FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm......(P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

binh008

Xe tải
em hỏi thế vì em đang định thử độ một chú như thế cho người quen, cũng áy náy vì Ranger thì em đã biết rồi, mà Everest thì chưa biết thế nào.

TSTA

Xe container
anh Bình nhập về rồi offroad sơ sơ làm review đi anh. Em làm phóng viên OF cho. :)

ZAD Viet

Xe điện
em hỏi thế vì em đang định thử độ một chú như thế cho người quen, cũng áy náy vì Ranger thì em đã biết rồi, mà Everest thì chưa biết thế nào.
Đã mấu thì phải luôn và ngay. Mình ưng là được. Còn kệ mựa hàng xóm nói gì!
Tính em nó thế. Máu là xuống tay luôn và ngay!
Làm xong em này ra đường thì Trai tân có khi lại lác mắt. :))

hi_lander_6052

Xe buýt
Em cần mua 1/2 chắn bùn phía trước của em Ford Everest bên trái. Bác nào có hay bít chỗ mô bán chỉ dùm nhé. thanks các cụ, ợ

vn_index68

Xe máy
Các cụ cho cuáu hỏi, cháu đi tầm 70km khi đạp phanh là xe dúi xéo sang 1bên. Thế là bị làm sao ạ. Cân bằng động liệu có hết không?

Tribute

Xe container
Các cụ cho cuáu hỏi, cháu đi tầm 70km khi đạp phanh là xe dúi xéo sang 1bên. Thế là bị làm sao ạ. Cân bằng động liệu có hết không?
Vụ này là do phanh ăn không đều rồi cụ ơi, kiểm tra lại hệ thống phanh khẩn trương không là có ngày ăn đòn nặng đấy. Xe dúi sang bên nào thì là do phanh bên ngược lại không ăn, xe dúi nặng khi 1 bên phanh trước kém hiệu quả.

ZAD Viet

Xe điện
Vụ này là do phanh ăn không đều rồi cụ ơi, kiểm tra lại hệ thống phanh khẩn trương không là có ngày ăn đòn nặng đấy. Xe dúi sang bên nào thì là do phanh bên ngược lại không ăn, xe dúi nặng khi 1 bên phanh trước kém hiệu quả.
Ờ hớ!
Em cũng nghĩ như vậy!

hanoingocthu

Xe tải
Bác nên kiêm tra ngay phanh đi chắc là phanh của bác chảy dầu rồi nên mới không ăn đều,bác kiêm tra dầu phanh trước khi xe lăn bánh nhé!không mất phanh là nguy đấy bác.

TSTA

Xe container
em cạn rượu rồi, ko mời cụ đc.
Cụ Vn-index vào gara ngay đi. CÓ hại cho mình và những ng xung quanh nữa đấy.

theanh fe AT

Xe tải
bẩm các cụ hội E VÊ RÉT hôm nay em chính thức tháo cảm biến gió và vệ sinh sạch sẽ rồi ạ, tổng thiệt hại là 15p nửa lọ RP7 và 1 cuộn giấy vệ sinh. Hiệu quả là giảm lượng khói đáng kể khi vù ga, vào ga rất nhạy & ngọt. Kế hoạch sắp tới của em là làm mới nội thất và lắp màn hình DVD & camera lùi.Thanks các cụ đã chỉ bảo

kin_ha

Xe tăng
e mới làm cái gối đầu hàng ghế thứ 3 cho nha a FE09 các bác nhé,

nó đựoc dư lày đây . theo ý của a FE09

ZAD Viet

Xe điện
bẩm các cụ hội E VÊ RÉT hôm nay em chính thức tháo cảm biến gió và vệ sinh sạch sẽ rồi ạ, tổng thiệt hại là 15p nửa lọ RP7 và 1 cuộn giấy vệ sinh. Hiệu quả là giảm lượng khói đáng kể khi vù ga, vào ga rất nhạy & ngọt. Kế hoạch sắp tới của em là làm mới nội thất và lắp màn hình DVD & camera lùi.Thanks các cụ đã chỉ bảo
Eo ôi!
Thế mà em chả được giọt vodka nào hay cốc cà phê nào các cụ ạ!
Mà cụ này là cụ nào ấy nhỉ??? Chưa ra nhập hội à??

ZAD Viet

Xe điện

theanh fe AT

Xe tải
Eo ôi!
Thế mà em chả được giọt vodka nào hay cốc cà phê nào các cụ ạ!
Mà cụ này là cụ nào ấy nhỉ??? Chưa ra nhập hội à??
ơ em vodka cụ rồi mà,muốn rót nữa thì cụ chờ em rót đủ vòng đã ạ.Em chỉ có điều kiện quạt gió ở thớt này thôi chứ chưa có điều kiện tham gia hội,đi đường mà cụ nhìn thấy biển 30 Vợ 2624 cụ nháy đèn em sẽ gả mũ chào cụ, 1 lần nữa cảm ơn cụ rất nhiều.

Cayenpro

Xe tải
Mấy hôm bận quá hôm nay vào báo cáo với các cụ. Vụ gương e lên trợ giời làm 1 cặp 3,5 củ - e tính nhờ cụ Ya-x8 và cụ nghiathang nhưng thấy ko tiện lắm bởi bọn BH bên e thấy lằng nhằng quá. Cám ơn 2 bác đã nhiệt tình. Mấy hôm nghỉ tiênnj thể e vào thay dầu thì gặp một bác cũng FE2010 MT bị khói đen vệ sinh cổ hút, cảm biến và cả mấy cục j trên đầu xilanh ấy. Nhưng vẫn ko hết, bên Ford phải mời chuyên gia xuống kiểm tra (e quên ko lấy số đt của bác ấy) ngày hôm sau ko biết có hết ko. Nói chung, e thấy tổng kết vụ khói đen có mấy nguyên nhân:
+ Cảm biến bẩn
+ Lọc nhiên liệu có nước
+ Chất lượng dầu
Xe e cứ chạy khoảng 2-3000km là dính khói đen rồi mặc dù e vẫn vệ sinh cảm biến. Ngoài ra còn nguyên nhân nào nữa ko thì e chưa biết. Bác nào biết bổ sung nguyên nhân giúp e

ZAD Viet

Xe điện
ơ em vodka cụ rồi mà,muốn rót nữa thì cụ chờ em rót đủ vòng đã ạ.Em chỉ có điều kiện quạt gió ở thớt này thôi chứ chưa có điều kiện tham gia hội,đi đường mà cụ nhìn thấy biển 30 Vợ 2624 cụ nháy đèn em sẽ gả mũ chào cụ, 1 lần nữa cảm ơn cụ rất nhiều.
Cụ ra đường mà gặp em FE nào không tối trời cũng bật đèn là em nhá! :D

ZAD Viet

Xe điện
e mới làm cái gối đầu hàng ghế thứ 3 cho nha a FE09 các bác nhé,

nó đựoc dư lày đây . theo ý của a FE09

Anh nói thật nhé!
Cái tựa đầu này trông còn tệ hơn cái trước :)) :)) :))
Tay thợ may tệ quá. Hình cái tựa cũng không ngon.
Theo mình làm nhỏ thôi, nó giống con ỉn thì ngon hơn!

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ ơi em vừa được cho quả cảnh báo, chống trôm.
Có nên lắp k nhỉ??
Mai em sô hình nhá, mà nhà em đoán vậy, cũng chả biết lắp như thế nào!

Trạng thái
Thớt đang đóng