Everest 2016 bản full đắt hơn Lexus RX350 tại thị trường Úc

Aon

Xe tăng
E nghĩ dân mình chuộng Toy k chuộng Ford nên k lo Ford làm giá như Úc đâu.
Mà chả nhẽ vì thị trường chuộng nên hãng định giá cao, hưởng lợi nhuận cao vô lý vậy á.
"Giá cao nhưng mua nó giữ giá, sau này bán lại đỡ mất giá" - Cụ nghe câu này ko quen à

Aon

Xe tăng
Everest tại thị trường Úc là bản cao nhất dùng động cơ turbo, nội thất sử dụng vật liệu cao cấp hơn so với bản tại thị trường châu Á, cụ sales nào tự bịt mắt thì google thêm nhé. Các cụ tự huyễn hoặc mình chả giúp bán hàng chạy hơn. Tư vấn khách quan trung thực, dịch vụ uy tín và giá thành cạnh tranh mới giúp được các cụ. Em thì tin các lãnh đạo Ford Vietnam thừa thông minh để không bán hàng kiểu Úc.

Còn đây là bản 2.2 ở Phillipines, trưng bày ở TTTM, đứng cạnh những Chevrolet Trailblazer với Toyota Hilux bản mới. Em thì em chưa thấy Lexus với Prado bày ở TTTM bao giờ các cụ ạ. Everest là một sản phẩm tốt, gầm cao háng quá rộng, phù hợp offroad nên cụ nào định rước về đi phố nên xem lại. Riêng em thực tế xem xe thì hơi thất vọng so với mong đợi, mặc dù giá ở Philippines tương tương Toy Fortuner

Cái bản EV nhìn rẻ tiền lởm khởm kia là bản base cụ ạ, không về Việt Nam đâu. Ford hứa là VN sẽ về toàn hàng top trong khu vực, chỉ có Ti và Ti+ limited. Thực tế ở VN sẽ ko rẻ tiền thế kia đâu cụ ơi :)) Cụ nhìn la zăng với đèn pha là biết

Aon

Xe tăng
Thế người tiêu dùng mới được hưởng giá trị thực phải không cụ Eau Rougue :)

Các cụ mợ có thể tham khảo thêm bài đánh giá Everest mới này tại thị trường Úc để biết thêm một vài khía cạnh tại sao giá xe tại Úc cao và bản thân cái giá xe nó lố thế nào ạ. Em thấy cụ civic2010 nói chuẩn "Bán giá nào là việc của ông, mua hay không là việc của tôi" :D

http://www.carsguide.com.au/car-reviews/2015-ford-everest-review-first-drive-34742
Bọn review này ăn tiền bên nào thì viết cho bên đấy thôi cụ ạ :)) Cụ đọc ngay phần comment dưới chính bài viết đấy xem dân nó vào ném gạch bài viết thế nào. Hầu hết đều bảo Prado là xe đắt vô lý, máy móc hộp số đều thua kém các đối thủ. Và thực chất tính ra Prado cũng không hề to hơn EV, dài hơn là do cái lốp gắn đằng sau. Còn chiều dài cơ sở prado thậm chí còn ngắn hơn.
Dưới đây là một bài viết theo hướng ngược lại cho rằng Prado hoàn toàn thua kém hơn:
http://www.themotorreport.com.au/62158/toyota-dismisses-ford-everest-threat-to-prado-supremacy

Thế nên nói chung em chả tin bọn đấy, chờ về VN rồi người Việt tự trải nghiệm mới chuẩn :))

zoom2

Xe tải
Vâng thôi thì cũng để xem sau Auto Show nó ra răng, chứ bản base thế kia trông hụt hẫng quá cụ Aon . Bản Titanium giá ko quá 1.1 thì em rước, cao hơn thì em nhường các cụ Ford ợ

Aon

Xe tăng
Em cũng mong thế, người tiêu dùng được lợi còn Fortuner hạ bớt thế độc tôn

backmaster

Xe buýt
Ford vn cú tưởng bở mà vống lên thì Ev chỉ mang về triển lãm thôi. Ảo tưởng là chết sớm

backmaster

Xe buýt
Định giá cao ko bán dc rồi giảm giá với khuyến mại là hỏng hết thương hiệu. Người mua đầu cũng tức, người mua sau nghĩ còn giảm tiếp mua sẽ lỗ

backmaster

Xe buýt
Cái khôn của toy vn là định giá vừa phải. Sau đó tạo thành cơn sốt. Lợi dụng tỷ giá hoặc chính sách là tăng. Khi đó bán càng chạy vì tâm lý mua xe toy luôn có lãi. Đi mãi bán vẫn lời hic. Bài này quá đơn giản mà sao ford ko học được nhỉ

backmaster

Xe buýt
Mấy ông ford đang ảo tưởng so với prado. Giờ có ông lại bảo đắt hơn Rx350. Cháu nghĩ các cụ này khéo uống nhầm thuốc

trausut

Xe buýt
Có cụ nào ở đây được trải nghiệm EV mới rồi ạ? Mời cụ cho ý kiến? Chứ dân Úc nó đi oto từ lúc dân mình vẫn chưa biết đi dép, he he, bảo nó cuồng hay ngu thì ....!