FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

kiensurveyor

Xe tăng
Cái này cũng bình thường mà bác, miễn là đáp ứng tiêu chí mua sắm xe công - kinh phí trong hạn mức quy định của nhà nước.
Bác vào tận Bình Thuận chụp hình cơ à?

Maybach Tàu

Xe container
Cái này cũng bình thường mà bác, miễn là đáp ứng tiêu chí mua sắm xe công - kinh phí trong hạn mức quy định của nhà nước.
Công nhận bác ý vất vả quá:))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Công nhận bác ý vất vả quá:))
Đi trên Internet các cụ ợ! Cũng khá vất! :))

Cánh Sát G.T đi ngược chiều nhá!
Cụ lói ai vậy? :-??

ZAD Viet

Xe điện
Cả nhà mình có ai biết đâu bán FE 4x4 không nhỉ???? Hàng hi nd thôi!
Đang có người muốn ra nhập hội!

gl1600

Xe điện
Í em nhìn thấy nó dồi!
Đèn báo dầu động cơ ạ!
Phạt cụ vì tội ko đọc kỹ hdsd

Cái đèn hình cái bát có giọt nước rỏ xuống đó đúng là đèn báo có nước (0.3l) trong lọc nhiên liệu cụ nhé.

Xe em vừa rồi đi tận vào Quy Nhơn có hiện tượng dàn lạnh thứ 2 hoàn toàn mất mát + quạt gió yếu hẳn, người ngồi phia sau nóng. Đỗ xe một lúc ( thời gian vừa bằng đổ một bình dầu) thì lại OK, đi tiếp một lúc khoảng tầm 40-50 lại mất mát và quạt gió yếu. Các cụ tư vấn cho em với

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe em vừa rồi đi tận vào Quy Nhơn có hiện tượng dàn lạnh thứ 2 hoàn toàn mất mát + quạt gió yếu hẳn, người ngồi phia sau nóng. Đỗ xe một lúc ( thời gian vừa bằng đổ một bình dầu) thì lại OK, đi tiếp một lúc khoảng tầm 40-50 lại mất mát và quạt gió yếu. Các cụ tư vấn cho em với
Em đoán nguyên nhân do ga ợ! Cụ thử nạp lại lốc đằng sau xem sao!

gl1600

Xe điện
EM đang nghía các thread khác từ trước tới nay, cũng có thể là do hỏng bộ cảm biến nhiệt độ khiến đông đá giàn lạnh, vì nếu do ga thì lúc tắt máy đi rồi bật lại không thể lạnh toát được. Đợi tuần sau em phải đi khám thôi. CŨng muốn ghé qua mấy cụ chuyên điều hòa trên OF, nhưng vẫn nghĩ là nên vào hãng. Các cụ cho lời khuyên em với, nên vào hãng hay vào các cụ trên này nhỉ

QUYNHCHI

Xe buýt

backinhca

Xe buýt
Đã cao cấp thì không có giá 600k cụ nhá. Thanh Bình chỉ có 1 số cái là dùng được, nhưng việc thi công lắp ráp thì Thanh Bình không nên tin tưởng, em cũng đã test vài lần ở Thanh Bình rồi
cám ơn cụ ! để sàn nỉ theo xe bị cháy 1 lần (do đối tác hút thuốc) em muốn làm sàn da như trên, chỗ nào làm tốt cụ nhỉ :-?

kin_ha

Xe tăng
cám ơn cụ ! để sàn nỉ theo xe bị cháy 1 lần (do đối tác hút thuốc) em muốn làm sàn da như trên, chỗ nào làm tốt cụ nhỉ :-?

đẹp , cẩn thận , giá cũng ko hơn thanh bình là mấy đựoc ko cụ , pm cho e số đt nhá. phục vụ tại nhà

kin_ha

Xe tăng
Ai có biết tem sườn Ford Everest màu đen post cho mấy cái ảnh, tui đang định dán cái vào cho nó hoành tá tràng.....

bác cảnh đâu roài , pọt cho bạn nỳ xem cái nhể

M&M

Xe điện
Nhà mình có cái loại thảm trải sàn EV nào mà nó không bị sô không.
Em dùng cái thảm trải sàn bây giờ khó chịu quá và muốn đổi nhưng không biết đổi loại nào bây giờ.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Nhà mình có cái loại thảm trải sàn EV nào mà nó không bị sô không.
Em dùng cái thảm trải sàn bây giờ khó chịu quá và muốn đổi nhưng không biết đổi loại nào bây giờ.
Cụ có trải sàn da không, hay vẫn để nguyên sàn nỉ, nếu vẫn để sàn nỉ thì đơn giản, cụ ra Hà Trung mua cho em mấy đoạn băng dính móc, cái loại mà có 2 bản, 1 mặt lông, 1 mặt móc ấy. Cái bản có móc cụ dán hoạc dập ghim vào mặt dưới của thảm là yên tâm mà di cũng chả chuyển được :) khi cần vệ sinh thì chỉ giật nhẹ là nó tách ra. Còn nếu đã trải sàn da rồi thì cụ phải dán cái mặt lông xuống mặt sàn da, tât nhiên rồi (bằng keo con chó hoặc bằng dập ghim)

M&M

Xe điện
Cụ có trải sàn da không, hay vẫn để nguyên sàn nỉ, nếu vẫn để sàn nỉ thì đơn giản, cụ ra Hà Trung mua cho em mấy đoạn băng dính móc, cái loại mà có 2 bản, 1 mặt lông, 1 mặt móc ấy. Cái bản có móc cụ dán hoạc dập ghim vào mặt dưới của thảm là yên tâm mà di cũng chả chuyển được :) khi cần vệ sinh thì chỉ giật nhẹ là nó tách ra. Còn nếu đã trải sàn da rồi thì cụ phải dán cái mặt lông xuống mặt sàn da, tât nhiên rồi (bằng keo con chó hoặc bằng dập ghim)
Xe em thì vẫn sàn nỉ.
Cái thảm của em nó cũng bẩn rồi, cũng muốn đổi bộ thảm mới và nếu được thì ai bán làm luôn cái vụ dính dính như cụ nói nữa thì tốt. Em hơi lười ạ. :P

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Nếu cụ định mua mới thì cụ mua cái thảm cao su (tụi nó gọi là thảm cao su Hàn Quốc), khổ nó rất lớn, có nhiều khía với vạch, khi mua cụ chịu khó giám sát tụi thợ nó tỉa đúng theo khuôn sàn xe mình, đảm bảo đặt vào vừa khít, không xê dịch được luôn. Nhưng em công nhận cụ lười thật, đến vốt cho em cũng lười hehehe

Trạng thái
Thớt đang đóng