FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

goldvn

Xe đạp
thank sờ kiu

etisalat

Xe tải
Sáng nay em đi làm qua ngã tư Tân Xuân thấy một cụ FE 7047 dán logo OF ở *** trái, logo FEteam ở lốp dự phòng.Không hiểu là cụ nào thế ợ?

phuongcum

Xe buýt
Cái này gọi là tham khảo các khâu của quy trình bảo dưỡng thôi! Cứ theo thế mà làm khác gì đốt tiền!
Cụ chạy ít nhể! 1 năm em quất khoảng 3 vạn! (đấy là chưa tính những lúc đi Ranger)!
Tiết kiệm là tốt nhưng theo em là cứ theo khuyến cáo của hãng ở sách hướng dẫn vận hành mà bảo dưỡng. Chỉ ngại mỗi vấn đề là trình độ và lương tâm nghề nghiệp của thợ ở hãng thôi.

Trước em làm về máy phát điện. Ở khách sạn Fortuna có hai cái MFD, họ chạy luân phiên liên tục, bảo dưỡng đúng theo quy trình hãng. Sau khi đại tu máy, tính theo giờ chạy của máy theo khuyến cáo của hãng, MFD vẫn hoạt động phe phé. Còn những nơi khác, tiết kiệm chi phí bảo dưỡng, mặc dù giờ chạy cũng như giờ standby đều ít hơn của họ nhưng mà máy hắt hơi, sổ mũi suốt ngày hoặc máy chỉ hỏng khi mất điện:59:

PS cụ Cảnh: Hôm nay em lượn qua LBFord nhưng không thấy con Ranger đời mới màu đỏ đâu hay là cụ khiêng rồi.

Hic, em nhầm. Xe ở HN chứ không phải ở LBFord.

Chỉnh sửa cuối:

FE:29Z-7047

Xe buýt
Sáng nay em đi làm qua ngã tư Tân Xuân thấy một cụ FE 7047 dán logo OF ở *** trái, logo FEteam ở lốp dự phòng.Không hiểu là cụ nào thế ợ?
Là em đây bác.
P/s: Hôm qua có bác nào gọi cho em để lấy lô gô FE Team, em quên không hỏi nick?

etisalat

Xe tải
Cụ mải chơi cầm logo FE Team ạ, cụ cho em xin số dây thép của cụ với.

etisalat

Xe tải
Em đã nhận logo từ cụ mải chơi. Cám ơn cụ nhé.

Dán vào chỗ nào thì đẹp các cụ nhỉ?

phuongcum

Xe buýt
Em đã nhận logo từ cụ mải chơi. Cám ơn cụ nhé.

Dán vào chỗ nào thì đẹp các cụ nhỉ?
Hai cái đầu cụ dán vào mặt ngoài gương chiếu hậu. Cái thứ ba cụ dán bất kỳ chỗ nào *** xe mà xe sau có thể nhìn được.

hienluongstd

Xe tải
Thì em bảo là chờ mà lại, Thái nó cũng mới chỉ có tin đồn thôi mà, bác xem tạm cái hình này cho đỡ thèm :)

Con này e không nhầm là con Explore, e gặp nó rùi. Cao to, cứng cáp như FE, nhưng ngắn hơn FE một tý và dài hơn Escape.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Xe em khi lùi mà thả rơi bánh trước (lùi từ vỉa hè xuống) sẽ có tiéng cạch khá to, tiến thì vô tư, vậy là làm sao hả các cụ

hanoingocthu

Xe tải
Em xem mấy con F250 với con ẽplore kết quá các bác ạ,không biết bao giờ vn xe rẻ nhỉ?

ZAD Viet

Xe điện
Xe em khi lùi mà thả rơi bánh trước (lùi từ vỉa hè xuống) sẽ có tiéng cạch khá to, tiến thì vô tư, vậy là làm sao hả các cụ
Kiểm tra lại ốc dưới gầm thôi!
Xe em trước cũng bị thế!
Đầu tiên là tiếng cót két- bẩn cao su đệm chống rung..
Sau là cứ tiến, lùi vào chỗ xóc là có tiếng cót két, xiết lại ốc gầm la hết.

ford_8910

Xe tải
Theo nhà Cháu được biết thì bị mòn 2 cục cao su đỡ càng lái Cụ ah,thay mất đâu khoảng mấy chục k.

Cảnh sát G.T

Xe điện
PS cụ Cảnh: Hôm nay em lượn qua LBFord nhưng không thấy con Ranger đời mới màu đỏ đâu hay là cụ khiêng rồi.

Hic, em nhầm. Xe ở HN chứ không phải ở LBFord.
Nếu khiêng được em đã khiêng trước tết dồi ợ! Bọn pho huyền mang về để trưng hàng thôi, chắc phải đến giữa năm nó mới phân phối chính thức ở VN! Với điều kiện đống xe Ranger cũ tồn kho cũng phải tiêu thụ hết!
Con xe đó hình như lại mang về Hải Dương rồi! Có phải con lài không bác?

[/url]
[/url]
[/url]
[/url]

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện

M&M

Xe điện
Con FE AT 2010 nhà em hôm sang Ford Long Biên bảo dưỡng định kì tại 45000km có làm tăng căng dây quora. Hiện giờ cứ đầu ngày giời lạnh nổ máy lại có tiếng kêu lạch cạch đều theo tiếng máy nổ mà không rõ nguyên nhân nào. Đi 1 lúc nóng máy thì tiếng kêu nhỏ dần rồi hết. Các cụ nhà mình có cao kiến gì về hiện tượng này không hướng dẫn em với.
Cám ơn các cụ.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Xe em trước cũng bị thế!
Chắc không phải là do ốc ếch đâu ạ, vì em cũng mới xiết lại hết, mà xe em chỉ lùi mới bị, thế mới tức

Theo nhà Cháu được biết thì bị mòn 2 cục cao su đỡ càng lái Cụ ah,thay mất đâu khoảng mấy chục k.
Có phải "con này" không cụ????

Vâng, để em thử kiểm tra cái này

Cayenpro

Xe tải
Xe em trước cũng bị thế!
xe e cũng bị cái này, đợi 45.000 bảo dưỡng luôn cả curoa điều hòa kêu ken két ( tưới nước mới hết).

Hôm mùng 6 Tết e lại bị nó thịt mất cái ốp lốp dự phòng, mua mất 3 củ bực ghê

FE09

Xe buýt
Thế mà em cứ tưởng động cơ diezel gây ô nhiễm hơn động cơ xăng vì toàn thải khói đen xì. Hóa ra ngược lại, mời các cụ xem họ khen động cơ diezel: http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2012/02/nguoi-my-khong-man-ma-voi-dong-co-diesel/

Hôm mùng 6 Tết e lại bị nó thịt mất cái ốp lốp dự phòng, mua mất 3 củ bực ghê
Chia buồn với cụ, sao không khóa à? Lại phải làm xích giữ thôi. Mà sao mua rẻ thế? riêng cái lốp đã 3 củ rồi, còn la-răng nữa?

Trạng thái
Thớt đang đóng