Everest 2016 bản full đắt hơn Lexus RX350 tại thị trường Úc

Eau Rougue

Xe hơi
Chả biết cụ đã đi cả hai loại chưa nhưng đem ỉn so với FE thì đúng người ta cười cho thật. Nói thật cụ em đang sử dụng 01 FE được 6 năm và 1 ỉn đểu 03 năm, mà ỉn đểu nhà em mới đi dc có vạn rưỡi, chỉ đi loanh quanh éo dám đi xa đi nhanh nó cứ ưỡn ẹo như thằng pede sợ sợ là.
Em lấy ví dụ 2 topic so sánh Everest vs Innova của tụi nước ngoài:
http://tsikot.com/forums/toyota-cars-talk-80/ford-everest-2-5-crdi-vs-toyota-innova-gas-diesel-53828/
http://tsikot.com/forums/car-comparisons-72/advice-please-ford-everest-vs-toyota-innova-51774/index2.html
Thì tựu chung có các ý kiến như sau:
-For a practical daily city car, the Innova 2.0 Gas or 2.5 Diesel can't be beat in the AUV class, and the ride, though stiff, is comfortable. Handling is also more sure-footed than the Everest.
-i have ridden and driven both. while the innova rides smoothly and the everest is just a sheer beast
-The Innova has a more comfy ride and is faster.The Everest is better looking and a tad bit roomier.
-The Everest is the more practical of the two vehicles, but it's definitely more truck-ish. The Innova is more comfortable, easier to drive and more fuel efficient.

Cụ tự dịch nhé :D em không muốn lái chủ đề sang việc bênh xe Innova, nó là con xe cùi, và em chả thích gì nó. em chỉ lấy cái chuẩn so sánh là không ăn được Innova mà đi so sánh với Lexus RX thì hoạ có bị điên để nói về việc so sánh điên khùng đấy thôi.

Chim Sâu

Xe buýt
Everest đời cũ (đời hiện giờ đang bán ở VN) giảm sóc bằng nhíp, đi nhanh xóc một tý ngồi hàng ghế thứ 3 cứ gọi là cộc đầu lên trần, về độ ổn định ko ăn đc Innova. Mặc dù cái Innova cũng chả ngon lành gì. So với RX thì bị điên mới so. Chú nói dốt mà cứ to mồm người ta cười cho đấy.
Tôi dị ứng nhất với những loại người mở mồm nói người khác ngu dốt vì trên đời nói thật làm gì có ông nào khôn hơn ông nào. Cậu nói có điên mới so với RX thì tôi nói thật có điên với đi so sánh EV với ỉn, ko hiểu cậu đã đi Ev bao giờ chưa mà cậu thần thánh Toy quá mức như thế. Ỉn phi đường trường thế nào thì ai chả biết, cậu chê giảm sóc ev bằng nhíp rồi quay ra khen ỉn thì cũng bó tay. Nói lại vấn đề với RX ở đây tôi đã nói rồi, khẳng định RX hơn EV rất nhiều cả về thương hiệu và chất lượng. Nhưng ở đây tôi đang nói cảm giác của tôi lái chứ nói gì đến cái hàng thứ 3 của cậu mà cậu phân với chả tích. Tôi đã từng phi RX xuống HP, tôi ko biết xe có lỗi lầm thế nào nhưng cảm giác của " ông lái xe" ko bằng EV.

Eau Rougue

Xe hơi
Tôi dị ứng nhất với những loại người mở mồm nói người khác ngu dốt vì trên đời nói thật làm gì có ông nào khôn hơn ông nào. Cậu nói có điên mới so với RX thì tôi nói thật có điên với đi so sánh EV với ỉn, ko hiểu cậu đã đi Ev bao giờ chưa mà cậu thần thánh Toy quá mức như thế. Ỉn phi đường trường thế nào thì ai chả biết, cậu chê giảm sóc ev bằng nhíp rồi quay ra khen ỉn thì cũng bó tay. Nói lại vấn đề với RX ở đây tôi đã nói rồi, khẳng định RX hơn EV rất nhiều cả về thương hiệu và chất lượng. Nhưng ở đây tôi đang nói cảm giác của tôi lái chứ nói gì đến cái hàng thứ 3 của cậu mà cậu phân với chả tích. Tôi đã từng phi RX xuống HP, tôi ko biết xe có lỗi lầm thế nào nhưng cảm giác của " ông lái xe" ko bằng EV.
Vãi :D Tôi thấy 03 điều: 01: cậu là sâu tệ nhất trong các sâu Ford post bài lên trên OF này. 02: chắc cậu lái nhầm xe UAZ gắn logo Lexus RX 350. 03: Tôi biết cậu là Tuân sâu Ford Láng Hạ. Đừng để tôi phải nói chuyện với sếp cậu :D

Chỉnh sửa cuối:

Eau Rougue

Xe hơi
Chúc cụ cuối tuần vui vẻ. Cụ nói chuẩn, có dẫn chứng thuyết phục thay cho e đỡ phải còm. Nhiều ông lý sự ngang lắm cơ.
Thanks cụ :D Ford cũng đầy xe ngon, nhưng qua đây em biết được nếu có hứng lên mà mua xe Ford thì nên cạch mặt sâu nào, đại lý nào. Hố hố. Lên đây lập nick để bán xe mà không làm tốt việc của mình.

thanh040506

Xe trâu
Thanks cụ :D Ford cũng đầy xe ngon, nhưng qua đây em biết được nếu có hứng lên mà mua xe Ford thì nên cạch mặt sâu nào, đại lý nào. Hố hố. Lên đây lập nick để bán xe mà không làm tốt việc của mình.
E cũng thích xe Ford. Cơ quan toàn Fortuner e biết chất òi, sợ lắm. Có điều e chơi với Ld Ford, có gì e xơi thẳng từ nhà máy xuống.

thanh040506

Xe trâu
Vãi :D Tôi thấy 03 điều: 01: cậu là sâu tệ nhất trong các sâu Ford post bài lên trên OF này. 02: chắc cậu lái nhầm xe UAZ gắn logo Lexus RX 350. 03: Tôi biết cậu là Tuân sâu Ford Láng Hạ. Đừng để tôi phải nói chuyện với sếp cậu :D
Hèm. Cụ bình tĩnh chút. E nghĩ việc k đáng. Thử nghĩ sâu mà họ chuyển sang hãng khác, ví thử Toy thì họ chém như nào nữa đây.

Eau Rougue

Xe hơi
E cũng thích xe Ford. Cơ quan toàn Fortuner e biết chất òi, sợ lắm. Có điều e chơi với Ld Ford, có gì e xơi thẳng từ nhà máy xuống.
Em thật cụ Focus 1.5 Ecoboost ra mà hợp lý thì em cũng tính quất. Everest 2016 thì cũng ngon đấy nhưng to quá, phân khúc đấy thì Pajero Sport 2016 em lại thấy hợp lý hơn :D

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
so sánh khó lắm ạ, cái này tùy chính sách giá của hãng và thị hiếu của từng thị trường. ví dụ như ở Mẽo, giá GM cruze đắt hơn cả Toy Altis trong khi đó ở xứ ta thì các cụ biết rồi đấy

Chim Sâu

Xe buýt
Cậu vào web của tôi là biết tôi là ai thôi mà. Tôi ko dựa hơi vào đây để bán hàng thưa cậu, tôi chấp nhận tôi tệ nhất để cho cậu hài lòng. tôi cũng chỉ mới vào ford mấy hôm thôi nhưng cái j tốt tôi nói tốt. Tôi cũng chạy ford mấy năm nay và nói luôn mấy con toy tầm tiền ko có cửa. À mà xin lỗi cậu biết tôi là ai, và cậu định nói j với sếp tôi để tôi nói luôn hộ cậu?

Eau Rougue

Xe hơi
Hèm. Cụ bình tĩnh chút. E nghĩ việc k đáng. Thử nghĩ sâu mà họ chuyển sang hãng khác, ví thử Toy thì họ chém như nào nữa đây.
Vâng. hehe. Em hơi bực tý thôi ợ. Nói chung làm gì thì làm, cần chịu khó trau dồi kiến thức, chia sẻ thông tin, ham học hỏi, có tính trung thực, có chữ tín, cái tâm, cái tầm. Sâu mà chém linh tinh là em bực vì em quan niệm sâu chém thì không có cái gì trong tất cả những cái em vừa đề cập ợ :D

Eau Rougue

Xe hơi
Cậu vào web của tôi là biết tôi là ai thôi mà. Tôi ko dựa hơi vào đây để bán hàng thưa cậu, tôi chấp nhận tôi tệ nhất để cho cậu hài lòng. tôi cũng chỉ mới vào ford mấy hôm thôi nhưng cái j tốt tôi nói tốt. Tôi cũng chạy ford mấy năm nay và nói luôn mấy con toy tầm tiền ko có cửa. À mà xin lỗi cậu biết tôi là ai, và cậu định nói j với sếp tôi để tôi nói luôn hộ cậu?
Chắc mấy hôm nữa cậu có chỗ làm mới. Miễn tiếp.

Chim Sâu

Xe buýt
Chắc mấy hôm nữa cậu có chỗ làm mới. Miễn tiếp.
Tôi chờ tin tức tốt lành từ cậu. Thiên hạ ai ai cũng nghĩ mình giỏi và muốn đứng trên đầu người khác, và cậu là 1 trong số đó.

Lacet_ti

Xe container
Hêhe, vâò đây lại thấy cuộc chiến của Toy với F.
Con EV em chưa lái thử chưa biết, nhưng Ỉn + RX350 em lái nhiều rồi.
Ỉn công nhận khi đi 1 mình thì quá chán, nhưng đi từ 4 người trở lên nó lại là khá hay. Nó như cái tủ nhựa, khi chưa có đồ ở trong thì bồng bềnh , lắc lư, nhưng khi nhiều đồ thì lại chắc chắn :)
RX350 lái tạm được, nó chỉ ngồi lên sang trọng, đi ngoài đường thì thấy đẹp, chứ lái xong , xuống xe cũng chả thấy ấn tượng gì. Kiểu đi bên 1 cô gái đẹp nhưng nhạt nhẽo, vô vị :))

Eau Rougue

Xe hơi
Tôi chờ tin tức tốt lành từ cậu. Thiên hạ ai ai cũng nghĩ mình giỏi và muốn đứng trên đầu người khác, và cậu là 1 trong số đó.
Thật tôi cũng chả muốn làm điều gì thất đức với cậu đâu nhưng tôi thấy cậu vớ vẩn vãi, cậu mới vào mà Ford Láng Hạ không training (sản phẩm, sale skills) gì cho cậu để cậu nói linh tinh thế à :D Tôi chả muốn đì đọt ai đâu, cực chẳng đã mới phải làm điều này nhưng thấy sâu hót bậy là tôi bực. Nói chung cậu nói ít lại và chịu khó trau dồi kiến thức về ô tô đi, cố gắng xem thế nào nhưng quả thực tôi thấy cậu bán ô tô hơi đuối.

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Vâng. hehe. Em hơi bực tý thôi ợ. Nói chung làm gì thì làm, cần chịu khó trau dồi kiến thức, chia sẻ thông tin, ham học hỏi, có tính trung thực, có chữ tín, cái tâm, cái tầm. Sâu mà chém linh tinh là em bực vì em quan niệm sâu chém thì không có cái gì trong tất cả những cái em vừa đề cập ợ :D
E nghĩ cụ cũng bình tĩnh lại chút. Việc k đáng, dù sao tranh luận có gay gắt cũng chỉ là tranh luận thôi.

thanh040506

Xe trâu
Em thật cụ Focus 1.5 Ecoboost ra mà hợp lý thì em cũng tính quất. Everest 2016 thì cũng ngon đấy nhưng to quá, phân khúc đấy thì Pajero Sport 2016 em lại thấy hợp lý hơn :D
E cũng tìm hiểu 2 con này. E ngược lại cụ, e cao 1m75 90kg nên thích to hơn. Tầm thấp hơn con Orlando được k các cụ.

Eau Rougue

Xe hơi
E cũng tìm hiểu 2 con này. E ngược lại cụ, e cao 1m75 90kg nên thích to hơn. Tầm thấp hơn con Orlando được k các cụ.
Orlando em chưa đi bao giờ nhưng thấy doanh số nó ít quá mà lại của anh GM nên không biết có ổn không. Trong tầm giá Orlando có cái em Kia Rondo máy dầu có khi lại hay ý bác ợ

Chỉnh sửa cuối:

Chim Sâu

Xe buýt
Thật tôi cũng chả muốn làm điều gì thất đức với cậu đâu nhưng tôi thấy cậu vớ vẩn vãi, cậu mới vào mà Ford Láng Hạ không training (sản phẩm, sale skills) gì cho cậu để cậu nói linh tinh thế à :D Tôi chả muốn đì đọt ai đâu, cực chẳng đã mới phải làm điều này nhưng thấy sâu hót bậy là tôi bực. Nói chung cậu nói ít lại và chịu khó trau dồi kiến thức về ô tô đi, cố gắng xem thế nào nhưng quả thực tôi thấy cậu bán ô tô hơi đuối.
Ok tôi nghe cậu, cậu thử nói xem tôi nói linh tinh những j? Hot bậy những gì rồi nào? Nói ra quan điểm của mình mà cho là nói bậy? Mỗi người 1 quan điểm đừng nên áp dặt suy nghĩ của mình với người khác. Tôi ko biết tôi bán xe đuối thế nào nhưng trước khi về đây thì trong phòng tôi cũng chả thua ai về doanh số. Chả hiểu sao tôi rất có hứng tranh luận kiểu này, nhất là với những người hiểu biết dạng như cậu