Everest 2016 bản full đắt hơn Lexus RX350 tại thị trường Úc

Eau Rougue

Xe hơi
Ok tôi nghe cậu, cậu thử nói xem tôi nói linh tinh những j? Hot bậy những gì rồi nào? Nói ra quan điểm của mình mà cho là nói bậy? Mỗi người 1 quan điểm đừng nên áp dặt suy nghĩ của mình với người khác. Tôi ko biết tôi bán xe đuối thế nào nhưng trước khi về đây thì trong phòng tôi cũng chả thua ai về doanh số. Chả hiểu sao tôi rất có hứng tranh luận kiểu này, nhất là với những người hiểu biết dạng như cậu
Rất tiếc là tôi hết hứng rồi :D Ngẫm đi, nói ít thôi.

Chim Sâu

Xe buýt
Tôi nói rằng ev có cảm giác lái tốt hơn rx theo bản thân tôi. Cậu nói ev kém hơn cả ỉn, đấy là quan điểm riêng từng người. Đừng có áp đặt rồi nói người này ngu người kia kém hiểu biết. Câuk có giỏi cậu ra thiên hạ mà chém, chứ làm ahbp trên đây có ích gì. Chưa kể cậu mới có tí tuổi mà nói chuyện có vẻ rất coi thường dân bán xe nhỉ?

Eau Rougue

Xe hơi
Tôi nói rằng ev có cảm giác lái tốt hơn rx theo bản thân tôi. Cậu nói ev kém hơn cả ỉn, đấy là quan điểm riêng từng người. Đừng có áp đặt rồi nói người này ngu người kia kém hiểu biết. Câuk có giỏi cậu ra thiên hạ mà chém, chứ làm ahbp trên đây có ích gì. Chưa kể cậu mới có tí tuổi mà nói chuyện có vẻ rất coi thường dân bán xe nhỉ?
Thế Mark Zuckerberg thì nhiều tuổi hay ít? Tôi cũng có bằng B2 được 7 năm rồi đấy. Cậu bảo có xe Ford sao thấy đi xe Taxi Vạn Xuân về quê? :D Tôi không coi thường ai dựa trên nghề nghiệp. Nhưng dốt quá và hay chém gió thì tôi coi thường thật :D Bản chất tôi toàn nói những lời chân thành, nó có khó nghe nhưng chịu khó chắt lọc thì chỉ tốt cho ông thôi. Tôi không muốn tranh luận nhiều với ông không phải vì tôi hết lý lẽ (chắc viết 10 trang nữa vẫn đủ) nhưng tôi quá chán cái mức độ hiểu biết của ông rồi. Thế nhé. Tôi không tiếp ông nữa đâu.

Chim Sâu

Xe buýt
Thế Mark Zuckerberg thì nhiều tuổi hay ít? Tôi cũng có bằng B2 được 7 năm rồi đấy. Cậu bảo có xe Ford sao thấy đi xe Taxi Vạn Xuân về quê? :D Tôi không coi thường ai dựa trên nghề nghiệp. Nhưng dốt quá và hay chém gió thì tôi coi thường thật :D Bản chất tôi toàn nói những lời chân thành, nó có khó nghe nhưng chịu khó chắt lọc thì chỉ tốt cho ông thôi. Tôi không muốn tranh luận nhiều với ông không phải vì tôi hết lý lẽ (chắc viết 10 trang nữa vẫn đủ) nhưng tôi quá chán cái mức độ hiểu biết của ông rồi. Thế nhé. Tôi không tiếp ông nữa đâu.
Đúng gìa rồi còn dại, trót miệng nói câu ev hơn rx 1 cái mà nhẩy bổ vào miệng ngay được. Thán phục đồng chí. Tôi nói tôi có xe và tôi cũng chả phải chứng minh điều đó, nó trẻ con hết sức. Tôi có xe nhà tôi hưởng chứ chưa đến mức cậu phải phán. Thôi dừng tranh luận ở đây, cậu là con ông giời, lời của cậu là nhất.

cottu

Xe máy
Cố đấm ăn xôi, tranh cổ động nhiều khi bị bôi bẩn và hỏng cmn ý nghĩa bởi các cháu chăn gà nguy hiểm

mr.voquangminh

Xe buýt
Nếu vậy sao tại Vn Lexus 350 lại đắt hơn EV dự kiến nhiều thế. Bọn chạy Lexus chắc nó điên hết rồi.
em đang phân tích kỹ thuật. còn tại sao thì theo cụ tại sao Toy ở Ta lởm như thế mà vẫn đầy người vẫn đi. Chắc cụ cũng biết Lexus thực chất là cũng là ông Toy+. Mang danh nghĩa phát triển cho thị trường châu Âu mà có thằng châu âu nào nó thèm đi :D

cottu

Xe máy
Lexus là phát triển cho thị trường Châu Âu, và không có thằng Âu Châu nào đi? ôi thần linh ơi, thật không thể tin được

Tungcf

Xe buýt
Giá bản cao nhất có 1 tỉ 2 thội các cụ à . Lgi đến gần 2 tỉ cơ . Bản thấp nhất 940 thôi

thanh040506

Xe trâu
em đang phân tích kỹ thuật. còn tại sao thì theo cụ tại sao Toy ở Ta lởm như thế mà vẫn đầy người vẫn đi. Chắc cụ cũng biết Lexus thực chất là cũng là ông Toy+. Mang danh nghĩa phát triển cho thị trường châu Âu mà có thằng châu âu nào nó thèm đi :D
Câu trả lời bên dưới luôn.
Lexus là phát triển cho thị trường Châu Âu, và không có thằng Âu Châu nào đi? ôi thần linh ơi, thật không thể tin được

UFA

Xe điện
Em cũng thuộc dạng cuồng Ford nhưng đọc mấy cmt của mấy cụ kia sợ thật chắc sau này còn ko dám mò vào thớt này nữa :D

Vannl

Xe buýt

Vannl

Xe buýt
Ở Thái, máy 3.2 của Everest phải chịu thuế cao hơn máy 2.8 của Fortuner nên thực tế nếu thuế bằng nhau thì Fortuner sẽ đắt hơn

Giá bán của Everest Ti+ ở Philippin chỉ 43K USD (xe nhập Thái), thấp hơn Fortuner nên em nghĩ việc định giá là theo từng thị trường, dân Úc chuộng Ford nên giá Everest cao còn dân ĐNA chuộng Toy hơn nên phải định giá thấp. Nếu Ford VN mà định giá "kiểu Úc" thì xác định là nhập xe về bày cho đẹp thôi, đây là ĐNA chứ ko phải bên Úc :D

thanh040506

Xe trâu
Orlando em chưa đi bao giờ nhưng thấy doanh số nó ít quá mà lại của anh GM nên không biết có ổn không. Trong tầm giá Orlando có cái em Kia Rondo máy dầu có khi lại hay ý bác ợ
Kia Rondo thì là bản nâng cấp của Caren phải k cụ. E k khoái xe Hàn nên k để ý lắm. Thấy bên thớt GM ca ngợi con Orlando nên e muốn tìm hiểu.

thanh040506

Xe trâu
Ở Thái, máy 3.2 của Everest phải chịu thuế cao hơn máy 2.8 của Fortuner nên thực tế nếu thuế bằng nhau thì Fortuner sẽ đắt hơn
Giá bán của Everest Ti+ ở Philippin chỉ 43K USD (xe nhập Thái), thấp hơn Fortuner nên em nghĩ việc định giá là theo từng thị trường, dân Úc chuộng Ford nên giá Everest cao còn dân ĐNA chuộng Toy hơn nên phải định giá thấp. Nếu Ford VN mà định giá "kiểu Úc" thì xác định là nhập xe về bày cho đẹp thôi, đây là ĐNA chứ ko phải bên Úc :D
E nghĩ dân mình chuộng Toy k chuộng Ford nên k lo Ford làm giá như Úc đâu.
Mà chả nhẽ vì thị trường chuộng nên hãng định giá cao, hưởng lợi nhuận cao vô lý vậy á.

Eau Rougue

Xe hơi
Kia Rondo thì là bản nâng cấp của Caren phải k cụ. E k khoái xe Hàn nên k để ý lắm. Thấy bên thớt GM ca ngợi con Orlando nên e muốn tìm hiểu.
Vâng cụ. Thật ra em cũng ko khoái xe Hàn lắm nhưng thấy cụ nhắc em Orlando (GM Kim Chi) nên em mới bảo cụ xem em Rondo. Nếu so giữa hai em thì theo ý kiến của em Rondo đẹp và ngon hơn Orlando mà cụ :D

thanh040506

Xe trâu
Vâng cụ. Thật ra em cũng ko khoái xe Hàn lắm nhưng thấy cụ nhắc em Orlando (GM Kim Chi) nên em mới bảo cụ xem em Rondo. Nếu so giữa hai em thì theo ý kiến của em Rondo đẹp và ngon hơn Orlando mà cụ :D
Orlando của GM Hàn à. E k để ý thật. Con Rondo e thấy hơi bé và bị coi là đắt, chắc so với Caren cũ.

Eau Rougue

Xe hơi
Vâng cụ, Rondo được cái nó có cái bản máy dầu cũng tiết kiệm mà khá khoẻ :D