Đánh giá Ford Everest 2016 3.2 Titanium

quangminhhc

Xe tải
Thử túi khí là thử đâm, còn thử cái này là thử ... không đâm :)) nếu xe ko có dấu hiệu giảm tốc hoặc tự phanh thì cụ phải phanh.
Em không tin là nó không hoạt động chắc khoảng cách xa quá , nó mà không giảm tốc thì em đè ga dí sát mít bác đằng trước luôn \:D/

Aon

Xe tăng
Em không tin là nó không hoạt động chắc khoảng cách xa quá , nó mà không giảm tốc thì em đè ga dí sát mít bác đằng trước luôn \:D/
Cụ chỉnh được khoảng cách xa gần mà cụ, tùy thích, có 5 mức khoảng cách bám mít xe trước thì phải :)) Còn radar nó đặt trên chỗ sau gương chiếu hậu ở kính lái, nếu nó bẩn chắc ko làm việc được.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ chủ và các cụ cho em hỏi, xe EV 2016 dùng SYNC 3:
1. Có nghe nhạc trực tiếp từ USB (cắm usb và nghe) ko? Nếu có thì làm ntn?
2. Kết nối điện thoại (qua cổng usb) chỉ nghe nhạc được, muốn dùng các app khác thì làm ntn?
Mong các cụ chỉ giáo, đa tạ các cụ.

AlexTung

Xe tải
Cụ chủ và các cụ cho em hỏi, xe EV 2016 dùng SYNC 3:
1. Có nghe nhạc trực tiếp từ USB (cắm usb và nghe) ko? Nếu có thì làm ntn?
2. Kết nối điện thoại (qua cổng usb) chỉ nghe nhạc được, muốn dùng các app khác thì làm ntn?
Mong các cụ chỉ giáo, đa tạ các cụ.
Cụ đã có sync 3 chưa , E chưa thấy ai có sync 3 . EV 2016 cũng chỉ là sync2

AlexTung

Xe tải
Cụ có sử dụng Iphone ko , dùng chức năng Carplay kết nối với sync3 là xong sử dụng tất cả phần mềm của Iphone trên sync3 luôn

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Em nghe đc usb rồi, nhưng chưa thiết lập đđợc carplay. Hay tại vn ko lập được ạ? Cụ nào thiết lập được chỉ giáo em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

AlexTung

Xe tải
carplay là app của điện thoại trên hệ điều hành android hay ios đều có .Cụ sài carplay kết nối xong cụ nghịch gì cũng đc nó hiện thị toàn bộ phần mềm điện thoại lên màn hình hiển thị của xe Ford . Nó ko khác gì cụ sài smartphone trên Xe cả . Cho e hỏi cụ đi xe gì mà có sync3 hay cụ lắp thêm

taochengnan

Xe tải

BIENDONG001

Xe tăng
em lập thớt này để đưa ra đánh giá chất lượng cũng như vận hành xe sau 1 tháng cưới em í về.
1.Xe chạy đầm chắc đã test ở 170km thấy rất đầm ko rung lắc.cách âm tốt.
2. hệ thống điều hoà rét run..nhưng hệ thống media điều khiển trung tâm đôi khi bị đơ phải tắt máy rút khoá mới hoạt động lại ok. sync2 xem youtube có navigator mà xe em ko có em chưa nghiên cứu xem làm sao cài thêm app.
3.hệ thống đèn chiếu sáng có góc chiếu sáng hơi cao ra đường mấy cụ sedan sẽ ko thích điều này nhưng hệ thống bi liếc ko ổn định bị sập sau 1 thời gian hoạt động...em đang chờ bảo hành thay cơ cấu bi mới vì 1 bên chỉ thiên 1 bên chỉ địa ( ko biết cụ nào bj như em ko)
3.tiêu hao nhiên liệu mức hỗn hợp 9.6l/100km
4. chế độ 4L hoạt động em ái khoẻ.
5. chế độ đổ đèo rất tuyệt
6.hệ thống cảm biến xung quanh xe hoạnh động tốt..chế độ chống va chạm chủ động xe hoạt động chính xác.Cái này cụ nào lái yếu vẫn chạy ok trừ phi bỏ qua chân phanh mà lụt sàn ga thì em ko bảo đảm :)
Kết luận: nếu ko bị quả đèn lỗi em thấy ko có gì để bêu em này.Bài viết nếu có chỗ nào sơ xài hay thiếu xót các cụ góp ý để em bổ xung cho hoàn thiện
Khả năng vận hành của FE 3.2 gần bằng Land Cruiser nhập Mỹ cụ nhỉ?

Aon

Xe tăng
Của em sync 3 cụ ạ.
Cụ giúp em vụ nghe nhạc usb và dùng các app điện thoại với.
cụ show mấy k ảnh cho ae hóng đi..EV mà sync 3 thì vip quá cụ ợ
Everest có kế hoạch lên sync3 vào năm sau, nếu cụ mua năm nay đã có luôn thì hơi bị VIP nhé. Nhưng bản SYNC3 của cụ chưa chắc đã dùng được với Apple Carplay hoặc Android Auto, vì có thể là bản SYNC3 cũ, chưa cập nhật. Còn về điện thoại, cụ mà dùng iphone thì tối thiểu phải là iphone 5s (hay 5 ấy, em ko nhớ rõ) và cài iOs từ 7.x trở lên.

AlexTung

Xe tải
Cảm ơn cụ. Em nghe đc usb rồi, nhưng chưa thiết lập đđợc carplay. Hay tại vn ko lập được ạ? Cụ nào thiết lập được chỉ giáo em với ạ.
Xe cụ mới lấy EV 2.2 cách đây mấy hôm mà đã có sync3 . Cụ rảnh chụp e xin bức ảnh màn hình sync3 để e nhận định cho chính xác

Me^4ba'nh

Xe tăng
Vâng tí nữa em gửi ảnh hầu các cụ. Chắc tại sync 3 cũ nên ko dùng được carplay. Em dùng IOS 9. rồi ạ.
Tại bạn sale cứ bảo em kết nối điện thoại dùng bản đồ được nên em mới tò mò. Mà lại có android auto (có biểu tượng trên màn hình của xe) mới đau chứ, chẳng nhẽ đổi cả điện thoại???

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Wildtrak 3.2 đợt này về cũng update lên sync3 rồi các cụ ah. Các cụ sài iphone thì uỵch phát ăn luôn với carplay còn Android thì phải dùng cáp mới sài dc ( vụ này em chưa test). Để hết bão em ra kho xe test dồi báo các cụ.

taochengnan

Xe tải
Khả năng vận hành của FE 3.2 gần bằng Land Cruiser nhập Mỹ cụ nhỉ?
em xem youtube thấy mẽo bảo trên đường nhựa thì EV ngon hơn chút ...còn đường xấu thì thua LC ...vì em cũng chưa lái LC bao giờ nên em cũng chưa dám bàn luận cụ à.
nhìn mà thèm quá cụ ơi..ko biết bao giờ VN mới được update...mà thực hư có phải lên phần cứng hay ko cũng chưa rõ.Cụ Aon có hóng được vấn đề này ko nhỉ? thông não cho ae với :)

Me^4ba'nh

Xe tăng
Wildtrak 3.2 đợt này về cũng update lên sync3 rồi các cụ ah. Các cụ sài iphone thì uỵch phát ăn luôn với carplay còn Android thì phải dùng cáp mới sài dc ( vụ này em chưa test). Để hết bão em ra kho xe test dồi báo các cụ.
Cụ "uỵch phát" như thế nào chỉ giáo em với. Em uỵch suốt mà ko được.
1. Kết nối bluetooth thì dùng được calls, danh bạ, nghe nhạc.
2. Kết nối cab thì dùng đc mỗi nghe nhạc.

AlexTung

Xe tải
Chuẩn đét Sync 3 cho cụ . Chúc mừng cụ là ng đầu tiên có sync 3 mà e đc biết .Sync 3 tích hợp cả android auto và carplay ios . Cụ cài carplay kết nối sync là ok . E đang chờ xe giống cụ hy vọng cũng có sync 3 tích hợp sẵn thì ngon quá

Aon

Xe tăng
em xem youtube thấy mẽo bảo trên đường nhựa thì EV ngon hơn chút ...còn đường xấu thì thua LC ...vì em cũng chưa lái LC bao giờ nên em cũng chưa dám bàn luận cụ à.

nhìn mà thèm quá cụ ơi..ko biết bao giờ VN mới được update...mà thực hư có phải lên phần cứng hay ko cũng chưa rõ.Cụ Aon có hóng được vấn đề này ko nhỉ? thông não cho ae với :)
Không có thông tin của hãng nhưng em có gửi thư hỏi cho báo CarAdvice bên Úc thì được trả lời là ko update được do thay đổi phần cứng ạ.