FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm......(P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE:29Z-7047

Xe buýt
Các cụ ơi em vừa được cho quả cảnh báo, chống trôm.
Có nên lắp k nhỉ??
Mai em sô hình nhá, mà nhà em đoán vậy, cũng chả biết lắp như thế nào!
Hàng gì bác ôi? hàng Hồ Cẩm Đào thì chỉ cần xe tải chạy qua rung rinh một tý là kêu ầm ĩ lên mệt lắm, trước em lắp cho xe Ranger roài, chuối quá phải ngắt dây cảnh báo đi đấy

FE09

Xe buýt
Mấy hôm bận quá hôm nay vào báo cáo với các cụ. Vụ gương e lên trợ giời làm 1 cặp 3,5 củ - e tính nhờ cụ Ya-x8 và cụ nghiathang nhưng thấy ko tiện lắm bởi bọn BH bên e thấy lằng nhằng quá. Cám ơn 2 bác đã nhiệt tình. Mấy hôm nghỉ tiênnj thể e vào thay dầu thì gặp một bác cũng FE2010 MT bị khói đen vệ sinh cổ hút, cảm biến và cả mấy cục j trên đầu xilanh ấy. Nhưng vẫn ko hết, bên Ford phải mời chuyên gia xuống kiểm tra (e quên ko lấy số đt của bác ấy) ngày hôm sau ko biết có hết ko. Nói chung, e thấy tổng kết vụ khói đen có mấy nguyên nhân:
+ Cảm biến bẩn
+ Lọc nhiên liệu có nước
+ Chất lượng dầu
Xe e cứ chạy khoảng 2-3000km là dính khói đen rồi mặc dù e vẫn vệ sinh cảm biến. Ngoài ra còn nguyên nhân nào nữa ko thì e chưa biết. Bác nào biết bổ sung nguyên nhân giúp e
Bác này nói đúng, cảm biến bẩn chỉ là một nguyên nhân thôi, còn một số nguyên nhân khác nữa, ACE tìm hiểu thêm. Mấy cục trên xi lanh khả năng là mấy cái đầu phun nhiên liệu. Cái này chắc cũng cần vệ sinh thường xuyên? Cái lọc nhiên liệu có nước chắc không gây ra khói đen được, chỉ gây khó đề nổ thôi.
@Cayenpro: bác đã nghĩ ra cách gì bảo vệ gương chưa? Nhiều anh em bị mất, em thấy cũng kinh, có khi phải làm thêm cái dây sắt bắt vào gương giống xe ỈN hay làm (không biết có ăn thua gì không?).

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Hàng gì bác ôi? hàng Hồ Cẩm Đào thì chỉ cần xe tải chạy qua rung rinh một tý là kêu ầm ĩ lên mệt lắm, trước em lắp cho xe Ranger roài, chuối quá phải ngắt dây cảnh báo đi đấy
Hàng MONGOOSE, chắc Tung của thôi! Em chịu! để lát em chụp ảnh sâu các cụ xem.
@Cayenpro: bác đã nghĩ ra cách gì bảo vệ gương chưa? Nhiều anh em bị mất, em thấy cũng kinh, có khi phải làm thêm cái dây sắt bắt vào gương giống xe ỈN hay làm (không biết có ăn thua gì không?).
Em nghĩ chả ăn thua, cái quan trọng là phải có người trông, không thì tù mù thôi.
Nó Không bẻ được thì cậy mặt cũng chết.

FE09

Xe buýt
Em nghĩ chả ăn thua, cái quan trọng là phải có người trông, không thì tù mù thôi.
Nó Không bẻ được thì cậy mặt cũng chết.
Mời các cụ tham khảo một số cách chống trộm gương:
http://www.otofun.net/threads/222051-lam-chuong-cho-guong/page2
http://vietnamoto.com.vn/?page=newsgara&code=detail&id=19
http://www.otofun.net/threads/87879-xi-nhan-tren-guong-day-cap-bao-ve-guong-khong-mat/page5
http://www.xehanoi.vn/KhacGuong.htm
Đá nóng nghiên cứu cách làm của cụ Khắc Trung (http://www.otofun.net/threads/87879-xi-nhan-tren-guong-day-cap-bao-ve-guong-khong-mat/page5) làm cho anh em đi.

M&M

Xe điện
Em cũng thấy tựa gối của em đẹp hơn.
Góp ý cụ kín hở nên làm cái tựa mỏng hơn, cố may cho nó đẹp hơn và ko nên làm cong cong vì fe là dáng thô kệch, tự dưng điệu dà nó cứ như gay ế.

Cayenpro

Xe tải
Bác này nói đúng, cảm biến bẩn chỉ là một nguyên nhân thôi, còn một số nguyên nhân khác nữa, ACE tìm hiểu thêm. Mấy cục trên xi lanh khả năng là mấy cái đầu phun nhiên liệu. Cái này chắc cũng cần vệ sinh thường xuyên? Cái lọc nhiên liệu có nước chắc không gây ra khói đen được, chỉ gây khó đề nổ thôi.
Hôm nọ e tháo lọc ra thấy có cái j đó như nước, chụp ả rồi mà e chưa pót được.
Vụ cái gướng thì e theo 1 số cụ là đeo xích cho nó, nhưng nếu bẻ xong nó giật mạnh vẫn bung. Chỉ làm việc bẻ nó khó hơn 1 chút thui. Hôm nọ có bác bảo e lắp chống trộm riêng cho gương nghĩa là cứ đọng vào gương là nó kêu nhưng e còn suy nghĩ xem có hợp lý ko vì sợ động chạm hê thống điện Ford lắm

4wd

Xe đạp
3:-Ovấn đề là cụ đi michelin hay brigétone . Fe nhà em thay brigestone cụ a . Và chạy mượt thì 6 vạn là săm áo mới cho em thôi cụ a! Lướt nhòe hjhj! Còn thay dầu thi cụ thay dầu 15w_40 >Khoảng 3500km thay >chạy cho đảm bảo cụ ạ!

4wd

Xe đạp
òe vậy Fe 2010 mà khói thì FE 2008 nhà em thành bếp than tổ ong hả cụ.

M&M

Xe điện

ZAD Viet

Xe điện
Em hỏi khí không phải, lắp cái này xong để làm gì hả cụ rét.
Dạ! Em cũng đâu có biết.
Em đoán nó là cảnh báo chống trộm, kèm đóng mở khóa xe...
Nhưng chả biết lắp ntn, vì em được tặng.
Có cụ nào rành cho em bít cái!

soncoco

Đi bộ
Đọc xong topic FE e rất muốn có 1 chiếc , hi vọng sắp tới có thể tham gia cũng các bác ...

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Em vẫn đang loay hoay cái tự bật tắt theo khóa điện mà chưa được bác ợ
bác cứ cop cái link Rồi load về : http://www.eurotech-inc.com/Wince-code/RegEdit.asp

chạy = lệnh trong win CE, làm theo chỉ dẫn:
Quay lại wince chạy file đó và mở đường dẫn: [HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\Curr entControlSet\Control\Power\Ti meouts] chọn "BattSuspend"
- Chọn decimal và nhập 5 vào ô Data (5 giây sau dùng Battery sẽ tắt màn hình)
- Thoát và tắt bật lại máy.
Thế là OK.
là Ok

nhớ bỏ dấu "stick" ở Enable Suspend là Ok

còn khg thì bác k cần down, để 1 phút thì nó tự động 1 phút, vẫn phải bỏ cái Enable Suspend

VÀ: khg liên quan j đến cái Back Light đâu nhé

Chỉnh sửa cuối:

FE2011

Xe tải
Cụ này chưa đến tuổi uống riệu, nhưng em vẫn đổ vào cụ ấy 1 chén. Chào mừng đến với hội FE&Ranger hay còn gọi là hội Ế Vợ :))

Này thì nhúng.
[video=youtube;P4oHOfEXPys]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=P4oHOfEXPys[/video]

Cụ muốn lấy cái này

Thì gặp cụ Ford Everest 2007 nhá.

Hô hô. xem video cụ gửi iêm thấy sướng quá. Cụ có biết lắp cái gương chỉnh điện lày ở mô không? giá rổ thế lào cụ nhỉ. Xe iêm mới lắp vào liệu sau có bị hãng gây khó dễ khi bảo hành bảo trì không cụ? í quên, cụ cho em hỏi ngu tí. Iêm muốn lắp cái cảm biến lùi thì nên lắp loại nào cụ nhỉ? (Những lúc lùi cứ nghĩ dại lỡ có đứa trẻ nào chạy đằng sau thì ....) Có phải lắp màn hình cho FE không? iêm muốn để nguyên bản giá rổ ra sao? iêm lính mới nên cứ amater lắm.
Thấy cụ là cây đa cây đề của OF nên iêm mới hỏi nhiều thế.
Tiện thể giới thiệu về iêm tí: Ho va ten: FE2011. Sinh năm 1980.
Que quán: Tp Thanh Hóa.
Gia đình: 1 gấu + 1F1 (6mouths). Cứ cuối tuần là ra HN (đi cùng với vợ 2 còn hôm nào thấy nọng trong người là đi xe khách)
Muốn tham gia vào hội FE để có thêm kinh nghiệm. KHông biết còn chỗ trống không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

kin_ha

Xe tăng
chào mừng và chúc mừng cụ FE2011 tham gia hội.

bác FE2007 đâu nhỉ, trao tặng choa bác nỳ 1 cái huy hiệu hội nhể

FE2011

Xe tải
iêm hỏi tí (lại hỏi) Hội trưởng hội của mình là bác lào để iêm còn biết đường .... chạy vị trí chính thức nhỉ? [-O<. (Bệnh nghề nghiệp) :">

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
iêm hỏi tí (lại hỏi) Hội trưởng hội của mình là bác lào để iêm còn biết đường .... chạy vị trí chính thức nhỉ? [-O<. (Bệnh nghề nghiệp) :">
bác cứ bám bác ZAD hoặc bác Nghiathang ấy, vì 2 bác này còn thường xuyên và có điều kiện ở trên này

trước bầu bác CSGT nhưng bác ấy bảo không có điều kiện

Trạng thái
Thớt đang đóng