FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

fordyota

Xe máy
tình hình vợ 2 của em mới đi được 10.000km thì có hiện tượng là 1 lần bẻ lái cho xe vào nhà ( thềm hơi dốc) thì nghe 1 tiếng "cạch" rất to ở dưới gầm, vội vàng xuống ktra, lùi lại thử lại thi ko bị nữa, sau đó 1 tuần lúc lùi xe ra lại bị thêm lần nữa, hicc vội vàng cho em đi vào hãng nâng gầm ktra nhưg ko phát hiện gì, họ bảo do cục chặn lái bị mòn nên bị, và thay cho em 2 cục chặn là 2 con ốc bằng nhựa trắng, mất 113k, hicc mấy hôm đang để ý xem có bị nữa ko vì thấy bảo dòng này hay bị lỗi đấy, à sao cái đấy ko được bh nhỉ, ko nheiều tiền nhưng xe mới ma thế thì buồn quá.

ford_8910

Xe tải
tình hình vợ 2 của em mới đi được 10.000km thì có hiện tượng là 1 lần bẻ lái cho xe vào nhà ( thềm hơi dốc) thì nghe 1 tiếng "cạch" rất to ở dưới gầm, vội vàng xuống ktra, lùi lại thử lại thi ko bị nữa, sau đó 1 tuần lúc lùi xe ra lại bị thêm lần nữa, hicc vội vàng cho em đi vào hãng nâng gầm ktra nhưg ko phát hiện gì, họ bảo do cục chặn lái bị mòn nên bị, và thay cho em 2 cục chặn là 2 con ốc bằng nhựa trắng, mất 113k, hicc mấy hôm đang để ý xem có bị nữa ko vì thấy bảo dòng này hay bị lỗi đấy, à sao cái đấy ko được bh nhỉ, ko nheiều tiền nhưng xe mới ma thế thì buồn quá.

Xe Em cũng vậy Cụ ạ,hình như xe Ford nào cũng vậy, lúc đầu thấy kêu mà ghê hết cả người,giờ quen ròi.:P

QUYNHCHI

Xe buýt
Hãng bắt đúng bệnh đấy ạ, lần sau bác bẻ lái hạn chế bẻ hết nhé. Xe em cũng bị như vậy nhưng chán chẳng buồn sửa nữa, chỉ hạn chế bẻ hết lái thôi

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
việc bẻ hết lái và giữ khi hết lái đã được hãng đề cập trong hướng dẫn SD rồi mà, chắc các bác k đọc hết thôi

fordyota

Xe máy
có thấy ghi là ko bẻ hết lái quá 5s sẽ ảnh hưởng đến trợ lực thôi,nên e vào cua hết lái thì trả lại liền mà

NguyenMaiLinh

Xe tải
Sao xe em không thấy hiện tượng này nhỉ :-/. Vì nhà em mà đánh xe vào thì toàn phải bẻ hết lái mới vào được mà chẳng thấy nó kêu cái gì cả. Em cũng thấy trong sách hướng dẫn bảo không được bể hết lái quá 5 giây.

gl1600

Xe điện
Xe nhà em 4 vạn rồi chưa có hiện tượng này. Mỗi tội giàn điều hòa sau em đang theo dõi, mấy ngày nay trời lạnh quá không chính xác được. Các cụ cho em hỏi nhé, cái điều khiển độ lạnh của giàn trước thì có ảnh hưởng đến giàn sau không. Hay giàn sau lúc nào cũng chỉ có 1 độ lạnh nhất định thôi

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMaiLinh

Xe tải
Theo em nghĩ thì điều chỉnh độ lạnh là cho cả giàn sau cụ à. Vì giàn sau chỉ thấy có điều chỉnh mỗi tốc độ quạt gió thôi mà.

nghiathang

Xe tăng
Giàn sau chỉ có 1 độ lạnh thôi, phụ thuộc vào cái quạt gió ấy, mùa đông mà bật điều hòa (cho kính đỡ mờ) là đằng sau rét sun hết các thứ.
Bác cứ bật điều hòa nóng thì phía sau cứ gọi là (đấy là điều hòa hai vùng riêng biệt đấy) :P :P:P:P:P:P:P:P:P

gl1600

Xe điện
Nếu em bật nóng thì phía trên nóng nhưng dàn sau vẫn lạnh hả bác.

E đang theo dõi vì vừa rồi đi xa, ngồi sau kêu nóng, em kiểm tra thấy quạt gió ko thổi mạnh như ban đầu. Nhưng công tắc điều hòa trên lúc đó em để ở vị trí trung gian . Nếu quả thật giàn sau chỉ có 1 nấc lạnh và ko phụ thuộc dàn trên thì quả giàn lạnh sau của em có vấn đề thật rùi

nghiathang

Xe tăng
Cái DH sau thì chỉ có 1 mức lạnh thôi (= mức lạnh tối đa của dàn bên trên), và chỉ chỉnh được tốc độ của quạt.
E sợ là bác chưa bật nút rear AC bên cạnh cái mở nắp bình dầu (thì nó chỉ có quạt gió thôi)

kiensurveyor

Xe tăng
Ah, giờ mới có thắc mắc hỏi các bác hội FE: Xe em điều hòa nóng chỉ có tác dụng cho giàn trước, giàn sau chả có gì chỉ có gió không thôi ạ. Đấy là lỗi xe hay bẩm sinh nó thế hả các bác?

nghiathang

Xe tăng
Bác xem quote trên của E nhé, heheheheh

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Điện khẩn:

Ae FE nhà mình có ai làm cùng chống ồn, tiêu âm đợt này không, làm tấm capo 1 loại đốt khg bắt lửa, dầy mặt gai, còn 4 cánh cửa loại khác.

Hnay vật liệu 4 cánh cửa dãd tập kết ( bác nào làm trần cho đỡ nóng, mưa đỡ lộp bộp, nhất là để xe ngoài trời đến kho bật đh nhanh mát hơn) .

Loại nắp capo mua lẻ họ khg bán, khoảng 280 k/ m , loại khổ 1 mét, dài 12m khg bán lẻ, mỗi capo dùng hết 1.2m

Vậy nếu bác nào làm cùng thì mình mua luôn 1 cuộn về để sẵn chỗ gara Hau Truong cả thể.

Các bác fix luôn tối nay, sáng mai mình làm rồi, nếu k mình sẽ chọn loại khác cho capo, mỏng hơn

hienluongstd

Xe tải
Điện khẩn:

Ae FE nhà mình có ai làm cùng chống ồn, tiêu âm đợt này không, làm tấm capo 1 loại đốt khg bắt lửa, dầy mặt gai, còn 4 cánh cửa loại khác.

Hnay vật liệu 4 cánh cửa dãd tập kết ( bác nào làm trần cho đỡ nóng, mưa đỡ lộp bộp, nhất là để xe ngoài trời đến kho bật đh nhanh mát hơn) .

Loại nắp capo mua lẻ họ khg bán, khoảng 280 k/ m , loại khổ 1 mét, dài 12m khg bán lẻ, mỗi capo dùng hết 1.2m

Vậy nếu bác nào làm cùng thì mình mua luôn 1 cuộn về để sẵn chỗ gara Hau Truong cả thể.

Các bác fix luôn tối nay, sáng mai mình làm rồi, nếu k mình sẽ chọn loại khác cho capo, mỏng hơn
Tổng thiệt hại vụ này hết bao nhiêu để e theo hả cụ. Dạo này kinh tế eo hẹp quá

FE:29Z-7047

Xe buýt
Sao xe em không thấy hiện tượng này nhỉ :-/. Vì nhà em mà đánh xe vào thì toàn phải bẻ hết lái mới vào được mà chẳng thấy nó kêu cái gì cả. Em cũng thấy trong sách hướng dẫn bảo không được bể hết lái quá 5 giây.
Bác cứ thử bẻ lái và chèo qua viên gạch thì sẽ biết ngay, còn bẻ lái trong điều kiện trên mặt phẳng thì sẽ không có tiếng kêu đấy đâu

FE:29Z-7047

Xe buýt
em cũng đang quan tâm cái vụ chống ồn, cơ mà hic hic cái măn-ny ý nó hết bi nhiêu bác Q ơi?
Ha ha hôm nay ngày gì mà nhà mình đông thế nhỉ????