FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ Zad ơi, Mắt Vợ 2 Cụ độ ở đâu thế, cho nhà Cháu hỏi ngu tý là có sáng hơn so với nguyên bản không,nếu không phiền thì Cụ cho luôn ưu và khuyết của nó nhé, nhà Cháu cũng muốn đi đục thủy tinh thể cho Vợ 2, tổng thiệt hại là bao nhiêu nữa Cụ nhé, Thanks Cụ.
Vợ cháu sinh năm 2011, Chân dài Cụ ạ, hình như sinh cùng với Vợ Cụ Cảnh thì phải.
Vợ 2 em sinh năm 2010, làm giấy khai sinh năm 2011!

Lói thật em nhìn không tẹp! Em thích nguyên bản hơn! :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các bác ơi cho em hỏi tí ợ: sau khi em rửa xe xong thì khi chạy xe 2 đèn ở đằng sau tự nhiên cứ nháy loạn xị lên còn đèn báo nhiên liệu cũng lúc mờ lúc sáng, khi em tắt máy mà 2 đèn đằng sau vẫn nháy mấy phát rồi thôi, mấy hôm rồi em bận cũng chưa đi kiểm tra được em định mang xe ra hãng để họ xử lý cho, em chỉ biết đi thôi còn xe bị làm sao em chẳng biết gì, xe em là Ford Everest, các bác ơi vậy xe em bị làm sao ạ? Thank các bác.
Bác bảo thợ tháo ra kiểm tra các đầu jack cắm xem sao! Vừa rửa xong bị như vậy chắc chắn là mo ve rồi!

QUYNHCHI

Xe buýt
Vợ 2 em sinh năm 2010, làm giấy khai sinh năm 2011!

Lói thật em nhìn không tẹp! Em thích nguyên bản hơn! :D
Đèn nguyên bản thì đẹp nhưng hơi tối và tầm chiếu thấp quá. Khi đi trời mưa thì gần như mù ạ. Em cũng đang tính thay bóng nhưng chưa có thời gian đi ạ

ford_8910

Xe tải
Đèn nguyên bản thì đẹp nhưng hơi tối và tầm chiếu thấp quá. Khi đi trời mưa thì gần như mù ạ. Em cũng đang tính thay bóng nhưng chưa có thời gian đi ạ
Cụ thay bóng gì nếu cải thiện được thì PM Cháu với nhé, nói thật nhà Cháu mắt hơi kém nên có việc đi đêm mà gặp mưa thì cũng khó nhìn vì tối wá.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Phải chỉnh lên chứ cụ! Em hay chạy đường trường và chạy đêm nhiều nên em phải chỉnh cả 2 mắt hếch lên 1 tí! Xe sedan bóng bi em cũng chấp 1 mắt! :D

ZAD Viet

Xe điện
Cụ Zad ơi, Mắt Vợ 2 Cụ độ ở đâu thế, cho nhà Cháu hỏi ngu tý là có sáng hơn so với nguyên bản không,nếu không phiền thì Cụ cho luôn ưu và khuyết của nó nhé, nhà Cháu cũng muốn đi đục thủy tinh thể cho Vợ 2, tổng thiệt hại là bao nhiêu nữa Cụ nhé, Thanks Cụ.
Vợ cháu sinh năm 2011, Chân dài Cụ ạ, hình như sinh cùng với Vợ Cụ Cảnh thì phải.
Thú thật ngay từ hôm lấy xe về em thấy đèn của FE hơi tối. Nên em đã thay Bi+xenon cho em nó, được 1 năm rồi! Mắt em cũng đeo kính mà.
Thiệt hại không nhiều, em k nhớ lắm, vì em thayLED lung tung đâu hết 7,5 củ tất cả. Cụ chơi BI xịn của Infiniti thì chắc chục củ! Em xài Bi đài loan!
Em làm ở HIT& LED: 1 gian hàng trên OF. BH 1 năm

phuongcum

Xe buýt
Các cụ sang chi hội FE ở Ford club sinh hoạt nhé. Đang có chương trình :D

ford_8910

Xe tải
Thú thật ngay từ hôm lấy xe về em thấy đèn của FE hơi tối. Nên em đã thay Bi+xenon cho em nó, được 1 năm rồi! Mắt em cũng đeo kính mà.
Thiệt hại không nhiều, em k nhớ lắm, vì em thayLED lung tung đâu hết 7,5 củ tất cả. Cụ chơi BI xịn của Infiniti thì chắc chục củ! Em xài Bi đài loan!
Em làm ở HIT& LED: 1 gian hàng trên OF. BH 1 năm
Cảm ơn Cụ Zad, để Em ngâm cứu.nếu thay thì Em cũng chỉ độ Bi thôi, chứ không độ Led Cụ ạ.

nghiathang

Xe tăng
Ngocthu đã chuột bạch thành công nhíp sau của xe FE 2 cầu, đi êm hơn. Hôm nào cafe nhé.

phuongcum

Xe buýt
Các cụ các mợ đi lễ hay đi đâu hết rồi mà không thấy vào nhỉ?

kin_ha

Xe tăng
e cũng có mấy thằng đẹ làm bi xê lô n , cũng ngon ợ

kin_ha

Xe tăng
Ngocthu đã chuột bạch thành công nhíp sau của xe FE 2 cầu, đi êm hơn. Hôm nào cafe nhé.
sao ko thấy bác ngọc thu mang lên đây khoe với a e nhỉ , hay con galaxy hỏng ko onl đựoc :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
Vài hình ảnh về Ranger 2012:

http://www.otosaigon.com/forum/Thông-tin-mới-nhất-về-Ford-Ranger-2012-tại-Việt-Nam-m4390706.aspx

Trưa nay được học sản phẩm mới về Ford Ranger mới sẽ ra mắt tại Việt Nam.Em xin cập nhật các thông số kỹ thuật, Và các chủng loại sẽ được phân phối tại Việt Nam. Thời gian nhận hàng cho lô xe Ranger Nhập khẩu từ Thái Lan là tháng 05 năm 2012.

Hình ảnh ngoại thất của em nó và thông số chiều dài, Rộng , Cao

Thùng chở hàng

Góc thoát phía trước

Góc thoát phía sau

Khả năng lội nước

Vỏ xe

Nội thất

Táplo

Các nút bấm, Có một vài tính năng không có ở VN, Như nút TA

Điều hoà hai vùng và kết nới Bluetooth.

Cruise Control

Bluetooth

Băng sau em ngồi thử rất thoả mái

Các chỗ để đồ trên Ranger, Nhớ vị trí nha các bác, để quên là mệt lắm đó[:D]

Cảnh sát G.T

Xe điện

Cảnh sát G.T

Xe điện
Vài hình ảnh về Ranger 2012:

http://www.otosaigon.com/forum/Thông-tin-mới-nhất-về-Ford-Ranger-2012-tại-Việt-Nam-m4390706-p4.aspx

Ngoại thất:

Cũng ko hiểu vì sao em chụp nó lồi ra vậy nữa, ở ngoài chắc gọn gàng hơn. Gắn cản bằng nhựa, theo tính toán của nhà sản xuất là đở gây sát thương cho người đi đường khi đạt vận tốc 40 km/h. Mà thật ra thì các Offroader Os nhà mình đi toàn trên 80k/m không, thành ra theo em là nhà SX chưa điều tra OS sâu sát lắm [sm=24.gif]

Góc khác:

Động cơ Duratorq ( tên thương quyền, ko mới : Phiên bản 2.2 Hộp số 6 cấp )

Mông 1 cục : cảm nhận của em là Đầu em này nó xuất sắc hơn mông, truyền thống của Ford [:D]

1 bên mông, cụm đèn sau đẹp, nhưng cơ bản thì không có đường nét gì so với bản Ranger củ.
Mông trái ù ù cạc cạc

Thùng, phiên bản WT, có khung:
Thêm các đường Dập Crom thấy mạnh khoẻ hẳn ra

Vô lăng : trái là bluetooth, phải là Gay ta, í lộn Ga tay. mấy bác offroad chắc mong chờ gì cái này đây, đi đường rừng đở mỏi chân [sm=21.gif]

Điều hoà 2 vùng khí hậu, Tablo trung tâm, màn hình thông tin, cụm đồng hồ. công nhận điều khiển em này sướng và đẹp thiệt

Cảm biến kính chiếu hậu chống chói: check luôn chức năng này vì em chưa thử bao giờ [sm=15.gif]
Gương gập điện, chỉnh điện, đèn pha tự động. Nói chung em không hiểu mục đích Ford trang bị những chức năng này trên xe bán tải. Chắc để cạnh tranh với mẫu sedan [sm=21.gif]

Theo thông tin từ nhà máy, các xe All New Ranger được tra bị một hộp lạnh mini, đủ dùng cho 6 lon beer, làm mát bằng điều hoà. Riêng khoản này thì điểm 10 cho Ford vì đã quá hiểu khách hàng trên OS, từ nay chắc mấy chỗ bán tủ lạnh mini cho xe hơi sẽ sụt giảm doanh số lắm đây [:D]

Thêm tấm ảnh kho cất hàng phòng trong trường hợp lưu manh trấn áp, nằm ngay bên dưới hàng ghế thứ 2. Chỗ này tính ra cũng kín, XXX nếu ko đi học sản phẩm mới như em thì khó lòng bắt đc chỗ tinh vi này [sm=19.gif]

vn_index68

Xe máy
Tình hình là xe em vừa bị đổ dầu pha nước ở cây xăng đường Nguyễn Trãi TX, gần nhà máy cao su. Phải hạ bình nhiên liệu để xúc rửa các bác ạ, bực ghê

Trạng thái
Thớt đang đóng