FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE:29Z-7047

Xe buýt
Chi phí chắc k nhiều, nếu làm 4 cánh + capo chắc k đến 2,5 tr, vì tính đơn giá tấm capo chỉ 300k, cả công nữa chắc chỉ giá như mình dự kiến, cái chính nếu làm 4 cánh & trần mới mất công, chứ capo thì mình cũng tự làm đc

Mình đặt làm chỗ cậu Hậu Hella đối diện Viện âm nhạc đấy bác Hưng
Vâng, nếu tầm 3 củ đổ lại em cũng cha cố xem hiệu quả thế nào. Xe em thì ồn nhất roài vì nó "mới" nhất mà.
Bác cứ làm chuột bạch trước nhé :P, rảnh mai em chạy qua xem thế nào

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cái chính là đang cần vài người làm cùng để mua cuộn 12m kia, chứ họ khg bán lẻ, trả giá cao hơn hpjc cũng khg cắt mẫu cho dù là 1.2m

gl1600

Xe điện
Cái DH sau thì chỉ có 1 mức lạnh thôi (= mức lạnh tối đa của dàn bên trên), và chỉ chỉnh được tốc độ của quạt.
E sợ là bác chưa bật nút rear AC bên cạnh cái mở nắp bình dầu (thì nó chỉ có quạt gió thôi)
Hì cái này thì sơ đẳng quá, cháu ko đến nỗi mắc phải. Cái dàn lạnh sau đang lạnh đi một đoạn đường dài là mất lạnh, tăng quạt gió lên nấc 2 cũng chỉ có quạt ko. Đỗ lại một lát lại lạnh, chạy tiếp lại nóng.Kiểu này phải đi kiểm tra thật rùi các cụ ạ

Cảnh sát G.T

Xe điện
tình hình vợ 2 của em mới đi được 10.000km thì có hiện tượng là 1 lần bẻ lái cho xe vào nhà ( thềm hơi dốc) thì nghe 1 tiếng "cạch" rất to ở dưới gầm, vội vàng xuống ktra, lùi lại thử lại thi ko bị nữa, sau đó 1 tuần lúc lùi xe ra lại bị thêm lần nữa, hicc vội vàng cho em đi vào hãng nâng gầm ktra nhưg ko phát hiện gì, họ bảo do cục chặn lái bị mòn nên bị, và thay cho em 2 cục chặn là 2 con ốc bằng nhựa trắng, mất 113k, hicc mấy hôm đang để ý xem có bị nữa ko vì thấy bảo dòng này hay bị lỗi đấy, à sao cái đấy ko được bh nhỉ, ko nheiều tiền nhưng xe mới ma thế thì buồn quá.
e ko có ảnh , mà giá cũng nhẹ nhàng thôi mà bác . rất nhiều chỗ bán ạ ,
Ảnh đây ợ! Em mua 30.000/chiếc! Làm 1 đôi sơ cua vứt trong cốp!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Sao xe em không thấy hiện tượng này nhỉ :-/. Vì nhà em mà đánh xe vào thì toàn phải bẻ hết lái mới vào được mà chẳng thấy nó kêu cái gì cả. Em cũng thấy trong sách hướng dẫn bảo không được bể hết lái quá 5 giây.
Không kêu vì 2 cục nhựa của bác chưa mòn hết! Tác dụng của 2 cục nhựa đó là để tránh tác động của sắt vào sắt phát ra tiếng kêu!

kiensurveyor

Xe tăng
Em cũng mún đú theo bác FE AT nhưng có đôi điều thắc mắc nhờ bác làm chị Thanh Tâm giúp:
- Capo, theo em hiểu thì cũng đóng vai trò làm tản nhiệt cho máy, mình dán cái kia vô có disable cái này không? Chưa kể tiếng ồn của FE, nó vọng ra từ tứ phía của máy cơ ạ, không chỉ nắp máy đâu.
- Cách âm cánh cửa thì cũng tốt thôi, nhưng (lại nhưng) mình có thêm mì chính mắm muối gì cho gioăng cửa - gioăng kính không? Làm cho mỗi phần cánh, có hiệu quả không?
Trần xe thì em không có ý kiến, làm thì tất nhiên là tốt rồi ạ.

M&M

Xe điện
Điện khẩn:

Ae FE nhà mình có ai làm cùng chống ồn, tiêu âm đợt này không, làm tấm capo 1 loại đốt khg bắt lửa, dầy mặt gai, còn 4 cánh cửa loại khác.

Hnay vật liệu 4 cánh cửa dãd tập kết ( bác nào làm trần cho đỡ nóng, mưa đỡ lộp bộp, nhất là để xe ngoài trời đến kho bật đh nhanh mát hơn) .

Loại nắp capo mua lẻ họ khg bán, khoảng 280 k/ m , loại khổ 1 mét, dài 12m khg bán lẻ, mỗi capo dùng hết 1.2m

Vậy nếu bác nào làm cùng thì mình mua luôn 1 cuộn về để sẵn chỗ gara Hau Truong cả thể.

Các bác fix luôn tối nay, sáng mai mình làm rồi, nếu k mình sẽ chọn loại khác cho capo, mỏng hơn
Em chung với bác.
Bác xem tiến trình làm thế nào cho em biết với nhé.
Cám ơn bác.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Bác cứ thử bẻ lái và chèo qua viên gạch thì sẽ biết ngay, còn bẻ lái trong điều kiện trên mặt phẳng thì sẽ không có tiếng kêu đấy đâu
Nhà em lùi vào là phải lùi lên dốc mà cụ.
@ Cụ Cảnh sát G.T: Chắc của em chưa đến lúc mòn cụ à.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Cái DH sau thì chỉ có 1 mức lạnh thôi (= mức lạnh tối đa của dàn bên trên), và chỉ chỉnh được tốc độ của quạt.
E sợ là bác chưa bật nút rear AC bên cạnh cái mở nắp bình dầu (thì nó chỉ có quạt gió thôi)
Giờ em mới biết là FE chỉ có điều hòa chiều lạnh ở giàn sau. Thế thì mùa đông cũng bất tiện cụ nhỉ ?

24A

Đi bộ
Có bác nào đã gặp trường hợp như của em chưa ạ : Xe đi vào đường sóc thì có tiếng kêu cót két từ phía dưới gầm, em nghi là từ giảm sóc sau mà không biết chính xác là cái gì. Có bác nào biết bệnh thì mách em cách xử lý với ạ

kin_ha

Xe tăng
Có bác nào đã gặp trường hợp như của em chưa ạ : Xe đi vào đường sóc thì có tiếng kêu cót két từ phía dưới gầm, em nghi là từ giảm sóc sau mà không biết chính xác là cái gì. Có bác nào biết bệnh thì mách em cách xử lý với ạ
có nhà e đã từng bi và cũng đã từng đi chạy chữa , đến mệt, nhưng này đã hết , hề hè , bác alo e nhé, e chỉ cho, ko bác ra ngoài thợ thì thay hết cả 4 thụt mà ko có tác dụng ji đâu

bệnh này là bệnh nam y , nên chữa chạy đúng thầy đúng thợ mới khỏi nhé, e cũng tốn kém và vất vả lắm ạ

QUYNHCHI

Xe buýt
có nhà e đã từng bi và cũng đã từng đi chạy chữa , đến mệt, nhưng này đã hết , hề hè , bác alo e nhé, e chỉ cho, ko bác ra ngoài thợ thì thay hết cả 4 thụt mà ko có tác dụng ji đâu

bệnh này là bệnh nam y , nên chữa chạy đúng thầy đúng thợ mới khỏi nhé, e cũng tốn kém và vất vả lắm ạ
Xe em cũng bị hiện tượng như vậy, em cũng nghĩ là do nhíp đàn hồi. Bác cho em số giắt cạp quần để em :-c cho bác để bác tư vấn cho em chữa triệt để với

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Tóm lại nó là bệnh gì vậy bác?

Con Ếch nhà em nó ứ kêu cót két mà kêu lục cục mới nhục cơ! Em cũng đang lạy lục vái tứ phương mong tìm ra đúng bệnh.

ZAD Viet

Xe điện

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bệnh mới thuốc dề mà cứ...kín kín mở mở thế :)

Hnay tớ làm mỗi 4 cánh cửa, trần chưa làm vì họ lấy nhầm loại.
Capo thì đợi để sau, khi nào đủ người thì lấy, vì loại này không phải các gara xe đều có, mình yêu cầu lấy chỗ riêng.

Mới làm 4 cánh đi thử cũng thấy khác tý, kiểu như nhà có tủ lạnh ấy, ban ngày chả thấy gì vì không gian khg đủ tĩnh, nhưng đêm đến mới nghe rõ tủ lạnh nó chạy sao kêu to thế ;)

Kiểu này hy vọng làm trần với Capo sẽ tốt hơn nhiều, không hiểu sao máy dầu thằng merc 350 êm th, bác nào có dịp ngõ thử khoang máy của họ xem sao.

gl1600

Xe điện
Cái đơn thuốc mà Kín hở nó dùng em biết rồi nhá!
Đơn rản thôi mà!!!!!
Hì hì, chỗ này thớt chia sẻ mà các cụ cứ up mở thế. Sharing nhiệt tình chứ cụ

Danonglathe ơi, xe mình chưa có lúc nào rỗi cả vì đợt này đi liên tục, mà lại toàn đi đủ 7 ngừoi. Vụ gối đầu cứ thư thả đã nhé

ZAD Viet

Xe điện
Hì hì, chỗ này thớt chia sẻ mà các cụ cứ up mở thế. Sharing nhiệt tình chứ cụ

Danonglathe ơi, xe mình chưa có lúc nào rỗi cả vì đợt này đi liên tục, mà lại toàn đi đủ 7 ngừoi. Vụ gối đầu cứ thư thả đã nhé
Theo em biết là kín hở nó chữa bằng cách thay hết các loại cao su đệm chống rung, đệm nhíp... trên vợ 2 thôi ạ!

kin_ha

Xe tăng
Theo em biết là kín hở nó chữa bằng cách thay hết các loại cao su đệm chống rung, đệm nhíp... trên vợ 2 thôi ạ!
Quá chuẩn ạ , đơn này ai cũng biết đúng ko các bác , ko phải thay 4 quả thụt là ok roài mờ , hề hề

Trạng thái
Thớt đang đóng