mù để chạy thử xem thế nào, rồi chỉnh tiếp. Vốt ka nhé (b).

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
đúng rồi đó bác, chả thấy bác FE nào nhà mình độ. Em muốn độ quá nhưng độ xong thì phải độ luôn cả lốp nữa thì mới nhìn dc. Chả có xèng độ. Buồn thế! em để ý thì hình như con FE chở tiền lắp loại này thì phải, hỏi thằng lái xem cảm giác thế nào thì nó bảo chả thế nào, chán vãi!
Sao thay nhún lại phải thay cả chân hả Cu?
Đôi nhún này bao thóc nhỉ???????

ford_8910

Xe tải
Cháu thấy con FE nếu nhìn chính diện đằng trước thì Mắt em hơi bị xấu, chân trước Cháu có cảm tưởng là Em nó đứng rất điệu,kiểu như là khép dưới nở trên.không đứng đắn như em Lan của Toy các bác nhể,Cháu nghĩ nếu khắc phục được thì Vợ 2 của Cháu cũng như các Cụ đi thi Hoa hậu Quí...cụ rồi cũng nên. Ý kiến riêng của Cháu,các Cụ đừng ném Cháu nhé.

ZAD Viet

Xe điện
bác ấy độ dây cáp chống ăn cắp mà, đã đưa lên ở thớt trước thì phải.
Cháu thấy con FE nếu nhìn chính diện đằng trước thì Mắt em hơi bị xấu, chân trước Cháu có cảm tưởng là Em nó đứng rất điệu,kiểu như là khép dưới nở trên.không đứng đắn như em Lan của Toy các bác nhể,Cháu nghĩ nếu khắc phục được thì Vợ 2 của Cháu cũng như các Cụ đi thi Hoa hậu Quí...cụ rồi cũng nên. Ý kiến riêng của Cháu,các Cụ đừng ném Cháu nhé.
Cụ nhìn thế nào ấy chứ em thấy mắt FE đẹp mà, đây nhé

Còn bánh nó có chụm thật, nhưng khi Cụ chạy đủ tải nó sẽ k còn chụm nữa đâu! Cái đó là chuẩn đấy!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bộ thụt trên hình như hôm hỏi chuyện mấy bác bên O ff road bảo tầm ~1k usd thì phải, các bác ấy bảo êm lắm, chất liệu dầu và kết cấu các van tiết lưu nó khác với thụt thường, bác nào quan tâm thử hỏi thăm bên đội Triton độ thụt và cản ARB xem sao

@bác FE09: qua chỗ bác lắp bảo họ chỉnh lại độ chụm, hoặc tối đến mình kiễm chỗ đỗ có tầm 1 tý chiếu vào tường là tự chỉnh đc đấy

Cụ nhìn thế nào ấy chứ em thấy mắt FE đẹp mà, đây nhé
!
Chắc bác ấy nói về đời 2009 đổ về trc, công nhận cũng xấu, mãi mới đổi đc cái mắt đấy

Jen Ero

Xe đạp
Các bác ơi cho em hỏi tí ợ: sau khi em rửa xe xong thì khi chạy xe 2 đèn ở đằng sau tự nhiên cứ nháy loạn xị lên còn đèn báo nhiên liệu cũng lúc mờ lúc sáng, khi em tắt máy mà 2 đèn đằng sau vẫn nháy mấy phát rồi thôi, mấy hôm rồi em bận cũng chưa đi kiểm tra được em định mang xe ra hãng để họ xử lý cho, em chỉ biết đi thôi còn xe bị làm sao em chẳng biết gì, xe em là Ford Everest, các bác ơi vậy xe em bị làm sao ạ? Thank các bác.

ford_8910

Xe tải
Cụ Zad ơi, Mắt Vợ 2 Cụ độ ở đâu thế, cho nhà Cháu hỏi ngu tý là có sáng hơn so với nguyên bản không,nếu không phiền thì Cụ cho luôn ưu và khuyết của nó nhé, nhà Cháu cũng muốn đi đục thủy tinh thể cho Vợ 2, tổng thiệt hại là bao nhiêu nữa Cụ nhé, Thanks Cụ.
Vợ cháu sinh năm 2011, Chân dài Cụ ạ, hình như sinh cùng với Vợ Cụ Cảnh thì phải.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng