Đánh giá Ford Everest 2016 3.2 Titanium

Aon

Xe tăng
sao em làm trên wt không được :((:((:((
Cụ làm đúng thao tác chưa? Mở khóa xong giữ nút unlock tầm 3 giây, kính bắt đầu chạy thì thả tay. Mà cụ là oai trách cũ hay mới.

Kính các cụ là em cũng mới cưới em nó được một tuần nay. Em nó là titanium 2.2, khoác áo mầu đỏ. Sau khi đọc hiểu các coment của hai cụ thớt về EV trên diễn đàn em quyết định chải nghiêm. Về thực tế thì em nó ok nhưng chỉ có vấn đề là khi dừng đèn xanh, đỏ đạp ga hoặc thốc ga thấy máy hơi gầm gừ và ồn chút, còn khi đã vượt qua dải tốc đó thì em nó lại trở lại như mảnh hổ rừng xanh. Em xin hỏi các cụ đang dùng em này có thấy thế ko? hay là do em đang sử dụng xe xăng nhiều nên cảm thấy vậy. Do tuần qua em bận chút nên mới chải nghiệm qua em nó, chưa có nhiều đánh giá. Kính các cụ một ngày tốt lành....
Máy dầu nó thế cụ ạ. Cụ muốn cải thiện độ nhạy chân ga và độ bốc vọt thì hỏi cụ frenchiebull xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

cuong_luxstyle

Xe hơi
Xe này quá đỉnh rồi, mỗi cái vẫn phải cắm chìa

AlexTung

Xe tải
Kính các cụ là em cũng mới cưới em nó được một tuần nay. Em nó là titanium 2.2, khoác áo mầu đỏ. Sau khi đọc hiểu các coment của hai cụ thớt về EV trên diễn đàn em quyết định chải nghiêm. Về thực tế thì em nó ok nhưng chỉ có vấn đề là khi dừng đèn xanh, đỏ đạp ga hoặc thốc ga thấy máy hơi gầm gừ và ồn chút, còn khi đã vượt qua dải tốc đó thì em nó lại trở lại như mảnh hổ rừng xanh. Em xin hỏi các cụ đang dùng em này có thấy thế ko? hay là do em đang sử dụng xe xăng nhiều nên cảm thấy vậy. Do tuần qua em bận chút nên mới chải nghiệm qua em nó, chưa có nhiều đánh giá. Kính các cụ một ngày tốt lành....
Đến bản 3.2 cũng bị gầm gừ như vậy máy dầu mà
Có 2 cách giúp cụ
- Cụ chuyển số sang số tay khi bắt đầu di chuyển
- Cụ độ RC ( độ nhạy chân ga )
Tuỳ cụ lựa chọn

taochengnan

Xe tải
Có 2 cách giúp cụ
Tuỳ cụ lựa chọn
hẹhe cái máy dầu ồn ào tí có khi cũng là cái lợi...đi đường đông ko cần còi là 2b đã tránh rồi :))

frenchiebull

Xe buýt
Chúc mừng cụ màu đỏ mận quá đẹp, vụ máy gào lúc đạp ga ở tốc độ thấp xe e cũng thế và e nghĩ xe nào máy dầu cũng vậy (bắt đầu từ 50km/h thì e nó lại êm lì như máy xăng). Cụ lắp RC response controle giống xe e đi, nó cũng vẫn gào nhưng đc cái ga nhạy hơn thì cụ nhanh đạt đến khoảng tốc độ cao hơn nên sẽ có cảm giác đỡ khó chịu. Cụ show hình em nó đi ^^.

VUDINHKY

Xe tải
Thanks các cụ nhiều.
Cụ frenchiebull. Cho em hỏi lắp RC nó có phức tạp quá ko? có hại đến máy không và chi phí, địa chỉ lắp ở đâu cụ giúp em vụ này nhé. Em thấy trên này cũng có nhiều cụ đăng ký EV rồi hay là anh em mình lập hội hoặc bang gì đó để giao lưu hội họp nhằm trao đổi kinh nghiệm với nhau và gắn kết hơn. Ý các cụ thế nào.
Cụ làm đúng thao tác chưa? Mở khóa xong giữ nút unlock tầm 3 giây, kính bắt đầu chạy thì thả tay. Mà cụ là oai trách cũ hay mới.

Máy dầu nó thế cụ ạ. Cụ muốn cải thiện độ nhạy chân ga và độ bốc vọt thì hỏi cụ frenchiebull xem sao.
Xe này quá đỉnh rồi, mỗi cái vẫn phải cắm chìa
Có 2 cách giúp cụ
Tuỳ cụ lựa chọn
Chúc mừng cụ màu đỏ mận quá đẹp, vụ máy gào lúc đạp ga ở tốc độ thấp xe e cũng thế và e nghĩ xe nào máy dầu cũng vậy (bắt đầu từ 50km/h thì e nó lại êm lì như máy xăng). Cụ lắp RC response controle giống xe e đi, nó cũng vẫn gào nhưng đc cái ga nhạy hơn thì cụ nhanh đạt đến khoảng tốc độ cao hơn nên sẽ có cảm giác đỡ khó chịu. Cụ show hình em nó đi ^^.

frenchiebull

Xe buýt
Thanks các cụ nhiều.
Cụ frenchiebull. Cho em hỏi lắp RC nó có phức tạp quá ko? có hại đến máy không và chi phí, địa chỉ lắp ở đâu cụ giúp em vụ này nhé. Em thấy trên này cũng có nhiều cụ đăng ký EV rồi hay là anh em mình lập hội hoặc bang gì đó để giao lưu hội họp nhằm trao đổi kinh nghiệm với nhau và gắn kết hơn. Ý các cụ thế nào.
Ý kiến lập hội quá ok, hay tháng 10 có cái triển lãm xe ở hn chúng ta off luôn các cụ nhỉ?
Cụ VUDINHKY inbox e cái sđt e bảo cậu e bán rc gọi tư vấn cho cụ.

VUDINHKY

Xe tải
Ý kiến lập hội quá ok, hay tháng 10 có cái triển lãm xe ở hn chúng ta off luôn các cụ nhỉ?
Cụ VUDINHKY inbox e cái sđt e bảo cậu e bán rc gọi tư vấn cho cụ.
Đây là số ĐT của em 0925686666 tên em là Kỳ cụ frenchiebull nhé. Thanks cụ
Vụ hội họp các cụ cân nhắc nhé.....

sudoai

Xe tăng
Thanks các cụ nhiều.
2.2 tita cụ lấy có phải kênh giá ko ah.

VUDINHKY

Xe tải
2.2 tita cụ lấy có phải kênh giá ko ah.
Em lấy có kênh cụ ạ vì theo chiến lược marketing của Tập đoàn gì đó là chưa bán đại trà ở thị trường VN nên ko có xe. Mỗi năm chỉ được 300 trăm xe thôi.

copcongcap

Xe đạp
em bấm mở khoá, xong bấm giữ cả chục giây cũng k thấy kính nhúc nhích, có phải chỉnh sửa gì trong phần setting k cụ, xe e oai chách mới.

taochengnan

Xe tải
em bấm mở khoá, xong bấm giữ cả chục giây cũng k thấy kính nhúc nhích, có phải chỉnh sửa gì trong phần setting k cụ, xe e oai chách mới.
cụ bấm mở khoá lần 1 rồi nhả ra rồi bấm lì lần 2 vài s là kính sẽ hạ (2 nấc kính -nấc 1 là kính han khoảng 10cm và nóc ko mở... nấc 2 là mở hết kkín và nóc mở) ko phải cài đặt sêtting ji cả cụ ợ

richard.ng

Xe đạp
e này thì đậm chất cơ bắp Mỹ, nhìn phát mê luôn
chưa đc test xe nhưng hít khói cũng đã thấy sướng r

quangminhhc

Xe tải
Có cụ nào test chức năng giữ khoảng cách với xe chạy trước ở đường cao tốc chưa?
em hỏi hơi ngu tí thử cái này khác gì thử túi khí hả cụ ? hay chỉ khác nhau về mức độ an toàn nhir?

Aon

Xe tăng
em hỏi hơi ngu tí thử cái này khác gì thử túi khí hả cụ ? hay chỉ khác nhau về mức độ an toàn nhir?
Thử túi khí là thử đâm, còn thử cái này là thử ... không đâm :)) nếu xe ko có dấu hiệu giảm tốc hoặc tự phanh thì cụ phải phanh.

Wintemrach

Xe tải
Cụ set tốc độ thì xe nó sẽ căn cứ vào tốc độ của xe trước để tự động chạy sau nó một khoảng cách an toàn. Nếu xe trước tăng tốc thì xe cụ sẽ tự động tăng tốc theo và ngược lại.