FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em lắp đèn Hella 450. Quên mất không chụp thẳng như của bác, em chụp đèn vàng không đới

Cụ để cao như này xe ngược chiều chói lắm! Ánh sáng vàng khó chịu và tức mắt hơn ánh sáng trắng!
Theo em nên để ánh sáng quét trên mặt đường như này thôi!

Ford_Everest

Xe buýt
Em hỏi các cụ tí cái seat belt mà nó k tự rụt lại thì làm thế nào ợ. Chíu khọ ghê, mỗi lần dừng xe dây cứ lòng thòng. Nhớ thì tự phải rút lại bằng tay. Không nhớ thì kẹp cả vào cửa.

FE:29Z-7047

Xe buýt
Em hỏi các cụ tí cái seat belt mà nó k tự rụt lại thì làm thế nào ợ. Chíu khọ ghê, mỗi lần dừng xe dây cứ lòng thòng. Nhớ thì tự phải rút lại bằng tay. Không nhớ thì kẹp cả vào cửa.
Cái thì chỉ còn cách đổi xe to hơn hoặc là mợ lắp cái ghế tựa bé hơn cho khỏi vướng thì nó mới tự cuộn về được.
Thôi chịu khó hé cửa ra mỗi khi muốn tháo seat belt mợ nhá

vn_index68

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi má phanh trước như ảnh đã phải thay chưa?xe đi 45 nghìn km .Cháu thấy má còn dầy nhưng cố vấn bảo phải thay rồi. Hỏi các cụ để mở rộng tầm hiểu biết.

- vấn đề nữa là cháu hỏi cái cảm biến gió nằm chỗ nào, xe everet ạ? Cháu vào hãng bảo làm vệ sinh cảm biến khí thải và cảm biến gió, cụ cố vấn ko biết cảm biến gió nên cháu chỉ làm vệ sinh đc cái cảm biến thuốc lào thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Ford_Everest

Xe buýt
Cái thì chỉ còn cách đổi xe to hơn hoặc là mợ lắp cái ghế tựa bé hơn cho khỏi vướng thì nó mới tự cuộn về được.
Thôi chịu khó hé cửa ra mỗi khi muốn tháo seat belt mợ nhá
Không cụ ạ, cái seat belt của em lắm khi còn phải tay trên tay dưới kéo vào cơ. Nên em k tin là ghế nhỏ hơn mà nó tự giật vào được. Bệnh nào cũng chữa đc chả lẽ bệnh này lại khó thế nhể

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cái này thì trc tiên bác phải làm vệ sinh mấy cái nơi mình khoanh đỏ đi đã, lâu nagỳ nó két bẩn vào giữa bề mặt belt và cơ cấu dẫn thôi, chưa phải phần bên trong củ. (nguồn Ford.Eve )

Ford Everest AT

Xe điện
Hnay khg có tiền đi tết khách hàng, rỗi hơi ngồi up lên cho các bác nào....em yêu khoa học

<<kiểm tra các đai dẫn động và điều chỉnh, thay thế>> - nguồn 4.Eve bản 3.0

Ford Everest AT

Xe điện
vẫn dửng mỡ,,,up tiếp

* Các bác có biết tại sao Eve và các xe dầu khác lắp ở VN đều khó nổ đợt rét lạnh vừa rồi?
* Các bác có để ý cái khoảng hổng, có tai bắt cạnh accu và bộ lọc Diesel ...lại không có gì?
=>>>> đó chính là vị trí lắp cái WarmUp cho lọc nhiên liệu mà ở VN mình bị cắt bỏ

Hình dưới là chỉ mục số 9 đấy

vậy nên ta có lẽ ngâm cứu lắp thêm phần sấy nóng (bật tắt = ctắc kéo lên cạnh taplô) với khoảng tgian nhất định cỡ 1-2 ph trc khi đề nổ mỗi sáng lạnh các bác nhỉ ?

nghiathang

Xe tăng
vẫn dửng mỡ,,,up tiếp

* Các bác có biết tại sao Eve và các xe dầu khác lắp ở VN đều khó nổ đợt rét lạnh vừa rồi?
* Các bác có để ý cái khoảng hổng, có tai bắt cạnh accu và bộ lọc Diesel ...lại không có gì?
=>>>> đó chính là vị trí lắp cái WarmUp cho lọc nhiên liệu mà ở VN mình bị cắt bỏ

Hình dưới là chỉ mục số 9 đấy

vậy nên ta có lẽ ngâm cứu lắp thêm phần sấy nóng (bật tắt = ctắc kéo lên cạnh taplô) với khoảng tgian nhất định cỡ 1-2 ph trc khi đề nổ mỗi sáng lạnh các bác nhỉ ?
Cái đấy thì nhập về hay là chế nhỉ. danong thử hỏi Tech Support bên LBF xem sao, mà E thấy nó ghi mỗi cho European thôi. Cái vấn đề của mình là dầu nó đong cứng ở trong bầu lọc roài không ra được đến đấy, bên EU thì bạn E nó bảo là kể cả lạnh -20oC thì nó cũng không đông.

nguyenducdung

Xe buýt
Dạo này em thấy nhiều cụ ÔF nhà ta quá cơ, vừa sáng nay thấy cụ FE 01224 (ko nhớ rõ) chơi 2 logo ÔF lận :D

Ford Everest AT

Xe điện
Cái đấy thì nhập về hay là chế nhỉ. danong thử hỏi Tech Support bên LBF xem sao, mà E thấy nó ghi mỗi cho European thôi. Cái vấn đề của mình là dầu nó đong cứng ở trong bầu lọc roài không ra được đến đấy, bên EU thì bạn E nó bảo là kể cả lạnh -20oC thì nó cũng không đông.
chắc chế thôi, nó chỉ là warmUp, nhưng nếu có rơle timer tự ngắt thì mới chuẩn, chứ đóng ngắt = cơm nhỡ quên cũng dở

để tớ nghiên cứu làm chuột bạch nhé

ba bét nhè

Xe máy
Website
WWW.ciminvest.net
Mấy hôm trời lạnh vừa rồi ở công trường thấy cậu thợ máy kêu trời lạnh quá dầu bị đông không chạy được máy, mình cũng giật mình là nếu nhiệt độ xuống -5 đến -10 độ thì FE chạy dầu của mình không biết có lượn được không nhỉ.?

Hậu Trương

Xe hơi
Hôm rồi em đi lắp đèn sương mù, tiện thể em lắp 2 dải đèn led ở phía trước và đấu với đèn cửa thấy cũng đẹp phết. Em post lên khoe mẽ tí

:D kụ có nhận ra em ko đấy. Lần này sr kụ lắp cho kụ mỗi cái đèn mà để cho kụ mất 4 ngày trời

ZAD Viet

Xe điện
Có cụ nào đi con biển: 31F 9744 không ợ?
Không phải em!!
Bác FE.AT Thank you!! Bài bác viết rất hay!!
Bác thử làm chuột bạch vụ sấy lọc dâu đê.
À còn vụ chống ồn thế nào nhỉ???? Hôm trước chót dại lấy con Avante mới đi, thấy nó êm quá (không có tiếng máy, chứ tiếng ồn thì chả kém FE :D), nên em muốn làm chống ồn cho khoang máy và Cabin.....Bác ngâm cứu được không!!!!

nghiathang

Xe tăng
Ngọcthhuu vừa alo báo về việc thay lá nhíp sau, đi êm hơn không bị xóc (như Ỉn) để hôm nay test full tải 7 người xem dư lào rồi alo anh xem xem sau.

Trạng thái
Thớt đang đóng