FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm......(P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FordEverest2007

Xe buýt
Khiếp, FE gương to như cái mẹt rồi mà bác có cố thêm cái gương cầu làm gì:))
Bác sẽ thấy tác dụng của gương cầu khi bác lùi hoặc rẽ nhưng chỗ chật chội, đặc biệt lúc bác có nhu cầu lùi bám sát vỉa hè chẳng hạn. Gương cầu nó cho bác thấy rõ cản bậc lên xuống và lốp sau bác ợ.

ZAD Viet

Xe điện
Chào các cụ. Em vừa mới cưới một em FE2011 AT. Mới đi có một tháng mà đã 3500km. Lói chung nà e nó mới nên chạy ok nắm.
Hic hic chỉ không ưng mỗi một vài cái trong đó có gương không gập lại bằng điện được mà phải gập lại bằng .... cơm.
Lúc đem vợ hai từ HN về Thanh Hóa em quên không kéo phanh tay mất 2-3km. xót quá. TUy nhiên không thấy j.
Em mới tham gia diễn đàn lần đầu. Mong các cụ chỉ giáo cho em mấy mẹo để đi xe an toàn.
Cụ này chưa đến tuổi uống riệu, nhưng em vẫn đổ vào cụ ấy 1 chén. Chào mừng đến với hội FE&Ranger hay còn gọi là hội Ế Vợ :))
Bác nói thế nào chứ, xe em đời sâu hơn mà còn có cơ mà. Chắc bác bị sale nó cắt bớt roài
http://www.youtube.com/watch?v=P4oHOfEXPys
Bác nào biết cách nhúng chỉ em với nhỉ? Em nhúng mãi không được?
Này thì nhúng.
[video=youtube;P4oHOfEXPys]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=P4oHOfEXPys[/video]

Cụ đã mua nô gô của hội FE chưa, đã nộp phí hội viên chưa ợ????????
Cụ muốn lấy cái này

Thì gặp cụ Ford Everest 2007 nhá.
Khiếp, FE gương to như cái mẹt rồi mà bác có cố thêm cái gương cầu làm gì:))
Bác sẽ thấy tác dụng của gương cầu khi bác lùi hoặc rẽ nhưng chỗ chật chội, đặc biệt lúc bác có nhu cầu lùi bám sát vỉa hè chẳng hạn. Gương cầu nó cho bác thấy rõ cản bậc lên xuống và lốp sau bác ợ.
Cái gương cầu là dùng xóa điểm mù đó cụ, em gắn nó lên là khi quay đầu k phải nhấp nhổm ngó qua cửa về phía sau nữa. Lùi nhìn thấy lốp sau luôn cụ nhé.

Cảnh sát G.T

Xe điện

hanoingocthu

Xe tải
Thế bác FE 2007 đã đi cân lại bơm cao áp chưa?em cân lại thấy ngon quá đã hết bệnh thuốc lào rồi lại còn bốc nữa,dầu mỡ ăn cũng kiêng khem hơn đấy bác ạ,hôm qua chạy vào đến quảng trị 750 km em đổ hết 52 lít.

FordEverest2007

Xe buýt
Thế bác FE 2007 đã đi cân lại bơm cao áp chưa?em cân lại thấy ngon quá đã hết bệnh thuốc lào rồi lại còn bốc nữa,dầu mỡ ăn cũng kiêng khem hơn đấy bác ạ,hôm qua chạy vào đến quảng trị 750 km em đổ hết 52 lít.
Em cũng định đi nhưng thấy bác bảo tận bên ql5 nên cũng hơi ngại.
Xe bác là FE 2012 à! :)) :)) :))
Vâng, xe em là 2012 bác ợ :))

M&M

Xe điện
@M&M: Bác cho cái review tựa đầu hàng ghế thứ 3 đi. Em đang định làm.
nói chung là e hài lòng với tựa gối hàng ghế thứ 3. Nhưng e có lời khuyên cho bác là nếu bác chọn nhà đá nóng làm thì nhớ yêu cầu làm đẹp hơn của em nhá. Tóm lại mà nói từ lúc em làm tựa đầu đến giờ toàn gập hàng thứ 3 thôi hehe

FE09

Xe buýt
nói chung là e hài lòng với tựa gối hàng ghế thứ 3. Nhưng e có lời khuyên cho bác là nếu bác chọn nhà đá nóng làm thì nhớ yêu cầu làm đẹp hơn của em nhá. Tóm lại mà nói từ lúc em làm tựa đầu đến giờ toàn gập hàng thứ 3 thôi hehe
Em đang làm chuột bạch đây. Nhà đá nóng nói sẽ rút kinh nghiệm từ lần trước. Còn đẹp hơn hay xấu hơn thì chưa biết.

Tribute

Xe container
Em chào các bác Ế Vợ. Lâu lắm mới vào thăm nhà các bác. Lâu quá không có cuộc of chung nhà Phò nào đâm ra nhớ quá.:)

toanvinh_forever

Xe điện
của bác là hàng zin nên hơi xấu , đựoc cái chất lượng tốt :))

toanvinh_forever

Xe điện
Em đang làm chuột bạch đây. Nhà đá nóng nói sẽ rút kinh nghiệm từ lần trước. Còn đẹp hơn hay xấu hơn thì chưa biết.
của nhà a là hàng độ , độ hàng bao h cũng đẹp, nhưng chất lượng ko bằng hàng zin như của a M&M thoai

kết cục lại là 2 bác Huề = nhau =))

toanvinh_forever

Xe điện
Em chào các bác Ế Vợ. Lâu lắm mới vào thăm nhà các bác. Lâu quá không có cuộc of chung nhà Phò nào đâm ra nhớ quá.:)
off đi bác, cứ vậy mà mình tiến hàng đi bác, dưn off ẹp có khi chuyển sang bên chi hội nhể,

lần trước FE làm chủ tọa, bị h hội ếch chủ tọa đi bác trí bú té=))

binh008

Xe tải
Em xin mon men hỏi xem các cụ sử dụng Everest nhà ta đã có ai độ xe kiểu offroad như thế này chưa ạ.

Xe Ranger thi em thấy nhiều rồi nhưng Everest chưa thấy. Mấy cả làm mấy quả này ( ko độ lốp ) đi đăng kiểm thì có sao không?? cụ nào thành thạo chỉ giáo giúp em ạ.

ZAD Viet

Xe điện
Em xin mon men hỏi xem các cụ sử dụng Everest nhà ta đã có ai độ xe kiểu offroad như thế này chưa ạ.

Xe Ranger thi em thấy nhiều rồi nhưng Everest chưa thấy. Mấy cả làm mấy quả này ( ko độ lốp ) đi đăng kiểm thì có sao không?? cụ nào thành thạo chỉ giáo giúp em ạ.
FE mà độ để đi Offroad thì em cũng chưa thấy. Chắc là vì thùng kín, nên không hợp.
Còn cái vụ thay cản, lắp ống thở...cụ đã làm thì tiếc gì không làm nốt 4 quả lốp.
Em thề là khi ra đăng kiểm, mấy cả gặp 3x kiểu gì chả phải chứng minh mình là con cháu Bác! :D
ps: FE lắp cản ARB trông cũng ngon phết các cụ nhể!

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện

Sau này em lên pótchơ hay auđì Q7 thì sẽ độ con FE ghẻ đang cưỡi bây giờ đúng dư lày để đi ọprốt! :D

Lăp quả cản trước + đôi bóng pha đại tướng này đi đường trường mới sướng các cụ ợ!

FE:29Z-7047

Xe buýt
Câu hỏi này bác sang bên BOX OFFROAD thì sẽ có câu trả lời tốt hơn đấy ợ

nghiathang

Xe tăng

Cán bộ HNF đi thăm anh em à

hanoingocthu

Xe tải

Em thấy một con như thế ở trung tâm Y tế dự phòng của huyện từ liêm các bác ạ,đời 2010 thì phải,xe viện trợ mà độ hoành tráng quá,em nhòm thấy thèm quá :-ss

phuongcum

Xe buýt
FE mà độ để đi Offroad thì em cũng chưa thấy. Chắc là vì thùng kín, nên không hợp.
Còn cái vụ thay cản, lắp ống thở...cụ đã làm thì tiếc gì không làm nốt 4 quả lốp.
Em thề là khi ra đăng kiểm, mấy cả gặp 3x kiểu gì chả phải chứng minh mình là con cháu Bác! :D
ps: FE lắp cản ARB trông cũng ngon phết các cụ nhể!
Nếu thế lúc nào xxx gọi thì xuống chuyển tiền luôn đỡ phải cãi cụ nhể:P

hanoingocthu

Xe tải
Nếu thế lúc nào xxx gọi thì xuống chuyển tiền luôn đỡ phải cãi cụ nhể:P
Iem thấy mấy bác hội trai tân độ đầy ra đấy có soa đâu mà ăn chơi cứ phải ngại mưa rơi nhỉ?quan trọng là có máu chơi hay không mà thôi ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng